Giải đáp thắc mắc thường găp trong YTDLK2

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi haclonggiang, 7/10/05.

1. vanphucvn

vanphucvn Youtube Master Race

chỉ dùm cách điều chế thuốc đi bạn ơi ...

2. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Dám đả đảo mod hình như bác hơi bị liều rồi đó,chắc bác muốn chít :D ,trừ điểm vô lý X( đó là chử ký đó bác ạ ko bít thì khuyên bác đừng có nói bít rồi hảy nói nhé. Còn cái mà bác hỏi thì sau khi đưa BH gặp DT xong cứ việc nhè 1 hướng mà chạy sẽ đụng 3 con cầy tơ,đưa 1 con lên dỉa làm cầy tơ 8 món là có hoạt cảnh tiếp theo liền à :D

3. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Bác giỏi vậy sao còn hỏi chi nửa,sao ko mò tiếp đi.Tới đoạn này bác thấy mình trở lại đất liền ,chạy thẳng lên sẽ vào 1 ngôi làng có tuyết bao phủ,nói chuyện với mọi ng xong,chạy qua bên trái cho đến khi gặp ngã 3,bác chạy tới mủi tên đỏ ở giửa(cái hang động ấy) đi vào bên trong hang sẽ có hoạt cảnh :cool:

4. mercuries_no

mercuries_no Donkey Kong

Trời ạ, ko hỉu gì hết, có thể nói rõ hơn ko, hay là có thể post hình lên được ko vậy?

5. tintintc

tintintc Youtube Master Race

hình như tui co' vào cai' hang đo' rùi ma sao chang gap. ai?????
    (Chắc tối phải chay. một lần nữa roi`) ma` cám ơn bac jum` nghen
    bi giờ fai đi hoc tối về " play " bibi

6. tintintc

tui co' file saver đoạn nay` nè mà không bit lam sao post lên cho anh em cùng ke' bac' nao chơi hay thi post jum anh em đê

7. yokel15

yokel15 Youtube Master Race

Mấy bồ lâu quá đây là bài tổng hợp nè( mới một phần thôi):
    Đầu tiên các bạn sẽ đi ra khỏi căn nhà và đi tiếp con đường phía trên bên phải để đi tiếp lên Núi Võ Đang ,giữa đường sẽ đụng độ 2 tên tép riu , hạ chúng và đi tiếp , xem hoạt cảnh.

Bây giờ thì Trương Vô Kỵ (TVK) bị ngất đi , khi tỉnh dậy bạn đi con đường phía dưới để gặp Trương Tam Phong (TTP) và 3 vị sư thúc của TVK.Khi nói chuyện với tất cả xong , bạn nói chuyện với thư đồng đứng cùng TTP và tiếp tục nói lần nữa với TTP, xem hoạt cảnh.Giờ thì TVK sẽ được TTP dẫn lên Thiếu Lâm Tự (TL) để xin Trụ Trì Thiếu Lâm kết hợp Cửu Dương Thần Công của TL va Võ Đang (VĐ).
    Theo tôi nghĩ các bạn nên tranh thủ có TTP đánh giúp và có thể bơm máu khi TVK hết máu thì nên luyện lvl cho TVK cỡ lvl 15 thì hay hơn. Đi tiếp con đường phía bên phải để rời núi VĐ, tiếp tục đi cho đến khi vào đến làng, đi tiếp con đường phía trên bên trái , đi tiếp cho đến khi con đường tách làm 2 . ở đây bạn có thể trông thấy 1 người đàn ông mặc áo vàng, bạn có thể mua từ anh ta thanh kiếm tốt +300 sức mạnh với giá 5000G nhưng theo tôi nghĩ lúc này các bạn khó có thể có 5000G để mua , hãy để mua sau vậy.Tiếp tục hành trình bằng con đường phía trên bên phải cho đến khi đến 1 thị trấn nhỏ , chia thành 4 con đường , bạn đi con đường góc trên bên trái để lên núi TL, xem hoạt cảnh.Sau hoạt cảnh thì trở lại nơi có người đàn ông mặc áo vàng và đi con đường còn lại để ra bến tàu.

TạI bến tàu TVK và TTP se gặp Chu Chỉ Nhược (CCN) và Thường Ngộ Xuân (TNX) .1 cuộc chiến xảy ra, bạn sẽ phải chiến đấu với 1 toán quan Mông Cổ , bạn sẽ dễ dàng chiến thắng chúng khi đi với TTP.Bây giờ CCN và TTP sẽ đi về núi VĐ , còn TVK và TNX sẽ đi tìm Điệp Cốc Y Tiên Hồ Thanh Ngưu (HTN).

