Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Có lẽ đó là Team talk đã được chỉnh lại Media và Screen...
    Đại khái là nằm trong 1 bản path tự chế nào đó :D

2. tryagain

tryagain Donkey Kong

Down về, giải nén, run file "FM Save Cleaner".

"Open file" : Chọn filesave của bạn để Clean.

"Keep backup of savegame and placa it to" : Chọn đường dẫn lưu file save đã được Cleaned.

Cuối cùng, ấn Procees. OK. Chạy FM2006 và load save như bình thường.

3. Barcelona_barca

Barcelona_barca Mr & Ms Pac-Man

bác móm ơi em hỏi cái này nhé mình có thể sửa tên cầu thủ tuổi quốc tịch của nó được không nhỉ

4. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh ơi
    mấy anh giúp thằng em này mới
    từ mấy năm trước em đã chơi Cm và đã kết lắm rồi
    đợt vừa rồi
    bố em vừa cho tiền mua may,lại còn nối mạng nữa
    em kết lắm nhưng em chỉ thích chơi CM thôi
    nhưng sau khi vào forum gamevn em thấy bảo FM chính là CM hồi trước nên em chuyển wa chơi Fm luôn
    lại còn sướng hơn nữa khi các anh lại còn dịch ra tiếng việt nữa chứ
    quá tuyệt vời
    trong các phần các anh dịch
    em thích nhất phần match event
    nó rất hay
    nhưng em cũng tìm thấy 1 số lỗi
    để em về sữa rồi post lên để anh em nhận xét
    mấy hôm trước
    em thấy trên mạng có bản chơi V-League
    em kết quá
    vậy là down về chơi luôn
    và từ đó thì FM nhà em có vấn đề
    hiện tại em đang chơi 2 đội là Thể Công và Man utd
    mới chỉ mùa đầu tiên thôi
    nhưng đúng lúc em đang chơi hăng thì tự nhiên em bị đá văng ra ngoài Win dù em chảng làm gì cả
    (em sẽ post 2 cái thông báo lỗi của máy em cho mấy anh bít)
    rồi ở trong folder của Fm thì xuất hiện file lạ
    tên file là:"006 v6.0.1.70473 (2006.04.18 13.50.07).dmp"
    các anh cố gắng giúp em với
    man utd của em đã mua đc hơn 30 thằng rồi
    Thể Công của em thì cũng đang đứng nhất bảng
    bây giờ mà phải chơi lại thì khổ thân em quá
    mấy anh cố giúp em nhé
    À, còn chuyện này nữa
    em có file save rồi
    bây giờ em xóa FM cũ đi
    cài FM mới
    thì liệu em có chơi đc cái file save cũ của em ko?
    máy của en là PEN3-1mhz-256RAM
    chạy Fm như rùa
    mấy anh bít có chương trinhg gì giúp tăng tốc Fm ko?
    em thấy các anh có rất nhiều lolo,ảnh cầu thủ đẹp nhưng em ko dám dùng vì sợ mỗi lần tải sẽ làm chậm game

EM CẢM ƠN CÁC ANH RẤT NHIỀU

ĐÂY LÀ 2 CÁI THÔNG BÁO LỖI CỦA EM:

5. tryagain

tryagain Donkey Kong

Được, vào Editor mà sửa !
    Bị văng là do chưa sửa lỗi file dịch Event match xong (Lỗi tràn mảng), bây giờ các thành viên BOX FM đang sửa + dịch thêm Media (Để chơi cho sướng).
    Vẫn chơi tốt !
    Máy này mà chơi đến 2010 chắc là chạy không nổi nữa quá :p

6. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

em cảm ơn anh tryagain rất nhiều
    hóa ra đây là lỗi của event match àh
    trùi ui
    vậy mà em cứ tưởng đây là lỗi của FM
    em thấy trong các phần thì dịch phần event math là có ý nghĩa nhất và hay nhất
    nó đem lại cho người chơi như đang chơi 1 game của Việt Nam
    như là ta còn đang xem 1 trận đá bóng trực tiếp nữa chứ
    từ khi có event match tiếng việt em toàn xem toàn trận chứ không chỉ xem những đoạn quan trọng như hồi trước nữa
    lại còn đấy là những trận đấu của tuyển Viẹt Nam hay của mấy CLB Việt Nam nữa thì hay khỏi nói luôn
    bây giờ có lẽ em lại phải dung tạm cái event match tiếng Anh thôi
    chán chết
    mấy anh sửa event match nhanh nhanh lên nhé
    em ko chờ đc đâu
    àh
    em có lời góp ý với mấy anh admin nè
    em bít là forum gamevn nhà ta bây giờ rất hoành tráng và mọi người đều phải đóng góp bài viết
    nhưng các anh có thể lới rộng luật ra 1 chút đc ko?
    em có bao nhiêu việc muốn hỏi mấy anh mà mỗi ngày chỉ đc post có 1 bài thì đến bao giờ mới xong
    chỉ vì chỉ đc post đúng 1 bài mà em phải thức đến hơn 12h để viết bài này để cảm ơn anh tryagain đấy.

7. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Nếu có luật này thì chắc mấy ông viết trên 1000 bài thì phải viết liên tục trong ... 3 năm à ? :-)
    Viết bao nhiêu bài trong 1 ngày mà chả được. Chỉ cần viết đúng nội dung, không viết kiểu chat chit là được.
    Tùy, nếu có file save FM05 thì ... không chơi được ở FM06. Còn mấy cái kiểu như 6.0.1 hay 6.0.2 thì chỉ là những version của FM06 nên nếu bạn có file save FM06 rồi thì chơi vô tư trên các version của nó.

8. tryagain

tryagain Donkey Kong

Như Silentstep đúng đấy, một ngày viết mấy bài cũng OK hết, miễn là đừng sparm, mà spparm cũng được, nhưng sẽ dính chưởng của MODS thôi, hì.
    Cứ lên đây thắc mắc những gì chưa biết, ai biết sẽ giải đáp nhanh gọn ngay. ^-^

9. hungmom

hungmom The Warrior of Light

@ Tab2406: Hoàn toàn đúng như vậy, bạn post bài tùy vào lòng "hảo tâm" của bạn thôi. Không có luật khống chế bài viết trên 4rum Gamevn đâu, bạn không post được có thể là do lỗi mạng hoặc lỗi data base của diễn đàn...
    Còn số bài viết thì bạn cứ viết càng nhiều càng tốt, miễn là có nội dung thiết thực về Game FM-CM, có tính chất trao đổi, thảo luận về Game...Còn tất nhiên là nếu viết linh tinh không đâu vào đâu bị trừ điểm là điều dễ hiểu đúng không ^^...
    Chào mừng bạn đến với Box Football Manager !
    Riêng về chuyện dịch thuật thì anh em nhóm Việt hóa đang tiếp tục thực hiện, có gì mới sẽ thông báo cho toàn thể các thành viên trong Box ^^...
    Thân !!!

10. BuiLeKhanh

BuiLeKhanh Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh cho em hỏi cái này
    1/ là khi em việt hóa bảm FM lên gòi ( sài bản Việt Hóa 1.01 )vậy mà khi vào game thì ngay màn hinh New Game vẫn la tiếng anh, khi vào game thì gần như hoàn toàn chỉ là tiếng anh, chỉ có phần panen bên tay trai màn hình + Macheven là tiếng việt
    2/ Khi đang chơi game thì game báo lỗi văng ra
    Lỗi cũa máy em như sau
    sau khi ok thi nó ra vầy
    Tiếp tục ok thì vầy
    Cứ ok thì cứ vậy ko thoát game được em phải dùng Ctrl + Alt + Del mới thoát được
    Mấy anh xem dùm bị lỗi gì, cách khắc phục sao

Các file đính kèm:

11. hungmom

Thứ nhất, chắc là bạn đang xài 1 Skin khác với Skin mặc định (mặc định là Skin Metallic 2006). Sau khi quay lại Skin này bạn sẽ có tiếng việt đầy đủ hơn nhiều.
    Thứ 2: Lỗi khi chơi là do cái Match Event đang bị lỗi, vì vậy bạn phải Cop lại cái Match Events gốc tiếng Anh (trong Topic: Link download) do MOD Romeo Up lên về dùng lại. Chúng tôi sẽ sửa cái Match Events sau ^^.

