[GenKẹc] Đái trong thang máy luôn !!! Mày ăn gì ngu vậy ?!

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi Snacky, 26/2/18.

1. Đại học sĩ

Đại học sĩ Youtube Master Race

Đấy là vì ông kia ngại quá nên mới phải xoạc nguội né trọng tài chứ tính bướng như ta thì ta sút thẳng mặt chửi luôn bố mẹ thằng bé chứ sợ cc gì :)) Cái ngữ phụ huynh mà biết con sai ko sửa, dung túng cho con thì tau cực kỳ ngứa đít không tài nào tôn trọng dù là tối thiểu được.

P/s: đừng bị con BPB tung wall text xong loạn cả lên, ta không bàn về việc thay người khác dạy con, mà là nhấn mạnh nếu nó sai mà bố mẹ nó ko tự phát nó (thanh lý môn hộ) thì mình xử nó một trận chứ cần mẹ gì nể với chả nang. Người lớn chơi ngu mình còn đánh cho sấp mặt nữa là hạng con nít vắt mũi chưa sạch. Con nít mà nó biết mình có sẵn kim bài miễn tử "nó là con nít" thì nó làm giặc làm vương làm tướng luôn.

Chỉnh sửa cuối: 1/3/18
  2. N_LP

N_LP The Warrior of Light

Ồ, theo ta hiểu là mi bày 1 cách cho 1 bạn trong này, và cách đó khá nhục. Ok bỏ qua đi. Chuyện cha kia làm theo hay không cũng không cần quan tâm.
    Mi là ai mà được đánh con người khác, đã vậy còn là đánh cho bỏ tức chứ chả phải đánh để dạy? Nó sai thì báo ba má nó, ba má nó không quản thì báo chính quyền, tổ dân phố, nếu họ thấy chuyện con họ làm là đúng (bấm chuông, phá đồ) thì mi làm lại với họ như vậy. Mi nói được câu con nít vắt mũi chưa sạch mà đi hơn thua với nó? Pick someone your own size.

3. Đại học sĩ

Vì ông kia ngại ngùng đến thế thì làm gì còn cách nào khác :)). Với cả theo bản thân ta thấy, dùng cái ăn gian để đấu với người chính trực, quân tử thì mới nhục, chứ đấu với người cũng ăn gian, cũng ko biết điều thì lấy độc trị độc cả :))
    Ta chả là ai cả, hỏi ngược là đứa con nít là là cái cc gì mà muốn phá là phá, muốn làm gì thì làm? Con thủ tưởng xuống phá ta cũng sút lệch mềm chứ đéo cần nể nữa là con thường dân. Có vậy thôi. Sống ở đời thực đừng nói chuyện hư cấu như vậy :)). Ở đời cần tự ý thức là làm cái gì trái khuấy thì sẽ hưởng hậu quả chứ đừng nằm khóc ăn vạ kiểu con nít, con nít cần biết và chấp nhận điều đó (ko chấp nhận cũng chả có cách nào thoát). Đưa tay vào lửa thì lửa nó đốt cho cháy, có vậy thôi, chứ lửa nó đéo "đưa tay" vào chọc mình lại, đá vào đít con bò thì con bò nó húc cho lòi ruột nằm chết, chứ nó đéo rảnh đi tìm cái đít mình để đá vào lại đâu. Tới vuốt râu thằng xăm trổ ngồi uống bi thì nó xiên cho chết. Con nít mà ko dạy những cái cơ bản theo kiểu ko được phạm vào người khác, không động thổ trên đầu thái tuế, khi bình thường nước sông ko phạm nước giếng thì sau này nó đéo sống quá đc 30 tuổi đâu, đó là nếu xét về góc nhìn bố mẹ. Còn góc nhìn người dưng thì như đã nói, chơi ngu thì ăn đấm chứ khỏi lý với lẻ mẹ gì ở đây, đéo ai rảnh để chơi lại cái trò con nít đi bấm chuông, đái bậy như ông bày ra đâu, đây đéo phải game show ông ơi.