Đi con đường phía dưới bên trái , đi vào căn nhà để gặp HTN , xem hoạt cảnh.Ban đầu HTN sẽ ko chịu chữa cho bạn vì bạn ko phải là người của Minh Giáo , TNX thấy vậy liên van xin HTN đến nỗi bị thương nặng nhưng nhất định ko chịu chữa trừ khi HTN chữa cho TVK.Cuối cùng HTN cũng chịu chữa cho TVK vì thấy bệnh tình của TVK kì lạ.Nhiệm vụ của bạn bây giờ là tìm thuốc để cứu TNX . bây giờ nói chuyện với TNX, xong bạn đi về góc trên bên trái để mở hòm đồ lấy vài bình máu.

Tiếp tục đi về con đường phía dưới , đánh quái vật và nhặt các hồ lô có chứa đồ , và đến khi bạn nhặt được 3 món đồ và kết hợp theo hình sau thì về nói chuyện với TNX:

Xem hoạt cảnh, bạn sẽ thấy 1 toán người bị thươngđến nhờ HTN chữa thương , và TVK đang tìm cách để chữa cho họ thì Kỷ Hiểu Phù (KHP) đến cùng Dương Bất Hối (DBH), lúc này thì KHP cũng đang bị thương cần TVK giúp, bạn hãy nói chuyện với KHP. Bây giờ bạn cần kiếm 1 bông hoa có hình dạng sau:

Đưa bông hoa cho thư đồng đứng trong gốc của HTN để xem hoạt cảnh, tiếp tục nói chuyện với tên thư đồng, rồi nói chuyện với KHP.1 người đàn bà xuất hiện sau đó ( hình như là vợ HTN ), Kim Hoa Bà Bà (KHBB) xuất hiện dùng chưởng đánh trọng thương HTN,rồi Diệt Tuyệt Sư Thái (DTST) đến để bắt KHP về , do KHP ko nghe lời DTST nên đã bị giết chết điều bạn cần làm bây giờ là giúp KHP đưa DBH đi kiếm Quang Minh Tả Sứ Dương Tiêu (DT) cha của DBH.

Lưu ý: bây giờ bạn đã có trong tay 2 quyển sách giúp điều chế thuốc , giúp bạn khá nhiều đó , tôi sẽ post 1 bài viết riêng các công dụng + hình dạng vật liệu sau , và hình dạng 2 quyển sách đây:

Hiện giờ bạn đang ở 1 ngôi làng đổ nát , bạn nói chuyện với tất cả mọi người ,đặc biệt nói chuyện với 2 người đứng ở cây cầu , họ yêu cầu bạn mua cho họ cái thuốc đo' là Nam tinh hình cái la' mau` xanh lá cây,đi mua 2 miếng về cho họ và họ sẽ dẫn bạn tới gặp Hà Thái Xung (HTX). Vợ lẽ của HTX bị bệnh và bạn sẽ phải tìm thuốc , sau cuộc nói chuyện với HTX , chạy ra ngoài , và đi về bên phải căn nhà , sẽ có 1 con rắn bò ra , giết nó để lấy thuốc chữa bệnh , trở vào gặp HTX.

Làm ơn còn bị mắc oán , chính thất của HTX đi vào đòi giết bạn vì tôi cứu vợ lẽ của HTX ^^ . Bây giờ thì cả HTX cũng muốn giết bạn , chỉ còn cách bỏ chạy. Bạn chạy ra ngoài và trong khuôn viên của HTX chạy xuống góc trái dưới , chạy mãi và bạn sẽ gặp DT , có DT thì hã vợ chồng HTX quá dễ dàng.

