Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Có thể dùng cái alcohol 120 thay cho daemon cũng được mà...

2. freeze28

freeze28 Youtube Master Race

àm thế nào để khi ấn vào phần News hay Premier Division để xem tin tức thì nó đổi background khác vậy các bác
    tui tạo config.xml
    <record from="default2" to="graphics/pictures/team/100010375/background" />
    nhưng mà hình như sai chỗ nào thì phải nên nó ko hiện ra được, ko biết có phải chỗ "team" ko
    cả những mục khác muốn hiện backgroun khác thì trong config ghi những gì
    bác nào biết thì nói cho tui với nhé

3. Minh_riu

Minh_riu Youtube Master Race

có ai chỉ dùm em xem load giải Vn như thế nào vậy

4. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Ko hiểu sao cái chứ load last game của mình tự nhiên nó bị mờ..làm mỗi lần chơi là phải load game theo cách thủ công..rất là mệt

5. chiendau

chiendau Youtube Master Race

co ai chỉ hộ mình làm thế nào để sử dụng được Fmscuot ko?mình tải về mà chang biết dùng thế nào cả?hi`,mong ,mong

6. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Cho em hỏi, sao tới h này chưa có bản MCM dành cho ver 6.03 nữa, lâu quá, trùi ui danh sách chấn thương của em dài như 1 cái xớ rùi, ko khéo rớt hạng quá!!! hix

7. axl

axl Mario & Luigi

đơn giản như mọi chương trình thôi. Đầu tiên khởi động nó này, sau đó là ấn vào open ( chẳng lẽ o biết), tìm đến file save Fm của mình, load vào, đợi 1 tí, khi nòa xong, ấn vào nút có hình cái kính lúp có chữ P ( person)để tìm người, T ( team) để tìm đội.
    Trong phần tìm người sẽ có nhiều lựa chọn như tìm tên, tìm theo chỉ số, năng lực, hợp đồng, giá cả.... Vừa dùng nó vừa mở từ điển ra tra xem nếu o thông thạo tiếng Anh từng chỉ số, thông tin để có thể tìm ra được 1 WK cho riêng mình, vậy thôi

8. Tommy Angelo

Cái dzụ nâng cấp SVD này cũng còn tùy bạn ơi, nếu như bạn nắm 1 đội có tài chính trung bình trở lên và bạn dẫn dắt đội bóng đó đạt nhiều danh hiệu thì sau 1-3 mùa tụi Director sẽ tự động nâng cấp SVD cho bạn. Mình đang nắm Middlesbround nè, ngay mùa đầu vô địch ngoại hạng Anh, thế là mùa sau nó cho nâng cấp hệ thống mái che của sân. Tiếp tục đoạt danh hiệu 2 mùa nữa, nó nâng cấp SVD của tui từ 26000 chỗ lên 38000 chỗ. Hix sung sướng, đâu cần xin xỏ chi cho nó đuổi việc, hehe ^>^

9. whizzkid

whizzkid Youtube Master Race

Em mới tập tành chơi FM đang chơi ban 2006 6.0.3 ma em copy mấy cái ảnh cầu thủ về mà sao nó ko hiên lên trên game.CÓ ai biết chỉ dùm em cái.Thax trước<em đã save nó vào data\graphic\backgrounds rìu mà nó vẫn hok lên>

10. Tommy Angelo

trùi ui, đâu phải save vào chỗ đó. Hình cầu thủ thì ta phải lưu vào data/graphic/picture chứ, ko phải lưu vào background đâu bạn ơi. Còn nếu muốn chọn hình nền mới cho game thì khi lưu vào background phải đổi tên của nó thành default mới đc.

11. boylove84

boylove84 Mr & Ms Pac-Man

Không quan trọng nó nằm chỗ nào miễn răng trong foder mà bạn chứa những hình cầu thủ khi load trên mạng về ý . Phai có file config
    Và nếu như muôn hiện lên khi vào game trong phần option bạn bỏ đánh dấu chỗ used skin cach đi là đc

12. Tommy Angelo

cái này bạn nên down những background có sẵn trên mạng á, nó có sẵn file config sẽ tự động đổi background tùy theo bạn chọn. cũng ko nắm rõ là chuyển từ New sang Pre... nó có đổi ko, nhưng tui cho background đổi theo từng cầu thủ. Cách này áp dụng cho những máy có cấu hình cao chút, vì nếu ko game sẽ chậm đi hẳn.

13. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Background có rất nhiều "thể loại", VD như background của cầu thủ, background của CLB, của giải đấu (VD như Champion league, World Cup, vv...), của tuyển QG...
    Vấn đề là mọi người phải chịu khó tìm kiếm trên các Webside của đồng đạo khắp nơi về nhét vô thư mục Data\Graphics\Background

Nếu các bạn muốn làm Background cho thể loại nào thì phải tìm hiểu từ khóa của đúng thể loại đó ^^

14. axl

axl Mario & Luigi

có ai chơi Athetic BilBao chưa, tức hộc máu, nó o cho mua cầu thủ nào ngoài sứ Basque cả, tui cũng hung hãn thử huấn luyện, được 2 mùa thì quit, o chịu nổi, cả cái xứ Basque có đúng Xabi Alonxo là nổi tiếng, còn toàn huấn luyện, đào tạo rồi tự dùng, ai thành công được mới đáng nể đó, chỉ cách dùm tui với, ghét thật, cái lũ bảo thủ

15. freeze28

freeze28 Youtube Master Race

Chẳng hạn nếu muốn đưa ảnh cầu thủ vào thì từ khóa của nó là "person" & "portrait". VD:<record from="......" to="graphics/pictures/person/..../portrait" />
    còn nếu muốn mỗi khi kick vào 1 đội sẽ hiện ra 1 background khác thì từ khóa là "team" & backgroud". VD:<record from="......" to="graphics/pictures/team/..../backgroud" />
    nhưng mà tui ko biết muốn ấn vào news nó hiện ra 1 background thì từ khóa quan trọng nhất là gì, thế mới đau
    có ai biết làm ơn post trả lời dùm cái

16. hungmom

News của bạn là Background Default, vì thế có chỉ có 1 cái hình duy nhất thoai. Nếu muốn, bạn hãy cop vài cái ảnh ném vào thư mục: Graphics\background, sau đó mở config.xml thêm mấy dòng lệnh sau:
    <record from="default" to="graphics/backgrounds/default/default"/>

Chữ default sẽ thay bằng tên bức ảnh bạn đưa vào, còn default/default là từ khóa.
    Bạn thử xem nhé ^^

17. Tommy Angelo

Athetic Bilbao là ở giải TBN phải ko ? mà TBN thì nếu mua cầu thủ nước ngoài vẫn đc cơ mà, đâu có dụ phải mua trong TBN, nó chỉ cấm ko cho quá 3 cầu thủ ngoài EU đá trong 1 trận thui, nhưng nếu thằng cầu thủ ngoài EU nào đá cho 1 đội bóng TBN đc 3 năm sẽ đc cấp quốc tịch TBN, lúc đó thì thằng đó đc đá thoải mái. Đó là những gì tui bít đc ở giải TBN.

18. branchtell

branchtell Legend of Zelda

-=)) . ko , thế là bác ko xem La Liga kỹ rồi . Clb A.Bilbao chỉ thu nhận các cầu thủ nước ngoài và cầu thủ nội địa ở xứ Basque , tức là cầu thủ của tỉnh nhà đào tạo ấy . Vd như ko nhận cầu thủ sinh ra ở Catalan chẳng hạn .
    @axl : Nếu quyết chơi Bilbao thì mua các cầu thủ nước ngoài và ngoài EU có quốc tịch Spain ấy :wink:

19. binbunbo

binbunbo Youtube Master Race

Các anh ơi ! Em mới down cái English icon về nhưng lại lỡ chèn lên 2 cái gì đó. Bây giờ vào trò chơi không thể bắt đầu trận đấu được , cứ bấm go to match là nó hiện ra "Proceed to match " như bình thường nhưng lại không có 2 cái "Yes" và "No" , tương tự là việc mua cầu thủ , go on holiday đều ko có cái "Yes" và "No" thành ra không làm được gì cả kể cả thoát trò chơi. Có anh nào biết cách sửa giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!
    Canh thiu không ai múc (Thank you very much)

20. hungmom

Bạn thử dùng phím Space (phím dấu cách đấy) xem có thể tiếp tục được không.

Mà bạn cop cái English icon như thế nào, bạn đã cop vào đâu? Nói cụ thể rõ ràng để anh em còn biết đường chứ ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.