Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anatoli_todorov

anatoli_todorov Mr & Ms Pac-Man

Chơi 1/2 năm mà chán tức là 1 khám phá đã hết, hai là lười khám phá nên tưởng chẳng có gì để tìm hiểu nữa. Mỗi năm nó ra 1 bản mới đâu chỉ đổi tên cầu thủ, đổi câu lạc bộ, cái đó dùng update vẫn được, chứ nếu viết 1 game mới y cũ thì bọn đó bị sack hết rồi.

2. Seta aha

Seta aha Legend of Zelda

Có ai bị thế này ko làm ơn giải đáp giùm nhé. Tui thử mọi cách rồi ko đc
    Tui chưa thử new game nhưng chơi tiếp vẫn ko đc
    Và có lẽ đây là lần cuối cùng tôi post bài trong box FM. Có bro nào bít cách giải quyết thì send tin nhắn cho tui nhé. Mong các bạn thông cảm giúp tôi một tí nhé

3. FEB

FEB Mr & Ms Pac-Man

Dòng game FM này ngốn bộ nhớ ảo lắm. Seta có thể vào change bộ nhớ ảo thử xem.
    Toàn bộ các ổ Logical đều set dung lượng, thông thường ta set dung lượng gấp 1,5 dung lượng RAM. Giả sử máy seta có 3 ổ Logical (C,D,E) và RAM là 256MB thì set cả 3 ổ là : 384 - 768
    Lúc chơi FM2k6 tôi cũng từng gặp trường hợp gần giống như bạn. Thử xem sao :D

4. Dieuvuong

Dieuvuong Youtube Master Race

Bác FM5 ơi, tui vào phần tổng hợp skin định down skin của MU song k được, máy báo lỗi "1.1 04 Bad request" khi dùng IDM, sang máy khác k có IDM thì máy báo "... your country is blacklisted". Bác fixed lại đường link hay up lên link mới cho anh em với.
    Cám ơn bác nhiều!!!
    Thành viên mới: Dieuvuong

5. peasantleader

peasantleader Mr & Ms Pac-Man

[/QUOTE]
    Tui chưa thử new game nhưng chơi tiếp vẫn ko đc
    Và có lẽ đây là lần cuối cùng tôi post bài trong box FM. Có bro nào bít cách giải quyết thì send tin nhắn cho tui nhé. Mong các bạn thông cảm giúp tôi một tí nhé[/QUOTE]

Chán cái ông này, ông phải post lên cái dòng chữ lúc nó báo lỗi ở trên chữ OK mới giúp được chứ, bác nên chơi lại đến lúc lỗi rồi ghi lại dòng đó ra để tui search trong cái danh sách sửa bug xem có được ko chứ nói thế này khó biết lỗi nào lắm.

6. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Trong FM2007 các bạn nên down phần hình ảnh và ném vào thư mục:
    C:/Documents and Settings/Tên tài khoản của mình trên Windows/My Documents/Sport xxx/Football Manager 2007/Data/Graphics/Pictures
    Trong đó các bạn cũng tạo các thư mục: Players, Logos, Kits,... tương tự.

Bảo đảm sau đó khi vào game FM7 ảnh sẽ hiện lên hết, không thiếu 1 cái nào. Cái này mình đã test và thấy thật sự hiệu quả.
    Điều tuyệt vời nhất là mình dùng lại được toàn bộ các bộ ảnh (facepack, logos, kits, backgrounds...) của FM2006 mà đã lưu ngày xưa.

Các bạn hãy thử xem nhé ...

7. atmulove

atmulove Youtube Master Race

phải copy đè cái file config ấy, lấy cái file config ở trong thư mục cờ clb ra, copy đè lên thư mục cha của thư mục đó.

8. Dieuvuong

Bác FM5 up lại link MU skin hộ tui với. Vào tổng hợp graphic của bác nhưng k down được. Nhân tiện bác up lên hộ link logo các giải đấu (C1, EPL, v.v..), lần trước thấy trong box có topic nhưng mấy hôm nay tìm lại không thấy đâu cả. Bác giúp tui với nhé. Cảm ơn nhiều.
    Mấy hôm nay bận tranh cử hay sao mà ko thấy bác đăng đàn vậy?

