Gantz's Room

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Suzumiya Haruhi, 12/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LoveKnight

LoveKnight Donkey Kong

Trong bộ truyện này tui xem từ năm 2003-2004 tới giờ tui thấy Katou là 1 trong những người có tính người,biết giữ bình tĩnh biết lo cho người khác nhất trong Gantz team.Nếu mà Katou là đạo đức giả thì chắc mấy cái đám còn lại trong Gantz team phải gọi cầm thú =)).

2. [N]h0c[S]9x

[N]h0c[S]9x Persian Prince Lão Làng GVN

3/10 mới có Raw , vậy chắc 10/10 mới có bảng eng nhỉ :-/
    btw : nhìn cách nói chuyện chắc bên accvn qua đây :))...Bên đó đa số fans của Katou =))...

3. Makoto 010

Makoto 010 Youtube Master Race

Nói nhiều làm gì,cứ nhìn hành động là biết ngay.Thằng katou suốt ngày chỉ nghĩ đến việc làm sao ra khỏi gantz nhanh nhất,lúc hi sinh 100p để cứu kei nó cũng phân vân đấy thôi.Em kei cứu nó mà chết thì đến khi hồi sinh nó có nhớ gì ko,chí ít cũng đến nhà xem bản chính em ấy có còn sống thật ko cũng chẳng làm X(.Còn kei trước lúc rời gantz cũng tính đến việc hs nishi để nó lo cho team = chẳng tin tưởng gì ở thằng katou :-".Giả sử katou có thêm 100p thì nó có hs em anzu ko:-".Thằng katou nói chung chỉ giỏi làm liên lụy người khác mà chả làm được gì...

4. [N]h0c[S]9x

Thì mỗi người 1 suy nghĩ về nhân vật chớ :))...Kurono cũng là bảo vệ , nhưng được thể hiện hành động hơn lời nói , và đó là lý do tại sao được làm main char ...Còn mẫu người như Katou thì ko hiếm trong những phim kiếm hiệp của TQ , cũng là bảo vệ , nhưng anh này dùng lời nói nhiều hơn , đến độ mún :" giáo huấn " và mong mún cả người và Alien sống chung hòa bình , suy nghĩ rất tốt đẹp , nhưng thử hỏi ai có thể làm " con người " với quái vật có thể đứng chung với nhau nào :))... 1 suy nghĩ xa vời cùng với 1 niềm tin vô đối , và đó cũng là điểm mạnh của anh này kết thúc boss 100pts khủng như thế khi đối với 1 người như Oka , được trang bị toàn đồ vip , kĩ thuật lẫn sức mạnh điều vượt trội lại bị chết thê thảm , còn Katou thì chỉ đơn giản bắn vài phát và kết thúc , ôi hâm mộ quá =))

5. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Vâng thì anh ấy rất nhân đạo, biết giữ bình tĩnh, biết lo với cả ko biết nghĩ, rất thích cứu người và thích cảm hóa cả Ailen qua đó gián tiếp cứu đồng đội đồng bào của hắn, 1 tư tưởng vĩ đại chỉ có trong sách vở và...truyền thuyết. Nhờ bọn cầm thú như Kei, giết Ailen như ăn mì Hảo Hảo nên Katou thánh thiện mới sống từ Miss này sang Miss khác, kể cả khi anh ấy tử ẹo vì chân lí thì Kei củng dùng 100 pts để hồi sinh anh ấy dậy, mà các bạn biết rồi đấy, để dc 100pts thì chắc chắn độ cầm thú phải cao lắm mới đạt dc đấy nhé. Phải như Kei với cả đám team Osaka vừa giết Ailen vừa hét: " bọn ta giết Ailen để bảo vệ trái đất xinh tươi, bảo vệ đảng và nhà nước đây " thì chắc củng dc gán mác nhân đạo rồi, âm thầm bắn bắn giết giết làm chi để rồi mang danh cầm thú, rõ khổ cho cái miệng đời và những trái tim, trí óc luôn nghĩ cuộc sống đầy màu Hồng của hoa =).

