Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hình như đó là chương trình nối mạng giả lập VBA Link phải không? Cái trang đó hình như bị Deal lun rồi còn đâu. Chương trình thì tui có nhưng nhà không có nối mạng nên cũng chẳng Up lên được.
    Pokemon thì không có vụ nối lại hai người chơi đâu, chỉ có dùng để Trade Pokemon và hai người đấu Pokemon với nhau thôi.

2. deptrai_dekcanbo

deptrai_dekcanbo Mr & Ms Pac-Man

Hehe, VBA link thì có .8 MB thôi chớ nhiu, zip zô đĩa mềm rùi Up lên cho mọi người đi anh. Em cũng cần lém , tiện thể ai có cái giả lập VBA mà ver mới nhất thì cho em xin lun hehe. Cám ơn nhìu nhìu

3. chaioi

chaioi Youtube Master Race

may you oi.cho tui hoi ti .cai sliph scorp trong fỉe red i.lam sao lay duoc bay gio. chi cho tui chi tiet nhe

4. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

Đến Celadon city vào chỗ game corner, xuống tầng, tìm đường, sau đó đánh với giovanni nó sẽ cho Silph Scope

5. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

Vớ vẩn, VBA Link chỉ có 1,12MB thôi chứ lấy đâu ra 8MB =)) Hiện tại tui đang ở hàng, không up được, về nhà đã :))

6. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Chắc ku đó viết thiếu số 0. Trong post thấy ghi là .8MB. Bởi vậy mới dám kêu bỏ vô dĩa mềm chớ!

7. megaman_zero

megaman_zero Mario & Luigi Lão Làng GVN

làm gì mà lớn thế, em down mấy lần rùi, vẫn nhét ngon vào đĩa mềm mà, có làm sao đâu

8. boy_player

boy_player Youtube Master Race

các pác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii !!!!!! làm cách nào để lấy cái S.S Tidal vậy ??? cho em hỏi nha!!! co' lã em hơi noob !! thanks nhìu nhìu !!! :hug:

9. boy_player

boy_player Youtube Master Race

cho em hỏi thêm về cách bắt con jỉachi nữa !!! các bac' cảm phiền nha !!! thanks a lot !!!

10. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

Anh P.M cho cu rùi đấy nhá. mà đừng post 2 bài phạm quy đấy chú em ạ
    Ê mấy bác, emerald có gì hơn Ru và Sa ko nhỉ

11. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

có ai biết cách thắng mấy cái contest ko , save đi save lại mới được 2 ván :D

12. megaman_zero

megaman_zero Mario & Luigi Lão Làng GVN

bác nào chỉ giùm em cách để cho trứng pokémon nở nhanh được ko, ko thì bác cho em mấy cái cheat cũng được (bản RU/SA/FR/LG)

13. ĐAC

ĐAC Mr & Ms Pac-Man

Lâu quá rồi nên không nhớ là có món tên như vậy, hình như phải xài cheat (nếu thật sự có món tên đó). Còn nếu bác nhầm cái S.S Ticket (vé tàu) thì sau khi đánh Elite Four sẽ tự có.
    Xài Cheat.
    Hơn ở chỗ có thể bắt được cả hai con huyền thoại, cả con Rayquaza cũng bắt được trước khi vô đánh tứ đại thiên xạo.
    Muốn thắng Contest thì xay mấy trái Berry rồi cho Pokemon ăn.
    Muốn nở nhanh chỉ có một cách là chạy càng nhanh càng tốt, vì trứng mỗi con nở tính theo số bước chân nhất định.

14. ni_kunanh

ni_kunanh Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi làm sao có được nhiều Master Balls vậy.Mình chơi ở Ruby,mới kiếm được có 1 trái sau khi đánh tụi Magma,chưa dám xài nữa,bắt con Groudon=ball thường oải wá,nhưng cuối cùng cũng được.Yeaaa!

15. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Có 1 trái thoai chớ mấy? Múôn có nhìu thì xài code. Vô số lun. Mà xài Master Ball chi vậy? Có mấy đứa đếk đời nào fái xài MB, coi việc xài MB là sự tự hạ thấp đẳng cấp bản thân đoá.

16. ni_kunanh

ni_kunanh Mr & Ms Pac-Man

Thôi nha.Ông không xài thì người khác xài,không xúc xiểm nha.Ai biết chỉ giùm mình code đề có nhiều Master Balls đi,ty

17. Death_knight2011

Death_knight2011 Youtube Master Race

cho tui hỏi làm thế nào để vào lấy master ball ở bản emerald dc vậy tui vào mà có 2 thằng đứng canh hổng cho vào.Bản RB hay SP thì về slateport city vào cái chỗ đi tàu để cho thằng boss nó quay lại chỗ master ball thì mình mới vào được còn ở bản emerald thì đi tới đi lui cũng chả thấy đâu hết.Bùn wá các bác giúp tui với.Trả lời sớm sớm cho tui còn chơi tiếp nữa.Tiện thể cho hỏi luôn bản RB-SP thì làm thế nào để bắt dc 3 con thần ở dưới đáy biển.Tui mới dùng dig fá được cửa đầu tiên còn các cửa còn lại thì ko bít fải làm thế nào nhớ đưa tui 1 bản hướng dẫn cụ thể và nói luôn chỗ để bắt dc 3 con đó.Và làm sao để lên dc mirrage islands.Tìm hoài chả thấy đường tới đó.Ở bản trước tui có gặp latias và bắt được nó.Vậy nó hay xuất hiện ở đâu để tui còn đi tìm.Con đấy thường chạy linh tinh nên có cách nào fát hiện nó ở đâu mà mình chưa gặp được nó ko ( ngoài cách dò pokedex ra )

18. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

Emerald thì tui chịu. Chưa chơi. Dùng dig xong là các cửa mở ra rùi, bạn sang box GB, hộp lưu trữ mà xem nhá. Mirage Island phải cho 1 ông lão ở Pacificlodge xem pokémon nó mới hiện ra ( rất hiếm). Latias/latios thì thường gặp nhất ở route 120

19. asukaka

asukaka Mr & Ms Pac-Man

Em chơi pokemon blue và ruby có rất nhiều chỗ bị tắc ai có hướng dẫn gửi cho em qua mail [email protected] nha . em cảm ơn nhìu

20. Death_knight2011

Death_knight2011 Youtube Master Race

vậy có ai đã chơi qua bản emerald chưa cho tui email để bao giờ bí thì hỏi.Và xin hỏi thêm rằng mấy cái fần save down của người khác về á.Chả hiểu sao tui vào fần file rùi load ctr+l mà sao hổng thấy cái fần save đó để load vậy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.