Giải Đáp Thắc Mắc Chung - Ưu Tiêp Giúp Đỡ Lính Mới!

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. richanhtuan

richanhtuan Mr & Ms Pac-Man

dạo này đang kiếm nguyen liệu chế thương , nhưng tìmnguyên liệu thứ 2 của mỏ chắc chết quá , không biết các bạn có biết chổ nào bán những cái đó không , đó là nguyên liệu dùng để đúc đó

2. rakkerus

rakkerus Mr & Ms Pac-Man

Cái NL thứ 2 mà bạn nói có phải là bạn sinh khoáng ko >.< thế thi` chỉ có đi mua của ng` chơi khác chứ shop ko có =.=

3. richanhtuan

vũ khí xắp hư rồi , chỉ sửa được 3 lần , vậy mình phải mua cái gì đả tăng hoàn lại cái 3 lần đó , và trong shop có không ?

4. Narey

Narey Donkey Kong

Sửa đc 3 lần nhưng nếu thành công thì mấy chục lần cũng đc, nếu thất bại nó sẽ trừ đi 1 là còn 2/3 thất bại tiếp thì 1/3.
    Khi còn 0/3 thì ko sữa đc nữa, lúc đó mua vật phẩm tăng số lẫn sửa chữa lên 1 lần (có bán trong shop knb)
    Nói chung ít khi mà miss 3 lần lắm, nên cứ yên tâm mà xài đi, khi nào 1/3 rồi mới tính :)

5. squall2710

squall2710 Donkey Kong

ai chỉ tớ q40 THT với, dắt Tieu Phong + A Chau vào THT rồi chả biết làm gì nữa cả, tớ vào THT quẹo trái gặp Tieu Phong nhưng nó chả cho quest nào

6. Mr.gh0st

Mr.gh0st Mr & Ms Pac-Man

-bảo vệ linh thú thì gh0st nhớ ko nhầm là lv trên 40, time thì ko nhớ, nhặt đc bk thú vs tung tích dã trư vương, gít dã trư vương nhặt đc HTP, hoàn đồng thiên thư vs có xác suất xuất hiện bá vương long, gít bá vương long đc con bá vương long bảo bảo:)
    -ác bá thì trên 20, ác bá diễn ra vào tg là 10h-12h-16h-20h-22h-24h, nhặt đc ngọc cấp 1, BT và YQ của cửu đại môn phái
    -Ác tặc cũng trên 20, nhặt ngọc vs HTP, time vào lúc 13h-17h-19h-21h, tại các địa điểm Kiếm Các-Đôn Hoàng-Tung Sơn-Vô Lượng Sơn-Kính Hồ-Thái Hồ
    -túc cầu ko chắc, nhưng gh0st nghĩ chắc cũng trên 20 (ko onl đc buổi tối toàn để sp đi TC dùm ko àh:) ), nhặt đc TMTP
    -Q123 thì yêu cầu bạn trên lv 30 vào bất cứ time nào cũng đc nhưng 1 ngày bạn chỉ đi đc 5 lượt (1 lần Q1-Q2-Q3 là 1 lượt), cả 3 Q đều có xác suất nhặt full môn phái, tùy lv of boss mà full dao động từ 3x-9x, đặc biệt Q3 khi gít Cát Vinh còn có xác suất nhặt TMTP
    -Thủy lao vào bất cứ time nào, 1 ngày đi đc 30 lần
    -Đánh cờ vào 2 lần trong ngày nhưng bạn chỉ đi đc 1 lần, lần 1 là từ 11h30-2h, lần 2 từ 20h30-22h, nhặt ngọc cấp 1
    link giúp bạn hiểu rõ hơn:)
    http://tl.gate.vn/Thong-tin/Nhiem-vu/Nhiem-vu-su-kien/Tran-long-ki-cuc/
    link hỗ trợ việc ác tặc:http://tl.gate.vn/KinhNghiem/2008/12/635CC80A/http://tl.gate.vn/KinhNghiem/2008/11/49632612/
    vị trí xuất hiện ác tặchttp://tl.gate.vn/Kinh-Nghiem/2008/06/11813D420/
    nguồn: tl.gate.vn