6. The Wings

The Wings Youtube Master Race

cái cậu sinbad này đọc truyện tranh với xem phim quá nhiều nên.... hơi bị lậm rồi =)), nên nhớ bối cảnh gantz là cuộc sống bình thường, nơi ở của những con người bình thường, vì thế chuyện alien với khoa học viễn tưởng là điều ko thể xảy ra (hay nói đúng hơn là chỉ xảy ra với những người có khả năng liên tưởng như cậu)
    vấn đề tin hay ko tin chuyện có alien thì thôi ko cần bàn nữa, nó khác đối với mỗi người vì thế đừng đem khả năng tưởng tượng cao siêu của cậu áp đặt cho katou.

cậu lại so sánh sai rồi, đừng so việc 1 con alien sồ ra với chuyện bố con alien củ hành bị 1 lũ người bắt nạt trc chứ, cậu thấy 2 TH đó giống nhau ah
    còn mấy đoạn nhắm mắt tụng kinh gì đấy, bó cái kiểu tự sướng của cậu đi nhé, chả qua lúc đấy katou chưa pro thôi, chưa biết cách chiến đấu với alien và cũng chưa làm quen hoàn toàn với vũ khí của gantz, cậu vui lòng xem lại mission mới nhất để coi katou chiến đấu với boss 100pts có thua gì mấy chú pro ở osaka ko nhé

còn vụ lũ đầu gấu càng chứng tó cậu chả hiều gì =)), katou nó xông vào là có kế hoạch cả rồi, chứ ko phải nhắm mắt xông vào bừa đâu, cậu nghĩ lại có chuyện may mắn thế sao =)). với lại bọn nó ko xông vào đập hội đồng vì thư nhất bọn nó tin chắc thằng da đen thừa sức đập thằng katou, nhưng bất ngờ lại bị katou nện cho bất tỉnh, cả lũ bọn đó cũng có phần sợ và phục chú này, đến nỗi có thằng còn hỏi katou muốn nhập bọn ko, chứ ko phải katou may mắn, mong cậu 1 điều: ko có khả năng để lý giải sự việc thì cũng đừng cho nó là do may mắn =))
    còn kei á, trong tình huống của katou mà kei ko có suit, xin lỗi chứ kei chỉ có bỏ chạy thôi, thích kei cũng đừng có thần thánh hóa lên thế, hay cậu thông minh nghĩ hộ tôi xem kei nó sẽ làm gì đi

cậu lại nói katou chỉ biết chạy lăng xăng, hú họa gặp ai thì cứu, vậy cái máy của nó có thông báo chính xác vị trí con boss cuối ah, ko chạy lăng xăng thi cậu định làm gì =)). thua cậu đấy

xem ra ko nên cãi với 1 người đọc mà ko hiểu nổi gantz như cậu, tôi chỉ muốn hỏi 1 câu, nói nhanh cho vuông đi: trong mission osaka ai là người nhiều công nhất, ai tích cực nhất
    katou là người duy nhất chiến đấu và có ý định đi tìm boss trong khi cả team tokyo đều tán thành have a day off và.... đi chơi =)) (trừ chú nishi ăn mảnh). còn bọn osaka khỏi kể vì đây là lãnh địa của nó, nó là chủ nhà rồi đương nhiên nó phải đi (so sánh cũng phải biết so sánh)
    Katou là người duy nhất giữ ý định kill tới cùng con boss 100pt để cứu bạn bè bị thương trong khi chú oka trong osaka team mà cậu thần tượng hóa bỏ chạy cong đít còn các nhân vật khác người chết kẻ cụt chân cụt tay. còn tokyo team thì đã nản chí
    katou là kẻ xung phong ở lại làm mồi nhử cho cả team đi sniper boss (ở khoản này có thua gì kei ko????? cậu nghĩ đứng cạnh con 100pt ko nguy hiểm ah =)))
    1 lần nữa thừ nhìn lại cảnh katou chiến đấu với boss 100pt, đừng vì cậu ko có cảm tình với katou mà hạ thấp giá trị của katou xuống 1 cách vô lý. tất cả những chi tiết cậu nói về katou đều là tự sướng mà thôi, đố cậu tìm đc trong gantz đấy =))

