Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. I'm Shevchenko

I'm Shevchenko T.E.T.Я.I.S

Mình đang chơi bản Emerald đi tới thành phố lấy huy hiệu thứ nhất tức là ở thành phố Rustboro city lên một cái nhà lầu có một con bé suốt ngày ko chịu cuời và bố nó nhờ mình gợi ý cho bố nó nói một câu nói để làm cho nó cười ----> các bạn có biết đó là câu gì ko vậy ---> nếu biết thì mách cho mình với nha !!!

Cho hỏi cái này nữa , cái mục CONDITION trong cái POKENAV để làm cái chi vậy ??? Các bạn huớng dẫn cho mình cách sử dụng đi !!!

2. kisy_thanhchien

kisy_thanhchien Youtube Master Race

cặp sát cái gì đó mà gym nào cũng có là sao nhỉ, nói lại đi anh ơi T__T;T__T.
    anh làm em muốn phát khóc luôn :(( :(( :((

3. BlackFlea

BlackFlea Mr & Ms Pac-Man

Ặc ặc !!Lạy anh Scizor ^:)^ !! Nói đến tui còn chả hỉu huống chi newbie !!! Thế này nhá , ở trong nhà gym có mấy thằng đứng đúng hông !! Ở trước 1 mỗi thằng sẽ có 1 đường đi vô hình !! Nếu như đi vào ô khác sẽ nhảy ngay ra ngoài !! Cứ đánh xong thằng thứ nhất thì đi sang bên trái mấy ô cho đến khi đứng ở cái ô đối diện với thằng thứ 2 thì đi lên !! Thế là hiểu rồi chứ

4. Dragoness

Dragoness T.E.T.Я.I.S

Hỏi cái này lâu rồi chả ai trả lời mình cả =((

Còn chuyện trả lời phóng viên để lấy super Rod chẳng ai trả lời lun , hic =((

5. hong9600223

hong9600223 Youtube Master Race

muon lay S.S.TIDAL lam sao vay may anh chi oi (ve tau)

6. dk0187

dk0187 Youtube Master Race

Làm gì có nói chuyện với phóng viên để lấy super rod ????

7. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

Mún lấy vé tàu thì sau khi thắng game nói chuyện với bố là được
    Còn Super rod thì từ route 103 ( chỗ gần nhà) bơi sang phải, nói chuyện với thằng câu cá là có

8. dominhtri

dominhtri Mr & Ms Pac-Man

các bác có ai chơi qua phiên bản diamond hay jade chưa .làm ơn chỉ dùm làm cách nào trở về tương lai (cháu đánh thắng hai đứa con của gió rồi ). MONG MỎI CHỜ TIN TRẢ LỜI!

9. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

lolz , làm gì có pokemon nào tên là jade , hay là chú muốn nói là bản Jade và diamond trên gbc , nhưng mà đó có phải là pokemon đâu =))

10. kisy_thanhchien

Thật là biết ơn anh quá(sẵn cám ơn hai anh blacksizou và anh Hikaru_anh luôn) nhờ có các anh mà em qua dc khúc đó rồi :D .Nhân tiện cho hỏi luôn PKM crytal có mấy bản đồ vậy hay là chỉ có 1 cái bản đồ thôi(hỏi câu này hơi điên xin mấy anh đừng giận :D )
    Mà PKM crytal có cheat code ko vậy nếu có thỉ các anh chỉ cho em với nhé.Xin chân thành cám ơn các anh :>

11. hikaru_anh

hikaru_anh Legend of Zelda

bản này chì có bản johto và kanto thui ,còn cheat code thì nếu bạn yêu cầu thỉ mình sẽ post sau nha chứ ko lại nói là ăn mp.
    còn bạn hồng gì đó mình chẳng biết là có cái s.s .tidal gì đó mình chỉ biết là có cái vé pâp cho sau khi diệt e4 thui

12. kisy_thanhchien

uh, Anh Hikaru_anh post cheat PKM crytal lên cho em xem chứ cả xóm em đứa nào cũng chơi PKM crytal cả mà ko biết đâu mà lần. :whew: . Anh trả lời nhanh cho em nhé ;;)

13. kisy_thanhchien

làm ơn cho hỏi làm sao nhập cheat code vào game PKM crytal vậy(cheat code thì em mới biết tức thì)

14. I'm Shevchenko

Ai đó trả lời cho mình mấy acau hỏi trên đi hỏi từ chiều wa tới ... chiều nay =)) mần răng mừ chẳng có ai trả lời mình hít thía !!!

15. I'm Shevchenko

Hey mới đọc bản huớng dẫn xong thấy chỉ cái gì mà cho 2 con pokemon cuới nhau ----> đẻ con ---> dụ đó là sao vậy mới nghe lần đầu đó ----> nói rõ cho mình biết là làm thế nào để cho 2 con pokemon cuới nhau vậy

16. BlackFlea

E hém !! Dạo này post 2 bài liên tục ko làm sao nhỉ !!
    Cheat code của crystal đây : http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=95716
    !! Có tất cả cheat code đó !!
    Còn vụ cưới thì hổng có đâu !! Mún cho nó đẻ con thì bắt 2 con cùng loại , nhớ là 1 con đực và 1 con cái, rùi đưa cho người nuôi ( chỉ có trong R/S , G/S/C và ở đảo 4 hay 5 gì đó ở F/R ) ,người nuôi hộ thường là các ông bà già !! Để 1 thời gian thì gặp ông già ông ấy đưa cho quả trứng !! Đi mấy bước thì nó nở ra

17. BlackScizor

BlackScizor Youtube Master Race

crystal có 2 bản đồ , khổ nhất là cái vụ lấy máy phát điện rồi sau đó batter với snorlax, nếu cần sẽ nói sau
    còn cái vụ lấy super rod à , nó lấy ở thành phố Gym thứ 7 đấy , quocanh ko choi lau qua nên nhầm rồi

18. I'm Shevchenko

Hai bài của mình cách nhau hơi bị lâu đó bạn !!! Tại đợi lâu quá mà ko có mem nào online trả lời mình nên mình mới post bài nữa mà . Với lại hai bài nội dung khác nhau mừ !!!

19. BlackFlea

Ok ok !! Mình đâu có ý gì đâu =)) !! Mình nói thế để xem Mod có ý kiến gì hông !! Nếu ko thì mình sẽ học tập =)) !! Nhưng mà 1 tiếng mà hơi lâu á :-" !! Mà lần sau đừng post bài kiểu này nhá !! Hỏi 1 tí ko thì bị bảo là spam mứt !! Con chimecho trong R/S/E bắt ở đâu vậy !! Tìm đỏ cả mắt mà ko thấy :-/

20. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

Ờ deck phải quên mà là tưởng nó bảo good rod. Super thì đúng là lấy ở Mosdeep island.
    Chimecho bắt ở đâu ấy nhỉ, hình như là route 120 thì phải

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.