Sau hoạt cảnh đi về con đường góc phải dưới , tiếp tục qua trái , đi mỗi 1 con đường cho đến khi gặp 3 con chó, giết chúng và xem hoạt cảnh.Bạn sẽ được 1 gia đình cứu giúp (tôi ko nhớ rõ tên của những người này, ai biết xin gửi tin nhắn cho tôi để tôi thêm vào bài hướng dẫn).Ra khỏi căn nhà và đi về bên phải, sau hạot cảnh , ban 5 phải đánh với tên sư huynh , quá dễ dàng hạ hắn , tiếp tục hoạt cảnh. Ban đêm , bạn đi ra ngoài , nói chuyện với nhỏ hầu, và bạn sẽ bị đưa vào 1 khu rừng , giết hết quái vật ở đây, sau đó đi vào sảnh trước bạn sẽ biết được ra là gia đình này chỉ muốn lừa bạn để biết tung tích nghĩa phụ Tạ Tốn (TT), bạn phải đánh với tên trang chủ 1 trận , thắng dễ dàng , nhưng vẫn phải bỏ trốn ^^, hắn sẽ rượt theo bạn và cả 2 bị rơi xuống núi.

Khi tỉnh dậy TVK liền chạy vào 1 hang động , nơi đó rất ấm áp , đi tiếp về bên phải , đến khu có quái vật , bạn đi lên phía trên bên phải , đánh 1 con gấu trắng ( hơi khó nếu lvl bạn chưa tới 25 ).Khi con gấu bị giết, 1 con khỉ trắng xuất hiện , TVK thấy con khỉ bị thương nên đi tìm thuốc chữa cho con khỉ , con khỉ khỏe lại và cho TVK cuốn bí kiếp : Cửu Dương Thần Công , xem Film.

Bấy giờ TVK đã lớn , hãy chạy ra kiếm lão già ngày xưa đã hại TVK.Bạn hãy ra tay trả thù đi nào ,TVK đã tha cho lão nhưng vẫn chứng nào tật nấy , tiếp tục tái phạm, dùng kế đẩy TVK xuống núi.

Khi tỉnh dậy , TVK gặp ghỡ được Thù Nhi (TN) , người năm xưa TVK đã cắn 1 cái vào tay, có 1 đám người đến muốn giết TN , nhưng TVK đã ra tay giúp , cái họa chưa hết , DTST cùng CCN đến, dẫn 2 người cùng tấn công Minh Giáo. Minh Giáo đang bị bao vây bởi các đại Môn phái ,1 tướng lĩnh của Ngũ Hành Kì đang bị DTST hăm giết thì TVK đã xin nhận 3 chưởng thay, sau đó Hân Giả Vương (HGV) cùng Vi Nhất Tiếu (VNT) xuất hiện .Bây giờ bạn đi về bên trái , cẩn thận vì ở đây mạnh lắm đấy , bạn nên cố gắng luyện lên lvl 30 trước khi vào sâu hơn. Cứ đi mãi cho đến 1 ngả 3 thì đi con đường bên trái cho đến khi gặp lão hoà thượng của MG là Thiết Bất Đắc (TBĐ) , xem Film.

Minh Giáo xào xáo nội bộ làm cho tên Viên Chân tức là Thành Khôn (TK) vào đánh trọng thương tất cả , và bạn sẽ phải chiến đấu với TK , 1 trận chiến khó , chỉ có thể làm được khi lvl 35 và chiêu thức tăng máu ( sẽ hướng dẫn sau ) ^^.

Sau khi hạ VC thì đi con đường góc phải trên và tiếp tục con đường góc trái trên, góc trái trên lần nữa để vào phòng DBH .Tại đây bạn sẽ thấy Tiểu Chiêu (TC) đang bị DBH hăm giết , xem hoạt cảnh . Bây giờ bạn và TC đang ở dưới đừơng hầm bí mật của MG , tại đây bạn bị tên ác tặc TK nhốt. Giờ hãy đi về bên phải , ở đây TVk sẽ thấy xác của vợ chồng giáo chủ MG Dương Đỉnh Thiên (DĐT) , đến gần 2 bộ xương bạn sẽ tìm thấy bí kíp võ công : Càn Khôn Đại Nã Di (CKĐND) ,tiếp tục vượt qua các thử thách để học CKĐND.
    +Đi vào cánh cửa bên phải , lấy đồ trong rương , xong đi về vòng tròn còn lại , thử thách này ko khó lắm nếu bạn đến lvl 40 .Hãy cố dụ từng con ra dùng chưởng để đánh , còn TC kệ nó , ko chết đâu mà lo, bạn chỉ cần giết được con màu đen là ok.

