[GBA - PS2] Thảo luận | Hỏi đáp về KH: Chain of Memories - Re:Chain of Memories

Thảo luận trong 'Kingdom Hearts' bắt đầu bởi kingofgame981, 16/1/08.

1. kingofgame981

kingofgame981 idle talk GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Đây là nơi thảo luận chung của phiên bản Kingdom Hearts: Chain of Memories (GBA) và Kingdom Hearts: RE: Chain of Memories (PS2). Mọi câu hỏi thắc mắc về 2 phiên bản này vui lòng bạn post thẳng vào đây. Ai làm topic lung tung ngoài kia sẽ bị cho thẹo đấy.

2. Shuyin-Lenne

Shuyin-Lenne Youtube Master Race

Sao em chơi KH: Chain of Memories tới đoạn oánh thằng thần lửa( sau khi gặp Cloud) thì toàn thua các bác chỉ giúp em cách đánh với?????:((:((

3. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

phải đánh con vẹt bay trên đầu cơ bạn ơi :D:D

4. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN Veteran

Bạn đang nói đến thằng Hades à, thằng đấy thì thu thập nhiều bài mạnh và quân Cloud là xong mà

5. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

mình có 1 câu hỏi :
    bạn có thể giải thích sơ qua về cách đánh và việc sử dụng mục menu ko?
    tại sao khi mình đánh 1 trận quá lâu thì các lá bài của mình cũng mất dần nhưng vào trận tiếp theo nó lại xuất hiện đủ vậy?
    vậy cái này có những thanh keyblack mới ko ?

6. purple_star

purple_star Mr & Ms Pac-Man

cái này chỉ còn nhớ sơ từ bản COM thui , nói chung là bạn sẽ phải thu thập bài từ đầu đến cuối game, bài số càng cao thì càng mạnh , vào trận thì chọn 1 số lá bài để đánh , tăng máu hoặc triệu hồi, vv.v. ngòai ra có thể kết hợp bài để ra tuyệt chiêu

các lá bài dùng trong trận đấu 1 khi đã sử dụng sẽ ko phục hồi, hết bài là die luôn (cái khó của COM là ở chỗ đó) . Nhưng khi qua 1 trận đấu mới bạn sẽ có lại số bài cũ của mình và vẫn dùng nó bình thường, hết bài lại tiu :D ...

Trong bản này vẫn có các lá bài có các thanh keyblade mới như oblivion hay Othkeeper chứ ko chỉ có riêng Kingdom key :D

7. kingofgame981

Ủa, chứ bản thường mấy lá như Ether, Potion, ... không phải mang công dụng là phục hồi lại bộ bài của mình àh.
    Nên cố gắng thu thập nhưng lá như Oathkeeper, Oblivion, ... Nói chung là mấy cái Key đặc biệt vì dam của nó gây ra cao. (Chưa thể nào tìm ra dc lá Ultima 8-})

8. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

vậy làm sao để kiếm thêm đc những lá bài mới.................mấy lá này xuất hiện trên đường đi à ...hay là phải đi kiếm .....
    khi tăng LV nó sẽ xuất hiện 3 mục để tăng :
    cái thứ nhất tăng HP cái thứ 2 và cái thứ 3 tăng cái gì vậy.....
    các tuyệt chiêu mà các bạn nói đến là khi kết hợp 2 hay nhiều lá bài cùng hình đúng ko

9. kingofgame981

Mấy lá bài để mở cửa đường đi thì nhặt từ quái, còn mấy cái Items, Key thì nhặt trên đường hoặc từ Moogle.
    Cái thứ 2 là chỉ số CP dùng để chứa những quân bài trên tay mình. Còn cái 3 hình như là Skill. :-?
    UH, nhưng phải đúng với nội dung Skill đó thì mới cho ra. Trong menu có cái mục này mà. :-?