12. hungmom

Thứ nhất, chắc là bạn đang xài 1 Skin khác với Skin mặc định (mặc định là Skin Metallic 2006). Sau khi quay lại Skin này bạn sẽ có tiếng việt đầy đủ hơn nhiều.
    Thứ 2: Lỗi khi chơi là do cái Match Event đang bị lỗi, vì vậy bạn phải Cop lại cái Match Events gốc tiếng Anh (trong Topic: Link download) do MOD Romeo Up lên về dùng lại. Chúng tôi sẽ sửa cái Match Events sau ^^.
    Quên nữa, nhắc các bạn khi post ảnh thì nhớ thu nhỏ ảnh vào, hoặc dùng chức năng đính kèm nhé...đừng Post ảnh lớn quá làm cho việc load rất chậm cho mọi người.

13. Barcelona_barca

các bác ơi tui gà lắm bác có thể GIẢI THÍCH TỈ MỈ cho tui mấy điều được không
    1.cách sửa config.xml thế nào vậy để em dưad ảnh vô ấy mà
    2.cách mở file rar ra em chẳng biết mở ra
    3:sửa cái Contract của Editor thế nào các bác để em sửa tên các cầu thủ và quốc tịch của nó em chẳng thấy cái editor nó nằm ở trong hay ngoài game

14. hungmom

1. http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=153849 Muốn đưa hình ảnh vào FM6 xem tại Topic này nè.
    2. Cách mở File rar: Bạn phải Cop phần mềm Winrar về, cài ra và dùng thôi.
    3. Mở thư mục chứa File FM.exe sẽ thấy File: fm data editor.exe thì chính là nó đấy ^^.
    Thân !!!

Nhân tiện gần đây có rất nhiều người hỏi về cách dùng Cheat training, nhất là các bạn mới vào Box. Tôi lại không rành về khoản này (ngoan nhỉ ;;) )...Nên hôm nay nhờ bạn nào có kinh nghiệm về Cheat hãy viết 1 bài hướng dẫn cách dùng Cheat training thật cụ thể và chi tiết giúp anh em nhé ::) Bài viết sẽ có thưởng xứng đáng :p

15. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Dùng cheat training à ? Tất cả chỉ là một dạng bài tập được họ chỉnh sửa thôi mà.
    VD down được cheat training về rồi ( đừng hỏi tôi chỗ down ) xem trong box tactics & training có nhiều đấy ), giải nén ra. Vứt vào một thư mục bất kỳ mà bạn thích. Chạy Fm, load file save của bạn lên, vô phần training, nhìn ở trong mấy cái menu phía trên ấy, tìm chữ Import. Nhấn vô đó, tìm đến thư mục chứa file cheat training mà bạn để lúc nãy, nhấn vô file đó (VD là training 1 nhé ). Bây giờ trong phần tập luyện của bạn đã có thêm training 1, việc của bạn bây giờ là cho coach và cầu thủ vào phần đó. Cái này thì bạn phải biết nhé, nếu chưa biết thì đừng hỏi cheat training. :-)
    Thường thì khi tạo training , người ta hay chia ra làm các bài tập nhỏ dành cho từng vị trí, vấn đề của bạn là xếp cầu thủ vào từng training hợp lý thôi.
    Cái bài này tôi viết 1 lần trong box tactics & training rồi mà.
    Khỏi cộng điểm.

16. hungmom

Tôi nói là nói với 1 người mới chơi FM2006...Bạn viết quá vắn tắt vậy đến tôi đọc còn lơ mơ nói gì đến một bạn nào đó vừa chân ướt chân ráo chơi FM.
    Bạn phải đọc kỹ ý của tôi chứ T___T...Tôi cần là cần 1 bài viết Hướng dẫn Chi tiết cà cụ thể từng bước về Cheat Training để dành cho những người mới có thể hiểu được và dễ dàng làm theo ^^.
    Nếu có thể bạn sửa lại nội dung bài viết cho "chuẩn" được không ? Vì anh em, đồng bào chơi FM cả mà ^^
    Xin cảm ơn !!!

