Giải Đáp Thắc Mắc Chung- Ưu Tiên Giúp Đỡ Lính Mới

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 12/2/10.

1. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

3 viên độc công :)

2. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

ngọc giảm kháng thấy tốt nhất là vào trong cửu châu mà mua của mấy tên ăn event rẻ hơn là đi dung luyện
    đập cục giảm kháng 3 vào cái quạt sáng đẹp lung linh :">

3. dung.lonely

nó di st rơi đầy mà, rẻ rề luôn, cứ mua 5v gk 3 up lên, 1 viên chắc chỉ tầm 200k chứ mấy :)

4. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Dạo này mới chơi lại TLBB nên mình muốn hỏi mọi người về Võ hồn.Mình thấy Võ hồn có thể hợp thành max lên cấp 7 , vậy mình muốn hỏi khi ep lên các cấp như vậy ép lên thế nào cho mạnh, mình là phái ngoại thì cư lấy VH ngoại ép với nhau hay là nội ngoại chung nhau ép lên cũng đc, và mình thấy VH có các dòng kháng, tăng thuộc tính thì nên chọn VH cùng loại như thế hay là lấy các VH có các dòng khác nhau ép cũng đc ? Mình mong mọi người giải thích giúp ?

5. dung.lonely

ép hợp thành võ hồn là để mở rộng lỗ thôi chứ ngoài ra ko có tác dụng gì cả.
    Khi các lỗ được mở rộng, bạn có thể dùng lân mộc tiễn, phá thiên tiễn để đục lỗ, sau đó ép thuộc tính vô, thuộc tính này càng được đẩy cao thì càng thêm nhiều điểm
    Võ hồn khi hợp thành 5, hay lv 75 hay sao đó, sẽ mở rộng được 3 lỗ skill, dùng hồn băng châu up vào thì sẽ gia tăng được các điểm skill ấy lên nhiều, đặc biệt là skill 1 và skill 3
    Khi hợp thành võ hồn thì đặt vh chính vào ô "chủ" , vh phụ vào ô "phụ", nội ngoại công đều ép được, ko ảnh hưởng gì cả.
    Ép thuộc tính cho võ hồn ưu tiên nhất nên chú trọng cho thuộ tính của mình, ví dụ bạn chơi MG, thì sẽ ép 3 loại chính bắt buộc phải có : hỏa công, giảm kháng đến âm, loại bỏ kháng hỏa, còn các slot sau tự chọn, nhưng nên ép thuộc tính kháng thôi.
    Cuối cùng là bạn có nhiều tiền thì hãy chơi võ hồn, vì tiền đầu tư vào nó rất nhiều mà điểm lên ko được bao nhiêu, tiền bạn up lên hợp thành 7, thuộc tính 5, skill 5 cũng đủ bạn set vài chục viên 4 đấy.

6. Kentsfield

chăm chăm đi PHCT thì chả mấy chốc mà lên HT7, trước chơi có mấy bữa cũng lên dc 6 rồi :>

7. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi cái luyện hồn TK ý. khi luyện lên 96 thì ngọc mình đã khảm trước ở TK 92 có bị mất ko, có cần bỏ ra ko

---------- Post added at 20:00 ---------- Previous post was at 18:37 ----------

à cho mình hỏi nữa là YQ 45 80 quyển 7 các phái boss những con nào rơi nhỉ với cả quyển 8 mỗi phái là gì có thể liệt kê ra dc ko hôm nọ đi AB nhặt dc quyển thứ 8 của NM học luôn :))

8. dung.lonely

ko mất.
    YQ45 NM TD boss TS, TL cóc, MG TS Thảo nguyên,... chẳng nhớ rõ, bạn ấn vào sổ sách boss có hết mà,
    YQ 80 thì đi ác tăng có ra, à, ác tăng còn ra cả YQ 45 65 đó.
    BT thì chỉ rơi trong AB.

9. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Các bác cho mình hỏi cái lĩnh tiền lương ở đại lý nếu làm đủ trong 1 tuần thì đc bao nhiêu KNB vậy ?

10. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

hôm qua vừa mua được BT quyển 8 của TT hết có 40v và nhặt dc luôn 2 cái YQ của quyển đấy vào học luôn nhưng có vẻ quyển 8 skill để đi PK nhỉ thấy ko có tác dụng lắm vào quái

11. Kentsfield

200 knb cố định, đỡ tiền mua diên thọ đan võ hồn :>

12. Anh Đài

Anh Đài Youtube Master Race

cho em hỏi cái ngọc nhỉ đóa là mão 90 kiếm ở đâu ra thế , mong mấy anh chỉ giúp. Em mới chơi được 4 hôm nên còn gà :(

13. Kentsfield

làm nhiệm vụ a châu ở kính hồ, tùy theo cấp độ mà nhận dc mũ tương ứng

14. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Mình có cái này ko hiểu mong mọi người giải thích giúp : Mình thấy có ngọc mới là ngọc giảm kháng nhưng ko hiểu sao mọi người ở trên sv mình đều muốn mua ngọc giảm kháng hơn ngọc tăng thuộc tính ? trong khi ngọc GK C5 giảm 50 điểm kháng thì ngọc đã điêu trấc C5 lại tăng thuộc tính tấn công kháng đến 120 , rõ ràng ngọc công thuộc tính cao hơn hẳn , hơn nữa phải 3 viên điêu trác cùng thuộc tính mới đc 1 vien GK mong mọi người giải thích giúp.

15. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Giãm kháng là bỏ qua kháng của đối phương. Nêu đối phương kháng đủ 100 thì bạn cho dù có thuộc là bao nhiêu đi nữa thì vào dame đối phương cũng bằng dame nội/ngoại công hiện có.

Nói trắng ra là hiện giờ nhà nhà ai cũng kháng khủng thì bạn đi sau thời đại ko mua giãm kháng thì ko thể nào xuyên giáp được người ta.

Cuộc đua hiện giờ là cuộc đua của ngọc kháng và giảm kháng, ai cao hơn người đó thắng.

16. Kentsfield

ngọc giảm kháng thuộc loại ngọc công như ngọc tăng thuộc tính.
    nếu mức giảm kháng của bạn lớn hơn mức kháng của đối phương 100 điểm thì dam thuộc tính của bạn = 0

17. TottiPipu

TottiPipu Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cách mở 3 acc cùng 1 lúc. Ko biết sao máy mình, khi mở acc thứ 3, bấm vào nút Bắt Đầu thì nó báo lỗi, hiện ra 1 cái bảng chữ Hoa (mình đoán thế vì máy mình bị lỗi font, hiện ra toàn 5 []) ... :-s

Cấu hình máy : Core 2 Dou E4500, Ram 3Gb, GeForce 9400 GT

18. Kentsfield

dùng sand boxie có thể chạy cùng lúc nhiều acc

19. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

bạn có thể nói rõ hơn cách vào nhiều hơn 2 acc dc ko và max là dc bao nhiêu acc vậy

20. Kentsfield