Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Cấu hình vậy là chơi FM2006 tẹt ga rùi ^^...bạn không phải lo lắng về tốc độ nữa...

Sau khi chạy FM.exe, bạn mở Option/Preference ra sẽ có chỗ để bạn tùy chọn những điều thắc mắc trên. Như chuyển đơn vi tiền tệ từ Bạt Thái Lan sang Euro hay USD, tắt chức năng auto save,...và còn nhiều thứ khác nữa trong đó. Bạn tự mình mày mò chút xem nhé ^^. Có gì thắc mắc thì lên đây...hỏi tiếp ^^
    Training thì bạn nên giao cho 1 số HLV khác trong đội hỗ trợ, chứ một mình không kham nổi hết đâu ^^. Bạn vào phần Training mà chọn HLV.
    Bạn nên tham khảo những bài viết hướng dẫn chơi FM trong Hộp lưu trữ

2. vietnamese84

vietnamese84 Mr & Ms Pac-Man

mèng ơi !!
    máy cậu cấu hình giống máy tớ , nhưng mà nên thêm Ram thì sẽ chơi large nhanh hơn , với cấu hình đó , nên chơi nomal như tớ thôi !!
    ho ho ho !
    (xin lỗi , câu bài của Mod hơi nhiều !)

3. age of discovery

age of discovery T.E.T.Я.I.S

Các bác cứ nói thế ..chứ tui máy đấy choi Large vẫn ngon lành..chạy vèo vèo..save vùn vụt..các bác cho hỏi sao tui chơi trong cửa sổ cứ thấy nhòe nhòe ý..

4. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

Máy ai cũng được 512 Ram sướng nhể, máy mình được có 256 nên chỉ dám chơi normal thôi
    Mấy ông kia chơi large là dại, để large đến khoảng năm 2010 file save/load của nó nặng >100MB, lúc đấy thì cứ thoải mái mà ngồi chờ save/load thì cũng đã hết ngày rồi, hihi

5. Hily

Hily Youtube Master Race

Quái lạ không hỉu sao cái bản của em ko thể chỉnh sửa được trong phần tùy chọn.
    Cứ chỉnh theo ý mình rồi xác nhận đàng hoàng nhưng sau vài vòng đấu là đâu lại vào đó.
    Cụ thể trong bản của em là đơn vị tiền tệ cứ ra đồng bat của Thái và auto save mỗi ngày.
    các bác chỉ em thuôc chữa với

6. hungmom

Tùy chọn xong rùi thì bạn ấn confirm, có thế thui mà...nếu làm rùi nhưng không hiệu nghiệm e là FM bị...làm seo ý ^^. Mà bạn đang chạy bản Patch nào thía, dùng 6.0.2 đi, có Crack rùi đấy.
    Của tui dùng Skin Turnstyle06, tiền Bảng Anh, không auto save, bỏ âm thanh...chả bị gì sất ^^. Có khi bạn nên...cài lại FM thử xem T____T

7. Hily

Hily Youtube Master Race

tớ dùng 6.02 và có cờ rách đàng hoàng mà.Đã việt hóa và chạy rất tốt.Có mỗi cái vụ đó là không ổn thôi.
    Trong FM có nhìu cái mới quá mà em tìm trong hộp lưu trũ không có.
    Bro có thể chỉ chỗ hộ em cái topic hướng dẫn những người mới tập chơi được ko ạ.
    Có nhiều thắc mắc quá post ra thành si pam mất.
    Cụ thể là phần luyện tập và những vấn đề liên quan tới việc mua bán cầu thủ ( các điều khoảnv..vv )
    Thanks

8. hungmom

vậy thế này đi, bạn về tập hợp những thắc mắc của bạn lại. Tập hợp thành 1 bài viết, trong đó đề mục 1, 2, 3 những câu hỏi...rồi post lên. Đây coi như là sự tìm tòi của bạn, mọi người sẽ giúp ^^.
    Riêng về cái "tùy chọn" Option/Prefrence nếu bạn thực hiện đúng mà vẫn không được thì lỗi FM rồi
    bạn nên cài lại FM thôi. Có một cách kiểm tra là sau khi sửa xong tùy chọn, bạn thoát ra và vào lại xem các thiết lập của bạn đã được ghi nhớ hay chưa, hãy kiểm tra phần "Tùy chọn" lúc sau vài vòng đấu mà lúc "nó lại trở lại với Bạt thái lan " ấy mà.

