Giải đáp thắc mắc về CM

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi C.Lopez, 26/8/06.

1. axl

axl Mario & Luigi

Thì nó lợi dung 1 Bug của game là 2 thằng DC kèm 2 thằng FC của mình, để hở toang MC đối mặt với thủ môn. Thằng nào ngu lắm thì 10 lần đối mặt như vậy cũng phải vào 1 quả chứ, huống hồ là 1 "cheat" player chơi ở đó, lại chả ghi bàn xoành xoạch

2. fontanavn

fontanavn Mr & Ms Pac-Man

diablo ko hay bằng ry cramjet.ry đội hình tuy mạo hiểm hơn nhưng đội hình hầu như thằng nào cũng có thể ghi bàn được trừ thằng....GoalKing.:p.
    mà chiến thuật hay đường đi nước chảy của nó cũng đa dạng chứ ko nhàn chán là súôt ngày tạt cánh với thằng mc chạy hì hục như trâu điên cắm đầu cằm cổ chạy đến thằng GoalKing đối phương nhắm mắt nhắm mũi mà sút.thế nên bác nào cheat thì nên luân phiên 2 đội hình.hoặc thêm cái samurai hay beckenbeur 5-3-2 cũng được.cái này là đặc sản ng đức những năm trước,khi họ quá chơi về phòng ngự.theo tôi tấn công ghi nhiều bàn thắng quá chán lém,trận nào cũng 1-0 rồi 2-1 có trận 1-1 nó mới hay.:-s.

3. Kinas

Kinas GVN Hero GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

cram ko = diablo thì có

4. Kinas

sao kô dùng MCM để cheat nhĩ ? Ngồi than nữa

5. tryagain

tryagain Donkey Kong

Hết chuyện để nói với ông này =))

6. Kinas

Chứ gì nữa,ngồi than thì ra MCM chỉnh đi :D

7. hitomiotojite

hitomiotojite Youtube Master Race

Hic nghe mấy ông này nói mà chẳng hiểu gì cả, MCM là cái gì, tôi đang chơi bản patch 4.1.5 vậy thì muốn có MCM cần những điều kiện gì nhể? Nhìn ông kinas up cái ảnh tên cầu thủ là ông ấy chỉ số là 20 hết vậy những cái đó đều dùng MCM ah, hic hic mình gà quá chẳng bít MCM là cái gì cả, cũng muốn a dua kái cho nó sành điệu hehehe! Tiện thể mong các bác chỉ rõ tận tình nhá và làm thế nào có cầu thủ VN trong đó, trước em toàn vào Editor tạo được một lứa đến khi chúng nó chuyển sang làm coach thì ĐTVN chẳng thấy có thằng nào nổi bật cả, mà hình như 2 năm mới có 1 or 2 thằng từ Bình định và SLNA thôi, mong các pác chỉ giáo cho em!

8. Kinas

1. Muốn có ĐTVN thì phải tự editor
    2. MCM thì dễ sử dụng,chỉ cần load save,rùi ra mà hình desktop,chạy MCM rùi load game.Rồi muốn chỉnh gì thì chỉnh.

9. fontanavn

A.dùng cm editor(có sẵn trong cm rồi)
    mục tiêu của chúng ta là phải...hi sinh 1 giải đấu nào đó,ko nhất thiết là của châu á nếu bạn muốn việt nam thi đấu ở châu âu hay châu mỹ..tất cả đều được.
    ở đây tôi lấy ví dụ là singapore.bạn chọn giải singapore league,có phần swap,đây là cái để ta hoán đổi 1 clb của sin lấy 1 câu clb của ta.muốn nhanh bạn vào vietnamese league sau đó ghi ra giấy tất cả các clb thuộc vleague rồi hạng 1 2 rồi khi swap đỡ mất thời gian mà lại ko phải nhớ nhiều.
    cứ thế sau khi đã hoàn thành các giải đấu thì bạn đừng quên đổi tên giải đấu nhé.có phần đổi tên trên đầu.singapore league thành v-league,first league thành...hạng nhất.:>bạn chỉ cần 1 2 hạng đầu thôi ko cần nhiều đâu mất công lắm,chơi cho biết cảm giác thôi mà.
    lưu ý 1 điều là cái editor này cũng có updates hoặc tạo cầu thủ.và giải việt nam cũng ko được chú trọng nhiều nên tốt nhất bạn hãy tự updates lấy cho giải.
    1 điều nữa là nên tăng cái tài chính của các clb lên ko đá 1 thời gian là chúng nó in debt(liên khúc nghèo)ngay đó!

