Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. boylove84

boylove84 Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi nếu dùng cái pach 6.0.3 thì phai dùng cái antiblack đúng không cái bản này chưa có crack đúng không . Nếu vậy chắc chờ khi nào có crack rồi up vậy

2. cuonglongzero

cuonglongzero Mega Man Lão Làng GVN

cho hỏi cái đi
    tui nắm MU mua mấy thằng u18-brazil thì nó ko co nhưng mua mấy thằng u18 nam mỹ khác thì bình thừơng sao lạ dzậy :D

3. Thinking-of-you

Thinking-of-you Youtube Master Race

các bác cho tui hỏi...làm sao mà sau khi ảnh của tui sử lý bằng photoshop ..rùi làm như hướng dẫn mà khi hiện lên nó tối thui à ( thực ra là có nhưng rất mờ và hầu như chỉ có mầu sẫm)

4. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Luật của LĐBĐ Brazil nhằm chốg nạn chảy máu cầu thủ trẻ đóa....
    Ko sign được U18 Brazil.... 30 char...

5. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Bực mình quá, cứ bị đổi sang bat Thái hoài, ức nổ mắt. Có cái link down bác này up ngoài kia, nhấn vào thì không được. Ai giúp với.
    Mà tôi ở nước ngoài, ra hàng mua đĩa về cài chả thấy phải crack hay gì cả nên có down về cũng không biết phải copy hay làm gì. Bác nào có lòng tốt thì hướng dẫn cụ thể hộ với.
    Thanks

6. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Ừa!...Patch đi trước, Crack...theo sau :D . Chắc 1 thời gian nữa mới có Crack kiểu exe, còn giờ thì cứ xài tạm Anti :'>

7. hungmom

Trong FM2006 (cũng như FM2005)...nó quy định ảnh phải được thiết lập ở độ phân giải 32b (khi bạn mở ảnh bằng ACD See sẽ nhìn thấy định dạng, kích cỡ và độ phân giải ảnh phía dưới). Tấm ảnh mà bạn đưa vào Fm2006 mà bị biến màu thành xám hoặc mờ đi là do độ phân giải thấp hơn 32b (có thể nó là 24b hoặc 256K)...Vấn đề là bạn phải thiết lập được thành 32b là ổn ^^.

8. C'est la vie

C'est la vie Youtube Master Race

Tôi mới mua đc 1 thằng cầu thủ nhưng vì clb nghèo quá nên chơi trò đá 1 trận cho tuyển quốc gia thì mới trả tiền. Vì thằng này trình còi (clb nghèo mà) nên tôi yên tâm là ko hoặc còn lâu mới đc đá cho tuyển quốc gia. Nhưng về sau sực nhớ ra là thằng này đang đá cho đội U19 quốc gia. Không biết là bọn cầu thủ đá cho mấy đội U19 với cả U21 thì có bị tính là international cap ko hả các bác ?

9. MUVN2000

MUVN2000 Youtube Master Race

Mình hỏi điều này chút nhé
    Mình down bộ face toàn ảnh to cỡ 140 * 140 về. Sau khi cho vào FM thì chỉ thấy hiện ra chỉ 2/3 cái ảnh. Nói chung là ko load ra hết được mặc dù đã đổi skin cũng như tăng độ phân giải của màn hình.
    Vậy cho mình hỏi làm thế nào để hiện toàn bộ ảnh cầu thủ (Ảnh cỡ to). Và dùng ảnh to thì có tốn bộ nhớ (Chậm) hơn so với dùng ảnh cỡ 95 * 95 không. ?
    Ah` đã có bản việt hoá mới nhất của FM chưa nhỉ. Mình còn khúc mắc mấy chỗ phát ngôn trước trận đấu nên muốn tham khảo thêm.
    Xin trân thành cảm ơn

10. quasimonoz

quasimonoz Youtube Master Race

hi
    chào anh em
    em la nguoi moi gia nhap. Cũng boi qua fe tro fm nay
    Cho em hoi nay. em down cai tactic ve ma sao quang vao lai dung phan tastic roi . Vao trong game thi qua that that cai tastic nay nhung sao lai ko dung dc the !!!!!
    Xin cac dai ca bot it thoi gian giang giai cho em voi
    thanksssssssss
    -----------------------------------------------------------------------
    Bạn phải gõ tiếng Việt có dấu đầy đủ như thế này chứ !

11. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Theo tôi thấy thì là không , nó chỉ tính đá ở tuyển quốc gia thôi.
    Tôi chưa chơi cái FM 06 này nhiều lắm nên không để ý là còn cái trò ăn gian theo kiểu trả tiền khi ghi 50 bàn thắng không nhỉ ? Mấy cái trước mua kiểu đó mà cầu thủ của mình ghi đến gần 50 bàn là được ... nghỉ xả hơi rồi đem bán. :-) Kiếm tiền cũng kha khá.
    Ai giúp tôi về cái chỉnh tiền tệ với, cứ ra cái đồng Bat của Thái, bực thật. Nhìn toàn thấy mấy tỉ không, tưởng mình chơi câu lạc bộ còn giàu hơn cả Chelsea. :-)