+Giờ là phần giải mã, bạn đi theo hướng dẫn này , nhớ từng tầng giết con boss của tầng đó thì mới qua được nha (rất dễ nhận biết boss ,khi ta đánh chúng , chúng mất máu ít hơn các con khác):

*Cửa số 5 , phía trên chính giữa
    *Cửa số 4 , góc trên bên phải
    *Cửa số 4 , góc trên bên phải (2)
    *Cửa số 1 , góc dưới bên trái
    *Cửa số 2, bên phải
    *Cửa số 7, góc trên bên trái
    *Cửa số 8, bên trái
    *Cửa số 9,góc dưới bên trái, ok rồi

Tiếp tục vào cửa bên trên , lấy đồ trong hòm rồi đi vào vòng tròn kế tiếp.Làm như trên , và cách đi qua là:

*Cửa số 2, bên phải
    *Cửa số 0 , góc dưới bên trái
    *Cửa số 6, góc trên bên trái
    *Cửa số 9,góc dưới bên trái
    *Cửa số 4 , góc trên bên phải,ok

Lại đi tiếp vào con đường phía trên bên trái , lấy đồ trong hòm đồ rồi đi vào vòng tròn. Cách đi qua như sau:

*Cửa số 8, bên trái

Đi vào con đường còn lại và cách đi qua như sau:
    *Cửa số 8, bên trái

Bây giờ bạn đã ra được con đường mới , xem hoat cảnh , cứ đi thẳng cho đến khi bạn đến được Quang Minh Đỉnh , đi đường phía trên , khi bước vào bạn thấy Bạch My Ưng Vương ông ngoại của TVK (BMƯV) và các môn phái đang so tài. BMƯV do 1 chọI nhiều nên đang thất thế TVK liền ra tay giúp đỡ.Sau khi hạ 1 loạt cao thủ , CCN đâm TVK bị thương, và ngay lúc này thì bạn đã đoàn tụ với các sư thúc bá và cả ông ngoại BMƯV nữa.Bây giờ bạn đang trong 1 căn phòng của MG , chạy ra ngoài , đi về góc trái dưới rồi tiếp tục qua cánh cửa kế bên để gặp DT và mọi người.Mọi ngừơi đều nài nỉ TVK làm giáo chủ MG để có thể dẫn họ xuống đường hầm của MG tránh sự tấn công của Cái Bang , cầm đầu là tên Trần Hữu Lượng (THL).Ở dưới đường hầm bạn phải tìm nguyên lieu để ghép 10 miếng thuốc cho DT và 2 hay 3 miếng thuốc cho BMUV.Xong ra ngoài , đến núi thiếu lâm noi chuyện rồi trở về Võ Đan để cứu Trương Tam Phong roi sau đó đến Hồ Điệp Cốc tìm Chu nguyên chương và một số huynh đệ MG.Sau đó đến Đại đô tìm thuốc cưu cac vi sư thúc

8. yokel15

Tui chi? mới choi đến đó thôi ai chơi qua rồi thì chỉ cho tui với Cám on nhiều

9. yokel15

Nói chung cái menu đó đơn giản lắm.
    Muốn có skill thì phải có bí kiếp võ công.
    bấm phím S để coi có sách gì mới ko(cái ô bên phải đấy). Nếu bạn đã đi theo hướng dẫn trên là đến khúc ban gia nhập MG bạn sẽ có tất cả là 14 skill
    Muốn học skill thì ban cứ bấm phím N sau đó chọn cái nút màu xanh để vào bản hoc skill (có hình bát quái đó). Click theo chữ của sách.
    Hình như nó là tăng mana đồng thời để học skill. Khi TVK lớn lên ban sẽ thấy cái bát quái đó có 1 cái sáng lên màu đỏ.
    Để mở tất cả các hình tròn đó. Ban làm như sau:
    -Vào bát quái chọn cái nút cuối sẻ thấy hiện lên mấy cái đường thông các skill với nhau cứ click theo no (nhớ là click cái gần cái sang len trc sau đó từ từ mờ mấy cái kế tiếp)
    -Vì mù tiếng TQ nên chỉ mò theo cái bát quái đó từ từ sẽ có skill ^_^

hướng dẫn tiếp theo cho đến khúc tui bí ngày mai sẽ post cho các bác sau. Chúc các bac vui vẻ

to CUBE:
    Tui đi đến cảnh gia nhập MG quay trở lại đánh với các ban phái trên núi Võ Đan sau đó thằng Dương Tiêu chia tay tui rồi có 2 nhiệm vụ tui ko bit làm gì nữa. Ban mau post tiếp hướng dẫn đi ^_^