4. N_LP

:-??
    1. So với ai chứ so với con nít thì nhục lắm. 1 là sợ ba má nó thấy thì đừng làm, làm thì đừng sợ mà đi lấp liếm cãi lại. So ăn gian kiểu gì khi nó nói đúng là ông đánh, còn ông lấp liếm là không phải? Nó ăn gian gì, nó quậy là quậy chứ đã đánh thì nó nói đúng là đánh mà.
    2. Đúng rồi, nó là cc gì mà phá, còn ông là cc gì mà đánh theo ý ông? Đánh 1 hồi ba má nó qua đánh lại chứ cần mẹ gì chửi, lúc đó mới vui. Anh hùng thì dắt nó thẳng qua nhà kêu nó quậy thì ông qua đánh ba má nó đó, do 2 người đó không dạy nên ông bị phiền

5. hoibideptrai

hoibideptrai The Chosen Undead Lão Làng GVN

moar pls :4cool_beauty:

6. nghia9a

nghia9a Title này để cho lên dogtag Lão Làng GVN

bọn trẻ ranh ko đc dạy dỗ thì doạ tí là nó sợ, chứ cái bọn lêu lổng ngoài đường thì đánh cũng éo ăn thua đâu. chỗ ta có mấy thằng ranh con chuyên lò dò quán net ăn trộm xe với đồ của khách, có bắt đc đưa về bố mẹ nó cũng éo sợ, giam nó ở đấy nó cũng éo sợ, đánh nó nó cũng éo sợ mà sau nó còn ném đặc sản vô quán để trả thù. mấy lần có ông trong quán net nện bọn ranh đấy rồi mà cũng ko chừa, chả lẽ đánh bọn trẻ ranh thừa sống thiếu chết.

7. creativealtair

creativealtair snake, snake, snaaaake

hít drama hoài riết ung thư phổi đó heo

8. Đại học sĩ

Sao cứ thích lái theo hướng không liên quan thế nhở :)). Ông kiểu ko đọc từ đâu bay vào giữa chừng nửa mùa mà cứ thích đôi co mới ghê. Cái bụp nguội là tôi nói cho cái ông ghét thằng cháu mà ngại bố mẹ nó, chứ tôi thì tôi bụp thẳng, nhắc đi nhắc lại 1000 lần nhưng cứ né ý này xoáy vào cái ý kia cơ, vkl đến thế là cùng.
    Nó đéo là cái cc gì, tôi cũng chả là gì, nhưng tôi đéo tự nhiến đến sút nó mà nó phá nên tôi sút, còn giờ hỏi nó phá là việc của nó, ai cho mày sút thì đm mình sút luôn thằng nói câu đó, xàm chó vkl ra bạn à :)). Bố mẹ nó qua? Ok qua đây rồi cho cả nhà bò về luôn. Mình khi không đéo bao giờ đụng ai, nhưng mấy cái ngữ đéo biết phải trái đúng sai cứ kéo hùa chó đàn qua thì mình cân hết, đừng nói bố mẹ nó mà kéo cả tổ tông nhà nó lên đây luôn đi, sợ quá cơ. Người biết điều là người chỉ cần biết con mình phá hoại chơi ngu là đã lôi về sút cho nát đít rồi chứ chả đợi đến độ người ta phải đánh giùm cho nhục. Xóm tôi hồi bé xung quanh cũng người dân bình thường thôi, chả phải cao siêu học thức gì nhưng ai cũng biết điều như thế, cứ con mình phá chơi ngu là lôi về tẩn cho một trận, còn lúc đó ko có nhà mà bị hàng xóm họ phạt họ đánh cho thì còn bắt qua mà xin lỗi nhà hàng xóm. Chứ cái ngữ mà con phạm lỗi còn gân cổ thì chả lạ gì lại có những vụ con đi cướp giật xong còn phán nạn nhân "ai biểu mang vàng gì để nó cướp" cả :)).
    Nhắc lại khỏi xoáy bừa vớ vẫn cái ý ban đầu nhé, tôi đéo bao giờ cần và cũng chưa bao giờ phải bụp nguội thằng nào con nào mà bụp thẳng trước mặt bố mẹ nó sau khi đã cảnh cáo nhiều lần. Còn cái câu bảo với ông kia là áp dụng cho ông kia, muốn thì làm, ko thì thôi chứ cứ xoáy vào làm cục đặc sản gì nhở?

