Giải Đáp Thắc Mắc Chung - Ưu Tiêp Giúp Đỡ Lính Mới!

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mr.gh0st

Mr.gh0st Mr & Ms Pac-Man

up ở các NPC nhiệm vụ tuần hoàn như Mộc Uyển Thanh, Đoàn Diên Khánh, Đoàn Chính Thuần (Đại Lý), Chung Linh (Vô Lượng Sơn), Nguyễn Tinh Trúc (Kính Hồ),v.v... cái này ko tốn CH nhưng tốn v hơi nhiều:|

2. AntiVinaGame

AntiVinaGame Youtube Master Race

Còn đồ tường 6 7 8 9 10 bắt buộc phải mua trong bang hả bạn ? Có chổ nào khác không, bang mình cùi quá không ai làm Q xây thành cấp 3 chưa xong không biết bao giờ mới có nghiên cứu.

3. rakkerus

rakkerus Mr & Ms Pac-Man

Đồ tường giờ có bán ở môn phái, về phái gặp chưởng môn mà mua, nó bán = CH môn phái đó :D

4. blackcat_1

blackcat_1 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi đồ thời trang môn phái lam sao mua được vậy

5. richanhtuan

richanhtuan Mr & Ms Pac-Man

lâu ngày không hỏi vì mắc vài việc tron game h cho mình xin hỏi mấy câu nhoa .

1) có ai chắc chán dùm mình 1 cái là 2 kill khác chuẩn thì nó không đè nhau hay không , có chắc chán không ?
    2) những kill mắc tiền như liệt hỏa liệt nguyên , cao tá lực thì thì không bao h bị 1 chuẩn khác loại đè đúng không ??
    3) op ngọc vào đồ , thì vũ khí op được ngọc gì , đồ op được gì , mong các bạn nói cho mình biết hết tất cả những món đó ọp được gì nha .
    4) có mấy loại trá đồ , mình biềt hình như có 2 loại 1 là trác vào đồ tăng thêm 10% và khi bị giết xẽ không bị rớt , 2 là trát đồ vào ngọc ngọc , tăng thuột tính cho ngọc, vậy tăng thuột tính cho ngọc nào mong các bạn nói nha ,
    5) khi lập nick thì mình đăng ký nhanh , rồi lập nick , như vậy sau này có biến cố gì không ? . mật khẩu cấp 2 là gì , kiếm đâu ra .
    6) có ai đã từng đổi câu hỏi bí mật chưa , chỉ mình với , phải làm như thề nào ???
    7) trác vào đồ thì được 10% , vậy khi cừng hóa thì như thế nào đây ???

6. blackcat_1

cho hỏi luôn là yến huyền ngọc dùng để làm gì vậy

7. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

@pedzuidze: thanx bạn đã giúp đỡ, có khi mình làm theo cách bạn chỉ vậy :D

@blackcat: TT môn phái c1 thì có thể nhận free ở trưởng môn, c2 thì có thể đổi=20 cái Nhật Ký Quái Vật (đánh quái ở NNTN rớt ra) hoặc mua lại của ng khác. Nếu bạn ngại train ở NNTN thì tốt nhất nên mua luôn bộ đồ ngta đã đổi, ko nên mua NKQV lẻ làm j vì mua NKQV sẽ đắt hơn!
    YHN để đổi đồ Yến Hầu 5x, Hạo Linh 6x, Xích Liên 7x, gồm hạng liên, mũ, giới chỉ, hộ phù, riêng vũ khí thì đánh quái mới nhặt đc, ko đổi đc = YHN

@richanhtuan:
    1. Mình chưa thực sự hiểu từ "chuẩn" của skill pet mà bạn dùng là j, nhg ko phải các loại skill pet khác nhau sẽ ko đè nhau!
    2. LHLN có thể bị đè = skill active khác như Cao Huyết Bão, Băng Thiên Tuyết Địa, Cao Nhục Tường,... rất rất nhìu, cứ là skill active chắc chắn đè LHLN
    3. Đồ thủ gồm 6 món: áo, mũ, hộ kiên, hộ thủ, yêu đái, giày; có thể ép ngọc thể-trí-cường-nội lực, thân pháp, nội-ngoại thủ, né tránh, kháng
    Đồ công gồm 6 món: vũ khí, hộ uyển, 2 giới chỉ, 2 hộ phù; có thể ép ngọc thuộc tính, hội công, nội-ngoại công, chính xác
    Riêng hạng liên có thể ép cả ngọc công và thủ
    4&7. Với ngọc thì có điêu trác ngọc thuộc tính và kháng để tăng hiệu quả.
    Với đồ thì có khắc danh phù, vừa tăng 10% khả năng vừa cố định, bị đao đánh chết cũng ko rơi đồ (sơ cấp khắc danh phù rẻ như rác, cao cấp thì chỉ đại gia mới dùng vì nó giá 3k knb :|)
    Bạn cũng có thể cường hóa đồ với địa sát cường hóa tinh hoa và thiên cang cường hóa tinh hoa.
    5. Theo mình nhớ thì pass c2 là pass hòm đồ khi bạn chơi bạn thiết lập chứ ko liên quan đến lúc lập acc :-?
    Mình cũng ko biết về cách đăng ký nhanh, nhg theo mình đoán thì lập acc nhah chỉ là bỏ qua 1 số thông tin cá nhân ko cần thiết, cái nào cần thiết chắc chắn ko thể bó qua đc. Sau này bạn vào psp.gate.vn sửa lại thông tin cá nhân là ok mà!
    6. Câu này thực sự mình ko biết :p

8. hoa1213

hoa1213 Mario & Luigi

có bạn nào biết cách ép skill cho trân thú ko mình ép mà toàn bị đè skill hoài ....

