Giải Đáp Thắc Mắc Chung- Ưu Tiên Giúp Đỡ Lính Mới

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 12/2/10.

1. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

^^ giờ ko ai đi TL nữa đâu, đến TN còn ko thèm chạy, TL đi làm gì :), điểm tích lũy AT chỉ đổi lấy danh hiệu thôi.
    ^do skill đó, ở VD đó là skill lưu tinh cản nguyệt, ở td là lạc thần đồ, skill thức thôi mà.

2. haibanthan

haibanthan Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi làm sao để dùng được cái biểu tượng cảm xúc hình con trâu vậy ? thỉnh thoảng có mấy đứa nó dùng thấy nó ngộ ngộ :)) :)) .À mà có phải event giảm bk pet của fpt thì bk GT nó xuống còn 2k5 đúng không ? đang chuẩn bị đổi 1 con pet skill nó giống hệt pet của mình mà tc chỉ cao hơn có chút thôi hơn mỗi cái GT mà nó bắt mình bù 4k knb :| ( pet mình là hồ điệp còn của nó là tiểu hồ tiên ) . mọi người cho ý kiến xem được không :D

3. dung.lonely

giảm giá 40% nếu có even.
    biểu tượng con trâu hình như từ vipcode
    nếu bạn cho thông tin kỹ hơn về 2 con pet chắc có thể tư vấn dc, về tc, độ pt, màu... có ảnh thì càng tốt :)

4. haibanthan

1.jpg 2.jpg

con pet của nó Hỏa cương cấp 4 và TDTH cấp 2. Con hồ điệp của mình TDTH cấp 1 và hỏa cương cấp 3 :(

5. dung.lonely

đúng là phân vân cũng phải, thêm 4k cũng là đúng giá.
    có điều mình thấy ko nên đổi, câop cao giờ toàn pt train, nếu train = pet thì cũng ko cần thiết tc cao quá, cứ thế này là ok rồi. 4k bạn ảo hóa ép vài phát linh tính là trội hơn con kia nhiều rồi.

6. haibanthan

nếu mặc cả được xuống 3k5 chắc là cũng được nhỉ . Mình nghỉ game được 3 năm rùi giờ chơi lại . Bọn nó toàn hàng khủng train với nhau mình cùi sao bọn nó pt , có mỗi CXMC là train solo dc thì lúc nào cũng có người :(( :(( mấy map 10x thì cũng ít người nhưng quái lv cao quá mình ko tàng hình được nên khó train solo lắm .

7. dung.lonely

bạn lập pt 6 người lên map côn lôn phúc địa chính tâm map train, nhanh lắm, bí thì ép 5 viên nội, ngoại 3 vào cũng rát lắm, đoánh mob thoải mái rồi, đầu tư pet train ở cấp này là sai lầm đó.

8. TottiPipu

TottiPipu Mr & Ms Pac-Man

Mình thắc mắc là khi làm thần khí, thì cần phải học nghề đúc khuôn. Vậy cần học đến cấp bao nhiêu???

Giờ mình đã có đủ Tân Mãng Thần Phù rồi, còn Khuyết Thân Tiết thì làm sao có vậy :-s

Thanks V :D

Chỉnh sửa cuối: 27/10/11
  9. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

học rèn đến cấp 1 là đủ rồi, còn tàn khuyết thần tiết thì mang 1 cây vũ khí có 2 dòng toàn mỹ đến âu dã tử nhận nhiệm vụ huyết dục thần binh, bạn càn làm thần khí cấp nào thì mang vũ khí tương ứng với cấp đó để nhận nhiệm vụ, sau đó đi đánh đủ số quái nó yêu cầu thì nó cho 1 cái tnaf khuyết

10. boybmt007

boybmt007 Youtube Master Race

Thẻ tài phú của tổng đài 8300 có lại chưa nhỉ? Lần trước hết mất chưa có TTP :(

11. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Các bác cho mình hỏi 1 điểm cộng vào cường lực thiếu lâm đc bao nhiêu điểm ngoại công ?

12. jxcongthanh

jxcongthanh Youtube Master Race

100 ngoại công !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

13. jxcongthanh

jxcongthanh Youtube Master Race

erthế giết người có sát khí thì mình có nổi con dao nào ko nhỉ

14. Kentsfield

1. ko biết đừng có phán bừa, MG là phái có điểm ngoại công từ cường lực cao nhất, 1 điểm cường lực cũng chỉ dc 8.5 hay 8.6 ngoại công thôi.
    2. mừng ra đảo vì tội mass spam :-bd

15. haibanthan

Mình nghe nói có cách ép 3 viên ngọc cùng cấp thành 1 viên cấp cao hơn (tỉ lệ 50%) . Ai có kinh nghiệm trong việc này không chỉ bảo với :D:D:D .

ps : hôm qua mình ép thử 3 viên hc 3 thành 1 viên huyền công 4 thành công rùi vui quá :)) :))

16. Kentsfield

ép ngọc 1-4 thì chỉ cần 3 viên với thêm cái phù, 75% thành công là lên rồi, ko như bọn VNG đến 96% còn xịt đâu :))
    ngọc 5, 6 thfi chưa dám liều vì mình cũng chỉ mới lên đến 5, chắc nhờ dark đại gia vào chia sẻ [..]

17. notfile

notfile Mr & Ms Pac-Man

5 ,6 thì cũng như trên nhưng tăng phù lên là được 50 %

18. Kentsfield

tăng phù gì :-?
    có biết đang nói gì ko mà nhảy vào phán 1 câu tăng phù lên 50% :-?

19. Jay775

Jay775 Gáy Lên Em Eiii Lão Làng GVN

Ai bảo 75% thì ko xịt. Tốt nhất là cứ chơi 5 viên cho nó an toàn. Chơi 3 viên may mắn thì lãi đc 2 viên, còn xịt thì mất 3 viên.

20. haibanthan

Tại thấy 1 anh trong bang khoe vừa ép thành công mấy viên 5 và 1 viên 6 theo cách trên nên mới hỏi cách ép . Ổng bảo canh kênh hệ thống rồi nhấp thui ( tất nhiên là vẫn có yếu tố hên xui @@) và sau đó làm thử thì thành công :D . hiện giờ thì hết ngọc để ép rùi và nhà nghèo cũng không có điều kiện thử nhiều :-<

Chỉnh sửa cuối: 2/11/11