Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hungicp

hungicp Youtube Master Race

2 thằng đó tui toàn xài geniescout để tìm thui. Cứ best rating mà chọn (Từ khi xài GenieScout, tui chẳng thèm mua mấy thằng scout nữa vì chẳng có tác dụng)

2. anatoli_todorov

anatoli_todorov Mr & Ms Pac-Man

Sao Fm không nâng cấp công cụ prozone như CM đề cập nhỉ. Cái đó nghe có vẻ hay hay đó. không biết ai có liên lạc với bọn phát triển game làm cái bản FM08 thêm tính tactic và trainning ngon lên chút nữa.

3. atmulove

atmulove Youtube Master Race

hic, thế thì đến khi nào mới có club ở laliga làm feeder đây ::(

uh, tui cũng thế, thêm cả poten cao, sign worldclass về nhìn cho sướng con mắt :D

cái này dùng genier scout là xem đc, với cả scout đội nào chả có, chỉ tốt hay xấu thôi.

4. vhm_cool

vhm_cool Youtube Master Race

hix,em đá thắng liên tục mà có tăng đc đâu cơ chứ,còn cáci temper ấy,có mấy thằng pr em warning luôn ,và cũng làm như anh nói là bị sack luôn,nên chả dám trừ lương.mà em có thấy chỗ nào để chê bai cầu thủ đâu nhỉ
    à cho em hỏi nữa,làm thế nào để tìm nguồn tài trợ cho đội bóng là cái này sponsorship

5. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

Tất nhiên là tôi ko dùng chương trình đấy, vậy thì mới phải hỏi chứ :-?

6. anatoli_todorov

Có người muốn feeder là câu lạc bộ tây ban nha phải không. Thứ nhất đúng hơn là tốt nhất bạn phải chơi giải anh. Bạn xem xét câu lạc bộ nào đang là feeder của bạn mà có nhiệm vụ avoid work permit thì cancel nó đi, sau đó tìm câu lạc bộ feeder mới sẽ có 1 list mới, chắc chắn sẽ có câu lạc bộ tây ban nha trong đó hoặc có thể là Hà lan. nếu chưa có trong đó thì tiếp tục tìm tiếp nhưng nhớ là chưa có feeder nào làm nhiệm vụ như trên.
    Physics muốn tốt thì cứ filter thằng nào có chỉ số physology? cao chừng 17 là ok. Còn scout thì có 2 chỉ số đánh giá chỉ số hiện tại và đánh giá chỉ số tương lai cao khoảng 18 là ok

7. Seta aha

Seta aha Legend of Zelda

List feeder có lẽ là random máy chọn thui. Mình quyết định sao đc chứ

8. anatoli_todorov

À tuy là nó random nhưng nó luôn cố gắng tìm những cái mình thiếu. Ví dụ như đã có đủ câu lạc bộ ở anh, có cả feeder thì nó sẽ tìm những câu lạc bộ để mình phát triển thương mại như ở nhật, mỹ, do đó khi mất feeder nó cũng sẽ tìm cho mình 1 câu lạc bộ ưng ý. Mà feeder thường chỉ gói gọn bỉ hoặc tây ban nha hoặc hà lan vì như có người đã nhắc đến ở đó 3 năm được nhập quốc tịch tránh được WP.
    <br>
    vhm đề nghị không hpaa hoại diễn đàn. Chuyện chửi cầu thủ thì chửi 1 thôi đùng chửi cả đám nó biểu tình là đúng. mà lên chỉ số đó làm gì vậy sao không tập trung đưa đội bóng lên top giàu nhất hay tiền ngân sách lên 1 tỷ Euro

9. Seta aha

Seta aha Legend of Zelda

Tui thấy nó toàn ở Nhật nè, Mexico, Hà lan, mấy cái nước ở châu mỹ là nhiều thôi

10. FEB

FEB Mr & Ms Pac-Man

Tôi cầm MU, có Wartep của Bỉ và 1 số CLB khác ở Châu Âu, nhưng ko hiểu sao khi tìm feeder nó lại vác về cho tôi chú nhóc Sheff Web ở giải LC. Thêm 1 lần bọn bò (board) tìm dc 1 CLB tại Nhật, tôi cũng từng nghĩ có thể khuếch trương thương hiệu tại Châu Á, ai dè chẳng có ku nào chịu sang đó, có lẽ tụi nó ko thích hoa anh đào :D
    Có vài lần tôi post bài trên đây để tìm ra feeder mong muốn nhưng chẳng khác nào kiện FA về chiếc thẻ đỏ vậy#>:)

11. anatoli_todorov

Feb thử cancel link với Anwept đi, rồi đi tìm feeder mới, sẽ có 1 list mới trong đó có 1 câu lạc bộ tây ban nha hoặc Bỉ hợc Hà lan nhận trách nhiệm avoid work permit. Cái này tình cờ tôi đã chơi và có được malorca khi nó bị rới hạng nhưng sau nó lại lên hạng tha hồ gửi gắm.

