Giải đáp thắc mắc thường găp trong YTDLK2

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi haclonggiang, 7/10/05.

1. Tinhchoobieuo

Tinhchoobieuo Legend of Zelda

TM và thèng đó nói chuyện trong quán trọ phải kô. Thế pác vào lại tòa tháp có gặp thèng bịt mặt ở cổng vào kô, nếu có thì cứ vào tháp như tui hướng dẫn.

2. TruongThuySon

TruongThuySon Mr & Ms Pac-Man

Tui gặp thằng bịt mặt rồi,đó là Phạm Giao,nhưng khi lên tầng vẫn ko lên được tầng 9,10 gì đó,như là có 1 bức tường vô hình chắn trước cầu thang vậy,bực mình ko chịu được.

3. cocothang

cocothang Youtube Master Race

bạn chạy ra map từ đại đô đấy chạy tới chỗ bến thuyền nó nằm bên phải màn hình ngoài map đó chú ý là lính ở đây là mấy thằng bắn cung và mấy thằng lạc ma. tới bến thuyền bạn gặp lão bà rùi ra đảo.

4. cocothang

cocothang Youtube Master Race

tiếp theo khúc phim TCK đánh với 3 vị đại sư
    (Chú ý:Tui cung không nhớ rõ lắm có gì sai các ban thông cảm dùm nha!! nhưng khúc này khá dễ bạn chỉ việc chạy lòng vòng ở thiếu lâm tự thui sau khi chạy vào hết các phòng mà không có hoạt cảnh thì cứ chạy ra chỗ cái giếng mà mình đánh nhau với 3 vị đại sư hồi trước đó sẽ có hoạt cảnh tui nhớ là phải ra chỗ đó 3 hay 4 lần gì đó là the end luôn.)

sau khuc phim bạn sẽ thấy hoạt cảnh sau đó chạy wa phòng kế bên nói chuyên với thằng cái bang sẽ có hoạt cảnh tiếp
    bạn với TM chạy lại cái giếng khô đánh nhau với 2 thằng HMNL
    xong ban chạy xuống núi vừa ra cổng có hoạt cảnh tiếp
    TM bỏ đi chạy theo nó xuống núi, xuống núi có hc tiếp bạn chạy lên thiếu lâm tự vào căn nhà bên phải có hc tiếp.
    Sau đó bạn chạy ra cái giếng khô lần nữa sẽ thấy hoạt cảnh cuối cùng

XEM PHIM cảnh thằng TVK ngắm trăng với 2 con bồ nghe nhạc Rùi The End Chúc các bạn vượt wa nha!! bye :D

5. Tinhchoobieuo

Tiếp tục đoạn đánh nhau trên TL nè.
    TVK đang ở trong một căn phòng, lại nói chuyện với thằng đứng sau bức tường trước mặt. Ra khỏi phòng, xuống phòng phía dưới nói chuyện với CCN, sẽ có hoạt cảnh. Chạy xuống chổ cái giếng nhốt KMSV==>hoạt cảnh.
    Để cứu KMSV, TVK phải đánh nhau với 3 lão tăng già canh gác nơi đây==>xem phim. Sau đó Tạ Tốn sẽ đánh nhau với sư phụ của ông ta là Thành Khôn.
    Kết thúc hoạt cảnh, TVK đứng trước tòa nhà chính, hãy vào đó, qua căn phòng phía dưới, vào nói chuyện với mặt áo đen==>hoạt cảnh. Sau đó, TM sẽ đi cùng TVK.
    Tiếp tục dẫn TM đi tới chổ cái giếng một lần nữa==>hoạt cảnh. Sau hoạt cảnh đó sẽ có đánh nhau. Nhớ lưu lại đoạn này nha, tụi nó mạnh lém. Nhưng không cần phải đánh chúng chít đâu. đang đánh nhau gay cấn thì chớp một cái, TVK và TM đã biến về lại chùa TL, lạ nghe. Cùng TM ra tới cổng ==>hoạt cảnh. Lại vào tòa nhà chính một lần nữa==>hoạt cảnh.
    Lúc này TM ra đi, CCN cũng ra đi, TVK lại về với cô đơn. Đi một vòng quanh sân và...pó tay.
    Ai biết viết tiếp nha.

