GG Auto Tunnel - Tự động Tunnel người chơi trong GG

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi danhathanh, 11/12/10.

1. danhathanh

danhathanh Youtube Master Race

@ vondutch2550: Bạn chuẩn!!! Mình đã test và kết quả thật ấn tượng. Ping 212 người chơi (thực tế là 206 người vì bỏ 6 người đầu tiên và không tính mình) kết quả là 53s/206 người. Rất ấn tượng!!!.

Mình mà biết cách này chắc khỏi viết phần mềm này quá. Thanks for share ^_^.

P/s: các bạn có thể làm theo cách này nhé, tốc độ khá là ấn tượng đó và cũng rất chuẩn xác.

Còn phần mềm của mình tunnel 212 người chơi (thực tế là 211 vì ai lại đi tunnel mình :(( ) kết quả là 80s/211 người. Tốc độ chưa khả quan cho lắm. Mình sẽ tiến hành nâng cấp tốc độ trong những phiên bản sau.

@ athanh8807 .: GG Messenger chính là GG bản tiêu chuẩn đó. Bạn sử dụng GGAutoTunnel-GGClienVN.exe để tunnel nhé. ^_^ Have fun!!!

2. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Sặc, cái autoclick down về máy báo có trojan :|
    ^ 53s/206 ng`vs 80s/211 ng`thì cũng từa tựa như nhau thôi mà :))

3. danhathanh

@ athanh8807 .: Phù! Đã check file AutoClick_2.exe. Kết quả: 15/41 phần mềm phát hiện ra virus, nhưng chính virustotal.com cho rằng không phải virus. Theo mình phỏng đoán thì phần mềm này can thiệp vào rất sâu trong từng click nên nó báo vậy, nói chung là cũng xài được :)). KIS của mình không phát hiện ra vấn đề gì cả.

---------- Post added at 23:43 ---------- Previous post was at 23:36 ----------

@ All: À, không biết mình có nên "spam" chat room trong GG không nhỉ, quảng cáo phần mềm của tớ ý mà, ý kiến các bạn thế nào. Sở dĩ mình chưng cầu ý kiến ở 4rum này vì topic mình lập ở đây có rất nhiều người quan tâm, chứ không "vắng như chùa bà đanh" ở các topic trong 4rum khác. Nếu có thật sự hay và có ích thì mình nên chia sẻ để mọi người cùng dùng đúng không. Mình định 10 phút sẽ spam 1 câu như thế này:
    GG Auto Tunnel dành cho những bạn thấy toàn ping X: http://forum.gamevn.com/showthread.php?763255-GG-Auto-Tunnel-Tu-dong-Tunnel-nguoi-choi-trong-GG.

Các bác chém gió nhẹ nhẹ nha, em không muốn bị lên thớt đâu hu hu :((

4. HunterZjc

HunterZjc Mr & Ms Pac-Man

Thanks bạn mình dùng được rồi, phần mềm rất hay
    Nên bạn àh cho mọi người cùng dùng phần mềm hay mà.

5. vondutch2550

vondutch2550 Persian Prince ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Tính ra thì có phần mềm vẫn đỡ hơn, khỏi phải bấm phím G P cho mỏi tay, chỉ cần chỉnh speed là có thể tăng tốc độ Tunnel thôi, máy mình chỉnh 0,01s 1 lần click nên 255 người bỏ vài người đầu đi chỉ tốn cỡ 10s thôi, nhưng tunnel nhanh quá nên vài cái vẫn còn dấu X, cho chậm lại cỡ 20s là ổn, Bác chủ topic viết phần mềm bằng gì vậy, C# hửh. Thấy bác để ẩn ở taskbar + system tray luôn nhìn nó cứ ghê ghê :))

Chỉnh sửa cuối: 13/12/10
  6. ongtrum919

ongtrum919 Donkey Kong

thank bác k bik mốt còn phần mêm auto gì nữa đây@@

7. danhathanh

@ all: Thank mọi người đã ủng hộ sản phẩm đầu tay, tuy đầu tay nhưng public cũng khá thành công (theo mình là như vậy).
    Như đã trình bày (page2, post16) mình là designer, design là công việc chính của mình, but nếu không design thì sao nhỉ (thế mà cũng hỏi, vô GG mà đánh chứ sao :D). Nên phải nói là kiến thức về lập trình gần như là không có. Thế nên mình cũng ko dại gì đi lập trình, bởi vậy mình viết trên phần mềm chuyên viết auto - AutoIt. Ý tưởng thì không khó, khó nhất là mò hàm (toàn vô F1 tìm toét mắt), và test hàm. Còn lại thì logic cũng đơn giản thôi. Rất cám ơn các bạn đã quan tâm tới mình ^_^.