katou muốn giáo huấn mọi người chung sống hòa bình với alien ở đâu thế, lại 1 chú nhảy vào chém gió :|

katou kết thúc đc boss là nhờ chiến đấu cũng cả team chứ ko phải là vì niềm tin, oka chết vì anh hùng rơm, còn bàn về kỹ thuật chiến đầu của katou, tôi ko biết phải nói bao nhiêu lần nữa, đọc lai gantz nhé zzzzzzzzzzz
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mà dù cả team đều khuyên katou free nhưng anh vẫn hs kei đấy thôi, do dự thì có do dự là tất nhiên, con người ai cũng có lúc ích kỷ, quan trọng là cuối cùng katou đã lựa chọn thế nào :)

7. LoveKnight

LoveKnight Donkey Kong

Tui thấy các bạn nói Katou là giả nhân giả nghĩa nên thấy hơi tức cười thôi,tưởng các bạn nói chơi :D.Nói chung thích ai ghét ai trong bộ truyện này là quyền của các bạn.

Mà nhân tiện tui cũng chả hiểu cái Nuclear war nó như thế nào?Phóng cho mấy quả chắc trái đất này tan tành luôn quá :hug:.

8. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

Thằng kaitou không phải đạo đức giả, cái lý tưởng của nó là mù quáng mà thôi. Đạo đức giả khác xa hoàn toàn với cái cách làm của kaitou.

Chỉ được cái to mồm, nếu bạn ở trường hợp đó tớ sợ bạn phán ngay 1 chứ đừng mong 3. Nên nhớ thằng kaitou có một thằng em và thằng em kaitou nó cũng chả may mắn gì như thằng em kurono nhá.
    .

.
    Thằng kaitou không phải đạo đức giả, cái lý tưởng của nó là mù quáng mà thôi. Đạo đức giả khác xa hoàn toàn với cái cách làm của kaitou.

Chỉ được cái to mồm, nếu bạn ở trường hợp đó tớ sợ bạn phán ngay 1 chứ đừng mong 3. Nên nhớ thằng kaitou có một thằng em và thằng em kaitou nó cũng chả may mắn gì như thằng em kurono nhá.

9. The_Angel

Hê, củng phải hiểu nguyên do từ đâu mà ở Miss này Katou lại có những snghĩ như vậy chứ, đừng nói là tự nhiên đầu óc anh ấy thông suốt lên như thế nhé :)).
    Oka ko phải cong đít bỏ chạy mà là muốn nhường sân cho team Tokyo, trước khi đi lại còn gợi ý cách diệt Boss, ai ngờ team Tokyo thao tác chậm chạp quá, để boss có thời gian thay form rồi đi kiếm anh Oka mà diệt, Katou cuối cùng tư tưởng đả thông nhưng ăn Boss vẫn là ăn may, nếu anh Host ko tự nhiên chui vào room và tới ko đúng lúc thì tèn tén ten ::(.

10. The Wings

nói chung ko đỡ đc các bạn ở đây đâu vì độ tự sướng quá cao của các bạn, khi nghĩ rằng katou muốn giáo huấn mọi người chung sống hòa bình với alien, nếu 1 bạn nào đó ở đây quote đc cho tui thì hay quá, mở mang đầu óc =))
    các cậu chỉ hợp đọc những bộ truyện cho trẻ con, khi mà đánh đánh giết giết là chuyện hết sức bình thường như cân đường hộp sữa, còn bộ vừa kinh dị vừa nhân văn, vừa thực tế như gantz có đọc cũng chả hiểu nối đâu, nhất là với những nhân vật như katou
    .