10. phamtienquyen

phamtienquyen Youtube Master Race

bài ultimate weapon bạn chỉ lấy dc từ moogle thôi à?Đánh xong bàn riku mò nhức cả óc mà vẫn chưa thấy

11. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

_bạn có thể nói rõ cái chỉ số trong trò chơi ko HP,thì mình biết rồi còn những cái khác.....những cái dơi ra khi giết quái ...hay là những cái viên đỏ rơi ra khi mình đánh các đồ vật trên đường đi ......
    _có một cánh cửa nó bắt phải có quân bài hình cái cánh cửa mầu vàng .....ở thế giới nào cũng có (mình mới đi có 3 ) nhưng mà đều thấy ...sau nó là gì và làm sao để kiếm
    _còn những lá bài có hình cái hòm ....có hình cái hình những quân bài ..và một số cái khác bạn giải thích cho mình với
    .............(một số quân bài thường gặp ý)
    mà trong bản này có đánh sep ko vậy
    thanhk

12. kingofgame981

Mình nghĩ đúng như vậy vì khi mua Card của con này toàn dc bài Oblivion. =P~
    Viên tròn màu xanh lá là máu, tròn màu đỏ hình như là Munny (tiền), còn mấy cái viên khi đánh quái là EXP, trong đó viên màu xanh dương là gì thì mình chưa biết. Card đánh rớt từ quái đủ hình là dùng để mở cửa qua Room mới, mỗi lá mang 1 đặc điểm.
    Card này hiếm lắm, hên xui lụm dc từ quái.
    Đã giải thích ở câu 1.
    Hình như không. :-?
    ... Ai lụm dc cái Card hình cánh cửa ở World cuối thì chỉ mình cách vô nhé, tới đúng chỗ mà chẳng thấy nó đâu cả. :((

13. phamtienquyen

Ý bạn là phải mở cách cửa số 99 à?mình làm đc con dư đầy card.Nếu là cách cửa đó thì đi mà chăm chu diệt quái và nhặt wourld cảd đi.

14. kingofgame981

Ở đây mình đang nói tới World Oblivion Castle. :|

15. tienhoanho1

tienhoanho1 Donkey Kong

Các anh ơi cho em hỏi nếu dùng 3 lá liên tiết tạo thành sleigh thì dmg của card thành phần tạo nên sleigh đó có ảnh hưởng tới dmg của sleigh khổng ạ?Ví dụ sleigh blitz yêu cầu 3 card khác nhau em lấy 1 cái kingdom key+1 cái three wish+1 cái olympia thì có khác với lấy 1 cái oblivion+1 cái oathkeeper+1 cái divine rose không ạ?Cho em hỏi luôn enemy card nào tốt nhất để làm status khi óanh con trùm cuối ạ?

16. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

ai chỉ tui cách đánh con rồng ở hollow bastion với. Bài nó cao quá. Đứng xa thì nó dậm chân đứng gần thì nó khợp. Bài mình thì toàn 7-8-9 với mấy cây phép.

17. tienhoanho1

tienhoanho1 Donkey Kong

Dùng cách ghép bài(ấn đồng thời 2 nút L và R),nên xếp sẵn những card mình thấy thích hợp tạo bộ 3 lá bài tạo sleight(có thể dùng deck 1 để kill boss,deck 2 để đánh heartless bình thường chẳng hạn),đối với mụ này tốt nhất dùng omimslash(3 lá cloud),để nó tự tìm mục tiêu để đánh(cloud mạnh vô đối luôn,em dùng từ đầu game đến cuối game,vừa để luyện lv vừa để kill boss,lại mua được với tỉ lệ khá cao ở moogle)nếu xài hết cloud thì có thể dùng thundraga(3 thunder)

18. phamtienquyen

Cho mình hỏi bài cloud lấy ở thé giới nào là nhiều nhất.(Mới có 2 con clound nên ko dùng đc omnislash :(( )

19. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

mấy lá bài có hình bọn quái nếu mình muốn sử dụng thì phải làm gì........liệu có thể gọi ra giống như simba ko?
    thế mấy card có hình cánh cửa mầy vàng đã có ai có chưa vậy ....
    mà moogle bán card à bạn.....

20. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

đánh quái may mắn thì ra.
    ko. Nó chỉ để tăng chỉ số và các cái ấy cho mình thôi, như con xác ướp thì nó cho nhảy cao, con trùm hallowen thì regen máu.
    có. dùng moogle point để mua card.
    Tớ dùng GBA lỡ lưu lại giữa trận đánh rồi. Giờ muốn đổi cũng không kịp. Omnislash dùng được mỗi một lần à. Dùng 1 lần mất một lá chỉ dùng được Cross slash nữa. Thêm lần là chỉ đánh chay được.

Cho hỏi Premium card khác là thường chỗ nào.