12. hungmom

Muốn cho ảnh cỡ lớn (140x180) hiện trong FM2006 được đầy đủ bạn nên down SKINS Turnstyte06 dưới đây về dùng:
    http://www.fmfreaks.dk/data/downloads/fm06/grafik/skins/turnstyle06.zip 9,77 Mb
    Tất nhiên là khi bạn dùng ảnh lớn thì tốc độ chậm hơn đôi chút, nhưng nếu cấu hình máy bạn cao thì chẳng ngại lắm đâu :D, tui dùng CPU 1.8Ghz, RAM 256Mb vẫn chạy đầy đủ ảnh cầu thủ, logo và cả background nữa mà :;)

Còn bản Việt Hóa cho Fm6 nhóm Việt hóa vẫn đang dịch, mọi người chịu khó đợi 1 thời gian nữa vậy ^^...
    @ All: Không hiểu sao một số bạn bị dính lỗi đồng Bạt Thái Lan nhỉ? Tôi thì chẳng gặp lỗi nào cả, vào Preference là chỉnh lại được hết :-/

13. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Bạn ko bị vì có thể bạn dùng cái crack tốt hơn chăng. Chứ cái crack của tôi mà bọn nó crack sẵn làm cho FM bị lỗi hay sao ấy.Chỉnh được thi đã chẳng nói làm gì, cứ chỉnh rồi khi nhấn Continue thì ... em yêu Thái Lan, em ghét nước khác lắm. Ức nổ mắt. Có bác nào có cao kiến chỉ giúp với.

14. hungmom

Vậy bạn down Crack này về dùng xem sao. Nhưng nhớ cái này là cho bản Patch 6.0.2 thôi nhé ^^...Nếu bạn đã xài 6.0.3 thì phải dùng ổ ảo để Crack ^^
    http://vitechspot.com/fm2006/fm2006nocd 6.0.2.rar 4,17 Mb

15. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Đúng là do cái crack thật. Sửa được rồi. Bác nào bị như tôi thì down cái crack trên về nhé ! Thanks hungmom !

16. KID 1412

KID 1412 C O N T R A

Cho tui hỏi, may hôm trước vẫn chơi bình thường ko hiểu sao hôm nay nhấn vào anti-blax để chạy thì ko thấy nó chạy gì hết?
    Unistall rồi íntall lại vẫn ko đc? Ko hiểu là vì lí do gì?
    Chi thấh nó báo "secure mode confirmation for comand line: -mount 0 "C:\Fm\ind-fm2006.mds"
    Tui thử tắt cái secure mode của deamond thì khi nhấn chạy anti blax ko thấy FM chạy?
    Bác nào biết giúp dùm với. Thx

17. **doilabekho**

**doilabekho** Dragon Quest

Cho mình hỏi tí,vào phần nào để xin nâng cấp sân vận động nhỉ,thanks!

18. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Xin nâng cấp sân vận động thì vào tên mình, chọn phần gì đó là Manager, rồi Confidence. Sau đó vào Make Board Request chọn cái ex ex gì đó Stadium ấy. :-)
    Nhưng với mấy câu lạc bộ nhỏ thì may ra chứ mấy câu lạc bộ lớn xin thường không được, hay bị trừ chỉ số, thậm chí có lúc còn bị đuổi việc. Vui lắm. He he.
    :-)

19. long_gt_1878

long_gt_1878 Youtube Master Race

Hố hố.... :D
    Nói vậy chứ, Club nhỏ hay lớn đâu có quan trọng trong việc xây Sân vận động
    Theo tôi thì, thứ nhất là doanh thu club phải tăng
    Thứ 2(có lẽ là đúng hơn :;) ):club bạn quản lý phải đá cống hiến ->bọn cổ động viên đến sân xem nhiều(xấp xỉ sức chứa của SVD) -> bọn nó thấy cần thiết phải tăng sức chứa đó lên thôi,còn mình có muốn xin cũng ko được X(
    Tôi nè, đã từng cầm Manu nó tự nâng cấp thêm 1600 chỗ(khỏi xin tốn nước bọt :D ), còn khi cầm Fulham thì ngay sau mùa đầu, nó đã tự nâng cấp thêm 12000 chỗ nữa(sân cũ là 23000-bé bằng sân Hoàng Đẫy :D -số lượng khán giả đến sân xấp xỉ 22000)
    Còn nữa, trước đây tôi cứ nghĩ những đội bóng thủ đô->đất đai ít->không thể mở thêm đuợc nữa.Nhưng có lẽ ko phải,Fulham là 1 ví dụ(Nó ở London mà :;) )

20. long_gt_1878

long_gt_1878 Youtube Master Race

Có vấn đề này muốn hỏi anh em 1 chút :hug:
    Tại sao có một vài thằng Unh,nó đưa ra câu hỏi, khi mình trả lời là đưa nó lên translit, nó lại thích mình mới chết chứ(vào Person thấy cái Favourite Person là tên mình :;)
    Hồi còn cầm Barca, có mấy cha Olegue,Gadstone,Edmilson là mấy cái ví dụ điển hình đó :D
    cái đó là sao nhỉ-tại sao lại thích khi mình lên transerlit mà không muốn rời Club, chỉ muốn lên First Team mà thôi :hug:
    Cái nữa là hình như càng có nhiều thằng thích thì cái Loy(trung thành) của mình tăng lên thì phải :wink:
    Ai biết trả lời giúp với-Tuy câu hỏi hơi linh tinh :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.