Giải đáp thắc mắc về các "kỹ năng cuộc sống"

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi Soujirou Seta, 12/8/07.

1. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

=)) tại vừa ăn vừa post nên mới như thế . Vấn đề cố định chắc phải sửa nếu kô mấy cái nghề vứt hết , mấy món cũ lên giá nữa càng khổ >_< .

2. ChanDuong

ChanDuong Youtube Master Race

đọc qua một loạt câu hỏi và câu trả lời ở trên mà vẫn mù tịt vấn đề tìm nguyên liệu để chế tạo trang sức, cái bảng khoáng thạch trốn đi đằng nào rồi ?
    các bác làm ơn cho hỏi "Liên Ngọc" là loạii nguyên liệu gì và tim ở dâu vậy ?

3. Zeldary

Zeldary Youtube Master Race

Cho hỏi các loại Đoạn Thạch, Nhận Cách, Liên Ngọc tìm ở đâu vậy? Mấy cái bạn sinh khoáng bỏ công đào 1 đống bây h thay vào bằng mấy món lạ hoắc X(

4. snoopyy

Thông tin trên trang chủ về chức năng mới có rồi còn gì nữa . Không chịu tìm kiếm mà cứ ngồi 1 chỗ la um sùm là sao . Học nghề phụ Gia Công Nguyên Liệu đi .

5. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Mấy thằng làm nghề giờ thằng nào thằng nấy mặt như trái bí=))=))=))

Mấy thằng học tinh luyện tinh chế tinh công thì phải chơi skill knb thần công, vừa mở bảo sương vừa niệm phật, cầu mong thượng đế FPT-SOHU ban cho 1 cái tinh thiết, bí ngô =)), vãi bông gì đó =))=))=)). Mà làm xong ra đồ cố định cái mặt cũng méo xẹo.

Mấy thằng cày lev giờ lụm dc đồ full là bằng vài chục cái đồ chế, lụm đồ chữ xanh đi giám định cũng còn ngon hơn đồ chế vì yên tâm đập ngọc vô mà.

Hehe. Train lev giờ là vô đối rồi =))=))=))

6. tranhungthinh

tranhungthinh Youtube Master Race

em chưa là gì trong thiên long lv 72 thiếu lâm bắc lạc dương - nhất dương chỉ acc: lander, đồ cùi hủi nhưng rất thích hướng Nghệ: (trong đó khai khoáng oải đạn, đi mua cho lẹ hoặc nhờ Bang gom lại bán lại cho mình)
    góm ý các nghề, mình chỉ dám nói đến 3 nghề chính mình thích theo ưu tiên: Nghề của Môn Phái (thiếu lâm), Nấu ăn (cần nguyên liệu của trồng trọt, câu cá hoặc thịt của đánh quái), Chế Dược (cần hái được tương dương ^^ )
    Đây là tham khảo thực tế của mình:
    - Nghề môn phái (Khai Quang của Thiếu Lâm): về môn phái học 1 lèo lên c4 ( 1,2,3 ko cần làm ko đòi thông thạo, bỏ qua) học lên c4 cần Hoàn Chỉnh nội đơn >>> quái 3x. và được tương ứng thường là c3.
    + C4 tạo được các loại: cường, thể: mỗi loại 30 điểm (khi chế ra thuộc tính dược có quyền cắn chung thức ăn cùng loại, VD: thể 30 điểm khai quang có quyền cắn thêm chén thể 20 hay 40 của thức ăn = 50 hay 70 thể >> thiếu lâm thành gì tùy bạn hiểu, trong đó 1 điểm thể hình như 43 máu>>> 43*50= 2500 hay 43*70=3010, ko tính tăng ngoại thủ nha. Ngoài ra còn tạo được thêm: miễn dịch các chiêu bất lợi bản thân trong 30', kháng độc 30' (đập cb như con).
    + C5 tạo được các loại: né tránh 120đ, huyền công 30 điểm, tự hiểu tác dụng.
    + C6 chửa tới nổi vì lên lv 7x ko đánh rớt Phát Quang nội đơn cho C5 được ::(
    - Nghề Dược: thì tạo ra dược ( ko tạo mana được, tạo ra máu tương ứng theo cấp, và dươc + các thuộc tính: hỏa, độc, băng và huyền công.
    + C1 và C2 miễn bàn.
    + C3: học công thức chế được huyền, băng và hỏa công.
    + C4: học trung cấp dược chế random ra máu 1992HP và các thuộc tính kể trên loại 20đ thì phải
    + C5: dùng trung cấp được chế nhưng ra máu 2552HP nếu nhớ ko lầm và các loại thuộc tính 30đ (tui đang lên c6 gần).
    - Nấu ăn :x: tui thích nhất, c6 nhiều thứ để bàn ai thích thì tui mới post, giờ máy chủ bảo dưỡng xong rồi zô chờ thời mua KNB, gặp noob đã lém, lụm ngon ơ gần 100v cho 1 ngày hôm qua.

7. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Tôi muốn hỏi là làm thế nào để nấu nứơng khi có lương thực bạn sinh rồi?

8. snoopyy

:'> thêm ông bạn LacLac ham ăn như mình nữa kìa :'> .
    Khi mở hộp có thể may mắn có công thức nấu các món ăn đặc biệt . Với các món này cần phải có lương thực bạn sinh mới có thể nấu được . Công thức cụ thể thì chịu vì mở hộp chỉ 1 lần duy nhất được công thức cùi bắp >_< .
    @tranhungthinh : Dưỡng Sinh Thuật và Dược Lý cấp nhiêu rồi :-/ .

9. thebarrtrenX

thebarrtrenX The Warrior of Light

Đồng ý, Barrr rất thik nấu ăn, nhưng khi train mà ngồi ăn như thế,lên map cao, mobs auto attack mà lại làm NM buff nữa. Thành thử, thức ăn chỉ dùng khi trên hoặc đánh boss. Còn chủ yếu vẫn là dược phẩm do chế dược mà ra.

Có 1 cái đi kèm với nấu ăn là cá và lương thực... mà 2 cái đó bắt mình phải cắm rất lâu! Như của Barr thì Nấu ăn cấp 6 đang chờ Trồng trọt ỳ ạch cấp 4, còn Câu cá cấp 6 ( cấp 5 là 1057/1057).

10. tranhungthinh

Bạn sinht trong nấu nướng có 2 loại: dạng từ câu cá và trồng trọt. Câu cá thì ::( ko cần nói dùng tứ chính xác hên xui, tốt nhất đừng trong mong vào công thức này. Còn về trồng trọt bắt buộc bạn đi theo hướng trồng thu hoạch muộn mới đủ lương thực lẫn loại hình bạn sinh để chế. Trong trồng thì lương thực chính thức (trồng muộn là 40 cái) dùng chế random là chủ yếu, còn bạn sinh của nó thì dùng cho công thức (mở rương lụm, boss, trong bang nghiên cứu .... trong shop <<C2 và c3>>) .
    Câu cá: 10 con và 1 miếng Thực Tài (giống thịt, hoặc chơi 2 cái cộng lại), 3 cái thực tài thì ra 1 món ăn (hên thì 2 món: máu ngồi ăn + dopping random +thuộc tính), dùng tằm câu thì rút nữa thời gian cũng mất 10s ra 1 con cá, cho em xin ko rảnh, thà đi trồng trọt có lý hơn.

11. tranhungthinh

Hiện tại tui: nấu c6 thôi.
    công thức ngoài shop bán thì tui sưu tầm dược:
    + c3: trí và thân + 20 điểm.
    + C6: Cường, Thân, Thể: 40 điểm.
    Trong đó:
    - Trí 20 và Thân 20 dùng trồng c2 ( lúa + hoa tiêu) tạo ra.
    - Cường, Thân 40: dùng trồng c4: Trồng đâu phụng + bạn sinh của nó.
    - Thể: trồng c6:(chả hiểu nổi tại sao ko c4 của trồng trọt): trồng cái gì quên rồi, vì tui đứng mức trồng c5 gần c6.
    Ngoài ra các loại khác: dùng trung cấp thực tài + Long Há (câu c4) câu hoài ko dính con tôm: long há ::(
    Bổ sung: tui còn biết nấu c8 hay c9 ra: Cường, Thân, Thể 80 điểm: ai nghĩ nếu cắn vào thành con gì tùy (cắn chung hình thức dược thì thấy công dụng).
    * Nếu đi chung với Chế Dược và Hình thức môn phái (thuộc hình dược) thì #>:)
    VD (tui thường cắn, thiếu lâm): thể 20 (nấu c3) + thể 30 (môn phái c4) = 50, Cường 40 (nấu c6) + Cường 30 (môn phái c4) + kháng độc 30 (môn phái c4)>>> CB là con tui.
    Đánh MG: full thể 60 giống trên + miễn dịch (môn phái c4) + huyền công 30 (môn phái c5)+ né 120 (môn phái c5).
    hiện tại tự kiếm Phát Quang nội đợn đau đầu. Mua thì bị chắt 40 cái = 9v ai dám mua :-s
    Nói riêng về: công nghệ, rèn, may mặc, FPT chơi ko đẹp tý nào, Những kẻ học nghệ giờ đây ko biết đến đồ 5*, max là 4* vì ko có nguyên liệu quý thêm vào (có thêm được đâu mà bàn). bắt buộc dùng kiểu kia, mà kiểu chít tiệt đó thì phải dùng c2 trở lên (muốn có nạp thẻ đi, săn biết chừng nào đủ) mới tác dụng ko thôi ra cùi chít được. coi bất công ko, nếu chơi đẹp thì dùng nghệ cho phép bỏ Nguyên liệu quý vào đi rồi mới nói phiên bản của các Đại Sư.

