Giải Đáp Thắc Mắc Chung- Ưu Tiên Giúp Đỡ Lính Mới

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 12/2/10.

1. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

tôi thấy rolex đã nhịn nhường nhiều lắm rồi đó
    Còn thiếu cái "chém gió" là không ai bằng =))
    ''Thân phận" của ông là gì ấy nhỉ;))
    miễn bàn
    cho chúng tôi thấy khả năng của bạn đi nào:-"
    đọc xong cũng muốn trẹo chân thật=))

2. NavaRose

NavaRose Legend of Zelda

Chuyện riêng của mình và Rolex đã giải quyết xong,mong rằng đừng bạn nào xen vào mà từ đó gây nên war nữa.Chấm hết.

3. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

ý kiến chủ quan của tôi thôi, giống như ý kiến của ông bạn về rolex và về bản thân vậy thôi ;)), còn về việc gây war, chẳng phải bài của bạn là phát pháo đầu tiên hay sao;)). Xin được chấm hết.

4. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Bạn này nguy hiễm thật các cậu nhĩ :">

Chỉnh sửa cuối: 24/3/10
  5. NavaRose

NavaRose Legend of Zelda

Hay nhĩ,tớ vào kiếm bạn rolex ra mà nói chuyện giải quyết riêng chứ tớ có phát động war đâu nào ? Nói thế thì oan cho tớ quá rồi [-x

6. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Có mấy lời muốn chia sẻ:
    1. Nava ko phát động war, ng post bài trc là Rolex nhg chỉ là thắc mắc quanh vấn đề JS, IJ, chẳng may động chạm tới Nava thôi (chắc ko có ý xấu :D) dung.lonely đừng nhầm chứ!
    2. @thuylong: chả bít bạn tài giỏi cỡ nào nhg theo kinh nghiệm của mình thì chẳng có ai tài giỏi mà lại khoe nhiều như bạn cả ;))
    3. Quan trọng nhất là cả Rolex và Nava đã làm hòa rồi, mọi ng bàn ra tán vào làm j nữa :-s

7. 1-10-2009

1-10-2009 Donkey Kong

mấy anh cho em hỏi về cái vụ trả lời câu hỏi chông auto ấy: nếu em trả lời sai 3 lần sẽ vào tù vậy nếu em trả lời sai 2 lần thì sau thời gian bao nhiêu hệ thồng sẽ xóa cho em tức là em trả lời sai 2 lần tiếp mà ko phải zo tù ấy mấy anh .thank mấy anh trước

8. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Trả lời sai 1 lần là vào tù liền. Nhưng đc 1 lần sám hối tội lỗi, nếu trả lời đúng sẽ đc thả sớm.

Qua 0h sáng ngày hôm sau mới đc sám hối tiếp;))

@All: Con người ko ai là toàn mỹ cả. Có lúc cũng sai chứ (ai sai ai đúng ko bàn). Quan trọng là anh em trong forum sau những lần va chạm ko đáng có thì vui vẽ cùng nhau tiến thôi chứ đừng giữ trong lòng làm gì cho nặng bụng.

9. 1-10-2009

1-10-2009 Donkey Kong

thank anh tại em cứ tưởng 1 hay 2 tiếng gì là nó xóa ai dè 1 ngày híc.tại em thấy đi TN kiểu này cho nhanh ấy mà =))=))=))

10. richanhtuan

richanhtuan Mr & Ms Pac-Man

kỹ năng nấu rựu của cái bang có chế dược là giải chước thiêu , vậy cho hỏi cái đó có ý định gì ???

11. richanhtuan

trong kỹ năng nấu rựu của cái bang có chế 1 cái là giải chước thiêu , vậy cho hỏi cái đó giúp ít gì .

12. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Giải cạm bẫy thiêu đốt và mất máu do hỏa tác dụng . Mỗi lần bị hiệu ứng hút máu do lửa thiêu đốt bạn ăn 1 viên hoa tử sẽ lập tức ko bị mất máu nữa !

Chỉnh sửa cuối: 26/3/10
  13. richanhtuan

vậy là nó tránh tình trạng thiêu đốt của phái minh giáo đúng ko ? (đó là chiêu làm ta bốc cháy cho những kill của MG tạo nên ) .
    tiêu dao cũng hệ hỏa , vậy có tác dụng tới Tiêu dao ko ?

14. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi tí này
    mình là CB 8x, dang học chế dồ, mà sao thấy trong mấy cái đồ tường, có loại chế ra bằng vải, bằng da, bằng thép. Vậy cái nào tốt cho ngoại công dây? hay chỉ là nhiều loại khác nhau cho ae ko đụng hàng :P
    Mình dang học may mặc cấp 8, dinh chế áo, giầy,, mũ, hộ uyển, hộ thủ, hộ kiên.
    Ai giúp với, mỗi lại chế liệu (vải, da , thép) phù hợp với mỗi loại trên hay sao???

15. 1-10-2009

1-10-2009 Donkey Kong

cho em hỏi 1 câu là cái thuốc nhuộm ngoài mua shop KNB ra thì làm gì để có vậy mấy anh thank mấy anh

Chỉnh sửa cuối: 28/3/10
  16. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

@Lasagne : Đồ tường chất liệu bằng thép dành cho ngoại công ; vải và da thì dùng cho nội công ( Bạn cứ nhớ ngoại công xài đồ nặng , nội công xài đồ nhẹ là dc ) , nhưng tớ cũng ko rành là chất liệu bằng vải và da nó khác nhau chỗ nào :|.

Bạn học may mặc 8 chĩ là đễ học dc đồ tường mà thôi , muốn chế đồ bạn phãi có nguyên liệu , nguyên liệu cũa may mặc là kiếm từ trồng trọt . Nói cho ngắn gọn bạn đã 8x , muốn chế dc đồ 8x thì trồng trọt cũa bạn phãi là 9 , còn nếu đễ đỡ tốn công thì chĩ cần đã tạo đồ cần thiết + vãi bông mà thôi =))

@1-10-2009 : Nguyên liệu đễ chế áo thời trang bạn kiếm dc từ câu cá và trồng trọt ( theo cấp ) . Trồng trọt giúp bạn kiếm dc vải liệu ưu tú , còn câu cá đễ bạn kiếm dc tuyến đoàn + nhiễm tế ( việc này là khó nhất , vì 40 cái tơ tuyến mới hợp thành 1 tuyến đoàn và 20 cái nhiễm liệu mới hợp thành nhiễm tế , mà tĩ lệ câu ra tơ tuyến và nhiễm liệu hơi ít ). Còn cái phĩ thúy khoáng thạch là khoáng cấp 8 :| , bạn có thễ kiếm dc từ việc đào khoáng ( theo cấp ) , đào khoáng giúp bạn chế dc vũ khí + các món công nghệ :D

Thuốc nhuộm ngoài dc bán trong shop thì bạn có thễ kiếm dc bằng việc săn boss trên YVCM , boss môn phái ( tớ cũng chĩ nghe nói thui , chứ săn từ lúc mới chơi TLBB đến lúc nghĩ game vẫn chưa thấy ra ) :)) .

17. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

@R0lex : cảm ơn bạn nhe, đã trả lời nhanh lắm :P
    trồng trọt yên tâm, mình dang cố úp lên 9 :)) mà mình chưa bít học chế đồ bằng vải bông + dả tạo dồ ở dâu thế? SP mình di du lịch rùi, nên ko hỏi được :P
    thêm cái nữa nhe : học chế phù ở dâu thế? ở bang hội hay là ngoài thành?
    cảm ơn trước

18. 1-10-2009

1-10-2009 Donkey Kong

Cảm ơn anh R0lex nhiều nhiều

@ Lasagne : chế phù học ở đại lí chữ định vị ấy

còn chế đồ = vải bông + đả tạo đồ thì học ở tô châu ngay thằng NPC châu phong 270 150 ấy

19. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn nhe :P nhưng mà.... học chế phù j mà đến 30v lận :(( mắc thế? mà có lên cấp giống như may mặc ko? hay chỉ là toàn chế những phù cấp 1 ( toàn phù trong thành ko, chán chít)
    tinh luyện, tinh công, thì mình học rùi,
    nhưng mà mình ko bít làm sao dể chế từ vải bông + dả tao dồ 9 , ra một món.
    Vì cấp của mình, chỉ là cấp 1, mà mấy cái phối phương thì nó chỉ nằm ở trong phần may mặc và công nghệ thui :(

20. mtien

mtien Donkey Kong

chế phù cấp 1 học phí là 30v
    chế phù cấp 2 học phí 100v
    chế phù cấp 3 học phí là 300v
    chế phù cấp 4 học phí là 500v
    chua lắm đó =)) chế cấp 2 là đủ xài rồi. còn muốn xài phù cấp 4 thì nên vô shop knb mà mua có khi lại rẻ hơn nhìu đó