Giải đáp thắc mắc trong game[Giải đáp tốt thưởng exp ^^ kamo]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Great Se7en, 7/6/05.

1. nhatthien_3000

nhatthien_3000 Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác ơi, cho em hỏi cái Q làm KT TN với:
    Nó bảo kiếm cho nó mấy viên khoáng ở Lam Điền rùi nó đưa cuốn sổ, lấy rồi về đưa cho thợ rèn ở TA. Nhưng mà em về nói chuyện với thằng thợ rèn lại kô được. Bác nào biết thì chỉ em với. Em chơi 2 nick, nick đầu làm được, nick sau làm kô được, thế mới ác chứ. :(( :((

2. vietdohai

vietdohai Mr & Ms Pac-Man

Nó bảo kiếm cho nó mấy viên khoáng ở Lam Điền rùi nó đưa cuốn sổ, lấy rồi về đưa cho thợ rèn ở TA. Nhưng mà em về nói chuyện với thằng thợ rèn lại kô được. Bác nào biết thì chỉ em với. Em chơi 2 nick, nick đầu làm được, nick sau làm kô được, thế mới ác chứ.

Bạn xem lại acc thứ 2 khi nói chuyện với thằng thợ rèn có đủ số khoáng mà Triệu Nga yêu cầu không. (có khả năng là như vậy minh cũng bị 1 lần rồi) Bạn đi kiếm lại số khoáng đó đưa cho thằng thợ rèn là nhận được 1 thanh đao báo thù .Phải có thanh đao này mới làm tiếp đựơc Q (lần trước mình nhận đựơc thanh đao xong thấy đang thừa khoáng thế là mix Vk luôn, kết quả là phải đi mua lại thanh đao đó mới làm tiếp được)

3. KIDSiqhS

KIDSiqhS Youtube Master Race

co ai bit hoc thuat cuoi ngua o dau khong chi cho toi voi
    toi xin cam on nhieu

4. KIDSiqhS

ai do lam on chi cho toi hoc cuoi ngua o dau di
    toi da 42 roi ma con phai cuoc bo
    toi qua phai khong

5. KIDSiqhS

cac bac oi ai biet o daum hoc cuoi nguoi chi dum voi nao
    da 42 roi do huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

6. KIDSiqhS

nay de nghi cac bac cac chu cac anh cac chi can thuan hontrong loi an tieng noi
    nhung ten nhu trieu van ,luu bi ..... deu la cac danh tuong toi tam quoc dung dung la thang hay la con nha
    tõiin noi truoc do :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug:

7. nhatthien_3000

nhatthien_3000 Mr & Ms Pac-Man

Nó bảo kiếm cho nó mấy viên khoáng ở Lam Điền rùi nó đưa cuốn sổ, lấy rồi về đưa cho thợ rèn ở TA. Nhưng mà em về nói chuyện với thằng thợ rèn lại kô được. Bác nào biết thì chỉ em với. Em chơi 2 nick, nick đầu làm được, nick sau làm kô được, thế mới ác chứ.

Bạn xem lại acc thứ 2 khi nói chuyện với thằng thợ rèn có đủ số khoáng mà Triệu Nga yêu cầu không. (có khả năng là như vậy minh cũng bị 1 lần rồi) Bạn đi kiếm lại số khoáng đó đưa cho thằng thợ rèn là nhận được 1 thanh đao báo thù .Phải có thanh đao này mới làm tiếp đựơc Q (lần trước mình nhận đựơc thanh đao xong thấy đang thừa khoáng thế là mix Vk luôn, kết quả là phải đi mua lại thanh đao đó mới làm tiếp được)[

Ặc vậy là phải đi kiếm lại cái đống khoáng mà TN nó kêu hả ? Hic, xui quá tui phải đào cực lắm mới được mà giờ phải đào lại tức quá
    X( X( :(( :((

8. river0607

river0607 Donkey Kong

Cho mình hỏi TS có chức năng chụp hình ko? Nhấn phím gì, hỗng lẽ mỗi lần chụp phải Print Screen rồi paste vào Paint,sau đó way ra chụp tấm khác,lại paste ,lâu wa,có cách nào chụp liên tục hông

9. NghiVanLC

NghiVanLC Youtube Master Race

duong dan bot cu the day pa con a`
    LOGIN

Để có thể chạy bạn làm như sau :

B1:Đầu tiên copy bot về với link này :

http://botvn.com/TSClient25012005.zip
    Hoặc download file đính kèm ở dưới
    B2 : unzip -> chạy TSClient (nếu bạn muốn kiểm tra virus thì cứ kiểm nha)

B3: Chạy TSClient.exe

B4: Chọn nút cấu hình (ở phía cuối) - > chọn Server chơi -> nhấn nút thên ở mục Tài khoản -> bạn se nhập lần lượt nick (vd:beby) -> Acc (VN00....) -> password (pass có thể để blank, nếu để trắng mỗi lần chạy tsclient lại bạn phải nhập pass)

B5: Sau khi thành công ở B4 -> bạn đóng cửa sổ đó lại và chọn nút đầu tiên (Kết nối tới server). -> chọn server chơi -> chọn acc -> gỏ pass -> nhấn connect.

