Giải đáp thắc mắc trong game[Giải đáp tốt thưởng exp ^^ kamo]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Great Se7en, 7/6/05.

1. BladeKnight

BladeKnight Youtube Master Race

Hệ địa chỉ có chiêu địa nha ,kính ,kết giới ko phụ thuộc vào int .Địa nha thì phụ thuộc vào att còn kính và kết giới là lập vòng làm đối phương đánh mình miss và phản dam đối phương tác dụng lên người mình phụ thuộc vào số lần học .
    Đa số các Q làm đều cho đồ random cả làm xong rồi thì chờ hên xui thôi .Cai Q đó có thể lấy được mũ +8 def -1 agi .

2. naughtyboy9x

naughtyboy9x Youtube Master Race

cho tui hệ phong thì sức mạnh phụ thuộc vào ATT hay int

3. baotri74

baotri74 Youtube Master Race

Hix anh chị ơi sao em vào trang wed ko dc.Ai biet trang down load thì post lên cho em nha và trang đăng kí nữa.

4. khongthebiet2

khongthebiet2 Donkey Kong

trang web www.tsonline.net.vn , vào chỗ download bạn có thể thấy ngay được chỗ down về . Đăng kí thì khi bạn down xong sẽ biết đăng kí vì ở đó nó nói bằng tiếng việt .

5. blackarrow1102

blackarrow1102 T.E.T.Я.I.S

Các anh ơi , cho em hỏi
    Em ko bít vì sao mà em ko xem được hàng người ta rao bán :((
    Ko biết có cần điều kiện gì ko mà em KICK chuột mãi mà ko xem dc
    Các anh giúp em nha

6. khongthebiet2

bạn click chuột 2 lần vào cái bảng hiệu của người ta là thấy ngay thôi mà . chúc vui vẻ .

7. pencilcu1

pencilcu1 Youtube Master Race

cho hỏi ca'c q lấy Phúc Thần di các bác va cả ĐẠI Phúc thần nữa....: tui biet dc 2 q ah`:
    1/q 'loi chúc ấm áp": nhận q ở phủ quan chỗ Lưu Nhiên, noi chuện với thằng lính đầu tiên bên tra'i, sau dó vào Phỉ Chi lâm dánh Dõ trưởng và Đào Thăng
    , rui về nói chuyện lại với nó sẽ nhận dc random(30 cai sui cao, 3 cai phuc than, hoac 30 dau phu nh ý)
    2/q trả lòi cau hỏi bên làng chài , ở Khùng miếu( cái miếu màu vàng o duoi thon phung lai, co triệu thương ^^), trả lời 15 cau hỏi se dc 5 phuc thần
    nhiu dó thui ^^, con ai biet q nào biet phúc thàn nư$a, chỉ anh em với^^
    thân chào

8. khongthebiet2

bạn chỉ vậy cũng tốt , cảm ơn bạn nhiều . Nhưng đây là nơi các mem thắc mắc quest , chứ nhiều quest , nhiều lvl khác nhau , nói ra chắc không biết fân biệt thế nào .

9. river0607

river0607 Donkey Kong

Mình muốn hỏi 1 chút về mix đồ ,mong mấy bạn giúp đỡ
    ở Guild mình có 1 bạn chỉ cần 100 thiết sa là có thể mix ra vũ khí +9,nhưng trong topic hướng dẫn ở đây mình thấy hình như ko đề cập đến khoáng chì (VD TiêuThiếtSa)
    Mình học thuật dung thọ rồi nhưng cứ mix hoài lên được +5 là cao nhất rồi lại trở xuống +2,ko thể nào lên được +6 , ai có bí quyết gì lên +6 ko chỉ với
    Mấy cái khoáng trong topic hướng dẫn khó kiếm quá (mình tìm ko ra da và đá, với có 1 số khoáng lvl cao) với lại ko nói mix sẽ ra đồ +mấy, cũng ko nói làm sao ép lên lvl cao hơn
    _Mong mấy bạn hướng dẫn thêm 1 chút về loại khoáng tốt là như thế nào, như gỗ nào là gỗ tốt,khoáng sắt nào là khoáng tốt khi mix với nhau.....Mình mix sắt + sắt + vải như bạn nói chỉ ra tay +2 thôi à >_<,muốn ép lên thì dùng gì? Vì mình ép thêm nó ra tay + trí, với lại ko khi nào vượt quá +5

10. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

mình ko rành lắm nhưng thỉnh thoảng lại ngứa tay mix lẫn lộn mấy item với nhau, mình thường lấy vỏ cua lông ở chỗ đánh bọn Bồng Lai T.Trưởng, mix 2 cái với nhau may mắn ra được kiếm 5, có lẽ kịch ở thuật luyện đơn lvl 1 ^_^ Nhưng với những người đã học dung thọ như bạn có khi lại được item xịn hơn, bạn đến động quỉ thần ở dưới thôn phùng lai sẽ đào được khoáng xịn, sau đó mix những khoáng đó với nhau sẽ ra khoáng tốt hơn, rồi mix với item sẽ ra item xịn hơn :D
    i think so. that's all ::)

11. Clairvoiyant_89

Clairvoiyant_89 Youtube Master Race

Mình mới tập chơi TS và chọn con hệ phong.Mình ko bít là đi theo nhánh skill bên trái hay bên phải thì tốt hơn.Skill nhánh nào thì phụ thuoc vao att:nhánh nào phụ thuoc vào int.Mong các bạn giúp mình.
    THanksssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssS

12. cancelove

cancelove Youtube Master Race

nhiem vu nay` la` nhiem vu gi` vay.nhan Quest này ở đâu các bác làm ơn chỉ em dùm.

13. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

Hầu hết là phụ thuộc Int, có 3 skill phụ thuộc Atk là Hôn Kích, Loạn Kích và Liên Kích, mấy cái skill này về sau mới có.

14. virgin_killer

virgin_killer C O N T R A

ặc
    khoáng lv 1 mà đòi mix đồ lv cao á
    ra mà kiếm khoáng lv 3x 4x 5x mà wánh sẽ mix ra đồ xin thôi
    tiện hỏi cai này là cái jì
    cái băng thanh thuỷ
    ko biết là cái jì xài làm sao hết

Các file đính kèm:

Kích thước:
      125.3 KB
      Đọc:
      143
  15. Soujirou Kaneyoshi

Soujirou Kaneyoshi V

bật Inventory lên kích đúp coi thử xem nó có nhảy vô phần nào trên body chưa :D cái này tâm +1 thì chắc là đồ + thuộc tính hả ?

16. virgin_killer

virgin_killer C O N T R A

nhảy vô đc thì đâu cần đưa lên làm jì T__T
    nghe nói + 1 cho tất cả các skill hệ tâm
    nhưng ko biết xài làm sao
    ai có chỉ dùm xem

17. pencilcu1

pencilcu1 Youtube Master Race

may ba'c có biết q lấy 20 phúc thần và q lấy 4 phúc thần to bên tù châu ko???
    bác nào biết chỉ anh em cách nhận q cũng như cách làm với
    thân chào

18. knight-x

knight-x Mr & Ms Pac-Man

ne cho toi hoi hoc thuan 1 cua mix va thuan 2 cua mix lam the nao vay

co gi sin lien he voi toi theo nick nay
    LOVE_TVXQ2004.YAHOO.COM

19. BladeKnight

BladeKnight Youtube Master Race

Cái topic trong đó là hướng dẫn ép vật liệu ra đồ chứ ko phải là để ép lên đồ cấp cao .
    Chì dùng để ép vũ khí
    Vàng dùng để ép giáp
    Đồng đế ép mũ
    Bạc là tay hoặc giầy
    Sắt dùng để ép vũ khí hoặc tay
    Bạn cứ lấy khoáng ép với khoáng cho đến khi nó ra cục to hơn chứ ko phải mấy cái viên bé tí là coi như khoáng đó là dùng đế ép đồ còn muốn khoáng tốt hơn nữa thì bạn cứ ép tiếp khoáng lên (nên ép 2 cái khoáng giống hệt nhau kể cả phần chú thích).Khi ép khoáng bạn nhớ để ý chỗ chú thích trong cái ô khoáng thì sẽ thấy nó tốt hay ko tốt .Ép đồ phải ép lên từ từ .
    Huỷ hoại --> 2,3,4 -->5,6,7-->7,8,9,10,11 .
    Sắt thì có loại sắt dùng trong nhà có thể ép ra vk +10 ,vàng thì có loại vàng nhẹ là tốt ,mấy cái kia thì cũng ko nhớ rõ lắm .
    Khoáng nào chả mix ra được đồ xịn nhưng khác biệt ở chỗ là khoáng lv cao thì cần ít hơn khoáng lv thấp .
    Cái đó là để mix đồ +thuộc tính .
    Xem lại topic hướng dẫn làm Q .

20. dongchikien

dongchikien Youtube Master Race

cac bro cho tôi hỏi làm thế nào để ng` khác kô tham chiến dc, vì tôi đi bắt sơn tặc toàn bi bọn nó nhảy vô bắt mất, và hỏi luôn kinh nghiem bắt sơn tặc với, có phải lvl càng cao bắt càng dễ kô, sao tôi lvl 10 mà bắt mai kô dc