Giải cờ Gomoku, Chess, Chinese Chess, và cờ vây sign up

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi Introduction, 7/11/05.

1. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

ờ ráng bỏ phiếu loại tui đi . Nếu vậy thì đỡ được 1 đối thủ hơi bị ko được nhẹ kí ;;) hehe

2. Introduction

Introduction The Warrior of Light

Chấp làm gì ba cái đó, chỉ bực hôm đó thôi . Muốn đánh với tui thì đâu cần phải giả ng` khác làm gì, nói 1 tiếng là muốn bị chém thì tui chém thử cho coi.
    Đánh giữ mối ? Không biết nói cái đó là có ý gì hả :) . Tuy tui không phải cao thủ, nhưng đánh cờ cũng không đến nỗi tệ, đánh với ai thì nhìn biết đối thủ thuộc vào hạng gì rồi .
    hahaha, nói chơi hay sao ? Đâu cần gì phải được bỏ phiếu mới bị loại . Tui đảm bảo trận đầu tiên you sẽ bị loại ngay lập tức ... Lý do sẽ gặp tui trận đầu tiên .

3. Sky Dragon

Sky Dragon Youtube Master Race

Cho tui đăng ký cờ vua và cờ vây.
    Cả 2 đều dùng nik yahoo: thanh_pro3101

4. Introduction

Còn ai vào đăng ký nữa không ? Ít vậy thì ba giải cờ vua, cờ tướng, và cờ vây khó đánh lắm . Gomoku thì cũng ít quá . Có ai muốn chơi thì lẹ lẹ vào đăng ký nhé .

5. Wimp

Wimp Mr & Ms Pac-Man

cho tôi đăng kí cờ vây nào . có thể chơi trên KGS , yahoo, IGS đều được .
    nick KGS : ozma
    nick yahoo : [email protected]
    nick IGS : YamadaTaro

6. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

chơi vậy tất nhiên ko fair rồi . u ỷ vào quyền hạn rồi xếp lịch vậy sao được đúng ko ;) . mà chưa biết đánh thiệt ai win ai à :D .

7. Introduction

You tưởng hôm đó tui đánh thiệt với you đó à ? Đó tới giờ tui chưa bao giờ bỏ hết sức ra đánh với 1 ai cả . Nhưng người nào đánh ra sao tui biết là thiệt hay giả mà, you don't have to worry about that.
    Còn chuyện không fair là tất nhiên rồi . Trên đời đâu có gì gọi là fair. Nếu nghĩ mình là 1 cao thủ "không nhẹ ký" thì trước sau gì cũng gặp tui mà . Cho nên gặp trước cho khỏi lằng nhằng .

8. thangby

thangby Mr & Ms Pac-Man

bác Introduction cho đăng ký một chân giải cờ caro nhé,
    nick thi đấu cucngu

9. Introduction

Welcome back cucngu. Vậy là có đủ tay để mở bàn gomoku rồi há . Hết tuần sau là hết hạn đăng ký các loại cờ . Tới lúc đó tui sẽ cho biết giải sẽ đánh ra sao, và loại cờ nào có đủ bàn để đánh .
    BTW, cucngu, tại sao không nói với Admin mở lại nick kia? Tui loại bỏ cảnh cáo mà vẫn không activate được nick you.

10. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

hì chờ lâu quá mới có lại giải cờ . Lâu nay mình bận học ít đánh . Hình như introduce lên OP rùi ha . chúc mứng nha . cho tui xin 1 vé đánh cờ với tất nhiên là đánh 2 giải caro và cờ vua rồi :) . Lần trước bị loại cả 2 giải uổng quá :P nick caro matthamaoshi . nick cờ vua boy_girl_85 :) . đang tập đánh cờ vây nên đánh dở lắm ( chưa dám da9ng kí chờ lần sau ) hì

11. RON

RON Je t'aime

Cho em đăng kí với
    Nick thi đấu: Ronva, thi đấu cho vui :D, 3 tháng nay em chưa đụng tới bàn cờ :((
    Đăng kí giải Gomoku ấy :D
    @anh Intro: GOV rồi thì dù có xóa cảnh cáo cũng hum reborn được đâu, nhờ anh admin phục hồi mới được thôi :D, để hỏi anh cucngu có chịu ko đã :D

12. Introduction

****Ok, sau đây là những cao thủ đăng ký chơi giải Caro lần thứ IV:
    Nick: Expand. Patten. So_No_Mi. Italiat. Gundam (ganhietdoi). Dark Revenge (strenghtlove, davidkhoai). thangby (cucngu). Hugoboss (matthamaoshi - boy_girl). Ron (Ronva). Introduction (XichLong).

****Cao thủ đăng ký cờ vua: Italiat. Dark Revenge. Sky dragon. Hugoboss.

****Cao thủ cờ tướng: Gosuvn. Italiat. Dark Revenge. Tuan777 (ngheomasang)

****Cao thủ cờ vây: Giangnamkyhoa. Hunter2999. Dark Revenge. Wimp (YannadaTaro).

Well, giải caro lần này 10 người hiện tại bây giờ, nếu chỉ có 10 người đấu thì tui sẽ chia làm 2 bảng 5-5, và không đấu loại trực tiếp như cucngu đã làm, mà sẽ đấu vòng tròn, và 2 người đầu bảng sẽ "chém giết" nhau trong playoff. Lý do tui muốn để mọi người đấu vòng tròng là tại vì sẽ fair hơn cho mọi người . Gặp được những đối thủ khác nhau để học thêm kinh nghiệm . Nếu mọi người muốn để chung tất cả vào 1 bảng và đấu vòng vòng :)) thì cũng được, như vậy sẽ biết được tất cả các bạn tham gia giải đánh ra sao. Nếu vậy thì chọn 4 người đầu bảng đánh playoff.
    Các bạn có ý kiến gì xin chia xẻ . Hoặc ai thích đấu 2 vòng 5-5 hoặc 1 vòng 10 người xin bỏ phiếu .