7. xXxMeijixXx

xXxMeijixXx Youtube Master Race

Sao hôm nay nhận điểm kinh nghiệm lưu trữ sau khi chơi qa 3h chơi ở Lý Công Bộ mỗi lần chỉ nhận đc có 2k 3k exp mà chỉ đc nhận 3 lần là ko cho nhận nữa . Công cày 2 tiếng x2 h` làm sao lấy đây :((~

8. Mrlon3ly

Mrlon3ly Mr & Ms Pac-Man

@ zMeiJi: Hôm sau bạn lên online 1h liên tục rồi vào nhận lại ở Lý công bộ là dc mà, ko mất đi dâu mà lo.

@ squall : bạn trả Q Tiêu phong dẫn A châu về trả cho ông già ở Lạc dương,khi vào trong gặp TP dể nhận Q tiếp thì ko dc Q nữa phải ko? Có nhiều bạn cũng gặp trường hợp này, có thể là do lag nên thế. Ko biết cách khắc phục thế nào, bạn cứ train như thường, khi nào rảnh vào gặp nó coi có nv nữa ko? Bât sang Q chưa nhận xem có ghi là còn nv dó ko nữa.
    Thân!

9. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Kinh nghiệm của mình là nếu train khi đã mệt mỏi thì trc khi rs or sang ngày mới bạn nên về nhân exp luôn, vì như thế có thể nhận toàn bộ số exp bị chia 2, nếu rs xong or sang ngày mới, chơi thêm 1h mới nhận thì ko thể nhận toàn bộ số exp bị chia trong 1 lần đc, thậm chí 3 lần cũng chưa chắc đã đc hết => lại chờ hôm sau mới nhận đc tiếp :-s
    @mrlonely: bác kiếm ở đâu cái sign nhìn dã man thế :|

10. ngudan

ngudan Youtube Master Race

Có ai chỉ dùm mã tặc thường xuat hiện vào mấy giờ ko?

11. AntiVinaGame

AntiVinaGame Youtube Master Race

Cho mình hỏi vài câu, ai biết trả lời giúp cám ơn nhiều, mình tốn hơn 1 tiếng tìm mà không ra.
    1. Lúc 2x mình có sư phụ và đệ tử, đánh quái được thêm 15% exp, khi lên 40 hay 41 không nhớ rõ thì còn có 5% (không thay đổi gì về sư phụ hay đệ tử, không bao giờ train cùng sp hay dt luôn). Bây giờ lên 54, train thì lại thấy được thêm 10% exp (cũng không thay đổi gì sp dt). Tại sao lúc thì 15 lúc 10 lúc 5, mình quan tâm cái này vì muốn biết sau này lên 8x 9x thì được tối đa là bao nhiêu %, level cao khó lên lv nên được thêm miếng nào hay miếng ấy.
    2. Pet nhanh nhẹn ép CPK, pet nội train thì damage lên quái cao hơn pet ngoại cùng chỉ số, mình muốn hỏi là cao hơn bao nhiêu để lựa chọn pet train. Cụ thể thì nếu mua 1 con pet NN cùng độ tăng trưởng, cùng vân vân... khác nhau tư chất thì bao nhiêu điểm tư chất pet này = bao nhiêu điểm tư chất pet kia ? Vì mình đi học ít có thời gian train nên muốn mua pet max damage lên quái để hưởng nhiều exp nhất.
    3. Ép ngộ tính khi xịt thì như thế nào, có mốc xịt không hay xịt 1 phát từ 7,8 về luôn 1,2 ?
    4. Có những con pet NN của đại gia 5 skill cao cấp chuẩn, skill chủ động không tính, còn 4 skill còn lại là CLD CPK CPC pháp hồn hoặc man lực, theo tui biết thì cả 4 skill đó là buff pet trong khi pet thì phải có skill buff chủ chứ ? Ở đây có ai VIP từng ép những con như vậy không, xin chỉ tui ép 1 con, tốn khoảng bao nhiêu, xịt khoảng mấy skill cao cấp ? xin hướng dẫn cụ thể giúp

