Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cuopthanhMilan

cuopthanhMilan Youtube Master Race

làm thế nào để có được 1 chế độ tập luyện tốt mong có được kinh nghiệm của mấy bác,em huấn luyện đội bóng của em thường thường đến tháng 1 hoặc 6 ,điểm tranning tụt xuống kinh khủng lun.........

2. hqtuan43c

hqtuan43c Youtube Master Race

Ố lê lê! Ố la la! Câu lạc bộ nó trả có 400 w/p, tui mua được giá CLB nó đồng ý và trả lương 1,5kw/p, thế mà nó cũng snub. Đau thật! mà đâu có phải là ngon lành gì đâu cơ chứ! nó chỉ hơn mấy thằng Việt nam chút ít thôi. Đâu mơ gì mua mấy thằng EU, mấy thằng trung quốc và Iran, Hàn quốc hạng trung bình thôi.
    Liệu còn cách nào không nhỉ? chẳng nhẽ mấy thằng trợ lý cũng ko làm gì được à?

3. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Cái này là lỗi của nhà SX FM ^^...Muốn tạo được danh tiếng phải vô Editor thôi ^^...
    Nhưng chơi giải Việt Nam thì phải chấp nhận vậy...Sao có thể mua được cầu thủ giỏi của nước ngoài...Nó cũng đúng với thực tế mà. Đá V-League nên qua mấy nước ĐNA hoặc TQ mà mua cầu thủ ^^

4. age of discovery

age of discovery T.E.T.Я.I.S

Đã có ai dung thử cái FM speefer chưa?? Có lỗi gi` không để tui còn dùng?? Liệu nhanhhown được bao nhiêu

5. lovexuan87

lovexuan87 Youtube Master Race

mình làm theo mấy cách chèn ảnh background các bạn bảo mà mãi ko dc
    ai có kinh nghiệm thì chỉ mình với
    chèn ảnh backgroung xong thì chơi lại mới có hay dc luôn vậy

6. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Bạn muốn có được hình ảnh thì phải xem lại từ bài đầu tiên trong Topic này. Chú ý đọc kỹ và thực hiện đúng từng bước nhé...Mọi người đều làm được mà ^^.
    Có gì thì lên YM tôi hướng dẫn trực tiếp cho (từ T2 đến T6 hàng tuần, giờ hành chính ^^).
    Add Nick YM của tôi: viethungdkb2
    Thân!!!

7. boylove84

boylove84 Mr & Ms Pac-Man

Bạn chịu khó quay trở lại đọc kỹ các bài trước đi . Tất sẽ có cach giải quyểt nhưng câu hỏi kiểu như của bạn có quá nhiều người hỏi rồi . Phai chịu khó mày mò nghiên cứu chứ . Những người trả lời cho bạn họ cũng từng phai tự nghiên cứu mày mò thì mới biết đấy chứ . Mọi người lúc nào cũng muôn xơi ngay . He ! he !

8. vietnamese84

vietnamese84 Mr & Ms Pac-Man

mèng ơi !!!
    tui trả lời cho vậy!!
    1_ bạn phải có file ảnh backgruond(bg)
    2_đổi tên thành default.jpg
    3_bạn copy vào thư mục data/graphics/backgrounds ( copy đè lên file đã có)
    4_xem là mình đang dùng skin gì , ví dụ là skin Aurora thì copy đè file default.jpg vào thư mục background của skin đó .Một số skin không có thư mục backgruond tức là nó dùng background mặc định của FM( trong thư mục data/graphics/backgrounds )

9. lucky_man86

lucky_man86 Youtube Master Race

Mình cầm Man utd ,sân vận động nó có lần cho nâng cấp rùi nhưng chỉ lên đuợc 10.000 chỗ(+ thêm ý ) thui chứ không như bạn j` kia nói lên tận 100.000 chỗ ngồi hix nghe sợ wa' .Dĩ nhiên xong rồi mình vẫn đuợc chơi trên Old Trafford
    To SilentSteps ban xin nó đồng ý thì dc nhưng nó mà hỏi câu j` đó mà có yes với no thì chọn no ý không là nó sack bạn đấy .Okie
    À cho mình hỏi là ở trong phần xin phép ban lãnh đạo của đội bóng ý ,có phần là Improve tranning j` j` đấy
    Sao không bao giờ thấy sáng nhỉ ,hay là cơ sở hạ tầng chưa đủ
    Ai biết chỉ hộ mình
    Thanks