12. anatoli_todorov

Tôi không nhớ có đánh chính tả đúng chủ avoid không, nhưng coi trong danh sách câu lạc bộ con của mình thì có 1 câu lạc bộ có status như vậy. nếu Là Chelsea là PSV thì phải, MU là Anwept. Nghĩa là tránh việc giới hạn lao động của liên minh EU đặt ra

13. Big Q

Big Q Donkey Kong

scout thì có chỉ số Đánh giá năng lực cầu thủ (... cái gì đấy Ability) và Đánh giá tiềm năng cầu thủ (... cũng cái đó Potential). Đoán thể. Còn physio thì hình như có chỉ số có cái tên gần gần giống chữ "physio" ấy. Chịu khó giở từ điển đi.

Mà cho trận đấu toàn màn hình làm thế nào ấy nhỉ?

14. Dieuvuong

Dieuvuong Youtube Master Race

Scout thì cần chỉ số Judging Player Ability (Đánh giá năng lực cầu thủ) và Judging Player Potential (Đánh giá tiềm năng của cầu thủ)
    Physio cần chỉ số Physiotherapy (trị liệu vật lý)

Cho trận đấu toàn màn hình thì vào Show Highlight in (tạm dịch: thể hiện sự kiện) -> tick vào Full screen (Toàn bộ màn hình)

Chúc các bác chơi vui!!! Tui chiến đấu tiếp đây!!! :D

15. Dieuvuong

Tại tui chơi QLBĐ từ đợt có cái game gì chơi Win 98 trước cả CM và FM nên cũng hay ngâm cứu. Có đợt tui còn lập cả sổ từ mới trong game nữa (phần Match report với News), giờ không biết vứt ở đâu rồi, đang định soạn lại.
    Tui dân học tiéng Anh nên có lợi thế hơn mấy bác một chút. Nếu có gì có thể trả lời được tui sẽ cố gắng trả lời.

16. Dieuvuong

First option: thường các clb mẹ (parent club) có "first option to buy player from feeder club - clb con" có nghĩa là clb mẹ có quyền mua cầu thủ của clb con với cùng mức giá mà các đội khác trả để mua cầu thủ của clb con, nếu mình mua thì ưu tiên thuộc về mình, k mua mới đến lượt các đội kia
    Các cầu thủ cần Wp (Work permit - giấy phép lao động tại EPL) có thể được cho clb con mượn (loan) trong 2 năm (theo tui nhớ là thế) để được cấp Wp thông qua chức năng "Send to affliate - Gửi cho clb con"
    Muốn xem thông tin về clb con thì vào mục "Afliated clubs - tạm dịch: các clb con", như MU có Antwebt (BỈ) chuyên là nơi luyện tập để có Wp, một số đội khác là để mua cầu thủ (first option), một số để mượn cầu thủ khi cần...

17. atmulove

atmulove Youtube Master Race

tớ ko down đc cái bản fm_no_image for 702, ai có thể up lên cho tớ down đc ko?

18. _l0v3__Mjn_

_l0v3__Mjn_ Youtube Master Race

Sao mấy cái ảnh cầu thủ tui down về, khi vào trò chơi thì ảnh bị to quá, nên toàn bị cắt xén đi, làm thế nào bây giờ

19. ndg

ndg Youtube Master Race

Tôi nhớ là có bản sửa lỗi tuyển Đức và Ha Lan,nhưng do nhiều bài viết quá nên không tìm thấy,anh em nào có thì up lên cho tôi cái nhé!Xin cảm ơn!!

20. anatoli_todorov

Theo tôi đoán việc đã up lên 7/02 nhưng sigames vẫn không cho cầu thủ thật với 2 liên đoàn trên chắc là do không xin được bản quyền. Chứ không phải lỗi gì đâu. Việc có fan nào đó đứng ra sửa thì tốt nhưng sợ không phải do nhà phát hành thì không ổn định giống như bản việt hóa 2006 vậy đó.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.