.
    hehe, cũng phải hiều nguyên do từ đâu mà kei lại pro lên, quyết liệt hẳn lên từ misson khủng long trở đi chứ.
    còn bảo oka nhường sân thì hơi bùn cười, đúng là anh ý tốt bụng gợi ý thiệt, nhưng anh ý mà có khả năng solo thì cũng đã chả nhường, bỏ chạy thì chính xác hơn

11. [N]h0c[S]9x

]
    Giáo huấn thì ở mis 1 , và ra sao thì có lẽ nên đọc lại bài ông Sinbad ;))...Mà chắc đang war với ông ấy mà chã đọc hiểu người ta viết cái quái gì thì =))
    1 người khủng như Oka 1 mình solo với Boss và chết thảm được phán là anh hùng rơm , còn Katou chỉ đơn giản bắn vài phát và tiêu diệt con boss được xem là anh hùng =))...Khác xa quá nhỉ :))

Việc đầu tiên trước khi bước vào mission Katou đã quyết định dùng 100pts để hồi sinh Kurono rồi , thì việc thay đỗi suy nghĩ và chọn free thì thành ra cái gì =))...Mà lúc đó chã bít 1 người như bạn sẽ đánh giá sao về anh Katou này nhỉ ?
    Khác xa với việc Kurono , khi giúp mọi người vượt qua mission , và vẫn chưa có ý định chọn free ra ngoài , vì anh chưa yên tâm về team , lý do chính đáng hơn việc phân vân của katou khi chọn free và dùng 100pts hồi sinh Kurono như bạn nói ko nhỉ :o

12. The_Angel

Bạn ấy làm như có mỗi bạn ấy biết đọc Gantz ý :'>
    Nói ko ngượng mồm chứ, cả bộ Gantz có mình anh katou là nhân nghĩa tư tưởng nhân văn đấy, ko có Kei kề bên thì ko biết tư tưởng ấy có thể hiện nỗi tới giờ ko nữa, tác giả thể hiện bộ này chân thực sát với thực tế như thế mà, càng đưa Katou lên mây chúng ta càng thấy Kei là 1 con người như thế nào rồi ;;).
    Nhân văn trong chiến tranh phải đi kèm với hành động cụ thể bạn TheWings ơi :x.

13. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Tranh luận cái léo gì mà toàn nhắm vào người khác thế này? Mấy người ở box này trẻ con hay không đek biết, chứ riêng cậu tôi thấy dùng cái chiến thuật cực kì tiểu nhân và hạ đẳng rồi đấy. Hay chỉ người lớn mới biết dùng trò đấy? =)

14. [N]h0c[S]9x

Giờ có thêm cơ sở nói mấy anh này bên accvn qua đây , vì nếu là dân gamevn thì 1 đứa thiếu suy nghĩ đến cỡ nào cũng khó nói những lời như thế =))...Mà theo cái giọng điệu thích suy bụng mình ra bụng người khác và cho mình là người lớn , còn người khác là con nít thì anh này éo được tiếp đón nồng nhiệt ở đây được đâu =))..Trước khi chửi người khác ngu hãy nhìn lại mình xem thế nào đã ;))...

15. The Wings

tôi mới là người phải nói câu đấy =)). các cậu chỉ biết nói mồm chứ chả có lấy 1 cái dẫn chứng nào thì tranh luận cái gì, cậu nào cũng nói katou giáo huấn hòa bình này nọ đưa ra cái quote coi nào. chắc cậu này hồi trc lỡ phán katou đạo đức giả bị mình chọt trúng tim đen ;))

nếu katou chỉ bắn vài phát chết boss thì ko ai nói làm gì, cậu đọc từ đầu cái mission đó mà chỉ thấy katou bắn vài phát cuối chết boss còn lại ko làm gì cả thì cậu xem lại đi

tất nhiên từ đầu đã quyết định như thế nhưng nếu ko có thằng sensei với ông già nói vào thì katou có lẽ đã ko do dự như thế. thằng sensei còn nói làm như thế thì mạng người là quá rẻ mạt nữa

tôi nói mình katou nhân nghĩa hồi nào =)), còn hành động cụ thể thì katou đã hành động từ mission 2 trở đi rồi, còn mấy cậu đến tận h vẫn lấy cái mission 1 ra chỉ trích thì thôi thua

Tôi chỉ muốn nói 1 điều: các cậu ko ưa Katou thì cũng đừng áp đặt nhiều thứ ko đúng cho nó, cứ lấy hình ảnh của nó ở mission 1 ra mà chỉ trích trong khi từ mission 2 nó đã bắt đầu săn alien và ngày càng tiến bộ. nói gì cũng phải khách quan ;))
    .