Bây giờ xin chúc mửng bạn tới thế giới của TSClient .

B6: Để disconnect -> bạn nhất nút connect tới server trở lại .

Một vài vấn đề có thể xảy ra :

+ Lúc này bạn đã bắt đầu login tới TSOnline, có thể vì 1 lý do nào đó bạn ko connect được , xin cứ thử lại 2-3 lần, nếu vẫn ko được xin vui lòng gởi thông báo lỗi cho mình

+ sau khi kết nối thành công bạn sẽ thấy thông tin về nhân vật sẽ được hiển thị - Có thể có 1 vài thông tin chưa chính xác -> bạn chỉ cần cho con bạn đánh 1 trận và stop đi - rồi chạy lại là mọi chuyện OK

Về các tính năng của TSClient :

+ AutoAtk : đã tích hợp , bạn có thể chọn kill đánh trong mục "Kịch bản tấn công", tính năng này chưa đầy đủ và sẽ được update trong bản sau.

+ AutoHPSP : OK, nó sẽ tự ăn HP khi mất 1/3 lượng máu , và tử ăn SP khi lượng SP còn 1/2

+ AutoSit : OK

+ AutoSend,AutoDrop,AutoMix,Bang hang, Van chuyen, giao dich trong mục "thùng đồ" : OK

+ Mail và reply mail : OK

+ Biểu lộ cảm xúc/Action : OK

+ Rương đồ : sẽ update trở lại trong bản sau

+ Di chuyển / chuyển map trong mục "Di chuyển", mình sẽ hướng dẫn chi tiếc sau.: OK

+ Auto Di chuyển : OK chức năng sẽ chạy cái file *.tcs , file này chứa các tọa độ mà bạn muốn n/v di chuyển : thích hợp để đào khoáng hay để lấy danh mã . Còn tại sao phải dùng file ma ko di chuyển theo kiểu zit zat la vì mình muốn mổi n/v se di chuyển theo 1 qui đạo bất kỳ như vậy ko trùng lắp và tránh khỏi bị phát hiện . Các bạn có thể xem các file tcs mẩu mà mình đã làm sẳn .

+ Bà Gọi hồn : để gở bỏ các hồn ma (nếu bạn bị xui xeo Ex: mạng đứt khi đang trả lời phúc thần) - hiện tính năng này chỉ có tác dụng ở trác quận, mình sẽ update trong phiên bản sau.

+ Cầu hình : mình sẽ thông tin chi tiết trong phần sau .

10. TAZAMI

TAZAMI Mr & Ms Pac-Man

Điên !
    Địa tăng hết atk, agi chậm hơn người ta. Chưa kịp kính thì đã bay hồn (vì def = 0)
    Ý kiến này chắc chắn sẽ được mọi người chú ý , hahaha !

11. huamylinh

huamylinh Donkey Kong

bạn tạo 1 folder tên photo trong cái file ts ở máy vi tính của bạn ấy, sau đó muốn chụp tấm hình nào thì chỉ việc nhấn tổ hợp phím alt + P là xong, muốn xem hình đã chụp thì cứ vào cái folder photo mà xem. Nhưng đa số hình chụp theo kiểu đó có cái đuôi file là .bmp, bạn nên chuyển nó thành jpg cho dễ hơn. ::)

12. snowsilver

snowsilver Mr & Ms Pac-Man

Tên nhiệm vụ: dùng trí làm Chu Du nổi giận.
    Quá trình nhiệm vụ:
    1. Đến Giang Đông Kiến Nghiệp Thành tại Quần Anh Quán đối thoại với Lưu BỊ, đồng ý giúp đỡ.
    2. Đến Kiến Nghiệp Quan Phủ đối thoại với Tôn Quyền, ta chọn khiêu khích và trả lời câu hỏi của Tôn Quyền:
    1 triệu 500 ngàn, nhất thời, quốc tặc, cây cung.
    3. Trả lời xong đến Chu Phủ đối thoại với Chu Du, chọn và trả lời câu hỏi của Chu Du:
    2 người, Đổng Tước Đài, Nhị Kiều, Lạc Triều
    4. Trả lời xong thì hoàn thành nhiệm vụ.
    Điều kiện nhiệm vụ: cần phải hoàn thành nhiệm vụ: dùng lời nói thuyết phục quần hùng.
    Địa điểm: Giang Đông, Kiến Nghiệp Thành. Ghi chú: không.
    Vật phẩm có được: khiết ngạn vĩ cân (nhanh nhẹn + 24, phòng – 3, lv. 80).
    Thằng Lưu Bị đứng đâu vậy mấy bác? Cày cả cái thành Kiến Nghiệp lên cũng ko thấy.

