Giải đáp thắc mắc các vấn đề liên quan đến Atlantica

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi KaiSan, 20/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhox_langthang

nhox_langthang Mega Man GameOver

ax sao ko ai trả lời hết zdị =((

2. kimura_cat

kimura_cat Persian Prince Lão Làng GVN

1. đúng
    2. vào game cứ theo Q mà làm
    1. có 7 class: sword/spear/axe/staff/gun/archer/canon
    2. vào là thấy
    4. gun hoặc archer cho đứng line 2 or 3 là ít chết
    gun thì học wild shot với chaos wind, còn + bao nhiêu thì tùy bạn :D

3. Dragunox

Dragunox Youtube Master Race

cho hỏi
    1/ Qty nghĩa là gì
    2/ vấn đề tuổi tác của merc tính h trong game với h real life tính sao và giới hạn nào là thành hàng quá đát "hoa tàn hoa xấu" chả ma nào thèm:'>

4. Goodlooking

Goodlooking C O N T R A

Qty là Quantity = số lượng
    1 ngày real life= 1 month trong game, nghe nói merc đạt đến 100 tuổi là die

5. Usagi88

Usagi88 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Nghỉ hưu thôi chứ kô die đâu . Con main mình 28 tuổi rồi =(( , thằng monk già nhất 34 , exo mới 20 xuân xanh :'>
    Và qua độ tuổi 60 thì merc nghỉ hưu rồi chứ kô phải 100 như mọi người vẫn nghĩ ( thông tin lấy từ phần Help trong game )

6. mrhotdog

mrhotdog Mr & Ms Pac-Man

main mà lên tuổi retire thì sao nhĩ?

7. Dragunox

cho hỏi
    1/ Chế độ tính tuổi của merc chỉ tác dụng khi mình log vào game hay khi out game nó vẫn tiếp tục tính
    2/ Khi main đã tới tuổi về hưu thì sẽ có chuyện gì xảy ra
    3/ con số 18 bên cạnh tên khi mới tạo char có nghĩa là gì
    4/ làm sao để điều chỉnh nhanh đội hình ngay trong battle. hay phải tới lv nhất định nào đó mới có dc tính năng này
    5/ làm sao để tách số lượng item ra dc . vd:tôi có 20 bình máu thì dùng cách gì để tách 10 bình ra để mà share vào invent cho các merc khác
    6/ cần item để đặt tên cho merc là item blue liquid gì gì đó.cái đó là đồ item mall àh nếu ko phải thì có thể kiếm ở đâu
    cảm ơn truớc:D

8. Usagi88

Usagi88 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Main bao nhiêu tuổi thì vẫn như xưa cả , kô ảnh hưởng gì hết :'>
    Trả lời bạn kia luôn :
    1 . Out game ra vẫn tính thời gian bạn ạ .
    2 . Theo tụi GM nói thì main có già đến đâu cũng chẳng sao cả .
    3 . Con số bên cạnh nick là số div của bạn ( giống như 1 dạng thứ hạng vậy )
    4 . Dùng phím D để chỉnh đội hình trong battle , 1 lần move hết 50 AP . Lv 1 đã xài đc rồi .
    5 . Đè shift + click chuột khi tách item .
    6 . Blue quill , khá rẻ có thể mua dễ dàng từ Market .

9. MegaMan245

MegaMan245 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi arena betting bắt đầu lúc mấy h ViệtNam thế
    thấy no ghi mà hình như cái đó là giớ châu âu hay sao ấy :o

10. Dragunox

cho hỏi
    1/giai đoạn nào trong đời con char của mình là quan trọng nhất
    2/city nào ở server sylkron là buôn bán đông đúc nhất . city trọng điểm
    3/chỉ có 1 kho đồ duy nhất ở rome như vậy vd: muốn gữi đồ phải về rome và muốn lấy đồ cũng phải về rome phải ko.hay chỉ có thể gửi đồ ở ngay rome và có thể lấy đồ dù mình đang ở city nào bất kỳ
    4/nếu chưa đủ khả năng craft ware house thì kho mặc địch dành cho newbie có sức chứa bao nhiêu. còn 1 điều nữa nếu vd: tôi đủ sức craft kho thì có thể share kho đó qua 1 char khác dc ko

11. ryanskotw

ryanskotw The Warrior of Light

Sao bạn ko chơi thử đi? Nghe bạn hỏi có vẻ như bạn chưa chơi bao h ấy...........:o

12. Dragunox

Tôi chỉ cần câu trả lời.ko cần biết là tôi có chơi hay ko chơi . chủ đề topic đã rất rõ ràng hỏi và đáp . nếu tôi tuân theo quy tắc mà bạn làm sai quy tắc thì xin mời bạn đừng tham gia topic này . xin lỗi truớc nhé ::)

13. raulmama

raulmama Legend of Zelda

Chắc là clone của bác nào đi thu thập thông tin định làm bài viết về Atlantice đăng trên mấy trang Game khác đây mà ... tò mò đoán thế ...