** Còn về 3 giải kia chỉ có 4 người tham gia mỗi giải thì cũng để trong 1 group 4 bạn đó đánh sống chết . Ai nhiều điểm nhất là người thắng cuộc .

Chú ý: Tất cả loại đấu vòng tròn của cờ gomoku thì chỉ có thắng và thua chứ không có huề nhé . Thắng 1 điểm thua 0 điểm . Còn về các giải còn lại thì thắng 3 điểm, huề 1 điểm và thua 0 điểm .

Tất cả các giải sẽ đánh vào ngày thứ hai 5 tây tháng 12 . Chúc các bạn vui vẻ

13. Introduction

Lolz, đang bận học à ? Hôm nào nghe bé nói bé đã 35 tuổi rồi mà vẫn phải cấp sách tới trường sau :)) . Nếu bận học thì không nên chơi đâu bé, mắc công đi đỗ thừa tại anh Intro mở giải nên hy sinh việc học để đánh ;)) . Anyway, thx you. Về việc lên làm OP tui nghĩ So_No_Mi thích hợp hơn tui. Cứ phải chạy vào hoài coi box này mà chả thấy cao thủ cờ nào post bài hết, coi riết chán .
    CUCNGU, mau mau trở lại để tui trả lại box. Để tui làm kiểu này chắc mai mốt box đống cửa đó

14. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

hix ngại quá ko biết win cả 4 tour thì .... mọi người nghĩ gì về mình nhỉ . mắc cỡ quá hà . Chắc lập hattrick ăn 3 đủ rồi nhường giải caro cho introduce kẻo tội nghiệp :D

15. Introduction

Nói chơi, caro là 1 trong 3 loại cờ tui chơi dỡ nhất . Nói về cờ tướng thì cho dù you có luyện thêm 10 năm nữa cũng chỉ là hạt cát so với tui bây giờ thôi . Tại thấy có 4 người chơi nên không thèm tham gia thôi . Trong 4 loại cờ đó chọn ra 1 loại thì chả có loại nào you có thể hơn tui đâu :)) . Nên đừng nói cái câu ăn đủ 3 rồi nhường lại caro cho tui. Đánh thì chỉ đánh cho vui chứ tui chẳng quan tâm nhiều tới thắng mấy cái giải này thôi . Chủ yếu để mọi người hiểu chút kỹ thuật của nhau .

16. thangby

thangby Mr & Ms Pac-Man

bác quản lý cũng đâu đến nỗi.....
    sau hơn một tháng vào box vẫn tấp nập đó chứ....
    giờ chắc chỉ vào tham gia các giải cờ thôi....hy vọng giải này mình ko bị loại ngay từ vòng đầu :D

17. thangby

thangby Mr & Ms Pac-Man

à nhân thể bây giờ sau một thời gian nghiên cứu tôi thấy cờ caro rất hay nhưng nó sẽ còn hay hơn nếu ta áp dụng luật này :
    luật thắng tuyệt đối
    một bên chỉ thắng khi bên kia không còn khả năng tạo ra nước 5
    cái này rất hay....và khi đó sẽ không còn SW hay lợi thế cho người đi trước nữa :D
    ai giỏi cờ caro thì vào chơi thử với luật này.....khi đó chỉ có thắng hay thua chứ không có chuyện hòa.

18. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

cái luật của ông là bắt người ta cứ chạy theo block kiểu như con mã đó hả . Tui ko thích cãi với introduce làm gì cho mệt . chẳng qua cũng chỉ võ mồm ngon vào giải rồi nói tiếp

19. Introduction

Nói chơi thôi chú bé . Tại box này ít người vào quá nên kiếm chút chuyện cho người ta trở lại cho vui thôi . Ai còn hứng nói chơi, hoặc cãi lộn thì vào lại . Đánh thì đánh, ai thắng tui cũng chả quan tâm . Tui chuyên môn thua hoài, thua thêm mấy người nữa cũng chả sao .
    Vẫn chưa hiểu cái đó lắm . Tui nghĩ caro thì là 7 phần hay, 3 phần hên trong đó . Kẻ gài đường thường hay mở hoặc dzu. cho đối thủ tự nghĩ là mình sẽ thắng, nên sẽ đi sai thôi . Nếu áp dụng cái luật của Cucngu nói thì hơi khó, tại cứ phải block xong rồi mới tới mình được đánh . Nếu áp dụng cái luật đó chắc tui chưa bao giờ thắng được ai :) .
    BTW, giải lần này nếu xếp hai bảng, thì tui muốn để 1 bảng cho người tui quen, chung bản với tui nhưng Cucngu, Dark, Hugo, Ron, và Tui chung 1 bảng . Không biết được không vậy ? :) . Hay phải bóc thăm bỏ bảng ?

20. HugoBoss

HugoBoss Donkey Kong

em xin miễn ý kiến về vụ bốc thăm của bác intro nhưng sao toàn xếp hạt giống chung 1 bảng vậy . em hình như cũng không quen bác introduce . cho em xin qua bảng bên kia hìhi2