9. N_LP

Đây là cái ý 1 của ông :-?? Nên ý tôi là

Mình chưa hề nói chuyện nó phá là đúng. Nhưng chuyện đánh con nít thì ồ well, đéo có gì để tự hào. Ý của mình là nó phá thì cứ dắt nó về combat với ba má nó, vì đó là người đéo dạy được nó. Pick someone your own size.
    Nó sai đéo có nghĩa là bạn có quyền đánh nó. Gặp thằng nóng tính thì nó đánh lại, gặp đúng đứa thì cứ lên phường nói chuyện nha bạn ơi. Cũng đừng lôi hàng xóm xung quanh bạn ra, họ không đưa lên phường không có nghĩa là không thể làm vậy đâu.

10. T1nhLaG1

T1nhLaG1 Star swallower ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Tên lao động đường phố đại học sĩ viết cho dài mà có emo :)) là thua rồi :cuteonion34:

11. Đại học sĩ

1. Mình thấy việc đó không có gì nhục nghĩa là mình ko chống lại nó, vì mình theo quan điểm chơi ngu thì chịu đấm nên thằng nhóc phải chịu đấm, còn việc nhục hay ko nhục thì nó ko liên quan đến việc đó có hợp tình hợp lý hay ko. Tuy nhiên, mình không theo cách đó vì mình ko cần, và không hợp với kiểu đó, thế thôi. Nói cách khác, như thể mình không thích ăn bánh kem nhưng mình vẫn giới thiệu cho bạn bè bánh kem vì bánh kem thực sự ngon với nhiều người.
    2. Việc bố mẹ nó có qua đánh hay lên phường mình cũng tiếp, mình quá quen ba cái vụ dân sự VN rồi chả có gì to tát nếu chả có chấn thương % hay án mạng các loại thì cũng được CA xổ ra 1 câu là tự hòa giải thôi. Còn việc có quyền hay không có quyền ở đây chả có tác dụng gì vì nếu luật áp dụng được thực sự như game lập trình hay thi đấu thể thao thì thằng nhóc bấm chuông, đái bậy đã bị phường gô cổ cảnh cáo và đi trại giáo dưỡng (nếu vẫn tái phạm) rồi chứ chả cần đến lượt mình phải nổi đóa lên mà sút vào đít nhé. Còn cái ý chọn người ngang đẳng cấp mình mà đấu thì mình đã nói rồi, sau khi cảnh cáo rồi mà bố mẹ nó đéo biết đường lôi về dạy thì mình sút thằng nhãi trước, bố mẹ nó biết điều thì lôi về mà sút tiếp, còn gân cổ mà qua chửi thì mình chửi lại, qua hổ báo thì mình tẩn luôn. Mình đéo thể khi không qua đánh bố mẹ nó vì mình theo quan điểm "oan có đầu, nợ có chủ", ai chơi ngu người đó ăn sút vào đít, con nít ko có nghĩa là ngoài luật, thế thôi.

12. N_LP

Tui đâu nói chuyện đánh nó là nhục hay ko...... Tui nói chuyện ông nói nó ăn gian khi nó nói rằng "A đánh con", vì thực sự A có đánh, chứ ko phải ko mà nói nó ăn gian trong chuyện đó.

