Giải đáp thắc mắc các kiểu dành cho "Lính mới tò te"

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Girl, 13/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ Moderator GameVN Lady Lão Làng GVN

- Cái này lỗi do hình như ko đủ dung lượng Ram, máy mình 3GB ram nhưng vẫn bị :(
    - Muốn khắc phục thì chỉ có cách cài win 64bit nhưng với điều kiện là Ram phải 4GB trở lên :(

- Cài mí bản, ta nhớ cài 3 - 4 bản gì đó mới có laucher :3

2. meomat

meomat Youtube Master Race

3. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

RAM giờ rẻ mà bạn, nếu dùng DDR3 thì 1 cây 2GB tầm 300k~400k thôi. Nếu k có nhiều tiền thì lên 3GB cũng đc, vẫn dùng đc win 64.
    Còn lỗi này là ngẫu nhiên k phải lúc nào cũng bị, bạn save thường xuyên, hoặc lúc save lỗi thì chơi thêm 1 lúc rồi save là đc.

4. ericos

ericos Zsukala Moderator

:2cool_sad: DDR2 thì giá nhiêu :2cool_sad: nghe nói hàng hiếm giá cao fải hem mọi ng

5. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

DDR2 thì đắt hơn nhiều, gấp 2.5 DDR3. ;))

6. thuyduong16989

thuyduong16989 Donkey Kong GameOver Lão Làng GVN

Cả nhà cho em hỏi với, trước em chơi thì tạo 1 con sim nữ, chơi mãi ko cưa nổi thằng cu hàng xóm (vì nó cứ hiện cãi khung đỏ ở phần hiền thị bạn bè í- chẳng làm gì thân thiết hơn được ngoài cái năm tay, chẳng thấy kiss đâu T_T), vậy nên em định tạo 1 sim nam, làm hàng xóm của cô sim nữ trước cho thành đôi, vậy mà khi em chọn thị trấn, đúng cái thị trấn sim nữ đang sống, nhưng ko thấy sim nữ đâu, nhìn lại thì thấy em nó bị cho vào list sim chưa có nhà ở ?!?! mà rõ ràng là em save bình thường và vẫn chơi em sim nữ ở thị trấn đó mà. Vậy cho em hỏi, làm cách nào tạo 2 con sim riêng biệt làm hàng xóm của nhau trong cùng 1 thị trấn ạ. nếu được thì cho em xin thêm hình ảnh mình họa :( Em cảm ơn ạ!

7. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Đang chơi, bạn chọn option --> edit town, tạo sim (nếu chưa có) hoặc chọn household đã tạo trong thư viện, merge sim nữ vào 1 nhà nào đó, nếu muốn làm hàng xóm thì cho nó vào gần nhà sim của bạn. Như vậy là đc thôi.

Muốn tăng quan hệ thì tốt nhất lần đầu gặp hạn chế mấy cái hành động tình cảm quá đà như nắm tay, hôn ... Cũng như đời thực thôi, cái gì cũng phải từ từ. ;))

Còn việc bạn chọn town k tìm thấy sim nữ là do bạn new game. :))

8. Glutony

Glutony Youtube Master Race

*Bh ms vào dc nhà ._." *
    Mình thử uninstall bản exp University nhưng mà ko tài nào làm dc @.@. Thử uninstall trong Control Panel và eauninstall.exe cũng ko có gì xảy ra ... Làm sao đây cả nhà ơi @.@

9. quy3192

quy3192 Youtube Master Race

máy mình ram 4gb mà vào sims lâu qua, màn hình thì bị bè ngang ra, ko biết làm cách nào để load nhanh hơn, và hình hẹp lại ???

10. ericos

ericos Zsukala Moderator

Load nhanh thì chắc ko có cách, nhưng màng hình thì bạn chỉnh chế độ cửa sổ, xong chỉnh độ phân giả phù hợp là đc

11. Dark Serge

Dark Serge Legend of Zelda

4gb mà chạy chậm à :-s bạn có chạy thêm game gì bên ngoài không
    màn hình vào setting coi thử bạn chơi sim mấy coi mình giúp được không

12. ericos

ericos Zsukala Moderator

Bạn chơi sim gì ? Nếu sim 2 thì bạn chơi full ep + stuff hay sao ? Bạn down mấy GB đồ trên mạng ? Cho thêm thông tin đi mới giúp đc chứ

13. HuongMuoi

HuongMuoi Youtube Master Race

Cho mình hỏi mình kinh doanh market, có đặt cái thu vé ở cửa, mà sao nó vừa cộng vừa trừ cái tiền mình định giá luôn. Thành ra k có tí profit nào :((, đặt giá đồ food... toàn từ trung bình và đắt trở lên mà seo mình toàn bị lỗ >_<

14. hahotel123

hahotel123 Youtube Master Race

cko em ? chút . dow trang phục nude cko sim 2 ở đâu . hôm wa em tìm thấy ở mothersim . giờ tìm ko thấy , aj có thể tìm giùm em đk hok

15. Dark Serge

Dark Serge Legend of Zelda

Mình nhớ hôm bữa có ngồi đọc chục page trong cái 2 pic box mình có post đồ nude ấy ... Đợi bác eri vào giải quyết thôi ...

16. hahotel123

hahotel123 Youtube Master Race

dạ . nhớ tìm giúp em nka . ah thu 7 la giao thua roi. em chúc mọi người trong forum.game.vn 1 năm mới . vui vẻ bên gia đình và ng yêu . thank các bác nhìu

17. ericos

ericos Zsukala Moderator

Gg thần chưởg or zô mod the sjm tìm, or sài cáj hack nude, chứ chờ ta hơj lâu à, tạj ta về wê rồj ol đt ko hà!

18. peheo9672

peheo9672 Youtube Master Race

mình đã cài tất cả các expansion và stuff của sims 2. và sau đó mình lên trang xmsims.com/sims2/ehtm/main/index.htm và down về một số house(bao gồm cả cửa và cửa sổ, nền, tường..) và đồ đạc như sofa, tủ v..v... sau khi extrac và add tất cả vào thư mục downloads thì mình vô trong the sim xây nhà. khi thoát ra vô lại thì toàn bộ đồ mới down và sử dụng để xây nhà toàn bộ biến thành màu xanh lè hoặc bị thay thế bởi những đồ có sẵn trong game. dù mik chon enable hay disable thì đều như vậy, thậm chí lúc có lúc ko cho dù chọn enable hay disable , mất một số đồ mới down nữa. trước đây mik cũng down vậy nhưng lại ko có vấn đề gì. Bạn nào bik cách sửa thì chỉ giùm mik nha,

19. AnyamotoAiji

AnyamotoAiji Fire in the hole!

cho mình hỏi mún xây nhà cho 1 gia đình mình cần dow cái gì về thế tớ đã đi mua đĩa sim 2 gốc về chơi tạo nhân vật thì được còn xây ngôi nhà thì không được vì sao?

20. ericos

ericos Zsukala Moderator

Cài thêm EP vào hoặc dùng crack mini image

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.