9. Dieuvuong

Bác axl ới ời, bác có link MU skin k?
    Tôi vào link graphic tổng hợp của bác FM5 nhưng link bị die rồi (máy báo lỗi 1.1 400 bad request) không down được.
    Bác có link thì giúp tui với nhé.
    Nhân tiện cho hỏi luôn, box dịch thuật bên fm-vn giờ chuyển đi đấu mà tui vào tìm cứ thấy lộn tung cả lên, hôm trước vào còn thấy có box riêng, giờ thì ... hổng thấy

10. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

ừm link skin Mu bi die theo trang cugn cấp link rùi. fm-vn bây giờ làm lại từ đầu nên bõ dịch thuật mất hết rùi.

11. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

12. Dieuvuong

To thekidvn: bac copy file giải nén của bác vào data/skin xong đổi tên folder đó thành "Default" xong làm tiếp các bước tiếp theo như bác hungmom hướng dẫn là làm được.
    Bác hungmom ơi cho tui hỏi tí: đây là skin MU em down được trên fmcenter.free.fr và đã up lên filefront.com /[http://files.filefront.com/Manchester_Unitedzip/;6999600;;/fileinfo.html]/. Tuy nhiên khi em đổi skin thì máy báo không tìm thấy "font source: vera". Bác có thể giúp em lỗi này được k?
    Nếu sửa được thì các bác khác có thể lấy link này để down MU skin.
    Dieuvuong

13. Dieuvuong

Bác ơi không down được, toàn bị báo là Bad request thôi.
    Nhân tiện cho hỏi tí, lúc nãy tui down được một cái skin của Mu trên fmcenter.free.fr về thử song đến khi vào được đến nơi thì máy báo "Donot find font source: vera", bác có biết cách xử lý trường hợp này k?
    Trả lời nhanh cho tui cái nhé
    Dieuvuong
    <br>

14. Dieuvuong

thế bác có đường link khác k? nếu có bác up lên luôn nhé, tui down được một cái skin của fmcenter.free.fr song máy báo lỗi k tìm thấy source (nguồn) của font vera nên chịu cứng, bực mình quá. Bác giúp tui được k?
    Dieuvuong

15. dark_lord24888

dark_lord24888 Youtube Master Race

trong FM 2k6 mình mua văn quyến SLNA đồng ý tra giá xong đợi cấp giấy phép hành nghề sau đó thì nó thông báo là ... cái gì đó hasbeen canceled ý ,đại loại như không được cấp visa hoặc giấy phép gì đó,sau vài hôm bọn gì đó của bỉ mua văn quyến mình lại mua lại , nó lại đồng ý và lại ko chuyến sang đội mình được.tức ko chịu được

16. sAFMU

sAFMU Youtube Master Race

Có lẽ bạn bị trường hợp không xin được cái Work permit cho nó rồi, cái này thì trong FM hay gặp lắm. Tuy nhiên bạn vẫn có thể đưa nó về rồi cho một CLB ở giải nước khác (trong khối EU nhé) mượn, chờ ngày nó được nhập quốc tịch của nước đó thì bạn sẽ cho nó đá được thôi. Nếu không phải bạn bị cái này thì bạn phải nói rõ hơn để mọi người còn biết đường mà chỉ cho bạn.

17. axl

axl Mario & Luigi

Khá nhiều anh em bị dính cái này. Nếu cho nó đi mượn đến 2 năm mà o đc, thì tốt nhất nên bán quách đi cho rảnh nợ. Nuôi mà o đc dùng kể cũng phí, chi bằng cho nó qua Clb khác, nếu có cơ hội thì lại rước về, khi nó đã có đc quốc tịch mới

18. peasantleader

peasantleader Mr & Ms Pac-Man

19. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn peasantleader đã giúp tui he. sory đã chậm trễ trogn viêc reply bạn dieuvuong.

20. metzelder

metzelder Youtube Master Race

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.