Giải Đáp Thắc Mắc Chung - Ưu Tiêp Giúp Đỡ Lính Mới!

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Narey

Narey Donkey Kong

gấu mèo phải con hùng miêu ko ? nếu là pet TT ép CNL cũng đc mà #18

2. Gust

Gust Donkey Kong

Cho hỏi lên lv 90 có bắt buộc TP BT lên 80 hay không, hay chỉ là TP 6 Q 80 là đủ ko cần BT:(

3. Haltic

Haltic Youtube Master Race

các bác cho mình hỏi trong tlbb thì coi thứ hạng của các cao thủ ở đâu vậy?bạn em chơi thiên sơn, nó rất thích báo(pet), con này có gì lợi hại ko mà sao ít thấy ai xài, pet nội thì có con nào lv trên băng tằm ko?

4. vipvipvip_2000

vipvipvip_2000 Donkey Kong

khỏi cần BT , 6 cuốn đầu 80 là đủ , BT ko bắt buộc
    xem tại => http://tl.gate.vn/Top/Hero/ <= nhớ chọn sv trước khj xem
    lên 65 có con công với mèo 65 ngoài ra còn có thánh xí nga (65) , thần xí nga, và hồ điệp ( mọi lv) và có cả huyền dực 65 , rồng , lên 75 thì củng có mèo 75 lun , hồ điệp củng dc , huyền dực 75 nữa , 85 hình như chỉ có hồ điệp , 95 PB hiện chưa có nhưng pb sau chắc sẻ có :D:D:D

5. richanhtuan

richanhtuan Mr & Ms Pac-Man

mình mua 2 món đồ chế mang vào thì nó cộng đầy đủ đúng và riêng đúng không ???
    vì minh nghe nói 2 món ngự tứ + vào thì chỉ là ảo thôi , nên mình sợ, vú dụ mình mua 2 món cửa liên đồ chế thì + đầy đủ đúng không ?

6. Haltic

cho mình hỏi nhân vật làm thế nào mà tỏa vòng hào quang trên đầu dc vậy? có phải do đeo đồ full? còn cái phù để gắn ngọc vào trang bị làm thế nào có dc, mình đục lỗ rồi mà thiếu phù ép đồ vào trang bị, thank mấy bác trước giờ nhiệt tình hướng dẫn

7. richanhtuan

richanhtuan Mr & Ms Pac-Man

có con gấu panda , h xẽ ọp cao cộng sinh , h mình muốn ọp cho nó thêm cái gì đây , mình là minh giáo ????? :(:(

8. mtxinhkute

mtxinhkute Youtube Master Race

Mấy hum trước mình có mang máy ra ngoài hàng ghost lại, xong rùi đem về cài tlbb thì phát hiện ra tất cả các game đều bị tình trạng chung là không kết nối được máy chủ :-w:-w:-w
    Vậy có bro nào biết các nguyên nhân có thể xảy ra và cách giải quyết thì giúp mình 1 tý nhé ;)

9. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

tỏa vòng hào quang trên người là do buf năm mới , trên cấp 3o nhé, nhận ở đại lý

săn boss có được, hoặc mua ở shop knb , khuyến cáo nên mua cái cao cấp , ko mua loại sơ cấp vì khi ép rất dễ miss, miss là bị trừ cấp ngọc ví dụ 3 về 2b-)b-)b-)

10. kophaithienthan

ép skill pet tùy thuộc vào tính cách pet , sau đó mới là người sử dụng thuộc môn phái nào . vì đơn giản 1 điều ép skill khác tính cách , skill ra chậm hơn nhưng ko vì thế ta ko được ép skill tráii thuộc t ính . skill trái thuộ c tính nhưng phù hợp với char vẫn được dùng nhưng dùng như thế nào ?????

để có 1 cái nhìn nhất định về pet, bạn chịu khó đọc các bài viết của thanh quỳnh , quan quan chi mo . ...... đơn cử là topic này
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=426319
    sau đó bạn post hình pé pet , hoặc miêu tả rõ ràng , rùi nói lên ý muốn sử dụng skill nào?? mọi người sẽ tư vân típ\:D/\:D/

còn về quần áo , nhẫn hạng liên ...... thì thế này
    chúng được chia làm 2 loại :
    1 loại là đồ giám định , đồ chế : những cái này chúng độc lập với nhau . 10 năm quay lại vẫn thế, ko có gì thay đổi, có 6 dòng chỉ số thì mặc vào được cộng 6 dòng chỉ số đó

loại thứ 2 là full, ngự tứ, yhn ...... những cái này ngoài chỉ số đơợc ghi , cứ mặc thêm 1 món là được khuyến mãi thêm 1 dòng off ân , nó sẽ thực sự mạnh nếu được khích hoạt dòng ần

11. Haltic

ko phải bác ơi, em nói cái vòng trên đầu ý, còn buf năm mới em biết, cái vòng hào quang trên đầu nhìn giống như phật vậy đó.