17. tryagain

tryagain Donkey Kong

ĐAng viết bài tự nhiên tự động refresh, bực thật, lại phải mất công viết lại.

Cheat tranning ko thể nói là, ai hay dùng cheat thì mới biết dùng, cái này chẳng khác gì một trainning bình thường cả. Ai biết chơi FM, nghĩa là biết sử dụng training. Người ta thường nói và đồn rằng, dùng cheat, chỉ số các cầu thủ lên nhanh, riêng tui tui chẳng thấy quái gì cả, dùng vào, các cầu thủ yêu quý càng giảm số trầm trọng, không những giảm 1, mà còn giảm 2 (sau 2 tháng), sợ quá nên shift+delete luôn cho nó tiện.

Thế này, nó như import các file train bình thường thôi.

1. Download http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=166700&page=2&pp=10 (bài của ROMEO_CODON )
    2. Giải nén vào thư mục tùy thích, hoăc theo đường dẫn của FM : C:\Documents and Settings\hoanglam\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2006\schedules
    3.Chạy FM.exe
    4.Vào câu lạc bộ---> trainning --->schedules--->Edit schedules...---->Import--->import tất cả các file mới đã giải nén.
    5.Chỉnh train cho cầu thủ : Tùy theo từng mục mà set từng thằng vào đấy. Thế là OK thôi.
    Còn nếu không biết cách set cho thằng nào tập file train nào nữa thì bảo tôi.( Cái này thì đơn giản thế, chắc ai cũng bít ).

Theo kinh nghiệm và lối chơi của tui : Cứ chỉnh bừa một cái training của riêng mình, xem xét, theo giỏi sau một thời gian và chỉnh sửa cho hợp lý, như vậy mới thực sự hưởng thụ cái khoái của FM2006, chứ cứ áp đặt những thứ có sẵn vào chẳng còn gì là thú vị nữa, thử thì được, chứ dùng thì không thích.
    Goodluck !!!

18. Barcelona_barca

thế tui không biết làm thế nào để giải nén các bác có thể hướng dẫn tỉ mỉ cho em được không em gà lắm
    mà sao cái editor của tui nó không load được nó báo là "editor is read-only......" là sao nhỉ
    mà tui sửa tên cái background cần hiện lên là defauld rùi mà sao nó không hiện lên chỉ chẳng lẽ phải load database lại
    lúc tui load cái patch 6.0.3 nó hiện lên cái này 442.exe is not availid Win32 application là thế nào vây
    XIN CÁC BÁC GIẢI THÍCH DÙM CHO

19. hqtuan43c

hqtuan43c Youtube Master Race

Tôi có thể trả lời bạn được một vài điều. Đó là giải nén bạn phải nhấn vào file mà bạn cần giải nén ( nhấn chuột phải ) sau đó chọn phần extract here như vậy là bạn giải nén thành công rồi.
    Còn việc không hiện lên ảnh trong background có thể bạn đã không chọn đúng đường dẫn hoặc tức là bạn dùng skin nào thì phải cop vô backgroud của skin đó, còn nếu bạn dùng skin mặc định thì bạn có thể cop thẳng vô background trong phần Sports Interactive\Football Manager 2006\data\graphics\backgrounds. Để chắc chắn hơn bạn có thể copy file config trong file ảnh đó và paste vô config của phần backgrounds. Như vậy thì ảnh sẽ hiện lên đúng chỗ của nó.Tôi thường làm theo cách này. Không hiểu các bạn khác có làm như vậy không.
    Còn file 422.exe bạn cần giải nén theoc cách trên rồi nhấn vô đó thì nó sẽ tự update cho mình thôi.
    Chúc bạn thành công!
    Ý kiến của các bác khác như thế nào!

20. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Có lẽ là do file database của bạn đang để chế độ read-only, nên ko chỉnh sửa được đó thôi :D
    Cái này đơn giản vào FM06/data/DB chọn tất cả các file trong đó, click chuột phải, chọn Properties rồi bỏ đánh dấu Read-only đi là xong :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.