Gears Of War (c) Microsoft Game Studios

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Gà Con 1, 7/11/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Tôi "Lăng ba" khoảng 4-5 bước thì thằng nhân vật chính "Vi mộ" rồi, chết nhanh lắm bạn ạ

2. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Lúc giết Raam thì đừng để nó tiếp cận mình :| Raam mà đến gần được mình là nó sẽ xả súng nhiệt tình=> chết nhanh lắm :nailbit:
    Tốt nhất là chay qua chạy lại 2 đầu liên tục :-s Mà thấy thằng Raam nó đi qua đoạn giữa là mình phải chạy sang đầu bên kia ngay rồi :p

3. honda1001

honda1001 Mr & Ms Pac-Man

Theo kinh nghiệm của mình là nên dùng súng cung để diệt trùng cuối. Các bạn nên lấy sao cho cây súng cung đủ 12 viên. Bắn phát đầu cho lũ chim bay đi rồi bắn phát thứ 2 nó mới mất máu. Nếu nó thả lũ chim ra thì cứ núp vô thì lũ chim sẽ không cắn, lưu ý là đừng núp đứng, chỉ núp ngồi, núp đứng chim vẫn cắn. Các bạn đừng đi đâu xa, hãy ngồi ở chổ tảng đá đầu tiên mình bước ra đó, vừa bắn vừa núp bầy chim. Nếu thằng trùm tiến lại chổ bạn và đi ra sau lưng bạn thì cứ vừa núp vừa khom người đi sát tảng đá để lên phía mặt trước tảng đá. Miễn sao bạn luôn núp ở tảng đá đó và nó luôn ở phía trước bạn. Khi đó cự li rất gần các bạn đừng lú đầu lên để nhắm bắn mà cứ bắn thôi. Chừng mấy lần nó sẽ chết. Làm như vậy chim vừa không cắn bạn và thằng trùm cũng không thấy bạn để nó nả đạn

4. striker09

striker09 Youtube Master Race

Bạn nói thế nào ấy chứ! Tui đã từng thử theo cách này rùi! Nó cao hơn tảng đá nhiều lắm. Tui ở bên này đã ngồi núp hết mức, còn nó ở bên kia tảng đá, thế mà đạn của nó vẫn vãi trúng mình... die như thường!
    Do ko chuẩn bị trước, đến màn bắn thằng RAAM, tui chỉ có mỗi khẩu Machine Gun và Sniper, ko bit cách nào diệt đc nó cả. Xin nhờ các pro tư vấn chút

5. kazumareika

Đi lại màn trước đó (Đừng đi lại cả Act kẻo dài quá--- 1 màn chỉ đi trong 5--10 phút thôi)

6. striker09

striker09 Youtube Master Race

Đơn giản lém! Bạn chỉ cần backup toàn bộ thư mục XLive nằm trong C:\C:\Documents and Settings\Administrator\Local Settings\Application Data\Microsoft ra 1 nơi khác. bao giờ mất save lại cóp ngược cái thư mục đó lại là OK ý mà! :hug:

Hix... Ko còn cách nào xử nó chỉ bằng Machine Gun và Sniper hả bác? ::(

7. lemonade56

Dùng mình khẩu súng ngắm bắn Raam cũng được mà, mỗi tội hơi lâu thôi :|
    Còn khẩu Lancer thì không nên dùng khi giết Raam vì bắn nó chẳng thấm đâu :-j

8. englandarmy

englandarmy Mario & Luigi

lần đầu tui chơi củng dùng lancer và sniper,nếu bác dùng cap75 này thì bác chắc chắn phải ban vào đầu của nó ít nhất 4 phat đan sniper trước khi nó tới và khi nó đến gần dùng lựu đạn chọi blinh cho lũ dơi bay đi và dùng lancer bắn blind nó,thang raam nay đac75 biệt khi ở xa và đúng nhịp thì nó sẽ thã lũ dơi ra,đó là lúc dùng súng nhắm đó,cap súng này sẽ khong dùng được khi choi ở chế độ cuối

9. TomyG:.

TomyG:. C O N T R A

@kazu: thế chắc lăng ba của kậu luyện mới đc 9 thành, lăng ba của tui thượng thừa òi =))
    ko bít lúc con Raam đến gần, kậu nhảy đi đâu, tui nhảy 1 fát sang fải rồi trèo qua chỗ nấp, chạy tung đít, thế thoy :))

10. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

thằng bạn tớ bị lỗi này,chả hiểu sao nữa,mọi người xem giúp :
    nó cứ hiện lỗi software update

11. dragonvn06

dragonvn06 Donkey Kong

Ơ giống mình rùi đang chơi bình thường tự nhiên nó cũng bị như bạn....

12. kazumareika

Tại cái nút "Chối" quá nên... nhảy thẳng vào người nó
    Mấy lần khác thì bị nó bắn lén sau lưng, gục ngã truớc khí đến được chỗ nấp

13. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

@pham_hoanglinh: cái này là do xài crack (file Startup.exe) ko trùng với phiên bản đã cài :-?

Cài game có update gì ko thế?

14. honda1001

Mình về nước cả 3 cấp độ của Gears of War. Tuy nhiên là chơi trên Xbox360 phần co-op hợp tác với thằng bạn. Còn chơi đơn với thằng máy thì bó tay. Mà bạn có thò đầu ra không? Chứ mình thấy núp vô nó có bắn được đâu. Khi mình núp vô bắn nó thì nó tiến ra phía sau mình, mình phải bò ra phía trước giống như trò rượt bắt vậy. Bạn xài súng nhắm hả? Bó tay, mình kêu bạn xài súng cung mà, mạnh hơn lại nạp đạn lẹ hơn. Trong căn phòng cuối cùng trước khi vô gặp trùm có cây súng cung ở phía bên phải sát góc cột đó.

15. kazumareika

Tôi cũng gặp tình trạng bị bắn khi nấp sau tảng đá. Nấp kĩ ko thò đầu lên, nó tiến sát vào rồi giã thẳng vào đầu mình......DIE

16. battle3

battle3 C O N T R A

hiz thằng này khoe như voi em cho nó mấy phát cung mà ko toi , toàn bị " Chim cắn " :D.

17. honda1001

Nếu vậy thì ra lệnh thằng bồ núp vô. Đừng cố gắn đừng để thằng bồ bị gì nếu không nó sẽ quay mũi tấn công vô bạn. Khi nó tiến lại gần thì chạy lên phía trên núp vô mấy tảng đá (mấy tả đá hình vuông) khi nó kêu bày chim đi nhớ núp vô, thò đầu ra là chết. Kiếm chỗ nào xa xa tranh thủ lúc nó kêu bầy chim đi thì bắn nó, khi bầy chim gần tới thì núp vô. Hãy giữ khoảng cách với nó và sử dụng súng cung nhá.

18. battle3

battle3 C O N T R A

19. kazumareika

Chắc trước khi đánh thằng Raam uống nhầm thuốc tiêu chảy.
    1: Bọn này chơi Co-op Đồng đội khôn quá sức tưởng tượng. Thặng bạn AI của tôi dũng cảm hơn nhiều--- luôn xung phong và......
    2: Thằng nhân vật chính áp sát vào Raam thế mà ko chết (May đấy)
    3: Nó bắn cung toàn trượt thì phải

20. lemonade56

Cái clip kia nói chung là cũng tạm được ;;) Dành cho ai chuẩn bị kill Raam thì xem qua thôi :whew:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.