12. kophaithienthan

nghe bạn nói xong , tớ cũng chưa rõ đó là gì ??? chạy lẹ vào game chụp tấm hình , post cho tớ xem , ;));));))

13. Lão Hoàng

Lão Hoàng C O N T R A

Hình như là cái vòng giống như vòng màu hồng của NM khi buff Diên Niên Ích Thọ hoặc vòng màu xanh của VĐ khi buff Lưu Tinh Cản Nguyệt :|

14. huyhsm

huyhsm Mr & Ms Pac-Man

có bác nào pro chỉ dáo em cach ep pét lên ngộ tính 10:( 8 hoac 9 cũng dc):))
    Mong các bác bảo cho :-w

15. Narey

Narey Donkey Kong

Người ta nói là vòng hào wang trên đầu mà, đâu phải tỏa quanh người đâu, giống Phật thì lạ nhỉ :-s

Hay là cái buff thi khoa cử ? cái đó cũng vòng quanh người nhưng màu vàng cam rực sáng như màu hào quang của Phật ý

Cái này thì đầu tiên là hên xui rùi, thứ 2 là chọn h` đêm khuya hay sáng sớm là ngon nhất, thứ 3 là ép cùng lúc nhiều con, hên xui sẽ có 1 hoặc vài con lên, mình có 2 con NT9 ép theo cách này, 10 thì phải có thủ thuật rắc rối, mà người ta biết ko chỉ đâu, tất nhiên vẫn có người lên 10 theo hình thức hên xui

16. Kates

Kates C O N T R A

Lâu rùi chơi lại TLBB phiên bàn mới này cuộc sống quá khó khăn =)) Cái gì cũng vàng và KNB :)) Nhưng đó không phải là vấn đề chính đối với mình mà là vấn đề không có chỗ train LV :D

Mình TD 90 bên TDMP Sáng thức sớm (6h) Mong tìm được chỗ train =((

Vào HDS thì lúc nào cũng có 2 pt ks dũ đội và chẳng pt nào còn sot bên CX cũng thế chẳng khá hơn gì =((

Định train Solo nhưng chẳng biết train ở đâu mau lên 92 nhỉ mọi người chỉ dùm :(( Lân quẩn trong game 2 tuần rùi chưa lên được 1 LV ức quá :((:((:((

không lẽ đợi FPT up phiên bản mới có các địa danh mới lúc đó tụi kia đi hết rùi mình quay lại bắt đầu train à :x

17. Narey

Narey Donkey Kong

Bạn nên biết trước khi ra 2 map CX và HDS đã có rất nhiều người lv 99

Vậy h` bạn học mấy người đó đi, tuy chậm nhưng ko đến mức 2 tuần chưa up từ 90 lên 91 nỗi đâu :P

Mới 90 thì nên siêng đi cờ + ác tặc + ác bá, phải canh giờ giấc nhưng vừa đỡ chán, exp lại khá nhiều (tất nhiên ko thể so sánh với train bãi liên tục)

Còn ko bạn kiếm pt lên tầng 9 YVCM train cũng đc, lên 10x = cách này thì khó nhưng 92 thì vô tư ;)

18. Kates

Kates C O N T R A

Ác tạc hình như 9x sever mình chẳng ai đi nữa vì Sever khá cũ rùi 10x cũng rất nhiều còn tụi 9x ko biết trốn đâu nữa =((

Còn train t9 thì mình sẽ có gắng như trên đó cũng 8x9x train quá trời lâu lâu mới có sot >>>>nãn :((

19. Narey

Narey Donkey Kong

Vậy còn 1 cách là sắm pet ra bãi ngoài CX solo, ăn x2 thì ~7k exp/quái
    TLH đc nhìu đục lỗ nhg cần exp thì lên đó mất time nhìu mà exp ko bnhiu

20. Kates

Kates C O N T R A

Pet Solo à mình có :D Nhưng train ở đâu mấy bác nhỉ ;)) Solo đi tí là mất bãi :| Còn ks thì tụi nó kéo cả gia đình lên đánh :D hết train :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.