Giải đáp thắc mắc về CM

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi C.Lopez, 26/8/06.

1. axl

axl Mario & Luigi

CM thì ram 128 cũng chơi đc rồi. Cách thử tốt nhất, bạn set thử Ram ảo lên tầm 1G cho chắc
    Chuột phải vào My Computer--> Properties-->Advanced--> performance--> setting--> Advanced--> vitual Memory--> change lên 1G cho máu

2. Kinas

Kinas GVN Hero GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

CM nếu chơi 1 giải thì 256mb là tốt rùi.Còn chơi trên 3 giải với data large thì 1GB cho đủ chạy dư sức qua cầu thôi...

3. linhxinh84

linhxinh84 Youtube Master Race

Có còn ai chơi CM nữa hok zay ? Xin chỉ giáo cho em Đội hình Diablo là gì giúp em với . Em chơi cũng được 1 thời gian rồi mad vẫn hok bít đội hình Diablo là gì. Mọi người chỉ giùm em với ! Thanks nhìu

4. Kinas

Đó là chiến thuật sử dụng bug game.Nó coi như là cheat đấy,hiệu quả của nó mang lại khá cao.

5. mrtran_vt

mrtran_vt Legend of Zelda

Làm thế này máy móc có bị ảnh hưởng gì ko? Chỉ sợ máy ko chịu được nó cháy mất tiêu.

6. nonghongviet

nonghongviet Mario & Luigi

chắc chắn là có vì đây chỉ là tăng RAM ảo lên 1G thôi nên ko thể ko có vấn đề

7. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

cái đấy cũng tùy máy khỏe hay yếu nữa vì tùy máy mà nó cho phép mình kick ram ảo lên tối đa bi nhiu.máy tui kicks lên hơn 2Gb mà vẫn bình thường

8. punk_86

punk_86 Mario & Luigi

ặc.bận thi cử gái mú lâu quá rùi ko post bài lên diên đàn.
    trả lời bạn mrtran_vt: em chưa hiểu thế nào nữa thì gọi là spam.tất nhiên ai chả có fan, ví du đây:tôi iu man u nhất,còn hỏi vì sao thì dài lắm.tôi nghĩ là tình yêu thì tốt thôi, nhưng" nó nên đc đặt đúng chủ đề".ông thử nghĩ xem, cái box cm này ai cũng thấy nó hoạt động bây giờ là dựa nốt vào những người yêu cm0304 còn xót lại.nếu ai mà cũng bàn những chuyện khác lên thì nát con ông bét.còn nếu iu arsenal thì sang phần chát mà đá qua đá lại cho vui.tôi tuy là mem mới, nhưng ý thức ko đến nỗi đâu.còn nếu tôi nói ông hơi quá thì thôi tôi xin lỗi, đc chứ? hy vọng ông sẽ cùng tôi và nhìu anh em nữa sẽ càng ngày đóng góp cho box cm nhưng bài viết hay hơn và "rạt rào hơn"
    thôi, tôi viết thế là đủ rồi, viết nữa thì chắc chuyển topic này thành topic" nếp sống ja đình mất". chuyển qua cm đê:e hèm, sau 1 thời jan tìm hiểu, tôi đã cho ra lò 1 loạt DMC chất lượng cao, như cuesta,francis, zonevelt,mike while....va` tôi rút ra kết luộn là nhưng hậu vệ phải có chỉ số ngon như chạy, chon vị trí,đánh đầu,kèm người...thì mới đủ tư chất làm DMC đc.rất tiếc tôi chưa chup hình để post lên đây cho anh em xem.các bạn phải hiểu là có đc 1 chu DMC ngon như cuesta với giá rẻ bèo là 1 niềm vui lớn.các bạn hãy thử xem, để đến lúc như tôi có 2 chú DMC nó là cuesta(300k),francis(345k), mà ban đầu chúng nó lại là hậu vệ.tôi đang xúc tiến thử bon MC và sc xem sao.sẽ post lên cho anh em xem 1 ngày gần đây

9. clayaken

clayaken Mr & Ms Pac-Man

mọi người cho tui hỏi chiến thuật Diablo la chiến thuật gì mà sao nhìu người khen quá vậy.Ai làm ơn chỉ giùm với

10. fontanavn

fontanavn Mr & Ms Pac-Man

làm sao biết được tối đa ram ảo tăng là bao nhiêu?tăng lung tung chẳng may...thì chết.
    tactic diablo ở 4.1.5 vẫn dùng được chán,đỡ phải nghiên cứu.

11. Kinas

Tùy vào ram trên máy có nhiu thì nó sẽ định sẵn cho mình luôn

12. clayaken

clayaken Mr & Ms Pac-Man

vậy tactic Diablo là tac gì có thể nói rõ cho tui bít được ko

13. fontanavn

ờ ra thế?được rồi để tôi thử lại đã.
    tactic diablo muốn có để thử thì vào trang http://www.cmfrenzy.com hoặc là trang nào về cm hầu như cũng có hết,vì nó quá nổi,diablo là đội hình 4-1-3-2,thằng DMC có nhiệm vụ của một máy quét,thu hồi bóng,có bóng thì nhanh chóng chuyền lên cho 3 thằng ở trên,hoặc có thể sút ra luôn để nếu bóng bật ra là 2 thằng FC vồ ngay.2 thằng MR và ML và FC có nhiệm vụ là lôi 2 thằng MR và ML,2 thằng DC của nó ra để lộ khoảng trống cho MC của mình chạy xuống và...GOAL,cứ như thế thui.

14. clayaken

clayaken Mr & Ms Pac-Man

vậy cứ chọn tac 4-1-3-2 là được hả bạn, hay là phải chỉnh gì nữa ko

15. vuacm

vuacm T.E.T.Я.I.S

Cũng được nhưng dùng chuột kéo thằng MC lên như 1 tiền đạo thứ 3 vậy

16. fontanavn

cho hỏi là mình có down cái bản chơi được luôn 4.1.5 tại web của ông nào đó.thì tôi để bên ổ D trong khi ổ cài win là C,vậy tôi phải tăng ram ảo cả 2 ổ à,tôi tăng ổ C nhưng chả hơn gì,mà máy hơi giật!

17. axl

axl Mario & Luigi

Ram ảo = lấy dung lượng ổ cứng, biến nó thành " ram" để chạy 1 lúc nhiều ứng dụng hơn. Bình thường ram ảo Win tự mặc định là gấp khoảng 2.5 lần ram thật ( mức tối đa). Bạn muốn nhiều hơn thì Set. Ổ nào trống nhiều thì tận dụng ổ đó làm Ram thôi ( thường là C), quan trọng gì Set ổ nào. Mà sao mà Set Ram ảo cho 2 ổ đc ;))
    Máy giật do chạy nhiều chương trình, máy yếu, ram thật yếu. Bạn có thể chuyển bớt chương trình cài sang ổ D ( như CM) cho ổ C nó rộng ( tốt nhất là cho ổ C nó thoáng ra cỡ tầm > 1.5G cho win chạy đc ngon

18. vuacm

vuacm T.E.T.Я.I.S

tốt nhất là khi chơi CM nên tắt bớt các chương trình ko cần thiết đi

19. bach_ma

bach_ma T.E.T.Я.I.S

Chơi CM hình như dùng WIn98 là chạy ổn nhất, máy tui dung 2 win, dành hẳn 1 WIN 98 chơi mỗi CM03-04 :D :D nên ít khi gặp trục trặc

20. fontanavn

ko hiểu kinas04 là gái hay trai mà toàn đưa hình ảnh khêu gợi lên kích thích thị trường giới trẻ.:D