6. Tinhchoobieuo

Thế thì pác vào lại tòa tháp đi, nhớ là ở những phòng có số lẽ như 7, 9, 11...có thêm một phòng ở phía tay phải là phòng nhốt các môn phái, phải đó cứu họ thì mới có thể lên tầng trên cùng được.Ở tầng áp cuối, pác nhớ đánh thằng tướng ở trung tâm. Rùi đó, nếu vào không được thì tui cũng đành pó tay.
    Ở đó có đánh nhau đó, tụi này mạnh lém nghe, chết là phải leo lên lại, cực kỳ mệt. Cẩn thận.

7. TruongThuySon

Tui đánh thằng tướng ở trung tâm rồi,nó cho 1000 vàng phải ko,nhưng cũng ko sao lên được.Thế có mấy tầng có thằng tướng ở giữa như vậy??

8. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

hình như mấy cu em đấy không cho tớ lên thuyền T___T

9. TruongThuySon

Mà có mấy phòng nhốt các môn phái vậy bác,từ tầng tui ko lên được trở xuống có khoảng 6 phòng,trong đó có 2 phòng trống không và 1 phòng tui ko vào được.Tui cũng đã cứu các phòng còn lai rồi,gồm: Hà Thái Xung và vợ;2 ông đạo sĩ béo,gầy;thêm 4 ông nữa.Tiếp theo ko bít phải làm gì nữa,hic.

10. Tinhchoobieuo

Pác có bỏ qua phòng nào không đấy. Theo đúng nguyên tắc thì đã cứu được những người đó thì phải vào được phòng trên cùng. Pác xuống lại dưới cùng và bắt đầu lại đi. Nhớ không được bỏ qua bất cứ phòng phụ bên phải nào. Người được pác cứu cuối cùng phải là CCN và DST sư phụ của cô ta. Sau đó CCN sẽ đi cùng pác lên phòng trên cùng. Chẳng còn thèng tướng nào đâu. Nhưng ở giữa mỗi phòng đều có một rương đồ.
    Chơi khúc này phải cực kỳ kiên nhẫn vì tháp rất nhiều tầng, tới 19 tầng lận đó. Không kiên nhẫn là hay bỏ xót lém. Tuin chơi chỗ này, nhiều lúc muốn điên cái đầu.
    Rùi đó, tui nói đến vậy mà pác cũng không qua được thì tui cũng pó tay. Tui chơi về nước rùi. Chỗ nào sau này gặp khó khăn pác cứ hỏi tui sẽ chỉ cho. Nhưng nên chơi hết sức mình và kiên nhẫn, cực pí mới hỏi nha, như vậy mới hay. Bye.

11. Tinhchoobieuo

Mấy cu em nào thế. Không phải bến thuyền ở đại đô đâu nha. Đó là một bến thuyền ở một cái làng đất đỏ. pác dẫn TM đến cái làng có nhiều đệ tử cái bang( cái làng có ngôi nhà có một cái bàn tròn to mà tụi cái bang dùng để họp đó) đi lên phía trên, đi mãi cho tới một ngã 3, chọn con đường bên phải sẽ tới bến thuyền. Nói chuyện với thèng tướng xong là tha hồ chu du sông nước.

