Gắn USB cho ps2 Slim chơi game 100% Final

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi goder2910, 5/2/10.

1. mrleedk

mrleedk Youtube Master Race

Bro cho mình hỏi có cách nào chơi game PS1 qua network dùng Open Loader được không?máy PS2 của mình đã setup FreeMC 1.8b và OpenLoader 0.7

2. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho mình hỏi ở đây có ai biết game Kingdom heart 2 FM+ có tương thích với Ps2 loader ko :-ss

3. leonevil1810

leonevil1810 Mr & Ms Pac-Man

sorry mình vẫn chưa hiểu cái chủ đề này cho lắm . Có nghĩa là chúng ta chỉ cần 1 máy ps2 slim rồi kết nối network với PC là có thể chơi game PS2 ngay trên màn hình của PC đúng không ???

4. c@rder

c@rder Mario & Luigi

^Ko. Chỉ là dùng pc như là 1 cái usb hay hdd để load game từ nó. Ko cần dùng đĩa, đỡ hại mắt đọc cho ps2.

5. lumon

lumon Mario & Luigi

cho mình hỏi 1 vấn đề! Có thể boot trực tiếp uLauchELFv4 bằng usb kg? Không cần phải burn ra đĩa vì nếu mắt đọc hư luôn thì làm sao đọc CD! Thanks!!!

---------- Post added at 15:25 ---------- Previous post was at 14:13 ----------

à cái này chỉ áp dụng cho máy Slim 9600 thôi hay là tất cả máy ps2 (máy mình model no.SCPH-3900. Sử dụng USB Transcend JF v30 4GB kg nhận được game trong USB)

6. N.Chamillitary

N.Chamillitary Mr & Ms Pac-Man

Anh ơi cho em hỏi chút là sao khi em vứt game vào ổ (khoảng 4-5 game) rồi vào open ps2 loader thì nó chỉ hiện ra 1 game và em mở file ul.cfg ra thì chỉ hiện tên có 1 game và xóa đi rồi vào open ps2 loader thì chả còn game nào, anh có cách nào có thể cóp nhiều game vào ko :(

Đã khắc phục được rồi :D
    Tom & Jerry War of the Wishkers chơi ngon nhé :D

Chỉnh sửa cuối: 30/8/10
  7. cau3_destiny

cau3_destiny T.E.T.Я.I.S

có thể chơi ps1 trên ps2 qua usb ko ?? tớ để file game .iso vào máy ko nhận .

8. N.Chamillitary

Bạn phải convert file ISO hoặc file BIN trước đã :D, dùng cái USBExtreme như hướng dẫn post 1 ý :D

9. cau3_destiny

cau3_destiny T.E.T.Я.I.S

đó là covert từ đia ra .game file iso này mình dow bỏ trong pc . sao covert đc giờ ...???

10. GrnLeaf

GrnLeaf Mr & Ms Pac-Man

Mình nghĩ Slim nào cũng được nhưng còn tuỳ xem PS2 của bạn có nhận USB không, ví dụ 90006 hỗ trợ USB 2.0 nhưng 70006 chỉ hỗ trợ USB 1.1 :-?

11. tienx88

tienx88 Fire in the hole! Lão Làng GVN

slim 9x cũng 1.1 thôi bác ơi , PS3 mới là 2.0

12. N.Chamillitary

Bạn dùng phần mềm virtual clone driver để tạo ổ ảo, rồi mount file iso đó vào cái ổ ảo đó rồi convert bằng usbextreme :D
    Không thì bạn có thể dùng phần mềm USBUtil để convert game trực tiếp từ file iso :D http://www.mediafire.com/?wdm2fjmmfad

13. tienx88

dùng utral iso hoặc power iso vì nó còn nhiều chức năng khác nữa hoặc dùng WINMOUNT là ok nhất

14. trangiaminh

trangiaminh Mario & Luigi

cho mình hỏi , USB 4GB làm sao chứa được 1 DVD và nếu cắm USB chơi quá lâu có làm USB bị cháy ko ?

15. tienx88

lại chả cháy, nhưng bây giờ loại trancend thì thoải mái , chứ hồi trước cắm trên máy tính khoảng 2-3 tiếng thôi mà nó nóng bừng rồi RAW , tốt nhất bạn mua cái đầu dày rồi mua adapter network mà chơi trực tiếp trên HDD load nhanh hơn USB nhiều , hoặc nếu không thì bạn đành mua cái HDDBOX khoảng 200k rồi cho HDD vào hoặc mua cái ổ cứng cắm ngoài ,mình thì mình chỉ chơi con FAT + adapter network ,load trực tiếp chả cần mắt đọc lại nhanh nữa ,nhanh gấp 5 lần USB và 3 lần đĩa

16. trangiaminh

trangiaminh Mario & Luigi

Mình xài máy slim 70006 , 1 số game chơi bình thường , 1 số game đang chơi thì bị freeze ,do đó mình tính làm theo hướng dẫn ở trang 1 mà không biết được hay không .

17. goder2910

goder2910 Donkey Kong

Các bạn có gì ko hiểu có thể hỏi các bạn ở trong topic này hoặc add nick mình vào, mình sẽ giải đáp, dạo này đang bận làm map War 3 nên hơi bận ko trả lời được. Cám ơn tất cả các bạn đã quan tâm đến topic này.

18. emolybq

emolybq Donkey Kong

mình ko có router nhưng mà có Switch
    cụ thể là từ net:
    MÁy - Switch - PS2
    ---------|---------
    -----MODEM-------
    vậy mình phải bấm cáp chéo hay thẳng?

19. Mrspam

Mrspam Mr & Ms Pac-Man

thẳng ...
    :@)
    :@)
    này thì 30 char

20. PHUAIHAI

PHUAIHAI Mr & Ms Pac-Man

sao kì quá giúp với sao tui làm hết các bước tới lúc cóp game vô thì lại ko thấy game đâu cả
    may tui đời 39k vô tới cái giao diện giống cái psp rùi nhưng sao hg thấy game đâu cả mặc dù có game tecken 4