.
    accvn là cái quái gì, học đòi làm conan à mấy cái thể loại shoujo đấy tui ko thèm đọc =)) mà cũng chả cần đón chào tui thấy mấy ông này hiểu ko đến đâu cứ post xàm, ngứa mắt thì vào thôi, nếu muốn tranh luận tử tế thì tui cũng chơi, từ h post thì cho cái dẫn chứng cái, và đừng có cái kiểu đâm chọt này nữa mệt với mấy ông conan thời nay quá

16. Kronpas1997

Tôi ở read-only mode, cảm ơn. Tự sướng cao quá hay sao mà phán "bị chọt trúng tim" vội vàng thế? Cậu ở cái xứ nào qua đây không biết, chứ tôi đã tham gia thì chỉ có 1.tranh luận tử tế 2.chửi nhau một cách văn hoá. Không có vế ở giữa. Cũng không có chuyện walloftext dài dằng dặc như Sinbad đâu :)

Kì quái, sao tôi thấy các post của sinbad có đầy đủ dẫn chứng. Việc của cậu là reply với anh ta, chứng minh anh ta sai, sao lại bảo là không có dẫn chứng?

Mà cậu có giả ngu, vờ dại, làm trò mù dở để không thừa nhận người reply với mình có dẫn chứng đầy đủ, thì cậu cũng đừng có vờ vịt lờ nốt cái câu của tôi. Loại tiểu nhân làm trò tranh luận, nhưng tranh thủ chửi ké nên được xử lý thế nào? Cái loại trống chưa đủ tuổi, cộc đuôi, cổ ngắn không vươn lên mà gáy nổi, đêk đủ tiêu chuẩn đạp mái chị mơ hàng xóm, mà cũng dám phán người khác trẻ con? Hài hước! =)

17. [N]h0c[S]9x

Vậy việc Oka làm hoi mòn sức lực của con boss và cho Katou kết thúc = vài phát thì liệu việc bạn phán Oka chết vì anh hùng rơm là đúng chắc ?

Vậy Katou là người dễ dàng lung lạc ý chí đến như vậy sao :-/ Càng nói càng lòi mặt xấu nhiều hơn tốt :-"

Thế đến bây giờ anh Katou của bạn đã thay đỗi được bao nhiêu % so với hồi ở miss 1 vậy :-/ Cũng cái kiểu nhân nghĩa mà làm được cái dek gì khi cứ chạy lòng vòng nhìn con boss 100pts gần hủy diệt cả 1 thành phố , cứu được vài mạng người rồi xem đó là đủ khi việc chưa kết thúc con boss nhanh chóng để người khác chết càng nhiều theo đó , việc cứu 1 mà hi sinh 10 được xem là gì nào :-/ Nếu là Kurono thì việc sẽ có cái kết quả khác xa so với cho Katou điều hành cả team !

Trước khi mún người khác theo ý mình thì mình hãy sao ra ! việc bạn cứ phán bừa éo có bằng chứng , và cứ mở mồm ra kêu người khác dẫn chứng này dẫn chứng nọ thì định làm trò cười à :-/...1 đứa chã bít lịch sự , xem trọng người khác thì sẽ được đối xử ngược lại , và đó là lý do tại sao những lời nói kểu " lý lẽ vô đối " của bạn điều chã đáng là cái quái gì cả :-/ !
    chã xem Conan mà phán người khác là thế thì chã bít là cái gì :o

18. The Wings

cám ơn vì đã reply, tớ tường cậu read only cơ đây ;)). tui đang hỏi 1 cái dẫn chứng mà nãy h có anh nào quote cho tớ đâu, anh ấy nói chung chứ có nói ở chương nào page nào đâu, những cái tớ hiểu thì ko cần dẫn chứng, mỗi cái đoạn giáo huấn là tớ ko hiếu thoi :D. còn cậu xem ra cậu mới là người đang mất bình tĩnh ;)), làm gì cũng phải bình tĩnh giận quá mất khôn đấy, những câu của cậu thì hiền lành và có học quá đấy nhưng thôi tớ chả chửi lại, cậu là người lớn mà :">
    .

