Gears Of War (c) Microsoft Game Studios

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Gà Con 1, 7/11/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

mấy bác có hay chơi multiplayer không vào lập game chơi cho vui
    Tớ có nick GFW là Lily Nguyen nhưng chỉ là sliver nên vào được mỗi cái unrank thì phải :|

2. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

ít ai trong đây chơi bằng đĩa xịn đâu, chơi trên hamachi nguyên đám bắn cũng vui rồi :))

3. Aveltium

Aveltium Legend of Zelda

tui cũng bị lỗi đúng như ông chán đời, nhưng lại còn kô vào đc act 5 luôn cơ, cái đó load lâu hơn chút, trong lúc nó load tưởng ok rồi mà lại bùm 1 cái bắn ra ngoài vẫn là lỗi g4wlive.exe...
    làm đúng như hướng dẫn của tomy ở trang 38 rồi vẫn bị
    hic..

4. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

thế bác hay chơi tầm nào, có gì cuối tuần này anh em chơi cho vui :D
    Lúc trước tớ toàn chơi Cod4 nhưng từ lúc đổi sang GoW thấy nghiện luôn :)) có điều GoW nặng hơn Cod4 :| chơi đến mấy cái đoạn trời mưa, nhiều hiệu ứng thì frame rate tụt kinh lắm.
    Cái GoW này max là 8 hay 12 players nhỉ ?

5. TomyG:.

TomyG:. C O N T R A

có lẽ là do cả nguồn đĩa + down nữa, nên lỗi mới lung tung nhặng xị, nhưng mà cứ theo cách kia, đa số sửa đc òi mà :D

6. chán đời!!!

chán đời!!! Legend of Zelda

Yeah,tui chỉ bị cái màn đầu tiên thôi,màn 14 years after e day gì đó của Act1.
    Cứ chọn new campaign hoặc load màn này là văng ra ngoài,dù đã làm hết cách.
    Load từ màn 2 trở đi là chiến vô tư,mượt mà từ đầu tới cuối:devil:

7. duabemoiyeu

bác ở nước ngoài phải không, net chắc cũng tốt nhỉ...lập 1 room hamachi bắn versus cho vui...anh em trong đây rủ hoài mà không ai hưởng ứng....
    còn tớ thì chỉ chơi co-op với thằng bạn hà :|

8. T-Duy

T-Duy Youtube Master Race

Mình đã làm thử và ko dc. Thôi thì bạn nào mua đĩa ở đâu và dã chơi dc rồi thì chỉ cho mình địa chỉ để mình mua cài lại thử ( đành mất 2 lần tiên vây X( ). Ai cho mình địa chỉ để mua đê , ở HN nhé . Chỉ chỗ khác là bó tay đó. (Đã mua đĩa ở Lý Nam Đế và bị tình trạng đó) chỉ cho mình chỗ khác nhé, xa cũng dc. <--- Không sợ khó ko sợ khổ chỉ sợ khô, ko sợ mệt ko sợ mỏi chỉ sợ mềm :devil:

9. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Bạn làm đúng theo HD và cấu hính máy chạy được thì sao lại không ổn nhỉ
    Có 3 công đoạn tất cả, chạy file updet Drive VGA, copy War4 game và wargame, chỉnh thông số trong start. Chạy ổn ngay lập tức
    Nếu tha thiết mua game này thì bạn ra Game centre 16 Lý Nam Đế mà mua, thử Format máy trước khi cài xem, tôi cài cho thằng bạn chạy ngon lành mà

10. T-Duy

Mình đã đọc trên nhiều diễn đàn và đọc từng bài có chủ đề GOW nhưng hình như chưa ai bị tình trạng như mình cả. Mọi thường chỉ bị lỗi ko cài dc game hay vào game lại bị out ra và. Nhưng mình là cài dc game vào game rồi >> giới thiệu game bằng cảnh mềm rồi màn hình tối đen nhưng mình thử nhấn vào bàn phím vẫn có tiếng chọn Option như lại ko có hình ngồi đợi 1 lúc lâu lại đoạn giới thiệu về game >> tức là có tiếng nhưng ko có hình. Tìm mãi mà ko biết lý do tại sao bị như thế . Mình dùng card hình 7300GT và mình thấy trên forum đã có người dung card hinh này để chơi

