Giải đáp thắc mắc về CM

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi C.Lopez, 26/8/06.

1. hardcoreholly

hardcoreholly Mario & Luigi

Click chuột phải vào cái tr'c tên thằng ct ấy , còn làm sao để vào đc phần click thì dưới góc có cái ô để chọn đó T_T

Ngày tr'c mới chơi tui còn không biết vào trận đấu thế nào nữa kìa T_T

2. toan48km

toan48km Youtube Master Race

Click chuột phải vào trước tên thằng cầu thủ nó ra cái này:

Nhưng không thấy chọn số áo đâu cả, đây là chọn vị trí trên sân mà, cái này em chọn rồi nhưng không biết chọn số áo ra sao, các anh hướng dẫn em với.

3. ukarmy

ukarmy Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi về C<M 2008. Mình dẫn dắt Napoli có mấy thằng cầu thủ trẻ như hamsik, gargano lavezzi cho no đá thường xuyên mà các lực ở dòng bên trái của nó đều xuống hết, mình vao training toàn để pre season bạn nào biết cách cho nó lên lực chỉ mình với:D

4. alessiocerci

alessiocerci Donkey Kong

Nó xuống nhưng vài bữa sẽ lên lại thôi....bạn có thể nhờ trợ lý thay bạn huấn luyện cho cầu thủ mình hay tự mình huấn luyện.......Lavezzi và Hamsik là hàng khủng của CM08 đó,napoli hình như còn thằng Clacio và thêm vài thằng khủng khác.......Ngoài đởi Hamsik với Lavezzi(Maradona 2 của vùng Naples) cũng nổi lắm đó....Có bài báo còn nói rằng "đây là mùa thứ 2 Hamsik làm cho cả Seria A phải thán phục!!":D

5. 20020069

20020069 Youtube Master Race

lam the nao mua dc may o vietnam vao doi hinh cua minh. minh choi west ham toan bi bon ban huan luyen no khong cho mau thoi. buc qua

6. 20020069

20020069 Youtube Master Race

Mình đang chơi cm08, mình muốn mua mấy ông Việtnam vào đội hình của mình, để đào tạo các ông ấy về chơi ở AFF cup. nhưng khi mua thì cứ bị bọn ban huấn luyện nó không cho mua. có cách nào mua được không.

7. hb83

hb83 Donkey Kong

Cho hỏi:
    Mình đang chơi CM03/04, mình muốn chơi ở chơi ở chế độ Windows Screen.
    Nhưng mình bỏ chế độ Full Screen rùi thì nó xuất hiện đoạn này

"I was unable to change your screen settings.
    Make sure your system supports the requested changed and try again.
    I will try and restore your original settings."

Và lại chuyển về chế độ Full Screen

8. thinhbv

thinhbv Youtube Master Race

Pác ơi! Trong CM01-02 không có chức năng đó đúng ko? Máy em cấu hình thấp nên chỉ chơi đc CM01-02 thui. Pác nào biết cách huấn luyện hay trong CM01-02 và một số mẹo khác chỉ em với. Nhưng đừng chỉ em cách add thêm Manager để mua cầu thủ hay lấy tiền nhé. Vì như thế chơi sẽ không thú vị nữa:P

9. Tutakhamun

Tutakhamun Youtube Master Race

mình nhớ hồi xưa chơi CM0102, khi muốn bán cầu thủ đc giá cao cứ để giá của nó là 0 roài đưa vào transfer list, sẽ có cả tá CLB nhảy vào big, lúc đó ta sẽ negotiator lên, Ronaldinho tớ bán đc 150 triệu luôn

10. hb83

hb83 Donkey Kong

Ai giải quyết vấn đề của mình với >.<

11. bakien80

bakien80 Youtube Master Race

chình chế độ màn hình thành 1152-864 thử xem bạn

12. jimmyjckhoa

jimmyjckhoa T.E.T.Я.I.S GameOver

Ko phải BHL ko cho đâu vì giá các cầu thủ VN rất bèo và đa phần là chỉ sign thui khỏi cần mua. Mà là vì các cầu thủ VN thường bị chính phủ Anh ko cho visa hay giấy phép hành nghề. Như mình đây cũng chỉ mua được cầu thủ VN tên gì Hiep thôi chứ C.Vinh hay T.Bình v.v... thì ko được vì lý do trên.

13. anhvanyeu28

anhvanyeu28 Castle In The Sky

Có ai bik dùng file TACTIC trong CM 2008 không? Em down về mà chẳng biết dùng thế nào cả

14. khac_huy88

khac_huy88 Mr & Ms Pac-Man

uhm chắc là do bạn xài bản zip nên đã bị bỏ chế độ đó rồi ,bản kiểm tra xem bản của bạn là bao nhiêu mb ,nếu trong khoảng < 400mb thì là bản zip ;)

15. Alex_CM

Alex_CM Mr & Ms Pac-Man

Giải Ngoại hạng anh có 1 luật lệ rất hay để nâng cao chât lượng và thương hiệu của nó chính là: chỉ những cầu thủ có quốc tịch ở những quốc gia có đội tuyển sếp hạng FIFA trên 100 thì mới đc thi đâu. Ngoài ra nó còn 1 cái nữa là giấy phép hành nghề( work Permit đấy). Nó đảm bảo rằng cầu thủ ngoài EU thi đấu từ 5 năm trở lên. Sign những thằng ngoài EU vào giải Anh rất khó. Thằng Le Minh Hiep của VN có cả quốc tích Hà Lan hay Nauy gì đó thì phải, ngoài ra có thể sign Tran Thanh nữa... Muốn sign toàn bộ các ông tướng của VN thì sang giải Ý hoặc TBN, đưa về tập ở đội dự bị chỉ số cũng lên khá lắm.
    Tớ đá Barca sign hết về cho tập luyện, cũng vào đc chung kết AFC CUP đấy. Ngoài ra có 1 chú đc vào danh sách bình chọn cầu thủ trẻ hay nhất La Liga (tất nhiên đó là hàng random)...:D

16. hoangthanhtung19

hoangthanhtung19 Youtube Master Race

Ai còn bản Cm 01-02 nhưng đã Update cầu thủ của năm 2008 cho mình link dowload ngay nhé. Hôm trước làm lai Win mất sạch rùi.Nếu ai đang chơi gửi vào mail giúp mình bằng cách đính kèm tệp tin tại địa chỉ Email sau : [email protected]. Thanks for all

17. Kun_AG

Kun_AG Youtube Master Race

sao toi huan luyen den mua 09 thi no bat toi fai huan luyen ca doi B va doi C . Lam sao de k fai huan luyen nua nhi ?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    minh choi CM 2008 . CO update chuyen nhuong thi cho minh voi nhe

18. nightmare_1986

nightmare_1986 Dragon Quest

ai biết ở đâu cho free download update cho cm 10 ko chỉ giùm cái :|

19. fdsasdfdsa

fdsasdfdsa Mr & Ms Pac-Man

Làm sao để Save và Load CM10 vậy mấy bác?

20. lee_jun

lee_jun Mr & Ms Pac-Man

download cm2010 here

save thì ở bên trong có phần game options để save còn muốn load thì bạn phải vào 1 folder có tên là launcher chạy file CMlauncher thì sẽ có thể load hoặc resume dc
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Tình hình là tớ đang bị lỗi này"CM2010.exe has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.". Có ai biết sửa ko chỉ bảo em với