ღ♥ღ LCFW 6.xx Pro & Full CFW 6.xx ME (Hướng dẫn toàn tập) ღ♥ღ

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vietduynt, 8/2/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. soulmaster179

soulmaster179 Youtube Master Race

Anh Việt Duy Cho E hỏi là tại sao khi hack xog máy, xài 1 thời gian cỡ 1 hay 2 ngày là mấy cái folder trog thẻ nhớ là nó tự đổi tên lại, save game nó cũng tự đổi lại luôn( làm em tưởng mất save), còn game đuôi .iso thì nó đổi lại là .iqo . E không biết tình trạng này là do bản hack hay do máy em. Mong anh Việt Duy chỉ e cách khắc phục. chứ mỗi lầm cầm máy đi đâu chơi mà bị như vậy thì chán chít đi được tk all

2. vietduynt

vietduynt Persian Prince ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Do máy bạn bị virus chứ không có CFW nào thú vị như thế đâu @[email protected]ạn kiếm Tool Anti Virus nào đấy quét lại máy xem @_@.

3. asakura2008

asakura2008 Legend of Zelda

thank pác, PSP của em là GO nên khong lo chuyện thẻ nhớ , vậy là cứ cắm sạc vào rồi cho chạy phần mềm là ok phải ko pác ?

4. vietduynt

Yep ^^

5. asakura2008

ah` con 1 cái nựa cho em hỏi là FW 6.20 có chơi dc all game ko pác ? :d

6. asakura2008

em làm được rồi pác ơi , hay wa' :), giờ tắt máy ko còn phải hack lại nữa:">, ah` cho em hỏi là mấy cái themes CFT thì mình cài thế nào vậy pác ?

7. DarkSoulDoThien

DarkSoulDoThien Donkey Kong

Có cách nào giải quyết vấn đề xem dung lượng pin của PSP Go ko VietDuy? Dùng Hud ko chính xác gì hết.

8. minhjirachi

minhjirachi Mario & Luigi

Chơi all games thì chắc cũng 1 phần nào thôi. Vẫn có nhiều games trên nền tảng 6.20 bị lỗi như thường àh. Thử test những game bạn thích đi xem sao?

Việc không cần phải hack lại khi tắt máy trên nền PSP Go không phải là một việc hay đâu. Nếu cho bạn 1 lời khuyên thì theo tôi tốt nhất là cho em PSP Go của bạn lên 6.35 và cứ hack lại vào mỗi lần tắt máy. Bởi vì 1 hacker như Total_Noob còn bị brick cái PSP Go do chạy Permanent Patch nữa huống chi là người bình thường như bạn. Với lại bạn có thể coi trên forum cũng có 1 topic để là PSP Go bị brick dù không làm gì. Mình nghĩ trường hợp trên là cũng giống Total_Noob thôi.

Còn việc cài CTF thì coi lại bài 1. Phần cxmb.prx đó.

9. vietduynt

Không khuyến cáo hay recomend các bạn dùng Permanent Patch nhé,tất cả đều là tự các bạn lựa chọn @[email protected]ện tại thấy rất ít người bị Brick do dùng Permanent Patch (ngoài ông tướng TN ra mình chưa thấy ai,chả biết nó nói thật được mấy phần @_@).
    Riêng mình cứ 6.35 Pro thôi @_@.

10. asakura2008

ẹc , vậy là phải update lên lại ah` :(, thế này nhé , cho em hỏi là tắt xong Recovery fast 6.35 lại sẽ ít brick hơn là CFW 6.20 mà tắt máy ko hack sẽ ít brick hơn ? em chỉ muốn 1 máy an toàn mà thôi, vì thằng bạn của em nó xài 6.20 tắt máy cũng lâu rồi , các pác cho em ý kiến với ?
    ah` cho em hỏi , nếu brick ng ta có bảo hành ko :D
    pác vietduynt có thể cho em nick YH dc ko ?
    ----------------
    Hix , theo 2 pác khuyên ở trên thì em đã cho lên lại 6.35, và cho em hỏi là nếu mình delete cái 6.35 Pro-B UPDATER giữ lại Fast Recovery dc không hay phải để 2 cái 6.35 Pro-B UPDATER và Fast Recovery
    - Nếu mình tắt máy khi ko chơi game nữa mà ko để chế độ sleep có nên không ? (vì mún tiết kiệm pin :D)

Chỉnh sửa cuối: 7/5/11
  11. vietduynt

Bạn cài xong thì xóa Pro Updater thoải mái để lại Fast Recovery thôi,tắt máy cũng được lần sau bật lên vào lại Fast Recovery mất 4s là lại có CFW dùng,rất tiện phải không,ngày xưa vào lại CFW bằng Chick Hen mới kinh chứ bây giờ có mấy cái này nhanh gọn lắm.

12. asakura2008

thank bác nhìu lăm , pác ở đâu , nếu ở TP HCM thì bảo nào em khao pác 1 chầu cafe nhé :D
    Vậy là mình có nên tắt máy ko pác , hay nên để chế độ sleep

13. bahamut3000

bahamut3000 Legend of Zelda

trong thời gian chạy fast recovery mà bị mất điện là 100% brick đấy, gắn pin vào cho chắc :-"
    nhớ lại cái thời xưa, có khi phải tới 30 mins mới hack xong, mà crash game 1 phát là .... 8-}

14. asakura2008

^^, PSP của mình là GO ^^.................

15. minhjirachi

Mất điện thì không brick nổi đâu bác ơi. Em của mình bị hết 1 lần mà cũng đâu có sao đâu.

16. asakura2008

Vậy là tỉ lệ brick của recovery fast là không cao, tội j` phải xài 6.20 chứ :D, vậy h là có thể an tâm tắt máy mà ko sợ tốn pin khi sleep nữa rồi ^^

17. lonelyak

lonelyak Youtube Master Race

cho em hỏi mình có thể sử dụng mấy cái homebrew của 6.35 trên 6.20 k
    VD em mún cài cxmb và theme ctf của 6.35 và 6.20 đc thì phải làm ntn ? Và nếu k đc thì mình up thẳng từ 6.20 pro-B5 lên 6.35 đc ko

18. latinoheat48

latinoheat48 Space Marine Doomguy

Cho hỏi: Thằng bạn mới đc cho cái 3k 6.38 thế là pó tay vụ hack hẻ các pác :-?

19. asakura2008

thua òi , phải chờ thôi ^^................

20. minhjirachi

Nếu quen TN thì p.m xin nó cái 6.38 TN-A là được chứ gì! =)).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.