12. tintintc

tintintc Youtube Master Race

merci ông nghe
    mà sao tui tới miếu hoang rùi ma chẳng co' j` cả zay. pa
    diên rui` ne`

13. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man

Đoạn miếu hoang:bạn phải nói chuyện hết với người trong thành (để chắc ăn) . Trên đường đến cái miếu ban phải đánh hết bọn cái bang. Mới đầu tui cũng bị mắc chỗ này nhưng theo cách nàythi2 wa được.
    Chơi trò này xong rùi, cái bài hát cuối hay wa' mà không biết sao lấy nó ra có ai chỉ hông!!

14. Tinhchoobieuo

Bài hát thì hay thật, nhưng game kết thúc chán phèo, không bất ngờ. Y như trong truyện. Đáng lẽ phải biến tấu thêm cho hấp dẫn.

15. TruongThuySon

Tui đã thử hết mọi cách mà vẫn ko thể nào qua được,thậm chí đã đánh hết sạch lính trên tháp,bác có file save đoạn đi cùng với CCN đoạn đó ko,cho tui đi.
    À, ở trên tháp bác có mở được tất cả các hòm ko,ở tầng 3 hay 4 gì đó có 1 hòm tui ko sao mở được,chẳng biết làm thế nào,mong bác hồi âm cho tui sớm.Thank

16. shendiao

shendiao Youtube Master Race

em đã qua đoạn tụi nó ngồi im bất động rồi bây giờ tui muốn hỏi càn khôn đại na di tôi đã học rồi nhưng ko biết cách ứng dụng thần công, anh chỉ giúp em với

17. TruongThuySon

Thật ra mình chỉ có được bí kíp Càn Khôn Đại Na Di thôi,bạn cứ học theo chữ trong sách ấy,còn nếu máy nhà bạn bị lỗi font tiếng Trung thì chịu.

18. Tinhchoobieuo

Thực chất Càn Khôn Đại Nã Di chỉ là một nhiệm vụ trong game thui, chứ nó cũng như các bí kíp võ công khác, dùng cũng được mà kô dùng cũng chẳng sao. Muốn cho cho TVK mạnh lên thì làm sáng càng nhiều các ô trong bát quái càng tôt. Trong đó có cái vòng màu đỏ ở giữa tượng trưng cho thành công lực của mình. Tổng cộng có 12 thành công lực, nếu bạn đã làm sáng hết một vòng đó thì nó sẽ tối lại và bạn lại làm tiếp một vòng nữa, 12 lần như vậy là hết. Lúc đó mana của TVK đạt được khoảng ngàn mấy, tha hồ mà dùng tuyệt chiêu.

19. Tinhchoobieuo

Quái nhẩy, không mở được hòm sao. Nói pác đừng buồn nha, tui cũng hết cách rùi. Tui đoán trong quá trình cài đặt game hình như pác bị thiếu file rùi, cụ thể là thiếu file map để game có thể load. Hay là pác copy mấy file save qua thư mục khác rùi remove cài lại từ đầu thử coi.
    Pác có nhớ là mình kô thể lên tầng thứ mấy kô. Nếu thực sự thiếu file thì có đưa cho pác save của tui thì cũng pó tay thui. Tốt nhất cứ làm như tui nói. Nếu vẫn không được thì post cho tui biết, cả hai sẽ cùng tiếp tục nghĩ cách giải quyết nha. OK?
    À, cho tui biết luôn cấu hình của máy pác đi.

20. betheone

betheone Mr & Ms Pac-Man

chỉ mình khúc vào cái tháp ở đại đô đi bạn! sao mình lên tới tần thứ 7,8,9 gì đó thấy có cái phòng bên tay phải nhưng trong đó chỉ có đồ chơi chứ đâu có người nào đâu mà cứu??? sau khi lên được nữa thì cái phòng bên tay phải ko cho vô luôin mà cái cầu thang dẫn lên trên cũng ko đi được luôn, mình đã đánh hết tướng ở trung tâm mỗi tầng = mở hộp đồ sao kì vậy?
    sẵn tiện cho hỏi ở tầng 2 hay3 gì đó có cái hộp mà mình mở ko được bạn nào mở được ko??