12. LacLac

LacLac Legend of Zelda

=))=))=))
    Đồ pro là cỡ nào?
    3* chưa chắc đã pro.
    Lúc trước thì đồ 2* cũng dễ bán, vì nói chung là bán cho mấy người nghèo thôi. Họ mua rồi dành dụm ép vô viên ngọc, khi lên cấp họ bán lại cho người khác kiếm ít vàng mua cái khác. Vậy đó, đã hiểu được hoàn cảnh của những người khó khăn chưa?
    Bạn định chế ra được đồ 3-4* 6-7 dòng chuẩn (pro?) mới bán thì tui thua.
    Tui chế đồ cũng rất nhiều rồi, nhưng cho đến giờ cũng chỉ được 3, 4 món có thể xem là đẹp thôi.
    Cấp độ của bạn quá cao, tui có nói ra gì thì cũng là "oải" thôi. =))=))=))

13. tranhungthinh

Chính xác, dù 5* cũng chả pro nếu cùng lúc + băng , huyền, độc hỏa công vào và thể trí cường tè le vô thì pro gì.
    Pro: hàng nhiều * + thuộc tính nghiên hẳng về 1 phái hay 1 hướng (cường và nội) còn nếu rớt ương ương mà lại vào cho Thiên Long thì rất hên (thiên long được ưu đãi phần chế đồ.
    Còn ko nguyên liệu quý thì phiên bản này ra 3* là bình thường, và trong bang tui nó chế ra 4 và 5* rồi kìa, ko lại ko + hưởng đúng ý.
    Pro là do mình thích hay ko thôi.... đừng nghĩ nhiều * mà tè le gọi là Sao Xẹt đó

14. princehafl

princehafl Youtube Master Race

cho hoi dao khoang voi hai duoc cac cap thi dao va hai o dau

15. RubyLight

RubyLight Donkey Kong

Mới kiếm được mấy cái Tinh Thiết toái phiến với lại Bí ngân toái phiến nhưng không biết cách để hợp thành thành Tinh thiết và Bí ngân. Các pro xin chỉ giáo cho em với.

16. N?K

N?K C O N T R A

17. tranhungthinh

cái này có người post lên rồi thì phải, mình chỉ nhớ là theo cấp độ:
    Dược thì chỉ 1 map, khóang thì 2 map.
    C1: Đôn hoàng, vô lượng sơn, kiếm các (c1 ko phân biệt khóang dược)
    C2: Tây Hồ, Nhĩ Hải
    C3: Nhĩ Hải, Nhạn Nam
    C4: Nhạn Nam, Long Tuyền
    C5: Long Tuyền, Thương Sơn
    C6: Thương Sơn, Nhạn Bắc.
    C7: Thạch Lâm, Võ Di
    C8: Võ Di và ở đâu thì bí.

18. tranhoamihot

tranhoamihot Youtube Master Race

Làm ơn cho em hỏi : câu ca cấp năm ( co bang hoi ) sao vao thành o thấy chổ dể len cấp vậy .

19. tranhungthinh

có mà, hình như nằm chỗ chữ Lật.
    Trong bang có thể học tại (nghệ): Lật, Y, Công, với 1 con đầu bếp quên tên. Ngoài ra còn có khả năng học tăng: MP, HP, Tinh lực, hoạt lực

20. tranhoamihot

tranhoamihot Youtube Master Race

Cám ơn Anh đã tra lời / nhưng em tim không thấy - chỉ thấy nấu ăn ... nhưng / Bang của em mới thành lập thành mới up cấp 2 / đang cố gắng cấp 3 / em cung Thieu Lâm /