9. hoa1213

hoa1213 Mario & Luigi

mình mới chơi bạn nào có thể cho mình biết thời gian diễn ra các event trong ngày đc ko.
    Mình bây h mới biết túc cầu và đánh cờ.
    còn mấy cái tào vận hay thi cử mình chịu.
    ai giúp mình nhá :|

10. brightking

brightking Mr & Ms Pac-Man

thi cử mình ko rõ nhưng tào vận thì lúc nào cũng đc mà ???:-o

11. Lão Hoàng

Lão Hoàng C O N T R A

Thi cử lúc 17h30 đến 20h30 sau khi đã chọn ra 10 người đầu tiên trả lời đc 20 khảo quan sẽ phát thông đợi đến 21h để thi tiếp vòng 2 chọn ra Trạng Nguyên \m/

Còn tào vận thì đi lúc nào cũng được, còn muốn có thêm lợi nhuận thì nên sử dụng Tào Vận Lộ Dẫn trong khi đi Thủy Lao hoặc đi tào vận vào ngày chủ nhật ...

12. hoa1213

hoa1213 Mario & Luigi

npc để thi cử là ai vậy bạn .
    Cái điểm thiện ác kiếm kiểu gì vậy bạn có thể giúp mình đc ko .

13. Mr.gh0st

Mr.gh0st Mr & Ms Pac-Man

-Kéo lv nhỏ, oánh quái trên lv 10 sẽ có điểm thiện ác (lưu ý ko kéo 2 acc, 1 acc lớn và 1 acc nhỏ để lấy TA vì nó sẽ ko cho)
    -NPC thi khoa cứ là các giám quan, bạn bắt đầu tư giám quan số 1->20.
    @richanhtuan:
    3. Bổ sung thêm: Trên cùng 1 món đồ thì: ngọc nội công ko đc F chung vs ngoại công, các loại ngọc thuộc tính và kháng ko đc F chung, ngọc thể lực-trí lực-thân pháp- cường lực-nội lực ko đc F chung.
    4. CH tăng dòng ngoại nội công (thủ) căn bản trên món đồ, còn khắc danh thì tăng 10%, hình như cho dòng nội ngoại đó luôn (tại thấy nó + ở đó). Địa sát cường hóa cường hóa vật phẩm dưới lv 40, thiên cang cường hóa và thiên cang cường hóa lộ cường hóa vật phẩm trên lv 40, sơ cấp khắc danh phù khắc danh vật phẩm dưới 50, cao cấp thì trên lv 50. SC khá rẻ nhưng cao cấp tới 2k kim:|. Về điêu trác ngọc, thì khi điêu trác, điểm cộng sẽ nhiều hơn. Chỉ điêu trác ngọc thuộc tính( băng, hỏa, huyền, độc) và ngọc kháng.

14. hoa1213

hoa1213 Mario & Luigi

giám quan ở tô châu à bạn .

15. Kates

Kates C O N T R A

Lâu rùi chơi game lại chẳng nhớ mô tư gì ráo :(:(

Hôm nay đi Hoa Sơn Luận Kiếm được hạng Nhì :D Nhưng ra rùi chẳng biết nhận thưởng ở đâu cả ai giúp với :((

16. Lão Hoàng

Lão Hoàng C O N T R A

Giám quan ở Đại Lý cửa ra Kiếm Các :D Bắt đầu từ đó đi quanh quanh Đại Lý cho đến Khảo quan 20 :D

Hoa Sơn Luận Kiếm không có giải thưởng, chỉ có điểm cống hiến sư môn có được sau khi đánh chết 1 người chơi ở các môn phái khác thui \:D/ Lần trước tui cũng hạng Nhì nhưng không chụp được hình, tức chết :((

17. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

HSLK nhận thưởng ở chỗ NPC dẫn vào HSLK ở TC mà :|

18. blackcat_1

cái niên thú toái phiến dùng để làm gì vậy các bạn

19. vipvipvip_2000

vipvipvip_2000 Donkey Kong

để đổi thú cưỡi niên thú mà cần nhìu miếng lắm , nếu như có ít thì nên bán cho ng` #

20. Lão Hoàng

Lão Hoàng C O N T R A

Niên thú toái phiến để đổi thú cưỡi Niên Thú ( Gồm các loại 7 ngày, 30 ngày, vĩnh viễn ) ;;) Hiện nay theo Hoàng biết chỉ có 1 người được con vĩnh viễn =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.