Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ndn an

ndn an Mr & Ms Pac-Man

ông mơ thì bắt cho hết mấy legend cho được em ơi,mấy ông thần đây khó bắt lắm lúc nào rảnh tui post lên cho okie

2. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

thui, tui chỉ nè:
    *LATIAS AND LATIOS (ruby and saphire only ): 1 con xuất hiện random.Cách bắt nó thì quá dễ bạn chỉ cần có tuyệt chiêu meanlook của zubat cấp 10 trở lên để ngăn ko cho nó chạy sau đó đánh cho nó xuống máu đỏ rồi quăng ultra ball thì sẽ bắt được thui .ko có cứ quăng đại master ball là xong. Con kia thì bắt ở souther island (wên mã rui0
    *GROUDOUN AND KYOGRE (ruyby and saphire only ):để bắt được hai con này thì đầu tiên bạn phải tới được thành phố biển sootopolis city để có thể tới được hang động cave of origin .để tới được thành phố này bạn phải có phép sulf và dive từ thành phố mosdeep city bơi tới chổ biển đen đen thì dùng dive rồi vô tiếp 1 hang nữa rồi dùng dive bơi lên là tới hà .khi vô được hang động rồi thì bạn cứ đi cho tới cái hang cuối cùng là gặp nó thôi.Cách bắt là khi bạn gặp nó là nó có level45 rất mạnh nên bạn phải chuẩn bị cho các con pokemon của bạn thật kỹ nhé.chiến thuật ko có dì thay đổi đánh nó tới máu đỏ sau đó dùng ultra ball kết liễu nó hoặc dùng master ball cho đơn giản vậy .
    *REGISTEEL , REGICE VÀ REGIROCK (ruby and saphire only ).chắc các bạn cũng nghe tới truyền thuyết regis rồi chứ phải ko đây là 3 con pokemon huyền thoại về vật chất đá ,nước đá và sắt .Đầu tiên bạn phải bơi được tới vùng biển 134 phía southeast rồi dùng dive để xuống 1 hang động sau đó bơi tới chổ có kí tự trên tường đọc nó rồi ấn dive chui lên 1 hang khác rồi lại chạy tới cuối hành lang đó dùng dig nó sẽ mở cửa tiếp đó bạn phải con ralicanth và con wailord đặt con ralicanth ở đầu và con wailord ở cuối bản danh sách sau đó đi đ261n cuối hành lang đọc dòng kí tự thì sẽ có động đất chúc mừng như vậy là các bạn đã unlock các con regis rồi đó bây giờ chỉ là nơi ở từng con.
    -REGISTEEL bạn có thể bắt con này bằng cách đi thông qua ngọn núi lửa của con đường 120 .kế đó bạn sẽ gặp 1 cái hang vô hang đi bộ tới giữa hang dùng fly là sẽ gặp con pokemon này .
    -REGICE:bạn cần phải đến con đường 105 tại đây bạn sẽ đến được 1 hòn đảo và cái hang đó sẽ có hình ngọn núi vô hang bạn sẽ đi tới chổ có kí tự ấn A rồi ấn A 1 lần nữa sau đó đợi trong vòng 20 giây mà ko làm dì cả .cái của sẽ mỡ và con pokemon này sẽ là của bạn.
    -REGIROCK: con này dễ ẹt hẳn chắc các bạn cũng nhớ cái sa mạc duy nhất của game chứ hả kiếm 1 hồi bạn sẽ thấy cái hang vô hang bạn sẽ đi tới chổ kí tự đọc nó rồi đi lùi 2 bước đi qua trái 2 bước dùng strenth cái cửa sẽ mở và con này sẽ là của bạn.
    Cách bắt ko có dì thay đổi đánh cho nó máu đỏ rồi dùng ultra ball mà bắt nó.
    *RAYQUAZZA:đầu tiên bạn phải tới pacìilog town bơi về hướng bắc của con đường 131 hình như có 1 trai 1 gái đứng ngay chỗ vô .vô hang rồi vô 1 hang nữa tại đây bạn phải cần mach bike để vượt qua đất lỡ cứ đi cho tới khi gặp nó là xong thui .Cách bắt ko có di mới cả ony sức mạnh là hiệu quả nhất cho nó hưởng máu đỏ rồi quăng 1 trái bóng thì dính thôi .

3. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

Giời ơi lính mới đọc hướng dẫn bên GB rùi hẵng hỏi nhá. bà rachi copy thì ghi nguồn vào, hay dùng quote cũng được. Câu MP quá đấy

4. odin_1412

odin_1412 Mr & Ms Pac-Man

Tôi đã đọc hướng dẫn pokemon ruby bên hướng dẫn hoàn chỉnh rồi .nhưng tôi vẫn ko hiểu làm sao cho con RALTS phát sáng được,chỉ giùm tui với (chú thích:tui đang chơi trình giả lập GBA

5. Hàn Phi Quan

Hàn Phi Quan Youtube Master Race

lấy quả HM có đòn Flash. cho Ralts học. xong rùi vào bảng menu, chọn con ralts, chọn flash thì nó sẽ phát sáng thui

6. rainbowing

rainbowing T.E.T.Я.I.S

Có bản pokemon nào khác ngoài mấy trò gameboy không mấy bác

7. *SUPERGAMER*

*SUPERGAMER* Fire in the hole!

Có, có cái POkemon stadium cũng nổi tiếng dữ lắm trên hệ game cube thì phải, còn trên hệ máy PS thì chả có (Chắc PKM ko chơi với PS)

8. KiemCun

KiemCun Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi trong FR/LG. Mình nghe nói có 3 con chim huyền thoại. Hic, đã bít được một con trên đảo số 2 một con băng màu xanh trong cái hang mắc dịch nào quên rùi. Dzị một con nữa đâu. Dùng banh gì bắt cái con trên đảo số 2 và con còn lại. Con băng tình dzô tình bắt trong FR. Còn con trên đảo số 2 dùng great, ultra hong xi nhê. Hic lỡ bỏ qua rùi làm sao lên đảo 2 lại được vậy. Đang dzo oánh 4 con rùa vàng.

Hỏi tiếp tăng 2, làm sao cho mấy con pokemon nó đẻ trứng bi giờ. Cho dzo PC hay mang theo trong team. Có cho tụi nó ăn cái gì không.

Mình đang chơi giả lập GBA mà hog nít cách chỉnh code. Master code nhập ra 2 dòng sau đó nhập típ nó cũng ra 2 dòng (theo hướng dẫn bin box GB phần cheat) xong hong lèm seo cho nó chạy. Gameshark gì gì đó hong nhớ nủi. Gấp thạnks kiu

9. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

thì cho vô day care để đẻ trứng
    về code thì bạn nói rõ coi nào 2 dòng gì ?
    còn FR/LG thì tôi dek chơi tại thấy chậm quá cóc chịu được

pokemon stadium hay lắm oanh' nhau 3d lun nhưng tiếc quá cái rom tôi down bị lỗi --->cứ đến lúc zô trận là chập tức dek chịu được

10. KiemCun

KiemCun Mr & Ms Pac-Man

U sài cai VGB của lão thám tử ấy cái đó xài tăng tốc lên 500 chơi xướng lém. Lại còn có thể trade được nữa. day care là dzì dzậy nó nèm ở mô. poke stadium mà U nói tiếng chi rứa, jp là tui chịu. Lúc trước chơi ruby gặp gay jp đi lấy được 5 cái huy hiệu song ngồi khóc, tới giờ cũng hong mún đi lại.
    Còn code, tui không biết cách nhập níu U nào bít thì cho mí tấm hình minh họa đi. Tui là nhà quê sài máy tính :D

11. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

ặc, một con u nói là chim lửa ở đảo 1 phải hun, con kia là chim băng, còn một con là chim điện, bắt nó ở power plant, zô đi một hùi là gặp nó thui (^_^).
    Day care đảo 4 mới có, tức là chỗ nuôi được cả 2 con cho ra trứng í, ráng chơi tới đó là biết liền à (^_^).

12. Raging Dragon

Raging Dragon Mr & Ms Pac-Man

Ai chỉ cho tui cách lấy con chim lửa và 9999 quả master ball trong bản Yellow đi, tui thử mãi mà không được , cả thằng bạn tui cũng chịu luôn, kíu kíu !

13. *SUPERGAMER*

*SUPERGAMER* Fire in the hole!