12. squall2710

squall2710 Donkey Kong

cùng lúc với ác bá thì phải, mới chơi nên hem bik nhièu :>

13. squall2710

squall2710 Donkey Kong

uh cho tớ hỏi luôn là 10% exp là sư phụ nhận đc hay đệ tử nhận dc vay, train riêng ko pt thì có đc 10% đó ko

14. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

đoạt bảo mã tặc à
    do có người làm nv trừng ác rớt ra bản đồ tới đó đào sẽ có cơ hội ra mã tặc ngay trong map đó và lv của mã tặc cũng phù hợp với map đó
    đồ rớt ra có thể là bí kíp pet hoặc 3 đồ cùi
    ma sao lại lập topic mới có cái topic to tướng trên chú ý kìa

15. Kates

Kates C O N T R A

10% đó là Sư phụ nhân được kể cả khi người sư phụ đó out ;)) khi online sẽ có thông báo đệ tử đã công hiến bao nhiêu kinh nghiệm :>

16. richanhtuan

gởi bài bên phần trân thú mà chẳng thấy ai trả lời , thấy mấy huynh đệ bên này nhiệt tình và tỉnh cảm chỉ dẫn quá cho mình mạo mụi hởi 1 vài câu về pet bên topic này nha .

mình đã lên nhìu Web và thấy cò nhìu cách ép thú lên 5kill ,nhưng tìm hiểu và loại bỏ mãi nên mình có được 1 kết luận , ép kill 1->4 thì khi ép kill 2 mà đè kill 1 thì típ tục mua kill 1 ép típ , cứ thế rớt kill nào thì mua kill đó ép típ . được 4 kill nhưng 4 kill ấy phải nằm trong 4 lĩnh vực buf chủ nhân , buf trân thú , tấn công và hổ trợ tấn công thì khi ọp kill thứ 5 thì tỉ lệ thành công là 90% . đó là mình đúc kết như vậy nhưng nói chung vừa đúc kết thôi chứ chưa thực hành , vì sáng thứ 2 mà , bảo trì sever rồi . ;;);;);;)

Nhân đây , mình muốn bàn luận về chuyện này 1 tí xíu , mình có 1 nick 30 muốn kiếm 1 con pét ép cho vui thì để đi kiếm bảo tàn đồ bán lấy tiền thôi chứ chẳng làm gì ??? mình muốn ép kill theo quy trình Man lực – thuấn ảnh or tá lực – mãnh kích – tá lực - gầm thét (đánh 20 mục tiêu) thì các bạn thấy sao , cho vui thôi .mà lại rẽ tiền nhân tiện mình thử cái bài học này luôn , học đi đôi với hành mà :|

nhưng cái mình quan tâm hơn cả là nick 55 cuả mình đã có 1 con pet train solo 4 kill nhưng đã có CPK nên mình biết tỉ lệ đè cao phản kích là 80% . nên mình không dám làm , mình định đập man lực .

vì lo quá nên chuyện đó mình tạm bỏ qua , không biết các bạn có ý kiền gì không ??? , còn chuyện này mình rất sợ vì rất nhìu tiền , mình muốn mua 1 con tuân thử 55 trắng về hoàn đồng cho lên >1k8 rồi mình xẽ bắt đầu ép kill để pk , pk đây chì là pk bos thôi chứ mình cũng chẳng thích thì pk người làm gì cả , nhưng mình không dám làm chuyện này , không biết ép kill gì - mình tính toàn thế này >>> Man lực - Tá Lực - cao mãnh kích or cao liên kích - hư nhược or phản chấn - cao huyết bão or cao cộng sinh <<< các bạn huynh thấy sao , cho em bài học mới luôn nha

còn 2 câu hỏi nhỏ nữa - 1) mình chơi tuân thử để pk đó thì nên chơi dũng mãnh hay nhanh nhẹn - 2) level của pet và của mình đã cứng tức là mình không lên level thì pet cũng chẳng có điểm kn , chắc các bạn đã hiểu , vậy bây giờ mình nâng cao ngộ tính cho trân thú thì lỡ có mis xuống ngộ tính thấp thì mình có bị mất con thú do không cầm được nữa không ??? cho em biết luôn nha ...

