Giả lập chơi FE9, FE10

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi Isabela, 31/8/07.

1. DucLQ

DucLQ Youtube Master Race

Mình chơi FE 9 đến chap 13, vừa vào trận thì freeze, ai giup với =='

2. DucLQ

Chầy chật mãi mới đến được turn 8,không thể fang được thằng tướng bên nó.Cứ đánh nó là hiện lên cửa sổ hội thoại rồi đứng luôn ==" ai giúp mình vớ!!!!!

3. L3br0n

L3br0n T.E.T.Я.I.S

máy mình dùng card onboard Intel GMA 4500MHD, mình tải bản Dolphin 2.0 mới nhất từ trang chủ về, khi config nếu chọn Graphics là OpenGL thì bị báo là ko render vs extensions gì gì đó đc =.= mình thử chuyển sang Software Renderer thì vào được FE9 nhưng có báo lỗi Opcode, hay bị đứng, để một lúc thì qua đến phần intro đầu game nhưng giật (dù nó báo ~30fps-enable dual core speedup, còn nếu ko enable thì cà giựt 6 fps) và tiếng bị rè, mình ko kiên nhẫn lắm nên chưa đợi xem là nó đến được lúc nào nữa =.=
    mình đã update driver lên bản mới nhất và có hỗ trợ OpenGL 2.1 :-s
    Core2 T6400, 3GB RAM :(
    ai giúp mình với :-<

4. DucLQ

bạn dùng bản r4727 mình vừa chuyển từ bản mới nhất sang bản đó,tốc đọ cải thiện hẳn (mình dùng AMD 3 lõi 2.3 ghz cảd ATI radeon 3200 HD), bình thường là mã speed in battle khoảng 80%,hơn hẳn bản mới nhất.Chơi không hề bi crash hay freeze ở đoạn nào

5. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

nâng card màn hình đi bạn , CPU là dư rồi còn card onbroad thì ^^
    @ DucLQ :
    về vụ hay freeze thì nếu tới đoạn hay bị vậy tắt chức năng enable dual core hay enable idle skipping cái này sẽ khiến game cực kỳ chậm nhưng được cái giúp bạn qua cảnh bị freeze như lúc lên lv chuyển đồ đừng thử trên máy yếu chạy ko nổi đâu
    @ hóng cháng : bạn phải train max chỉ số ở FE 9 qua FE 10 sẽ được, max chỉ số nào thì cộng 2 chỉ số đó riêng HP cộng 5

Chỉnh sửa cuối: 17/7/10
  6. DucLQ

Xong FE9 rồi! bạn phoenix99 có link download FE 10 không chỉ mình với.

7. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

8. DucLQ

óe 4G cơ ah hơn hẳn bản 9,kiểu này fair kéo cả đêm nay mới xong.Ah nhân tiện cho mình xin cách config hiệu quả nhất để chơi nha, fn xong bản 9 hay quá đi ^^!

9. vokiet_94

vokiet_94 Youtube Master Race

gia lap dolphin tot nhat cho fe 10.Ban nao co update chia se duoc ko.

10. Bi4ever

Bi4ever Youtube Master Race

Ai giúp mình với...mình chơi FE9 down ở link của bạn Phoenix99..chơi tới Chap cuối thì trong base ra..cứ Enter đến lúc Ike nói chiện là bị đứng..chữ kô hiện lên nổi. Phoenix99 or bạn nào phá đảo rồi chỉ mình khắc phục với..tới Chap cuối rồi mà chơi kô đc ức wá..Hjxhjx......:(

11. Gadongta

Gadongta Youtube Master Race

3 năm nay mình cũng tắc ở đây mà không sao đi tiếp được. có những ai phá đảo FE9 hướng dẫn lại làm sao qua được màn này 1 cái,
    PS: để animation on rồi mà vẫn không qua được!!!