Muốn lắy con chim lửa trong yellow thì vào hang victory road, kiếm trong đó đi nó nằm trong đó đó, còn PKM yellow kh6ong nhân ITEM được, chỉ có red và blue mới nhân được thui, muốn có nhiều MASTER ball trong yellơ thì chỉ có cách dùng gamehák nhưng mà bác chơi trên PC hay là chơi trên game boy vậy?PC thì có thể chỉnh đưuợc sẵn luôn còn trên GAME BOY thì phải mua thêm game shảk mà chỉnh

14. nhatanh

nhatanh Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Ê, nghe nói là miisingno nhân được đồ thì phải mà super gameover:))
    chán quá, lâu rồi mwoi online. Ron với Natural gift biến chưa?:)) à, hình như chưa:))

15. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

hùm, làm sao nhân nhỉ?????? (^_^), bố nghe ai nói thế ????????
    chán wá chán wá, mấy bố đó lúc này bỏ bê công ziệc wé, hông thấy ol nhìu như xưa, hùm (>_<).

16. KiemCun

KiemCun Mr & Ms Pac-Man

Tui hỏi nữa nè, cái bản FR/LG tui đang chơi chỉ cho tui đánh tới chỗ 4 con rùa và thằng Red/Blue thôi gameover lun. Nin hng bít con điện đó ở đâu. FR/LG của tui eng hoàn toàn. Hạ xong thằng Reb/Blue xong gặp lão pro cho cái gì đó xong cả ba chạy như vịt khỏi nhà bọn rùa. Đến đoạn giới thịu xong kiu chơi lại. Chán quá à ai bít lèm seo đi típ helpp đi.

Còn nữa Cái con chim điện trong đoạn tui đi có gặp không, làm sao coi được chỉ số hạnh phúc của pkmn dzị, tui hong tìm thấy con dark nào hít, à mà nè trong FR/LG có mí con huyền thoại dzị, mí cái topic bên GB nhìu quá đọc mịt mún chít. Trả lừi gép nhe.

Hai Lúa chơi pokemon

17. xichlong

xichlong Legend of Zelda

ai co' cheat FR ko , cho xin may cai' cheat iteam coi

18. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

e hèm, tui cũng đang tìm cheat ok nhất cho FR nè, mấy cái cheat cũ dỏm ẹc, xài hông được!!!!!!
    U kiếm cùn nói nghe là biết hông chơi cont được rùi, chịu khó down lại FR/LG zìa chơi đi, hay xin ai có lòng hảo tâm cho u cái save (^_^), mà dù seo zẫn bắt được bộ ba chim huyền thoại mừ, ông bắt mấy con rùi, chim điện dễ bắt nhất, khỏi cần zải mấy cái toán đố, zô thẳng một mạch bắt nó lun mừ, nó ở nhà máy điện đoá, u tới nhà PC gần rock tunnel đi, bên phải có con sông đó, bơ xuống một hồi là thấy nhà máy này thui, zô bắt tự nhiên (^_^).

19. druid74523

druid74523 Youtube Master Race

tính mua pkm fire red hay left green nhưng ko biế t hành trình có dài hay ko.Hay chỉ đến hế liên đoàn kanto thui vậy.Kó qua đến Jhoto ko.

20. KiemCun

KiemCun Mr & Ms Pac-Man

Tui nói thịt nhe, tui là hai lúa mới chơi chưa tới 40 ngày, tui mà bít rock tunnel ở đâu tui chít liền níu u tốt bụng u nói nó ở thành phố nào gần cái GYM (hog bit dziết đúg hog nữa) nào. hic tui tìm hết mấy box rùi chỉ thấy hướng dẫn fr v2 thui hong thấy cái link nào để down hết. Mà trong mí cái topic đó tui thấy anh em 8 và câu cá nhìu. chử ký lại bự và nặng nữa đọc mịt phờ râu lun.

Tui tóm được 2 con gùi, con cai con điện đó có tìm ra đâu. Chơi hoài mới có được một quả master hic nhốt con lữa rùi hong bít lấy cái chi để bắt con điện đây.

Hỏi mấy pro lun, đòn sleep nào ngon nhất mà con gì ấy nhỉ - bộ bug có cây nấm màu đỏ trên đầu có thể học.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.