9. NEVER LOSE

NEVER LOSE Donkey Kong

Bác nào đó cho em hỏi, máy em cấu hình thấp, chọn chơi "faster" hết trận đấu chạy vèo qua phần "teamtalk" không kịp làm gì thế là không khen chê được bọn cầu thủ làm nó buồn kêu mình không quan tâm.
    Bác nào có cách giải quyết cho em dễ dàng hơn vào phần "teamtalk" ở cuối trận đấu không?
    Thanks you nhiều

10. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

Bác bị lỗi FM06 nếu cài lại Fm mà vẫn ko đuợc thì chứng tỏ Win của bác gặp vấn đề rồi, theo em bác tiện thể chắc là ok đấy, trước em cũng bị lỗi ko chuyển được sang skin Metallic (right), cài lại win thì lại ok ngay

11. boylove84

boylove84 Mr & Ms Pac-Man

Giải đáp Thắc Mắc Fm2006(everything)
    câi tên topic nó vậy mà

12. Hily

Hily Youtube Master Race

Vừa cài lại win xong nhưng mọi thứ vẫn đâu ra đấy :((
    hay tại bản của em nó lỗi

13. boylove84

boylove84 Mr & Ms Pac-Man

Muốn cho thằng Scout của mình đi thăm dò đội bạn trước 1 trận đấu thì làm thế nào nhỉ trước đây em toàn đá luôn chẳng cần thăm dò gì cả .
    Đung bảo là 1 câu hỏi ngớ ngẩn nhá . Không bít thì hỏi thôi

14. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

hungmom cho tôi hỏi .Nếu muốn cái background nó thay đổi liên tục thì phải làm thế nào ?và vào clb nào thì nó hiện ra backgound của clb đó.Khi vào trận đấu thì hiện ra sân vận động của clb đó.Hồi trước chơi cm0304 tôi có down 1 cái pack về và nó tự động change background ,click vào club nào thì nó hiện ra cờ biểu tượng của clb đó,
    và vào trận đấu trên sân nào thì hiện lên sân vận động đó.

15. gamernowe

gamernowe Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi phần Team Talk minh để cho thằng Assitant Manager làm lun dc ko???Co ảnh hưởng gì ko???

16. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

-Muốn thăm dò đối thủ, vào phần scout, chọn công việc cho nó là Next Oppoment (ko nhớ rõ ^^)
    -Teamtalk nên tự chỉnh vì bọn AssMan nhiều khi nói chuyện rất ngu, dễ gây phản ứng của cầu thủ, ko có lợi cho trận đấu ^^
    -NL nên xem lại, có lẽ đã chỉnh cho Ass tự trả lời Teamtalk...

17. hungmom

à, cái đó thì bạn phải đi down những File ảnh về cho FM2006. Rồi cop vào thư mục Background trong Fm2006 ^^ Để có được đầy đủ thì rất khó, bạn phải bỏ công sưu tầm, vì trong FM2006 chưa có Super pack đầy đủ về background cho các giải đấu chính (như serieA, PremierLeague, Liga,...). Bạn phải tìm background của từng giải đấu 1 thôi ^^.
    Hiện tôi đang có 1 số, sẽ up cho các bạn trong thời gian sớm nhất có thể ^^
    Thân...!!!

18. long_gt_1878

long_gt_1878 Youtube Master Race

Các bác cho hỏi chút...
    Muốn đưa cái font tiếng Việt vào FM06 thì down ở đâu? và làm thế nào?
    Cảm ơn nhiều ... :hug:

19. minhm2m

minhm2m Youtube Master Race

Nếu có một số pics của vài thằng cầu thủ mà mình muốn mỗi khi nhấp vào cầu thủ đó nó sẽ hiện cả cái background từ cái pic đó thì làm như thế nào?

20. hungmom

@ Long_gt_1878: Bạn đợi bao giờ Box chúng ta dịch xong toàn bộ các phần rùi sẽ Up lên và hướng dẫn cách dùng Việt hóa cho ^^.
    @ minhm2m: Bạn muốn làm như vậy thì phải xem Topic này:
    http://gamevn.com/forum2/showthread.php?t=153849

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.