B.và khi bạn đã accept vào 1 clb nào đó của vleague rồi và bạn muốn huấn luyện cho tuyển thì bạn dùng cách này:
    add thêm 1 huấn luyện viên nữa( add manager ấy)
    sau đó ở cái phần favourites team bạn chọn phần choose team,sau đó chọn các clb của việt nam,chọn 1 thằng nào đó nằm trong 1 clb mà bạn chọn(bắt buộc phải là cầu thủ việt)sau khi đã kick vào thằng đó rồi sẽ thấy các chỉ số của nó hiện ra.và bạn để ý ở dưới tên cầu thủ nào cũng sẽ có quốc tịch của nó.và thằng này quốc tịch là việt nam.bạn kick vào việt nam.để ý ở dưới cùng phía bên tay phải có chữ accept to team gì đó ko nhớ rõ:-s thì bạn kick vào dòng chữ đó.lập tức tuyển việt nam sẽ xuất hiện lại ở phần add manager mà bạn vừa lập.lúc này là thành công và bạn chỉ việc accept lần nữa thôi.
    chúc bạn vui vẻ !

10. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

úi lại chả chán ngay ấy à...có bác nào có bản update chuyển nhượng mới nhất chưa share cho tui với

11. fontanavn

hix bi giờ sao nhỉ?
    milito sang barca nè,benayoun sang liverpool nè,kaka ở lại milan nhưng mắt vẫn muốn hướng về madrid nè...
    làm sao mà up hết được đây chứ hả?
    tốt nhứt để vào mùa giải,lúc đó sẽ là kết thúc những hợp đồng đi ở của các cầu thủ.còn bi giờ khó lắm.

12. fontanavn

khổ là ko muốn sài nó.để cho ai mới tập tọe biết vài cái tactic vài cái tên cầu thủ thích tự sướng đem ra dùng cho nó sướng.
    tự túc là hạnh phúc.
    sống nhục là vinh quang.
    du mục là hoang tàn.
    bao dung là tồn tại.

có mồm thì giữ lấy mồm
    ở đời lắm lúc shit gần hơn cơm
    có giữ thì giữ cho thơm
    ở đời nhiều lúc shit còn chẳng ra
    có thân thì giữ thân ta
    ở đời đôi lúc vạ mồm trầy thân
    óc ơi xin chứ la cà
    kẻo ngày óc cũng hóa thành shit trâu.

13. Kinas

1. Tac Diablo
    2. MCM

Dành cho newbier :D

14. Kinas

Hy sinh cái League Wales hay Singapore ấy.Để USA lại có gì lụm Adu :D

@Dragn: qua topic download hình như có link đấy

15. quan07

quan07 T.E.T.Я.I.S

Tui vừa mới update lên bản 4.1.5 nhưng sao ko có các cầu thủ như là braathen hay messi ............ ai biết phải làm thế nào mới có thì chỉ cho tui với

16. axl

axl Mario & Luigi

Đề nghị o nhắc đến MCM, Cheat, tac tiablo, scamjet khi hướng dẫn cho Newbie, đặc biệt là Kinas. Muốn post thêm bài thì hướng dẫn cụ thể, o nói cái kiểu đó nữa. ok ?

17. Kinas

Một clb ở hạng đó tiền bạc khá ít ỏi,kô đủ mua coach luôn nói chi là cầu thủ.Muốn có tiền phải tìm cách để làm giàu thui

18. sonla

sonla Youtube Master Race

Cho mình xin bản update chuyển nhượng mới nhất

19. fontanavn

ở đời lắm ng chưa giỏi đã cho mình giỏi.trật tự một tí ko lượn đi cho nước nó trong nếu cần thiết.giỏi thì đi ma tự lập cái kinasvn.com rồi vào đó mà tự sướng.vắt mũi còn chưa sạch đã lo mặc quần hip hop.

20. Kinas

Cái gì đây ? Chửi ta à .