10. boylove84

Cái phần improve tranning là chỗ mình đưa những phần tập luyện mà người khác đã từng sử dụng , thấy có hiệu quả nên post lên cho mọi người cùng sài . ( VD như cheat tranning á ) Oái tui nhầm roài . hihi chưa đọc kỹ câu hỏi . Cái đó là hỏi BLD nâng cấp sân tập luyện ý mà . Khi mà đã nạng cấp hết cỡ , hoặc câu lạc bộ đã có sẵn sân tập ngon nhất rồi thì cái phần đó sẽ không hiện rõ lên nữa . Không crick vào đc .
    Còn cái speedFM kia ko sài đc với antiblack nó chir sài với bản có crack thôi . Tốc độ cũng chẳng cải thiện đc bao nhiêu . Còn làm chậm cả cái phần hiển thị backgound của tui màn mình tối thui á .

11. lovexuan87

cho mình hỏi cái phần mềm tăng tốc khi save và load có ảnh hưởng tới chất lượng lúc chơi ko vậy
    tiện mình hỏi luôn cách dùng fm speeder

12. lucky_man86

lucky_man86 Youtube Master Race

UI chà thế chắc là vậy rùi tại MU cũng là câu lạc bộ lớn rùi mà
    Nhưng mà mình muốn cho cầu thủ trẻ chất lượng hơn nữa thì làm thế nào nhỉ
    Hix ,SVD cũng lớn rồi xin mãi chả cho lên ,sân tập luyện cũng hết cỡ thế làm j` bi giờ
    Cầu thủ trẻ mỗi năm vào thì chất lượng thấp wa' ,singh bọn ở clb khác về thì lại không hay
    Bóa tay

13. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Sân Old Trafford của MU sẽ được nâng cấp... 1 cách mặc định, tức là hết mùa đầu ban lãnh đạo sẽ tuyên bố mở rộng sân (cái này giống như ngoài đời bây giờ vậy) chỉ có điều khi mở rộng sân thì sẽ phải đá tạm ở 1 sân nào đó (có thể trùng với sân của 1 đội bóng nào khác... ngẫu nhiên), và sau khi mở rộng (hình như mất tới 18 tháng hay cũng khá là lâu) thì sân Old Trafford sẽ có sức chứa tới hơn 100.000 chỗ ngồi (sau đó còn được mở rộng tiếp, nếu CLB thi đấu thành công, thu hút được nhiều khán giả) :> Như thế tức là bạn có thể thu được bộn tiền, 1 trận đấu trên sân nhà cũng có thể hốt tới hơn 3 triệu bảng Anh!!:))

Còn cái phần xin phép ban lãnh đạo Improve Training, tức là nâng cấp điều kiện tập luyện, cơ sở vật chất, trang thiết bị luyện tập ấy... thì ở MU và ở các CLB lớn, chuyên nghiệp khác hầu như đã là... kịch cỡ rồi, cho nên không phải sử dụng mục này! Thế thôi...

@Lovexuan 87: Không! :'>

14. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

MU được nâng cấp sân hay không ngay sau mùa đầu tiên thì cái đó không phải là mặc định. Tôi có thằng bạn đá MU phải đến 6 năm rồi ( mùa nào cũng vô địch cả ) thế mà sân Old Traford chẳng thấy rộng thêm tí nào cả.
    Tôi đá Arsenal cũng thế, có lúc sau mùa đầu nó mở rộng cho mình 15000 chỗ ngồi ( ko hiểu Highbury mở rộng kiểu gì nữa. :-) ) , có lúc thì 10000 , có lúc thì xin mở rộng sân liền bị nhăm nhe đuổi việc. Mấy cái thằng máy chết tiệt này khó hiểu thật. :-)

15. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

các bác cho hỏi chút, sao tui dùng cái cheat training mà chỉ số cầu thủ giảm ghê quá, như vậy là sao thế??? ko ẽ bản cheat này lỗi??? có bác nào có bản xịn cho tui xin với ^_______^