@vondutch2550: tối qua mới test thử xong, nếu di chuột tức thì - không hiện ra context menu luôn ==> Mình đang có ý tưởng là can thiệp sâu hơn và GG để trong 1s gửi lệnh tunnel đến tất cả người trong room (không biết có khả thi không đây :(( ).
    Mình disable tray icon vì để tray icon cũng chẳng đề làm gì, mà để thì phải có context menu, mà phần mềm của mình thì đơn giản mà ==> disable luôn ^_^

8. toiyeuVN28

toiyeuVN28 Donkey Kong

thx chủ topic, mình hay làm host thì phần mềm này quá tuyệt vời :D

9. athanh8807 .

Ờ, mình cũng có thêm ý kiến thế này, nhg ko chắc là có làm đc ko =))
    Bạn danhathanh làm thêm mục lọc ng`chơi trong host mình ra để ping đi.
    Vì nếu 1 thg`trong host mình bị dis mà phải ra ngoài mò tên nó trong 1 rừng spam để ping thì hơi oải
    Làm 1 cái box list, cho tất cả vào trong đấy, ấn F...để ping 1 lũ, thế là xong :">

10. danhathanh

@ athanh8807 .: Chuẩn bạn ạ, ý tưởng này mình cũng mới nghĩ ra sáng nay khi ... uống trà đá :))
    Nhưng chưa biết là mình có thể làm được không, bởi vì mình cần phải can thiệp sâu vào trong gg, mà nếu đã can thiệp được rồi thì mình sẽ tìm cách để trong 1s gửi lệnh tunnel đến tất cả người trong room, mà tunnel all như thế thì ... còn gì để nói nữa :)).
    Mình cần thời gian. Mình cần tìm một phần mềm khác để can thiệp và đọc bộ nhớ ... làm được cái này chắc oải quá :((

@all: trong này hôm nay mình sẽ public phiên bản mới, chỉ cần chạy 1 file.
    1. Nó tự động nhận dạng bạn dùng GG nào để thực hiện thao tác tunnel tương ứng.
    2. Khi bấm F1 bạn sẽ gửi 1 dòng chat vào chat room, quảng cáo phần mềm của mình ý mà (sr all nhé).

---------- Post added at 11:42 ---------- Previous post was at 11:40 ----------

Đã có phiên bản mới, tính năng mới, các bác vô link cũ down và thưởng thức nhé http://www.mediafire.com/?csozzakaoi28g

11. athanh8807 .

Ặc, có vấn đề rồi bạn danhathanh ơi:
    Khi mình bấm F1 xong, nó cứ click chuột phải vào room users -> Leave a Message => lại mở trình duyệt web :|
    Chuột thì vẫn nhảy liên tục, nhg ko ping đc ai hết :|

12. danhathanh

@ athanh8807 .: Bác đang mở "Những người đã tham gia chơi cùng" chăng?

13. athanh8807 .

Đâu có, mình mở phần room users mà (mình xài bản eng).

14. danhathanh

Ok!!! Mình mới làm đến bản Tiếng Việt, mình chưa rờ tới bản Tiếng Anh. Nhưng chắc bác phải chờ 2-3 hum rùi, em mới bị order việc - cong mông lên thiết kế rùi. ^_^

15. Chr1st

Chr1st Youtube Master Race

thank for sharing, good job guys^^

16. Ong lao Khoai Games

Ong lao Khoai Games Youtube Master Race

Phần mềm hay đó ,thank chủ thớt nhe.

17. danhathanh

@athanh8807: Ặc ặc, giờ em đã fix xong bản Eng language, fix xong mới phát hiện ra bác xài GG Messenger. Khổ thân bác, mãi chưa được dùng ^_^

18. danhathanh

Đã có phiên bản mới nhất, download tại: http://www.mediafire.com/?csozzakaoi28g (vẫn địa chỉ cũ ^_^)

Latest changes ver 2.2 (15/12/2010)
    - Add Client English language
    - Add Client GG Messenger
    - Fix point to right click
    - Intelligent Client detection system

Thay đổi trong bản mới nhất 2.2
    - Thêm Client phiên bản tiếng Anh
    - Thêm Client GG Messenger
    - Điều chỉnh lại vị trí click chuột phải
    - Hệ thống tự động phát hiện Client thông minh

ALL HAVE FUN !!!

@athanh8807: Mất 1 tiếng code và 1 tiếng test, giờ đã có bản hỗ trợ GG Messenger cho bác rùi nè, phù ... :))

athanh8807 . thích bài này.
  19. athanh8807 .

Thank bác, +rep :))

20. zzvua

zzvua T.E.T.Я.I.S

Phần mềm khá tốt,tiện ích,thank for share :D