.
    oka làm mòn sức lực boss 1 mình ah, cả thằng rap alien, thằng da đen, cả katou, hay rider đều đã solo boss. oka đồ chơi khủng nên đc nhiều hơn thôi, nói cứ như katou ko làm gì ý =)). nó suốt ngày solo ko anh hùng rơm thì gì

Nếu nó dễ lung lạc thì nó đã ko hs kei =)), đừng phóng đại từ do dự ==> dễ lung lạc chứ, nó do dự chứ chưa bị lung lạc

đoạn này thì thua cậu rồi :D, cậu ấy chạy lòng vòng nhìn con boss 100pt hủy diệt thành phố hồi nào, tôi ko hiểu cậu đọc gantz làm gì, lúc đầu chưa thấy boss + chưa biết con nào là boss thì phải đi lòng vòng, chứ ko lẽ đừng im, đến khi thấy rồi katou có rời mắt khỏi con boss 100pt chưa, và khi cả bọn bàn lùi, duy nhất katou là quyết giết = đc boss, với lại con 100ps chả hủy diệt đc cái vẹo gì hết, nó chỉ giết gantz team và đứa người thường nào léng phéng vào gần thì chết thôi =)). chỉ có co trâu *** biết bao nhiêu pt hủy diệt đc 1 goc ;)) cậu đang phóng đại quá đấy. Katou đã thay đổi đến đâu phải xem khả năng đọc hiểu của cậu
    [/QUOTE]
    cậu thích bằng chứng gì tôi sẽ post cho, đừng bí nc thì ăn nói hiểu đó nhá ;)) còn conan thì tôi xem đến 63 rồi đấy cậu thích war conan thì tôi chiều ;)) mà cậu cũng giỏi đấy biết tôi ở accvn ;))

19. Kronpas1997

Mới giơ cao vỉ lên đã thấy vo ve lượn thẳng ra cửa mất rồi. Tôi thấy cậu dám phán người khác trẻ con, ngứa mắt chọc vài câu xem trình đến đâu. Hoá ra cậu cũng chỉ có lá gan của giống Pomeranian, tiếng to nhưng đầu ngắn đầu gối lép, thỉnh thoảng nhổm lên độp một hai phát thì được, chứ hỏi thăm trực tiếp thì lẩn vòng vèo vài ba bài đek dám vặn to volume lên. Thanh niên bây giờ bản lĩnh cũng chỉ đến thế :)

À mà, mất bình tĩnh cũng tôi cũng nghe nhiều lắm rồi. Mười một chú trao đổi thân tình với kronpas này, 9 chú rưỡi thả lại câu đó trước khi cúp đuôi lủi mất =)

20. The Wings

tự sướng ah, ai cúp đuôi =)), tôi sợ gì mấy cậu mà phải cup, thích war thì chiều còn mấy cậu đứng ngoài đâm chọt, xóc hông như cậu thì đi dùm, ko tranh luận đc gì toàn thấy ngồi chửi ;))
    .

.
    tôi thấy cậu là mod mả post bài chả tranh luận cũng chả đóng góp gì đc cho topic, toàn thấy nói quàng xiên với thứ ngôn ngữ chợ giời ;)), lý lẽ thì chả có, chắc chắn cậu mod này chả hiểu quái gì về gantz thấy người ta cãi nhau nhảy vào chém cho có bài, thế nên mới dc cả chục nghìn thế kia đúng là đẳng cấp của mod ;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.