Vì mục đích của chủ topic ko phải là dành cho người ngoài tìm thông tin mà giúp đỡ những người mới chơi, những cái lạ không hiểu thì mới hỏi.

Đúng là những thứ bác hỏi thì thấy bác chẳng chơi, chỉ log vào coi rồi ra hỏi thôi.
    Vì những câu hỏi ấy, chính những Q đầu của game nó giải thích luôn cho gần hết rồi ...
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Nó tính theo giờ PDT - Pacific day Time (GMT - 8)

Từ ngày 2 tháng 11 (chính xác là từ 2 giờ chiều giờ VN ngày 2 tháng 11 thì lấy giờ VN trừ đi 15 tiếng sẽ ra giờ Server.

Tức là giờ Arena tính theo giờ VN sẽ là 10 giờ sáng - 12 giờ trưa - 2 giờ chiều hàng ngày.

14. MegaMan245

MegaMan245 Mr & Ms Pac-Man

Ty nha
    ko hiểu sao bữa trước thấy 9h15 tối mà no báo arena betting ::(

15. Dragunox

chẳng phải bài đầu của chủ topic đã nêu rõ giải đáp các thắc mắc từ căn bản cho đến phức tạp sao?::)
    Đúng là mới chơi tôi chỉ chuyên tâm đi thu thập thông tin Monster info và ko siếng làm Q lắm . tôi chỉ chơi vui và thích làm kẻ Adventure ko tên ko tuồi . chơi như vậy làm tôi có cảm giác phiêu lưu nhập vai hơn là bon chen thiên hạ và ko quá phụ thuộc vào Q đầu óc cũng thoãi mái hơn . nên thì giờ đi tìm những cái có thể hỏi dc thì thật lãng phí.
    Hơn nữa cách tôi chơi là vừa tìm vừa hỏi vì :
    1/nếu tìm ko ra thì còn có câu hỏi có thể đã dc trả lời.ko phí thời gian
    2/nếu tìm ra thì. câu trả lời trên forum có thể giúp dc cho nguời nào chưa biết
    Vậy há chẳng phải ai cũng có lợi sao
    Hơn nữa phân tích câu hỏi của tôi ra sao mà nói tôi ko chơi trò này chời :o
    Với lại chả lẽ người ngoài đi tìm thông tin game thì ko dc sao.nếu ko có thông tin sơ bộ thì làm sao người ta biết trò này hay dở ra sao . cách chơi đơn giản hay phức tạp thế nào.để coi có đủ thời gian khóa biểu của real life mà tham gia ko chứ.Chẳng phải mục đích của forum là quảng bá và bàn luận về game sao
    Ngay cả bản thân tôi cũng bỏ 2 ngày trời ngồi search google trailer trên youtube cùng thông tin quảng báo game trên các trang web giới thiệu game của Vietnam lẫn nứoc ngoài .rồi lên forum này làm khách xem các bạn bàn luận về game atlantica này nguyên 1 đêm thứ 7 .
    Ok dc rồi . ko ngờ Tiếng Việt mình ko dùng dc thôi thì vào game dùng tiếng Anh để hỏi nguời nuớc ngoài vậy

16. raulmama

raulmama Legend of Zelda

Bạn đừng nói theo kiểu đay nghiến như thế ... vì thực sự gặp bất kì ai nghe bạn hỏi như thế, cũng có cùng 1 suy nghĩ thôi.

Thực sự ko hiểu tại sao những Q đầu để lấy merc (lập group 3 người) ... là nó đã tạo thói wen cho người chơi auto move đi nhận Q ... và những Q đấy bao gồm những thứ cơ bản nhưng di chuyển mercs trong đội hình khi đánh quái, tách vài items nhưng máu để chia cho từng merc = nút shift. Phải làm những Q bắt đầu đấy, thì bạn mới có đc action "Sit", action "Search-All" free ... về sau này là action "Auto-craft" free, bạn đc cho free 2 con merc để tạo nhóm 3 người, sau đó Q free shaman, Q free monk, ... sau này còn nhiều Q lấy những mercs khác nữa ...

Có thể bạn ko biết 3 cái làng (thành thị) đầu tiên vì đơn giản là mải đánh quái, nhưng khi đến Beijing, HongKong, ShangHai ở lvl 1x-20 thì bạn sẽ thấy ngay công dụng của mỗi thành. (Mà bình thường thì chơi 1-2 tiếng là có thế tới đấy rồi) Một nửa số câu hỏi của bạn, nếu bạn dùng được tiếng Anh thì chỉ cần auto move làm những Q đầu sẽ tự trả lời được ngay ... vì thế tụi này mới nghĩ bạn chưa chơi bao giờ.

17. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Nói thẳng ra thì tất cả các câu hỏi trên chỉ cần làm main quest, đi theo đúng Story của game thì đến lvl 20 có thể trả lời hết được, mà làm quest lên lvl 20 thì cũng khá nhanh, không hề lâu. Mặt khác việc muốn có tên tuổi hay vô danh không phải dựa vào việc làm quest hay lvl mà là thể hiện trình độ qua việc PvP trong các giải FL, nếu thích vô danh thì cứ vào đó, cắm đầu vào làm quest mà nghiên cứu Story, không tham gia FL thì đến mãn đời trong Atlantica cũng chả được ai biết đến đâu mà lo :))

Thứ 2 nữa là bọn tôi cũng chả thích mấy kẻ ăn sẵn, chả biết động não như cậu. Vào chơi game, tự mày mò tìm hiểu, cái gì thực sự khó, không hiểu thì mới hỏi và anh em trả lời. Còn những câu hỏi của cậu thật vào game, gặp 1 thằng lvl 10 nó cũng dư sức trả lời thì thiết nghĩ bọn tôi cũng chả cần phải nói thêm làm gì. Ở đây là Topic hỏi đáp chứ không topic chăm bẵm những kẻ ăn sẵn như cậu.

Và cuối cùng, nếu không có ý định chơi game thì cậu hỏi mấy cái đó làm gì?

P/S: Giờ của nó lệch với mình có 14 tiếng thôi ;)), giờ Betting Arena là 9h, 11h và 13h :D

18. Goodlooking

Goodlooking C O N T R A

Bạn có thể tìm những topic tổng hợp để xem những thắc mắc của mình, đều đã có những câu hỏi bạn nêu ra rùi. Ở đây mọi người có thể ai cũng biết nhiều về game nhưng ko phải là biết hết, tất cả các câu hỏi của bạn nêu ra đều giống như để viết 1 preview về game atlantica. Nếu bạn hỏi vậy để tổng hợp đóng góp cho gamevn thì tốt quá.
    Còn mục đích topic là giải đáp thắc mắc chứ ko phải là hướng dẫn cơ bản trong atlantica, nên nó chỉ là nơi bạn đã hiểu 1 chút về game nhưng vẫn còn vướng mắc đôi chỗ cần hỏi chứ ko phải là nơi bạn hỏi những thứ nó quá chi tiết như vậy

Ý kiến của bạn Raulrama là có phần chính xác vì những câu hỏi bạn nêu ko giống như 1 người mới toanh bước vào game, đó như là câu hỏi của người đã chơi được 1 khoảng thời gian thì bạn mới nêu được những câu hỏi như vậy. Nhưng có thể bạn ko chắc chắn nên đưa lên đây mong có những ý kiến trả lời để bạn biết chắc và làm 1 bài preview hoàn chỉnh cho 1 4rum hoặc cho gamevn

19. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Tóm lại chúng ta ko cần tranh cãi vì những chuyện ko đáng như thế, ai thắc mắc thì hỏi, ai biết thì trả lời!

20. Dragunox

Như vậy ở đây là có sự hiểu lầm . Như đã nói tôi ko siêng làm Q chỉ mới làm tới Q dc cái Action sit Free . đang còn nhận cái Q đánh kiếm sừng unicorm chưa nộp nữa nè.
    Đánh mấy ngày nay chỉ mới thu thập dc thông tin Monster info của bọn Sky evil . solider hell với unicorm thì còn đang đi đánh kiếm info của nó
    @goodlooking tôi hoàn toàn ko có ý làm review hay viết báo gì cả.Đơn giản chỉ là chơi thôi
    những thứ mà tôi hỏi tôi đã thực nghiệm qua.nhưng ko chắc chắn lắm nên mới lên đây hỏi lại cho rõ.vd như tạo acc bank trong city thì có thể sell đồ trong market mà ko cần phải lập bàn thờ My Store. nhưng ko biết là nó có tác dụng buôn bán dc ko,nếu con char mình ở ngoài thành .máy ko đủ sức log 2acc để kiểm định . ý tôi là có thể treo hàng trong city trong khi đó mình đi train dc ko. dạng câu hỏi đại loại vậy.
    @sinbad nếu nói tôi là kẽ ăn sẵn thì ngay từ đầu tôi đã hỏi những câu cực kỳ đơn giản như làm thế nào để ,move nhân vật ,inventory là cái gì nút hot key nào ,đại loại vậy .chứ đâu cần phải hỏi những câu phức tạp vậy.nếu nó ko phức tạp thì tôi hỏi làm gì cho mệt người."Muốn vô danh thì đi pvp tham gia giải đấu sẽ dc vô danh".đang nói cái gì vậy:o
    @tetsusaiga đúng là chuyện ko đáng cũng chẳng muốn tranh cãi việc này nữa .cứ theo lời ông đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.