16. tryagain

tryagain Donkey Kong

Tui chỉ hỏi, ai biết links down các tactics hay của FM06 , chỉ giùm tui, chơi những cái tactics mình tự chỉnh hoài, chán rồi, thử nghiệm của người khác xem. Mà mình chỉnh tactics cho mình, sao chẳng thấy trận đấu nào tỉ số cao cả ? Toàn 4 hoặc cùng lắm là 5-0 hết sức chán thật, mãi không có đột biến.
    Cứ như bản CM03-04 nhỉ, Cứ đội hình diablo và Scramzet mà tương, thì mười mấy không nằm trong tay. Hic.
    Chỉnh các thông số gần giống của 2 tactics Diablo, Scramzet vào FM cũng ko được, đá càng tệ, chán thật

17. PepsiCam

PepsiCam T.E.T.Я.I.S

Mình đã đọc bài down và sử dụng hình cầu thủ rất hấp dẫn của bạn "hungmom", bây giờ mình xin hỏi (hỏi lại, vì MOD bắt mình hỏi trong này :D)
    - Mình tạo ra 1 cầu thủ (đương nhiên tên mình :) ) dễ dàng tạo cho nó các thuộc tính như: tiểu sử, cá tính, chỉ số,.....(nói chung là được hết) nhưng về phần hình ảnh. Cái này mình không được thông minh lắm nên đành bó tay. Theo như bạn "hungmom" thì chúng ta ghi đè lên 1 cầu thủ có sẵn, nhưng mình muốn hỏi còn cách nào khác không,ai biết chỉ dùm?(mình đã update bản 6.0.3 có các cuộc chuyển nhượng mùa đông)
    - Khi tạo ra những cầu thủ mới mà muốn các cầu thủ đó trong chương trình thì mình phải chơi lại từ đầu phải không?(để nó load database) Mình đã chơi đến mùa 2006, có cách nào update database luôn lên file mình đang chơi không?(vì mình chơi đội hạng nhất mà, muốn lên ngoại hạng thì phải là mùa 2006-2007)
    - Có chỗ nào update hồ sơ các cầu thủ Việt Nam không? (tự tạo từng cầu thủ thì mệt lắm :( ). Và còn tạo được giải vô địch hay giải khu vực nữa.( mình cũng thử tìm cách tác động vào database để tạo V-league, SEA GAMES và TIGER CUP mà không được)
    - Mình hâm mộ Arsenal và Wolves. Có ai hâm mộ đội hạng nhất Wolverhamton Wanderers như mình không ?
    - Game này có hỗ trợ "chơi online" không?

Mong được sự giúp đỡ của các bạn.

18. boylove84

Vậy bạn hãy thủ dùng cái tactis của tui xem nào với cái tactis này tui đá cả mùa thua có 3 trận thôi nè . Đội hình này đá khá chắc chắn ( Công thủ toàn diện , Chơi phòng ngự phản công ). Ghi bàn rất đều nhưng hiệu suất không cao ( cả mùa 2005-2006 có 2.4 bàn 1 trận thui á)
    Tiện thể tui gủi cho mọi người 2 phần mềm khá hay
    1)Phan manh tu dong.rar : Tự động phân mảnh đĩa cứng ngầm trong khi máy hoat động . Khá hiệu quả . Mà lại không tốn bộ nhớ mấy .
    2)Undelete.rar Phục hồi lại những gì bạn đã Shifl + Delete . ( Cái nè quá tuyệt vời .Nó có trong đĩa hitden boot 7.8 ) Tốt nhất với tập tin nén

Các file đính kèm:

19. lovexuan87

phù
    bây giờ thì được rùi
    thank mấy bạn nhé

20. tryagain

tryagain Donkey Kong

Ha, cảm ơn bác boylove nhé, đã san sẻ lối chơi của mình cho người khác, nhưng tui thấy tactics của bác, đúng là ko ghi nhiều bàn thắng thật, chỉ tàng tàng, sút cũng chả nhiều lắm.
    Phải có những cái tactics khủng, thì mới sướng mắt được.
    Ai có tactics hay, post lên cho anh em FM tham khảo nhé.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.