17. conmeoluoi21

conmeoluoi21 Mr & Ms Pac-Man

chào các bạn mình mới chơi TL dc vài tháng nay thui, mính muốn hỏi là bên TL có cho phép chuyển SV như bên VLTK hay TGHM dc hok? ai bik chỉ mình với ha thank nhìu :D

18. squall2710

squall2710 Donkey Kong

vậy là nó trích 10% exp mà đệ tử đánh đc cho mình hả bạn? vậy mình nhận số đó có cũng cần TA đúng hem

19. Mr.gh0st

Mr.gh0st Mr & Ms Pac-Man

1. cái này có ng trả lời rồi nên gh0st ko trả lời nữa;))
    2. về dame of pet nội và pet ngoại, ghs0t test và thấy như sau (đúng cả trên char): cứ 4k ngoại công thì đánh 1k lên quái, và 3k nội công thì oánh 1k lên quái. tuy nhiên, máu of pet ngoại cao hơn pet nội do tc tlực cao hơn, thích hợp train bãi quá nhiều quái. Pet tc càng cao thì dame càng mạnh, còn hơn bao nhiêu điểm thì phải có số rõ mới biết đc. về độ phát triển, ghs0t chỉ nhớ là hình như TV hơn KX 3 điểm, TM hơn KX 5 điểm thì phải.
    3. 1->0; 2,3->1; 4,5->2; 6,7->3; 8,9->4; 10->5 (cái này ko chắc tại có ai khùng mà lên 10 F tiếp đâu=)) )
    4. việc F 5 skill có 4 skill buff thú là hoàn toàn đc, 1 chút may mắn vs 1 chút kinh nghiệm là bạn có thể làm đc, có người còn có pet 5 skill buff chủ, 5 skill đánh còn gì.:)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Thứ nhất, bạn lv 30 mà đập gầm thét săn BTĐ đủ thấy bạn đại gia rồi (có đó 3k kim á, dành tiền mua pet train sướng hơn ko)
    Thứ 2, pet pk boss theo mình nên TL-CMK-CLK-CVN (nếu bạn phái nội) or CPT-AOE, tốt nhất đừng CCS vì buff đc nhiu máu đâu, và khi săn boss tất nhiên phải có NM chứ
    Thứ 3, pet pk của bạn là pk gì, boss hay char, có tới 3 tính cách of pet để lựa chọn, NN-TT-DM, ở NN tận dung Cao Nhục Tường và Cao Phản Chấn phản dame, ở TT tận dung CTT và CNL, ở DM tận dụng CLK ko miss và có crit
    Cuối cùng, pet của bạn nếu F NT xịt thì bạn phải F lên lại = or cao hơn NT đó mới xuất ra đc, ko thì lên cấp, ko bị mất đâu mà sợ, đừng thả nha:(

20. AntiVinaGame

AntiVinaGame Youtube Master Race

Cám ơn các bạn đã tích cực trả lời sớm, câu 2 và 3 mình ok rồi.

Câu 1 các bạn hiểu nhầm ý mình, cái exp được công thêm ở đây không phải là cái dùng điểm TA nhận mà là cái thưởng ngay ấy. Khi đánh quái chết nó hiện ra: "bạn nhận được x điểm kinh nghiệm, đồng thời nhận được y điểm kn". Khi không xài x2 exp thì y = 5% hoặc 10% hoặc 15% của x, mình muốn hỏi tại sao lại như vậy ? Lúc mình 3x thì đánh x = 1000 đi thì được 15% tức y = 150 lận, lên 4x còn có 5% (y = 50), mới hôm qua được 10%, bây giờ về lại 5%.

Câu 4 bạn hướng dẫn mình ép 1 con NN như vậy đi, mình đầu tư 2m tiền thẻ rồi quyết tâm làm 1 con (chủ động + CLD + CPK + CPC + PH or ML).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.