GIẢI ĐÁP THẮC MẮC VỀ DÒNG GAME TURN BASED STRATEGY ( Newbie gủi bài ở đây)

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi runan, 22/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Ko phải mình ko biết sử dụng znes,mình đang chơi Der langrisser đấy thôi, vấn đề là sau khi giải nén Majin Tensei được hình này

Và khi dùng Znes load tất cả các files (mình đã kiểm tra hết cho chắc ăn) thì một số file (có số II cuối) hiện được mấy chữ này

Sau đó đen thui luôn.

2. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

tớ chơi bình thường mà, hiện ra cái bản đó cậu nhấn nút Start hay Select (tùy vào cách cậu chỉnh ) sau đó ngồi chờ chọn New Game, game này đạc biệt ở chổ nó bắt cậu phải xem toàn bộ cái credit của nó (cái giới thiệu các thành viên làm game) giới thiệu xong là có thể chơi game , nếu lâu quá có thể skip frame bằng nút ~ cài nút này bên tay trái nút số 1, dưới nút Esc , đè nó thì tốc độ game có thể tăng lên tớ test bằng file :
    Majin Tensei II - Spiral Nemesis (J) [f1].smc
    các file tương tự chắc verison khác cũng ko biết nữa , khó hiểu ở chỗ toàn bộ các file cùng size nhưng lại khác tên làm vậy ko biết để chi ^_^, hi vọng cậu có thể chơi được , game này hay lắm tiếc là tiếng nhật (hãng Atlus làm game chiến thuật là khỏi chê , Tactic Orge là của nó đó)

3. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Thiệt tình là không được,chán ghê cơ. Có thể download bị lỗi,bạn có thể send files của game đó qua yahoo cho mình ko? Nếu được thì tối mai 7h nha (ban ngày đi học).Thanks.

[email protected]

4. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

chọn file nào có dung lượng lớn nhất í :D, mò hoài cũng ra thui , tui lúc thuở sơ khai lập địa cũng vậy =))

5. Phoenix99

kỳ lạ tớ kô hiểu , tớ down file cũng trang đó , giả lập là cái file gửi kèm , tét trên máy ngon lành mà ko biết nguyên nhân nằm ở đâu nữa , lúc màn hình đen thui cậu đã thử nhấn nút skip frame chưa

6. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Đã nhấn nút [~] dưới nút [Esc] rồi,nhấn một hồi lâu luôn,mà ko thấy gì xảy ra cả.

7. Phoenix99

cậu thử sang máy khác test xem , nếu ko có USB cứ ra tiệm cái này tải lẹ mà , tớ nghĩ do máy cậu rùi nhưng ko biết bị ở chỗ nào

8. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Hic,mình vừa cài lại win đấy,ổn lắm rồi,đừng bắt mình phải cài lại nữa nha....

9. Phoenix99

trời đâu có kiêu ông cài lại đâu , chỉ test thui để tìm ra nguyên nhân mà ông chơi được chưa vậy

10. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Trò này Fox lên Rom-Worlds.com tải, lấy cái nào vote nhiều thì tải về, về chơi được luôn bắng SNESx1.43 với 1.51 (không thích ZSNES, dạng Dos thì không thích)

Còn chuyện này, các bạn chơi Front Mission mà load bản patch tiếng Anh thì chọn version có ghi chữ h1 nha, mấy rom khác về chơi 1 lúc là hư, có cái hư từ khúc đầu luôn chạy không được đó, not responding luôn...

còn cái Bahamut Lagoon sao Fox chơi ở 1.43 thì không sao còn chơi ở 1.51 thì chữ bị mã hóa là sao ta? bản patch mới bị, bản thường không sao hết...

Cả Mighty Morphing Powerangers The Fighting Edition cũng bị bể hình này nọ luôn...các bạn biết chỉnh bằng cách nào cho nó bình thường hong?
    May mà Der Langrisser qua 1.51 thì nó nhanh hơn với 1.43

11. Phoenix99

cậu chuyển sang znes đi chơi giả lập này cũng giống như ePSXe và PSXeven của Ps1 vậy , cứ chơi ko được thỉ chuyển sang cái khác là chơi tuốt hết

12. zeroteo

zeroteo Youtube Master Race

down thế nào hả anh phoenix ơi

13. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Bác phoe ơi, cái link down TRS Modify tuy ko die nhưng ko down được.Bác thử check lại giúp nhé.

14. Phoenix99

ko down được là sao , bị lỗi khi down hay khi giải nén, llink còn sống nếu nó báo error là do quá tãi thử lại vào giờ khác xem

15. Breva_Heart

Breva_Heart Mr & Ms Pac-Man

A em cho mình hỏi trò Advance Wars ngoài hai phần trên GBA thì còn phần nào khác kô? Có thì cho mình xin cái link lun há!

16. Phoenix99

còn hai phiên bản ở hệ NDS , hiện giờ đang up cậu ráng chờ , nội trong tuần này sẽ xong , cho anh em cuối tuần có game chơi ^_^

17. zeroteo

đến chỗ này sau khi giết hết quái em ko biết thế nào qua bàn nữa anh nào pro tearring saga giup' em zoi'

18. zeroteo

ặc em còn chưa biết chèn ảnh ai chỉ em với:D:D

19. zeroteo

//http://s302.photobucket.com/albums/nn93/wanbin1990/?action=view&current=untitled.jpg
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    admin xóa hộ em bài trên nha thank anh:D:D

20. Phoenix99

chèn ảnh cậu gõ dư rùi code là [​IMG]chứ ko phải [​IMG]
    dư cái phần đậm đó
    màn này cho Homles (anh chàng nhân vật chính cầm cung đó) vào chỗ phía góc trái dưới màn hình giống mấy phiến đá, gần đó có mấy con rồng ngồi canh , nói chung chỉ có mình anh ta vào mới có thể qua màn , để ý kỹ chỗ đó đăc biệt lắm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.