10. yokel15

Đây là hướng dẫn luyện công:
    Mấy cái vòng tròn bát quái đó là để ông luyện công(tăng mana )trong đó sẽ có vài vòng tròn có tuyệt chiêu ,nhiệm vụ của bạn là làm sáng tất cả lên,dể lắm khi vào đó bạn kéo thanh trượt ngang wa bên phải và thanh trượt dọc wa bên trái bạn để ý sẽ thấy có 1 vòng tròn màu đỏ sáng bạn hãy làm sáng các vòng tròn kế bên(mổi lần lên lv bạn sẽ có 10 điểm nâng cấp ).Còn tuyệt chiêu,bạn thấy có cái hình nắm đấm chứ,nhấp vào bạn sẻ vô 1 bảng tuyệt chiêu,trong bảng này có 5 phần gồm phép phụ trợ (như phép bơm máu),quyền và chưởng pháp,kiếm pháp,đao pháp,côn pháp.Bạn muốn sài phép nào thì nhấp chuột và kéo phép đó vào cái ô vuông kế bên cái hình máy vi tính ấy(cái ô để vào menu save,load,audio,exit) là bạn sẽ sử dụng được phép thui

11. mercuries_no

mercuries_no Donkey Kong

Thế là sao nhỉ? ko hiểu gì hết, mấy bácc có thể post hình lên hướng dẫn cụ thể hơn ko vây? tui ko biết làm sao mà cho mấy cái đó sáng lên hết, và tui cung ko thấy tuyệt chiêu nào cả, hĩhix

12. tintintc

tui bit' ne` mai tui pót len cho bay gio` di ngu da~

13. TehGunner

TehGunner Youtube Master Race

trong này có phải đi làm quest ko vậy, nhấn chữ Q nó hiện lên cái bảng --> ko bit có phải là quest ko nữa
    + mana cho tui
    + mana cho tui
    + mana cho tui
    + mana cho tui
    + mana cho tui
    + mana cho tui

14. Duy Linh

Duy Linh Youtube Master Race

cac bac oi em vua mo ra cach len lv hay lam!!cac bac cu nhay z lien tuc 1 luc la len lv day em dung cach do moi choi co may tieng ma da len lv 60 roi day

15. lamnhatvu27

lamnhatvu27 Youtube Master Race

Dung ra toi choi cung o duoc, nhung nho co trang dien dan nay nen di duoc den cho TVK & DBH gap HTX sau khi giet con ran vao gap HTX thi toi hoat canh roi TVK, DBH,HTX ngoi o cai ban tron thi lai khong di duoc, o biet vi sao.
    Ban nao biet vui long huong dan. Thanks !

16. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Lâu lâu nghe 1 câu đã ghê.Bác cứ việc cho TVK chạy xuống dưới chạy cho đến khi gặp DT sẽ có đánh nhau đấy nhé.Xong đánh nhau cho TVK chạy xuống dưới tiếp đến ngả 2 chạy hướng nào củng được,chạy đến khi gặp 3 em cẩu làm thịt tui nó sẽ có hoạt cảnh tiếp :D

17. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Cái này do Cube viết ko phải do bạn viết, :D ,bạn chôm bản quyền đả hỏi tác giả chưa,làm vậy ko tốt đâu nhé,cube viết được phân nửa bản hướng dẩn bạn copy mà ko hỏi ý kiến tác giả à X( ,đây là bằng chứng nè : http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=135841&page=1

18. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Cái này là hướng dẩn của tui mà ,tui nhớ bạn đâu có hỏi mượn bản quyền đâu,làm hơi quá đáng rồi đấy, X(

19. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

To yokel15: Bạn chơi giỏi nhỉ lấy hướng dẩn của ng khác làm hướng dẩn của mình,tui thấy bạn khá thật đó,vậy thì còn phân nửa đoạn hướng dẫn nửa bạn viết luôn đi ko ai tranh với bạn đâu,còn nửa phân nửa game còn lại ai ko biết cứ hỏi yokel15 đó. Cube ông ấy quê rồi tui củng vậy để bạn làm tiếp phân nửa đoạn cuối có ngon thì đừng chôm bài của ng khác viết,làm thử đi,ko phải ai củng siêng viết bài cho bạn chôm đâu X(

20. tuanloc010

tuanloc010 Youtube Master Race

cuu xong TNX ta phai lam gi ha cac anh ơi. lam ơn giúp em với