13. Dragon St.Knight

Dragon St.Knight Guest

Lỗ Túc not lưu bị
    Thằng già đứng trong quần anh quán á
    30 chars 30 chars 30 chars 30 chars 30 chars

14. haiconheo83

haiconheo83 Youtube Master Race

Hỏi vậy tức là bác đã làm được Q " dùng lời nói thuyết phục quần hùng " rồi hả ? Bác post tỉ mỉ Q đó được ko ?

15. NghiVanLC

Viết lại "Tam quốc diễn nghĩa" trên TS Online
    6:20, 21/09/2005
    Xuân Thuỷ-Quyết Thắng
    --------------------------------------------------------------------------------

Câu chuyện "Tam quốc diễn nghĩa" kể về một giai đoạn bão táp của lịch sử Trung Hoa nay đã đi vào thế giới Game kì ảo của TS Online. Đây là game thể loại chiến thuật, với nhiều cảnh thư hùng kịch tính. Nhưng thật bất ngờ, không đem lại cảm giác bạo lực mà ngược lại, game này mang đến cho người chơi sự hài hước, những giây phút sảng khoái. Chơi "Tam quốc diễn nghĩa" trên TS Online, bạn sẽ làm mới cuốn tiểu thuyết lịch sử nổi tiếng của La Quán Trung.

Trong vai một học sinh trung học hiện đại nhận nhiệm vụ quay về Trung Quốc thời Tam quốc để thống nhất Trung Nguyên, người chơi sẽ có một cuộc hành trình vượt thời gian đầy những khó khăn, nguy hiểm. Nhưng thật thú vị, bạn được gặp gỡ và trò chuyện với các danh tướng thời Tam quốc. Thậm chí, nếu đủ trình độ, bạn sẽ thu phục Quan Vũ, Trương Phi cũng như các danh tướng khác làm "đồ đệ" cho mình trong chuyến hành quân nhiều hiểm trắc.

Trần Anh Vũ, một Game thủ cho biết: "Về nội dung, game này theo cốt truyện như kiểu truyện tranh nên rất hấp dẫn. Một chàng trai đến từ thế giới tương lai và được ông tiên cho về quá khứ làm những nhiệm vụ đầy thử thách".

Điểm nổi bật của Game này là các nhân vật đều được thiết kế đồ hoạ rất ngộ nghĩnh, dễ thương. Đối thủ của bạn có thể chỉ là một chiếc bánh bao, chiếc bắp cải hay những hình người bện bằng rơm. Cuộc chiến luôn nhuốm đầy màu sắc hài hước nhưng vẫn vô cùng hấp dẫn và chỉ có tài năng thực sự mới giúp bạn qua hết các cửa ải hiểm nguy.

"Đồ hoạ game này rất ngộ nghĩnh. Âm thanh phong phú, đa dạng. Nếu có các pha chiến đấu, âm thanh sẽ dồn dập tạo cảm giác hứng thú cho người chơi. Hay khi vào trong thành rồi thì lại có những âm thanh, điệu nhạc khác", Vũ thích thú.

Không chỉ chiến đấu, rèn luyện trí thông minh, với bản đồ Trung nguyên thời Tam Quốc trong tay, bạn còn có cơ hội được đi "du lịch" khắp đất nước rộng lớn này bằng đường bộ và đuờng thuỷ, tìm ý trung nhân cho mình và tham dự vào những hôn lễ của người Trung Quốc xưa. Người chơi cũng có thể lựa chọn diện mạo, trang phục, thuộc tính cho nhân vật của mình. Có 4 thuộc tính "Địa, Thủy, Hỏa, Phong" với nhiều lựa chọn đa dạng phù hợp với cá tính và sở thích của bạn.

"Game này nhẹ nhàng hơn một số game khác vì không có những cảnh bạo lực. Khi chơi game này, tôi có thể thực hiện nhiều nhiệm vụ khác nhau chứ không phải chỉ có đánh nhau. Tôi thấy có nhiều kỹ năng trông ngộ nghĩnh. Hơn nữa, Game này thu hút rất nhiều đối tượng, cả các bạn gái và các em nhỏ. Vì thế, khi tham gia game này, mọi người có thể kết bạn với nhau rất lành mạnh", Vũ cho biết thêm.

