Gắn USB cho ps2 Slim chơi game 100% Final

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi goder2910, 5/2/10.

1. kaka_kma

kaka_kma Youtube Master Race

Thank các bạn, mình đã làm được và đã chạy được Pes 2012.
    Tuy nhiên cho mình hỏi chút là bảo là đĩa mồi chỉ load một tí lúc đầu sau đó dự liệu sẽ được load từ USB( như vậy mắt đọc sẽ bền hơn).
    Nhưng mình thấy cái đĩa đó quay suốt chứ có nghỉ lúc nào đâu ?

2. kaka_kma

Tiếp đây cho mình hỏi chút là khi convert nhiều game chúng có chung file ul.cfg thì làm thế nào để copy chung chúng vào 1 USB ?

3. ba_vu_nguyen

ba_vu_nguyen Youtube Master Race

Khi bạn convert xong một game thì copy vào usb hoặc đổi tên nhưng vẫn giữ nguyên đuôi thì sẽ ok thôi

---------- Post added at 16:27 ---------- Previous post was at 16:24 ----------

Của bạn nè! http://forum.gamevn.com/showthread....VD-va-moi-ung-dung-gia-lap-khac-tren-PS2-Slim.

4. tula...

tula... Youtube Master Race

bạn ơi, cho mình hỏi con ps2 fat 3000 của mình có thể gắn hdd 80Gb để chơi game được ko bạn. Mình có dư 1 cai hdd WD 80Gb. Thanks bạn

5. kaka_kma

Ý mình là khi convert nhiều game, thì mỗi game sẽ có 1 file là ul.cfg vậy làm sao cop chung chúng vào cùng 1 usb được, các file ul.cfg tên thì giống nhau nhưng nội dung bên trong không giống nhau ?

6. ba_vu_nguyen

ba_vu_nguyen Youtube Master Race

Đều được bạn à! Vì cái file ul.cfg là file hệ thống để hoạt động cho game thôi nên sẽ không bị ảnh hưởng, nhưng chơi bằng usb thì như bạn goder2910 viết thì còn hạn chế game lắm, mình đã thử nhiều game nhưng chỉ chơi được 1 số game như Hơi lửa, subasa ( usb tranced 4GB ). Thân bạn!

---------- Post added at 10:38 ---------- Previous post was at 10:34 ----------

Bạn ở đâu? Nếu ở HCM thì bạn có thể đem ra mấy tiệm ở Paster, Hiệp Lực, hay qua Nguyễn Kim , quận 10, chỗ nào cũng có. Vì mình xài slim 9006 nên ko rành về 3xxx

7. tula...

tula... Youtube Master Race

Mình ở HCM, mình nghe nói gắn vào phải mua cái Network Adapter hết 1tr phải ko bạn

8. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Nhìn thấy hay nhưng trình tự thực hiện sao phức tạp quá :-(||>

9. puacham

puacham Youtube Master Race

những ai có ps2 slim làm ơn đọc kĩ : muốn chơi = usb thi file cua mình ko bi phân mảng có nghỉa là
    trc hết down cái này để dùng cho usb : http://www.mediafire.com/?hidhkdgonn23d96
    rồi dùng iso ghi vào usb (bác nào mà ko biết dùng thi mình pó tay) ...xong xuôi rồi chư' gì coi cách patch game : http://www.youtube.com/watch?v=Cm__-Ws-xaI
    bước cuối : down http://www.auslogics.com/en/downloads/disk-defrag/disk-defrag chọn usb và chạy (khá lâu 20' +) xong rồi đấy dùng openps2loader0.8 nhớ dóng khay dĩa nếu muốn cai openps2loader 0.8 thẳng vào card save thì cứ youtube ma xem nha...
    p/s: chạy bằng usbadvandce chậm hon openps2loader0.8 nhiều nhưng mà chơi bằng usb vẳn chậm và cũng hơi khó chịu đấy

---------- Post added at 16:39 ---------- Previous post was at 16:36 ----------

nếu bác nào biết trình nào chống phân mảng nào nhanh hơn thì chia se cho em vs nhà
    yahoo:[email protected]

10. puacham

puacham Youtube Master Race

dùng usb ultil v2.0 là ok hết ( link ở dưới)

11. shiva

shiva Mr & Ms Pac-Man

mò trong setting của uLauch ý, cái phần control disc thì phải

12. helmet23

helmet23 Mr & Ms Pac-Man

Mình đã làm đc,ko khó lắm đâu. Cái quan trọng là khó kiếm la 1 card save Jap va 1 đĩa ulauch elf,hiện nay phần mềm openloader đã cải tiến ui. Phiên bản 0.8 của openloader hổ trợ cho các đời máy cũ (kể cả 1x) nên ko còn bị tình trạng đứng.

13. anhga321

anhga321 Youtube Master Race

Vừa làm được đến tận khuya... mình đã test pes12 chơi ngon lành, nhưng warrior orrochi 2 thì pó tay! Xin đa tạ chủ topic!

14. wwwluongsonbac

wwwluongsonbac Mr & Ms Pac-Man

Test thử warrior orrochi 1 & 2 trên ổ cứng thì đc. Test trên USB bó tay.

15. dk193

dk193 Youtube Master Race

ai đã làm đc thành công rồi thì cho em xin yh để e còn ? khi gặp khó khăn

16. manowar4die

manowar4die Youtube Master Race

Mình xin góp ý là chỉ có PS2 slim datecode 8a và 8b mới dùng đc free Mcboot, tất cả datecode khác đều không dùng được , datecode xem ở đằng sau thân máy phía trên số series. Free Mcboot dùng rất hữu dụng vì mắt hỏng vẫn có thể browse files để chơi trên usb , HDD hoặc qua Lan như bạn chủ topic hướng dẫn.

17. shiva

shiva Mr & Ms Pac-Man

đương nhiên rồi

à mà giờ có bản fmcb mới nhé, có thể cross region (cài ở máy pal vác lên máy ntsc chạy đc)

18. thokimhoan

thokimhoan Fire in the hole! Lão Làng GVN

Mỗi tội tốc độ qua USB khá chậm, chắc HDD cũng vậy, chỉ có qua cable là ngon

19. tidusbatista

tidusbatista Youtube Master Race

Máy Ps2 fat của mình giờ chỉ đọc được CD, làm theo chủ topic,chép cái Ulaucher ra CD bỏ vào máy thì nó ko nhận,kêu rẹt rẹt, ai help mình với

20. shiva

shiva Mr & Ms Pac-Man

mua cái cd đĩa trắng lòng đen ý, giá bán lẻ tầm 5k thì phải. mua đĩa lởm về ko đọc đc đâu