GIẢI ĐÁP THẮC MẮC VỀ DÒNG GAME TURN BASED STRATEGY ( Newbie gủi bài ở đây)

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi runan, 22/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nightmare_1986

nightmare_1986 Dragon Quest

Bác nào vô chỉ cho em cách luyện LV ở Lord of beast cái, đánh trò đấy dã man quá, lính thì đông, mình thì không có chỗ luyện lính X(

2. binhlord

binhlord Youtube Master Race

Mua máu và mana thật nhiều/giết hết lính chỉ chừa 1 thằng/lấy thằng lv thấp oánh thằng lv cao trong cùng 1 đạo quân/sau đó là uppppppppppppp

3. binhlord

Ai trả lời dùm em ý kiến mà em đề xuất ở trên dùm cái ! Xin đa tạ !^^

4. nightmare_1986

???????? Sao đánh nhau được, cho chúng nó đánh vào nhau thì còn lâu chúng nó mới ra đòn, tôi thử cách này rồi, không được nên mới vô đây hỏi các bác đó chớ???????????????????? :whew:

5. binhlord

Không hiểu ý tui à ! Cho đám lính mình đánh lộn với nhau ! Thằng nào lv thấp đánh thằng lv cao sau đó lấy thằng nào có skill healing đóa rồi bơm máu ! Cái nài áp dụng cho FinalFantactic,suikodenTT,...và nhiều trò mà lính mình chém lộn được điều áp dụng phương pháp này.Vô cùng hiệu quả train lv !

6. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

có ai biết tên game này giúp tớ với nó là game "dàn trận robot" theo lượt "tiếng anh" hệ máy "PS1" rất hay tên của nó hình như bắt đầu bằng chữ V ,game này có con robot ninja ,robot cầm giáo nữa,hình kết thúc game này rất lãng xẹt thằng nhân vật chính bị thôi miên nó đánh mấy thằng bạn của mình tơi tả kết thúc ảnh giết hết bạn mình rồi hết game chả biết làm sao nữa

7. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

* À, đó là cái Vanguard Bandit, chơi khá hay, cốt truyện cũng tốt, lại Eng, hùi đó luyện cái này cũng khá là sướng.
    _ Bạn đi trúng cái Bad Ending rồi nên mới có cái thảm cảnh như vậy. Game này cũng chọn đường đi, cũng tùy hành động của mình mà diễn tiến thay đổi nên nhiều Ending lắm. Chơi lại đi pa ^^

8. Hoanggaga

Hoanggaga Youtube Master Race

cho mình hỏi tại sao mình download cái bahamut lagoon trong box download rồi chơi qua bài 1 , save xong thì nó không chuyển cảnh nữa . có phải cái link đểu không ?nếu đúng thì làm ơn post lại cái !

9. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

vậy hả cám ơn nha ,sao tớ thấy trên mạng nó đề game này tới 2 đĩa ,sau khi biết tên ra cửa hàng thì thấy game này có 1 đĩa à vậy là sao

10. FFFF

_ Có lộn ko vậy ? Cái này chỉ có 1 disk chứ móc đâu ra 2 disk ??? Coi trên rtang nào thía ?

11. nightmare_1986

Làm sao mà lính mình tự đánh nhau được, đòn không trúng địch sao có thể xuất ra được, bác nhầm lẫn nặng rồi, đây là Lord of beast mà??????

12. binhlord

Nhưng mà xài skill trúng mình được mà ! Miễn sao lính mình mất máu có cớ để bơm thôi !Sẽ tăng Ex thôi !

13. Darkone

Darkone Donkey Kong

Xin lỗi đã làm phiền các bạn, cho mình hỏi một chút, có ai biết cốt truyện của Langrisser V không. Ai biết thì có thể post cho mình biết hoặc là nhắn qua mail yahoo: [email protected] mình muốn biết cảnh cuối của L 5 mà không hiểu nhiều về đoạn kết thúc lắm, không biết có phải L5: The End of Legend là nhân vật chính die không nhỉ :-/

14. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

ặc ặc.Cái này cũng đã có khá nhìu bạn hỏi,và runan cũng nói sơ rùi. Siguma sẽ ko chết nếu bạn chọn đúng kết thúc happy ( nói chuyện mới 1 trong 3 cô gái: Lamda,...,... quên tên rồi).Tới trước map 35 sẽ có cuôc nói chuyện chọn hàng giữa siguma với các cô gái.Nếu điểm love points của bạn phù hơp thì sẽ nói đúng , và map 36, chính cô gái này sẽ cứu siguma.Còn như điểm love cũa siguma đủ với cô này nhưng bạn lại nói với cô khác thì map 36 siguma chết chắc kakak.

15. FFFF

* Runan có file faqs nào dịch 100% cốt truyện Langrisser V ko ? Cho tui với ^^
    _ Tại sao Langrisser V nó xài nhiều Kanji thế ko biết >_<

16. runan

Cái đó thì chịu thua.Nếu bạn biết tiếng Japan thì việc tìm hiểu nội dung của nó cũng ko khó lắm huớng chi mấy cái faqs.

17. Darkone

Darkone Donkey Kong

hình như nhân vật chính là Sigma. Mà Sigma hình như là dấu tổng trong công thức toán học hay gì ấy. Vậy thì cho mình hỏi ko lẽ Sigma là một sản phẩm nhân tạo ?

18. FFFF Mk.II

FFFF Mk.II Mr & Ms Pac-Man

_ Ý pa là seo ? Hổng hiểu >_<
    _ Nói cho dài dài một chút cho dễ hiểu xem ^^ Chứ nói có mấy câu khó hiều wé.

19. runan

Sigma chui ra từ cái wan tài, chung với Lamda và Omega. CÓ thể là sản phẩm gì đó chưa biết được, tui đâu có bít tiếng Nhật đâu, đành chịu, hiểu sơ sơ thui.

20. runan

Sigma chui ra từ cái wan tài, chung với Lamda và Omega. CÓ thể là sản phẩm gì đó chưa biết được, tui đâu có bít tiếng Nhật đâu, đành chịu, hiểu sơ sơ thui.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.