Vậy nếu có % chứng thương thì sao?
    Việc luật áp dụng hay không thì, well, nghĩa là nó làm sai luật thì bạn cũng chơi tới theo kiểu sai luật luôn? Vậy quan điểm gì đó nói cao sang thì cũng chỉ là loại luật rừng :-??
    Mình đâu kêu bạn khi không qua đánh bố mẹ nó, lần đầu xong thấy nó phiền thì cứ dắt nó qua nói thẳng ba má nó là đéo biết dạy thì nhốt ở nhà chứ để nó ra đường thì bạn qua đục. Đó đúng nghĩa là "oan có đầu, nợ có chủ" với ba má nó vì đã thả nó ra làm phiền bạn đó.
    Còn con nít thì nằm trong luật nhé, có luật thiếu nhi đàng hoàng :-??
    Còn nếu bạn kêu bạn kệ mẹ luật đó, chơi theo luật của bạn thì fine :-??

13. Đại học sĩ

1. Ăn gian ở đây ko phải để nói về cái lời nói của nó, mà là nó có làm thì nó có chịu, nó có làm mà nó không chịu hậu quả thì là nghịch với lẻ tự nhiên, do đó dù có bụp nguội cũng chả sao.
    2. Khi nào có % hẵng bàn nhé, khỏi giả định, sút vào đít và làm nó chấn thương được chắc cũng có lực sút của huyền thoại Roberto Carlos rồi.
    3. Đã nhấn mạnh nhiều lần nhưng ông cố ý né tránh, tôi bảo đã cảnh cáo với bố mẹ nó mà bố mẹ nó vẫn làm ngơ thì tôi sút thằng cu, thế thôi. Luật rừng cũng được, luật rừng hay luật nhà cũng đều dựa trên những nguyên lý cơ bản của luật tự nhiên, tại sai thằng sai bị đánh thì người ta hả dạ còn thằng vô tội tự dưng bị đánh thì người ta phẫn nộ? Vì có sự tác động trong những quy luật tự nhiên đó.
    4. Tôi theo luật của tôi và vẫn chịu hậu quả theo luật pháp thì có gì tôi phải sợ?

14. N_LP

1. Vậy định nghĩa về ăn gian của tôi và ông khác nhau :-??
    2. Uh, thì tôi mới hỏi có % thì sao? Hay 100 lần sút đều bảo đảm là lực vừa đủ, chính xác? Nó lỡ quay lại thì sao? Nó bị đá té gãy tay thì sao?
    3. Thì tui nói rồi, qua cảnh cáo thì cảnh cáo thẳng bố mẹ nó đó. Cảnh cáo là nó qua quậy thì tôi qua đục ông bà vì để nó đi quậy. Quan điểm của tôi là vậy. Luật nhà là luật quái gì? Luật nhà nước kìa, đừng dùng cảm xúc "hả dạ" hay "phẫn nộ". Cứ đúng điều ghi trong luật thì lên phường, ra tòa

15. Đại học sĩ

Quan điểm của ông thế nào là việc của ông chứ vặn vẹo tôi làm đéo gì khi ông cũng chỉ là quan điểm :))

16. N_LP

Nói vậy dẹp mẹ diễn đàn cho rồi :-??

17. Đại học sĩ

Vì nói mãi cũng chả có gì phản biện được nhau khi đều là kiểu quan điểm, quan niệm thì nói làm gì cho mệt =))
    Quan điểm của tôi là có gây ra chuyện thì sẽ bị lãnh hậu quả, áp dụng cho cả con nít, và ai làm thì người đó chịu, có vậy thôi. Còn ông thì theo kiểu con nít làm thì bố mẹ nó chịu. Vốn chả có cái nào hơn cái nào thì có gì phải lăn tăn.

18. quanghuy_1993

quanghuy_1993 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Đù combat tập 2 :7cool_waaaht:. lao động đường phố học sĩ một mình cân team :4cool_beauty:

19. squall9588

squall9588 Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

Mày là thằng phụ hồ đúng ko?

20. tieugia35

tieugia35 T.E.T.Я.I.S

sao mày biết hay vậy :7cool_waaaht:, nó cũng phụ hồ đó :2cool_sexy_girl: