GamezAion 2.6 Private PVP Server - Empyrean Calling

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi alphantv, 31/8/11.

1. EagleNguyen

EagleNguyen Mr & Ms Pac-Man

cleric có 2 instance cast thôi. 1 cái DOT 1 cái chain skill (2 skills) sao nhìu = sorc dc. SM thì cũng có 2 instance cast . 1 DOT 1 chain stun (2 skills)
    các skill còn lại của cleric cast time ko dài nhưng do cleric ko có j để jảm cast time ngoài scroll (mặc cloth thì dc thêm 8%) nên cast chậm hơn 2 thằng mage kia.
    staff thì chỉ cần NHDE/NSDE + APP dc rồi. ko cần ABG vì có ABG thì cũng chả hơn dc mấy MB thua 0.5% pvp ko đáng kể. đống crit/ accurace option còn lại vứt. nếu dùng ABG main thì có khi còn thua MB.
    bản chất thì cleric chỉ sợ mỗi sorc thôi. silence/ cc/ high dps. (hiện nay thì gamez có chừng 30% là sorc, 30% ranger 40% còn lại chia đều cho các class khác. -golden age của gla nay còn đâu! *sob*)
    từng 1 thơi jan chơi DPS cleric nhưng mà mấy cái passive chả thấy hoạt động mấy. hiện nay vì ai cũng xài MR nên DPS cleric fải cần nhìu MA. nên DPS jảm khá đáng kể. đánh với gla mà nó mặc full MR (như mình :-") thì cleric fải có cỡ 2200 MA mà đã có chừng đó MA thì chả có mấy MR. nó mà tóm dc thì đập chết ko kịp ngáp chứ đừng nói kịp heal :))

2. Nokia6120

Nokia6120 Donkey Kong

Gla theo MA àh,ta e không đủ DMG kết thúc,lúc đó nó trói chạy ra bật Sumon ra,rồi heal HP rồi chơi trò Hit and Run thì téc não đó.cái này tui xây rồi.Đau Đầu

3. Vũ_Cute

Vũ_Cute Mr & Ms Pac-Man

Mọi người cho mình hỏi tý, sao mình vào Homepage để đăng ký nhưng bị chặn lại ( mình đang ở Hàn Quốc ) hic ko biết có cách nào để vào đăng ký ko nhỉ. Mình nghỉ là do Aion-HQ chặn các trang Private Aion. Ko biết có bạn nào ở VN hảo tâm tạo dùm mình một nick để vào chơi , thank rất nhiều, ^^_^. Nếu ai có nick Ranger mà ko dùng thì send cho mình với ( thank nha )
    Note : các trang web Private game khác mình vào vẫn bình thường .

4. EagleNguyen

mắt với mũi. đã bảo MR. summon chả bao h hit dc. còn cleric mặc MA thì sẽ bị dính slow, root các kiủ. stumble lock + weave thì chếc chắc. glad DW nên weaving rất là tỡm lợm :))

5. king_aion

king_aion Donkey Kong

Summon cũng là skill, giảm heal cũng skill ( dù nó dame ko đáng kể ) Sorcerer có 3 instance cast à
    Lên 2.7 có mace giảm cast time thì cleric cast nhanh bằng SM.
    Ai cũng xài MR cũng 1 phần do Sorcerer OP quá.
    Do MR set nhìu quá, chứ summon 1 cái bắn 50-100 dame, cái kia 700-800 dame đó, Cleric solo với Gla thì nhẹ nhàng lắm.;))

---------- Post added at 21:30 ---------- Previous post was at 21:23 ----------

Chính xác, web gamezaion bị chặn ở Hàn, kinh nghiệm từ proxy =))
    Sao Bạn không thử dùng proxy để tạo acc, như vậy để tiện về sau ( mua đồ ở web í )

Chỉnh sửa cuối: 8/9/11
  6. Vũ_Cute

Vũ_Cute Mr & Ms Pac-Man

thank bạn KIngAion rất nhiều, tiện thể cho mình hỏi là SV này có đông người và có hay đanh nhau ko nhỉ. Mình nhớ hồi mới ra AIon chơi rất vui, ngày nào cũng bem nhau cả, 2 bên cả 100 mạng, mà ko có thời gian nên chơi được vài tháng thì nghỉ, trò này cày game cũng mệt. Lâu rồi vào lại thấy có sv private nên cũng vào chơi lại chơi vui. Hy vọng mình có thể gặp mọi người trong Game.:D:D:D

7. king_aion

king_aion Donkey Kong

sever 500+, bem nhau suốt ngày, chỉ sợ bạn ko ngán zerg thôi. Leveling thì nhanh lắm ( 3hour)
    Welcome to Gamez:D

8. EagleNguyen

sorc nhìu instance cast lắm chứ ko fải 3
    frost, summon rock, freezing wind, flame cage,illusion storm, winter blinding, frozen shock (skill thứ 2 trong ice chain), aether flame/ magic fist (2 skills ở trạng thái aether hold), ice sheet cũng là instance cast chỉ có đỉu fải chọn vị trí thôi.
    GG?

còn cleric solo với gla? gla full MR 2300+ thì cleric buộc fải full MA mới đánh dc. đã full MA thì bị slow, root rồi thì ăn đòn đừng hỏi. từ khi fix MA/ MR formula thì cleric ko còn dc extra 500 MA nữa. bây h Cleric chỉ bắt nạt dc melee nào ko có MR thôi.

9. king_aion

king_aion Donkey Kong

Cũng không nhất thiết full MA, full MR bắn dame từ từ Gla cũng ngất ngư. Templar full MR đứng solo với cleric MR cũng cũng có khi chết ngược chứ đừng nói Gla.
    Mà MR=MA thì 0.01% ressit, nên không có nghĩa MR>> MA sẽ bị ressit hết (MA cleric ko add thêm Manastone là 1k450- 1k5)

10. EagleNguyen

bao lâu trúng dc 1 cái? liệu dps có hơn dc natural heal + 3min cd heal. MR cleric MA 1500, MR gla MR 2300+ resist 80%+ nhưng ko có nghĩa là cứ 10 hit thì dc 2 hit trúng. có khi chả bao h trúng.
    thik thì cứ thử. cleric MR vs Gla MR. còn temp MR thì cleric MR ko bao h đánh trúng dc chứ đừng nói win. chẳng wa là fần lớn disable của temp là MA base nên ko bắt dc MR cleric, nhưng nếu duel ko dùng pots thì cleric hết MP coi như chết.temp thì chả sợ hết MP.
    tóm lại thì cleric mà full MR thì cũng chỉ bắt nạt dc non-MR melee thôi chứ nó full MR thì cũng bó.
    mấy con cleric MR MA j ở playtime đều làm thịt rồi cả. đứa nào máy tốt, ping ngon thì may ra win dc = full MA.

11. La La

La La Mario & Luigi

Agree, MR ko thì ko lại đc với Glad/Temp MR :|
    Lợi thế của Cleric là Cleanse, đó là cái giúp Cleric sống sót tuyệt đối trong mọi hoàn cảnh :D. Vì thế vs với MR thì phải có set MA, chứ Mana out = GG

PvP Cleric/Chanter tớ Top Legion rồi :"> mặc dù kiểu Build của tớ vô cùng quái dị =))

12. MoonLight91

MoonLight91 Donkey Kong

từ bao h` bàn tán về in game issue lại sôi nổi thế này ?-?

13. king_aion

king_aion Donkey Kong

Thế thôi, ép cục Gstone 3k dame 1% vào mace, dính cục này thì GE ;))

14. EagleNguyen

element dmg gs fụ thuộc vào MA. đánh đứa MR cao hên hên proc mà nó resist thì ngồi mà tiếc :))

Chỉnh sửa cuối: 9/9/11
  15. Zhynzz

Zhynzz Mr & Ms Pac-Man

ops ... sao mà chán thế này . Leg có member usa về nữa rùi .. off tiếp :(

16. Nokia6120

Nokia6120 Donkey Kong

;)) 8:00 Sắp vào được rồi kakaka đếm bằng phút

17. Vũ_Cute

Vũ_Cute Mr & Ms Pac-Man

Nokia6120 oi, cho mình hỏi nhờ tý , minh đã down Aion v2.5 Empyrean Calling Full Client :
    + Mình phải tự động update lên AIOn 2.6 nữa hả và mình có cần down NEW Items.pak 2.6 ko ???
    + Nếu có vần đề gi ko hiểu mình có thể gọi tel nhờ bạn được ko.??
    + Ae trong 4r hiện giờ đang chơi ở Ams hay aly nhiều nhỉ ???

Thank rất các bạn đã giúp đỡ mình nhiều ^^. Đang rất mong , hihih

18. king_aion

king_aion Donkey Kong

19. Nokia6120

Nokia6120 Donkey Kong

Đầu tiền là Tiền Đâu hết rồi,sao còn 600trieu thôi vậy trời-mấy chục b Kinal của tui..
    Battlerping cho có 30phut chơi gì
    -Bạn phải update tới phiên bản mới nhất,sau khi update xong nhấn Play vào màn hình đăng nhập của Aion,thoát ra cài cai gì gì đó của Gamez vào...nhấn START vào Chiến-Asmo thẳng tiến.
    Tên Zhynz cùi chuối ta không thấy mi,Chạy đâu rồi

20. Vũ_Cute

Vũ_Cute Mr & Ms Pac-Man

Vào Settings => Advance => Region, chỉnh về North America. Hic đến phần này thì mịnh chịu , ko tìm thấy ở đâu cả, ai rảnh thì chỉ hộ tý, thank nha. Mà sao mọi người ko chơi bên Als nhỉ, bên đó nhin đồ họa thấy đẹp hơn, ý kiến riêng ^^