11. kazumareika

Bạn thử cài lại Drive của VGA chưa.Mà xuống tay Format quách cái máy đó đi, tôi bị y như thế với game Orochi, có mình mình bị. Format xong là hết sạch

12. T-Duy

hic thế mới khổ. Đã ghost lại máy và đã cài thử rồi đã thử cài driver card là forceware 163.44 do game yêu cầu ko dc. Và đã thử driver mới nhất ma vẫn bó tay. Mình cũng đưa thử đĩa cài cho bạn mình cài thử và .... vẫn thế . Tính ra cài cái game này cũng đã hơn 20 lần rồi ma vẫn chưa dc . Thế mình mới nghi là do đĩa cài và hỏi bạn nào mua đĩa ở đâu và đã chơi đc rồi thì chỉ cho mình mua với. Máu chơi lắm rồi và cài di cài lại cung phát điên lên rồi X(

13. aramir

aramir The Lone Traveler from Vault 101 Lão Làng GVN

Khổ thân thế! Thế rảnh khi nào qua nhà tớ đi, tớ cho không nè, chơi xong rồi! Ôi mà chết mẹ hỏng điện thoại liên lạc thế nào?

14. chán đời!!!

chán đời!!! Legend of Zelda

Đừng hoảng,thử cài nốt cái xlive này xem sao.Cài xong thử khởi động lại rồi vào chơi xem.

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=7673100&postcount=1087
    Với lại thử down save về rồi load từ màn tiếp xem.

15. TomyG:.

TomyG:. C O N T R A

@T-Duy: nhà kậu ở đâu, tui toàn mua ở cửa hàng ở 102-D7 Thành Công, nói địa chỉ thế này rắc rối, kậu bít trg` Thành Công B thì cứ đến đấy, dọc đg` đấy có mỗi 1 cửa hàng bán đĩa game thoy :)) cần sđt thì có lun nè 7736324 :))

-ps: ơ mà tui tưởng hamachi hết xài đc rồi, cũng đang định thử multi Gears với RSV2 ?

16. duabemoiyeu

bên VN hết xài rồi à....chơi bằng hamachi cũng sướng chẳng khác gì chơi live...
    cái RSV thì nên chơi multi bác, chơi co-op thì dù cấp khó nhất cũng dễ

17. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Hì hục mãi cài trò này vào, làm các bước như hướng dẫn rồi, đến khi chạy thì chỉ mới chạy file g4wlife đã bị lỗi dont send luôn :|. Ai biết chỉ dùm. Máy tớ các trò khác như COD4, ME, AC chạy đều ổn cả, mỗi cái này ko được -_-"

18. kazumareika

Vẫn có một cách chơi được game này
    Nâng đời thành Vista là ok ngay
    Còn không nếu làm tất cả các bước rồi thì chắc là do đĩa, mà nếu do đĩa thì làm sao cài được nhỉ. Bác có chắc mình là đúng hết không thế

19. Aveltium

Aveltium Legend of Zelda

chắc do bộ cài có vấn đề đó, tui mua đĩa ở lý nam đế về cài làm đủ kiểu kô chạy được toàn bị lỗi cái exe, nhưng hôm qua download cái torrent trên mininova về thì chạy ngon lành chả phải làm cái gì, download là 5gb, giải nén ra khoảng hơn 9gb, giống như cài = đĩa.
    ai vẫn bị lỗi thì thử download cái này về nhé: http://www.mininova.org/tor/1252115

20. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Cảm ơn bạn, mình sẽ thử xem
    @kazu: làm đúng hết rồi, kiểm tra đi kiểm tra lại chục lần rồi vẫn thế.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.