Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

À mà phải tắt code trứơc khi ra khỏi cảng à, ko thì cứ đi ra đi vô cái cảng lun đoá! hùi đó bị 1 lần, tưởng cái rom sắp vứt được roài!

2. tiểu anh hùng

tiểu anh hùng Youtube Master Race

mấy u ơi,sao mình làm quài mà hổng vô được đảo 8, dù đã làm như hứơng dẫn của bác nhatanh và ruby-gì đó, hay mình hiểu sai chỗ nào đó?mấy bác nói cảng đảo 8, đó là 1 cảng bất kỳ hay là 1 cảng nào đó mà mình hổng biết, nó ở đâu dzậy?

3. deptrai_dekcanbo

deptrai_dekcanbo Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh ơi , em chơi Ruby và đã lấy được 1 con hoá thạch rùi nhưng con còn lại ở đâu zậy , vì bạn em kiu bắt đc cả 2 con mà
    Anh nào bít xin chỉ dùm Thank a lot

4. cuoctinhlangle

cuoctinhlangle Youtube Master Race

Có ai biết làm sao cho tiến hoá mấy con Pokemon mà phải hoán đổi mới tiến hoá được như con này [​IMG] hay con này vậy [​IMG]

5. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Trong Emerald mới lấy được cả 2 cưng à, còn trong Ruby/Sapphire thì đừng mong, ko có Illusion Tower đâu.

Thì cứ nối 2 máy, mang tới Pokemon Center, lên lầu, roài vô nói chuyện với bà cho trade, vô trỏng, trade nhau thoai chớ sao?

6. deptrai_dekcanbo

Chài , vậy mấy anh ơi
    Em chơi kill hết E4 rồi, nhưng làm sao unlock được hết tất cả các con PKM hả anh
    Bi giờ làm gì để hoàn thành Trainner Card bi giờ, anh nào bít xin chỉ dùm, đệ cảm ơn nhìu

7. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

Làm sao á?? Đi bắt, trao đổi từ bản khác sang =)) Cpnf nếu không muốn mất công nhất thì dùng ... cheat =)) Trainer Card muốn hoàn thành thì phải đánh Battle Tower 10 lần ấy =))

8. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Hoàn thành Trainer Card? Đơn giản như đang giỡn í mà:
    -Hạ Elite4.
    -Đủ PokeDex <200+> (Cũng dễ thoai! =)))
    -Thắng tất cả các Pokemon Contest, ở tất cả các hạng mục Beauty, Cute, Smart, Tough, Cool và phải ở MASTER rank. <Dễ mà! =))>
    -Đánh trên 100 đứa trong Battle Tower. <Cũng dễ chớ pụ! =))>

Unlock Pkm? Mới nghe lần đầu! Có hết Pkm trong PkDex hả? Thì bắt chớ sao? Thía cũng hỏi được!

9. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

Pokémon mà đổi sang status của nó cũng ko vào pokedex đâu
    Cheat mà tự nhiên xuất hiện cũng thế
    Phải cheat để bắt ngoài tự nhiên cơ mới được

10. Mawile_Eyes

Mawile_Eyes Mario & Luigi

bác nói sao chứ thi Contest khó khủng khiếp (thi Normal thắng hoài, thi Super thua tùm lum). Gặp con Lotad hay Roselia ở Beauty là đứt dép.
    Còn vụ 200 con thì bỏ công ngồi tăng Lv phát mệt. Đặc biệt là Shellgon

11. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Bởi thế mới nói thời nay gamer càng ngày càng lười, và phải nói 1 điều, đừng giết em nha, là các Pokemon trainer VN đa số khá làm piếng. Nào cheat nào code, roài bí chút xíu là bay lên net hỏi tùm lum tá lả, đếk chịu động não, toàn suy nghĩ bằng đầu của người ta. Đây là sự thật. Tăng Lv Pokemon đếk là cái gì cả, đối với tụi gamer ngoại.

Ai vô thử Forum của Serebii đi, mấy đứa trong đó chơi mấy version, thời gian mấy trăm giờ ko hà, ko sạo đâu. Tụi nó đầu tư hết ga, nào luyện Lv, rồi tìm Berry để quay PokeBlock, đủ thứ, mà lâu là vì tụi nó nhiều đứa tự ái, đếk thèm xái cheatcode gì ráo. Đối với tụi nó, nâng cấp 1 con từ Lv35 tới 50 đếk là gì hết á!

Còn Contest thì anh nói vui thế thoai, chớ đâu phải dễ ăn?

12. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

Pokémon contest tui ăn được mỗi cool for Blazi thôi
    Beauty suýt được
    Các cái khác cũng OK, trừ mỗi cute thì normal cũng ko qua được

13. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

Đúng là với tụi game ngoại đếk có vấn đề, nhưng mà nó chơi giả lập thì tốc độ vãi cao. Nhà mình toàn máy đểu, thử hỏi chơi Emerald được bao nhiêu % cơ chứ :(( :(( :((

14. deptrai_dekcanbo

Chài mấy anh ơi, em thấy trong PKM Ruby thì chỉ bắt được có khoảng 150con PKM àh
    Làm sao cho nó lên 200+ được ạh.Bạn em nói có bản PKM gì ( wên tên rùi ) mà mơi ra ngoài thấy rayquarza đầy đường luôn. Còn nữa , mới zô cho chọn 1 trong 3 con là Deoxys , Mewtwo , từa lưa .
    Còn cái cụ contest thì khó wé trời , làm cả ngày trời luyện xịt cả máu ra mà thắng được có 4 cái àh, lên mastẻ rank khó thí mồ , em bít làm sao đây, ai có save đủ 387 con PKM thì cho em mượn đi.
    Với lại em muốn hỏi là muốn tăng tốc khi xài VBA link thì mần sao.Zì nó chậm wé, trade mất hết hứng huhu....
    Mí lại bạn em kiu là hoàn thành trainner card xong rùi đi lên vũ trụ đánh nhau với Deoxys đúng ko mí anh . Ai Trả Lời Cho Em Đi....
    THX.

15. cuoctinhlangle

cuoctinhlangle Youtube Master Race

Dậy nối hai máy trên PC được ko?Tui chơi PKM silver nè :D :D

16. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

@Super thám tử: Làm như tụi nó đứa nào cũng chơi giả lập như anh em mình zậy. Nói thiệt chớ tụi nó đa số chơi GBA ko hà, đâu fải nghèo như mình mà fải xài giả lập? Mà máy tốt xấu ảnh hưởng gì nhỉ? Vấn đề là rom thoai. Rom càng nặng thì càng chậm. Chơi Silver, lên tới 2000%+, còn Emerald hử? 255% hết ga. <Máy nhà tui WinXP, Pentium4, ba cái Card màn hình này kia, ông anh họ cài sao cho phù hợp chơi game nhứt mà chỉ được có vậy hà! :((:((>

@deptrai_dekcanbo:
    -Bản chú em nói là bản hack chớ gì? Hack thì đừng có mà hỏi ở đây, léng féng gặp tụi ghét hack như anh là bị chửi te tua à!
    -Contest mà làm cả ngày chưa được àh? Anh ngồi hôm đó mất cả buổi chiều, vừa thi contest roài vừa dập Battle Tower nữa.
    -Còn vụ hoàn thành Trainer Card roài lên vũ trụ choảng Deoxys là tin đồn thất thiệt <anh cũng tham gia trong vụ tung tin nhảm này đoá! :))>. Hùi đó đếk nhớ đọc ở đâu thấy bảo là gom đủ 5 sao trong Trainer Card thì cho ngồi fi thiền bay đi gặp Deo. nhưng cái sao thứ 5, là phải đánh trên 1000 trận với ghi sổ 70 trainer vô cái Trainers' Eyes là sạo, sau nì mới biết. Nhưng cũng nhờ đọc tin thất thiệt mà mình chịu khó đi gom 4 sao kia, nào bắt Pkm, thi Contest, đập Battle Tower.
    -VBA Link: Đếk dùng đếk biết.

@cuoctinhlangle: Trade trên PC thì dùng VBA Link là OK thoai. chớ ko nối máy đựơc đâu cưng.

17. DragonXP

DragonXP Youtube Master Race

May bac oi em moi gia nhap club nen chua biet nhieu lam về RULE ở trong này , cũng như room em cũng chưa rành lắm , ::( ::( ::( ,xin các bác giúp đỡ nhiều :'> :'>

18. DragonXP

Có bác nào biết chỗ Download Pokedẽ hiện đại nhất hiện tại khong chi tui dzới ;;)
    con nua trong PKM gold tui van chua hoan thanh duoc PKD,co bac nao biet cach bat 3 con chim huyền thoại con thần rừng,Mew và Mewtwo không chỉ tui dzới ;;) Đa tạ nhiều lắm :-s :-s :-s :> :> Còn có con nào hiếm chỉ luôn đi
    Tiện thể cho tiểu đệ hỏi luôn :'> có bác nào biết trang nao de Download nhạc cũng như Film PKM không chỉ dùm , tiểu đệ đa tạ :whew:

19. DragonXP

Mấy huynh oi! Làm ơn chỉ dùm đệ biết lam cách nào để có được mấy con PKM hiếm mà cần phải biến dổi đi:hug:Đệ cảm ơn nhiều:))

20. DragonXP

:hug: Mấy huynh ơi PKm ruby có giống gold không ?(nghĩa là có "sinh sản "được không , có tiến hoá nhờ chuyển đổi được không đó mà ;;) ;;) ;;) ) nhờ mấy huynh chỉ bảo giùm cách bắt mấy con huyền thoại,quý hiếm. ::( ::( ::( Tiểu xin tạ ơn :whew: :whew: :whew:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.