12. Bi4ever

Bi4ever Youtube Master Race

Ax..bạn cũng bị hả? Thấy bạn hướng dẫn ở mấy page trước wá choy tưởng phá đảo lun òy chứ :D
    Các bạn như Phoenix99..Hóng cháng....DucLQ.....Fireelbem&me...giúp mình phá đảo với :(
    Trong Topic này dường như chỉ có mấy bạn là qua đc thui :((

13. hóng cháng

hóng cháng C O N T R A

trường hợp của bạn khó quá , vì thường thường , FE 9 thường bị crash ở lúc vào base chứ chưa gặp vụ lúc đang nói chuyện mà crash bao giờ ( mình dùng bản R4252)

Chắc chỉ có cách , down thử các phiên bản Dolphin cho đến khi phiên bản nào phù hợp để qua được đoạn đó , chứ crash đúng lúc nói chuyện thì bó tay rồi

P.S : Đoạn đối thoại đó chắc chắn phải xảy ra à ? Bạn thử skip đoạn talk đó chưa ? thử skip xem qua được ko ? Có gì phản hồi cho mình tiếp nhé

Kết 1 câu là : mình chơi Fe 9 , Fe 10 rất chơn chu , chưa gặp vụ nào như thế này cả ? Mình chỉ bị crash do cái tội mình chạy 1 đống chương trình 1 lúc

Cấu hình con lap của mình cũng ko cao lắm , Fps tầm 30-40 ( Fe 9 ) 40-50( Fe 10 ) , T6400 dual core 2.0 , Geforce 8600M GS 2GB Ram . Có lẽ là do phiên bản dolphin phù hợp với máy tớ đó

Chỉnh sửa cuối: 27/7/10
  14. Nobody23

Nobody23 Mario & Luigi

Bạn down bản dolphin r4727, bản này có thể chơi từ đầu tới cuối mà không bị lỗi nào, chỉ mỗi tội chạy hơi chậm.
    Chú ý là nên tắt "optimize quantizers" đi và đừng chơi ở chế độ full screen,vì khi ấn alt+tab hay esc sẽ bị crash.
    link: http://cid-ec92aae47a89073b.office....ulation/Dolphin/Previous/Dolphin-x64-r4727.7z
    nếu ko tìm thấy từ download thì tìm từ "herunterladen"
    have fun :)

15. Gadongta

Hóa ra là vậy! Hồi trước mình qua được bài cuối nhưng bây giờ dùng bản 2.0 mãi mà không qua được mà chả nhớ version cũ cho FE9 là gì nữa!!!!
    Cuối cùng thì đã châu về hợp phố

Quay lại trang 27 mình có link ở đó rồi!

Hôm nay quay lại khi lại có trục trặc với FE10, giờ đây sau khi phá đảo 2 lần liên tiếp thì không sao có thể vượt qua epilogue để có clean save nữa. Có ai qua được phần này rồi gửi lại hoặc giới thiệu version nào có thể vượt qua được cho mình:

Title lấy ở đây.

Chỉnh sửa cuối: 2/8/10
  16. kienvtm

kienvtm Youtube Master Race

may cua em cau hinh: core i3 2.31Ghz, card 256 nvidia 310m, ram 4G co dung dc gia lap dolphin ko?
    neu co thi phai cau hinh the nao? mong cac anh chi bao, em la linh moi nhung rat khoai FE

17. toila273

toila273 Youtube Master Race

18. Gadongta

Vào đây download FE9 US thằng luôn này.

PS: Có ai xem cái FE10 title tạo clear data để chơi tiếp giùm mình. (Đã phá đảo 2 lần rồi, chỉ cần các bạn chạy nốt cái epilogue để làm bắt đầu tiếp lần thứ 3) Hồi trước mình chạy máy khác thì mới làm được, giờ chạy laptop, graphic card quá yếu nên hết epilogue toàn bị error thôi.

19. vnquynh

vnquynh Mr & Ms Pac-Man

chơi hết màn, định save mà nó báo không có memory card mới ức, tắt đi load lại thì lại dc, mất công chơi lại 1 màn
    bây h bản nào chơi ngon nhất vậy?

20. Gadongta

Cái này sửa dễ ợt. Savestate (Shift+F1), tắt dolphin rồi làm 1 cái copy MemoryCard ở Windows Explorer , xóa cái MemoryCard cũ, rename bản copy lại như cũ, bật lại Dolphin, loadstate, save vào MemoryCard như bình thường.