Trung Nguyên thời Tam quốc tranh hùng trong TS Online hiện ra chân thực nhưng mang đầy màu sắc huyền thoại của truyền thuyết dân gian, đem lại cái nhìn đa chiều về lịch sử, địa lý cho người chơi. Mỗi nơi bạn đi qua lại chứa đựng những điều lý thú mới. Trên chặng đuờng hành hiệp giang hồ, nếu mệt mỏi, hãy ghé vào một quán trọ bên đường, bạn sẽ được phục hồi sức khoẻ bằng những sản vật, những vị thuốc "vừa túi tiền" và một giấc ngủ ngon lành. Dạo chơi vườn đào, ghé thăm tư gia Gia Cát Lượng... những thú điền viên mà có lẽ lần đầu tiên bạn cảm nhận được nó chân thật đến thế.

http://www.vtv.vn/vi-vn/VTV1/cuocso...005/9/66439.vtv
    các bạn đọc bài báo này và cho biết cảm nhận của mình nhé

16. NghiVanLC

Web: http://ts.17173.com
    Đầu tiên bạn cần bảng tsonline full của nước nào cũng dc , có thì cứ down ( lưu ý không sử dụng dc bản của Việt Nam nhen )

Download ở đây nì :

Trích dẫn:
    Host hết bandwith , các bạn vui lòng vào web đăng nhập và download sau khi đăng kí

8.8MB chắc chưa đầy 5p à down xong

Xong thì giải nén và chép vào cái ts bản full nói ở trên hen , đè chồng vào là OK

Còn đăng kí thì zào đây hen :

1- Vào đây , chọn nút đồng ý bên tay trái

http://member.online-game.com.cn/04.asp

2- Điền id , pass , và lập lại pass 1 cái nữa

3-

.姓 名: = Họ tên

.性 别: = Giới tính

.生 日: = Ngày tháng năm sinh

.身份证号: = CMND ( 15 số )

.省 份: = Thành phố

.地 址: = Địa chỉ

.邮政编码: = Zipcode ( 008622 )

.电 话: = Điện thoại

.电子邮件: = E-mail

.婚姻状态: = Bên trái là chưa kết hôn - bên phải là đã kết hôn

.教育程度: = Trình độ học vấn

.月收入: = Thâu nhập hàng tháng

.行 业: = Nghề nghiệp

.职 位: = Chọn CEO

.连线速率: = Đường truyền

.喜欢的游戏类型: = Nhận tin tức từ ...

.自设问题1: = Câu hỏi 1

.答案1: = Câu hỏi 2

Làm vậy 3 lần , chú ý câu hỏi mình tự đặt tự trả lời

.检查码: Điền số ở khung hình vào để xác nhận

Xong enter nếu con BaDoYou cười là thành công , còn giận dữ là bị sai , bấm Backspace để làm lại .

Đăng kí xong bạn vào http://tsac.online-game.com.cn/zh.asp

Bấm account hồi nãy của bạn tạo thành công vào , sẽ nhận dc ID và pass của nó cấp cho bạn

Zậy dc gùi , vào ổ đĩa chứa tsonline china chọn file alogin.exe và bắt đâù chơi hen.

Chúc zui zẽ !

17. virgin_killer

virgin_killer C O N T R A

2 con này ở đâu thế .................
    biết xin chỉ dùm
    cám ơn nhìu ............... :D

18. KEN_BALAMO

KEN_BALAMO Máy Chém La Mã -

Con đầu tên Viên Thiệu nằm trong HCDT và con thứ 2 là Ngưu Chim nằm bên Uyển thành wa cái hang qua Lạc Dương ! :hug:

19. DO MANH CUONG

DO MANH CUONG Youtube Master Race

Có ai biết khoáng mix 4 ở đâu ko?

20. snowsilver

snowsilver Mr & Ms Pac-Man

Tên nhiệm vụ: dùng trí làm Chu Du nổi giận.
    Quá trình nhiệm vụ:
    1. Đến Giang Đông Kiến Nghiệp Thành tại Quần Anh Quán đối thoại với Lưu Bị, đồng ý giúp đỡ.
    2. Đến Kiến Nghiệp Quan Phủ đối thoại với Tôn Quyền, ta chọn khiêu khích và trả lời câu hỏi của Tôn Quyền:
    1 triệu 500 ngàn, nhất thời, quốc tặc, cây cung.
    3. Trả lời xong đến Chu Phủ đối thoại với Chu Du, chọn và trả lời câu hỏi của Chu Du:
    2 người, Đổng Tước Đài, Nhị Kiều, Lạc Triều
    4. Trả lời xong thì hoàn thành nhiệm vụ.
    Điều kiện nhiệm vụ: cần phải hoàn thành nhiệm vụ: dùng lời nói thuyết phục quần hùng.
    Địa điểm: Giang Đông, Kiến Nghiệp Thành. Ghi chú: không.
    Vật phẩm có được: khiết ngạn vĩ cân (nhanh nhẹn + 24, phòng – 3, lv. 80).
    Cho tui hỏi thằng Lưu Bị ở đâu vậy, tìm mãi ko thấy.