Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Ko bít CLB Athetic Bilbao như thế nào, tui cũng chưa từng chơi thử CLB này nên ko bít, chỉ bít quy tắt mua cầu thủ ở La Liga là như thế thui.

2. FEB

FEB Mr & Ms Pac-Man

Có vài vấn đề sau hỏi mọi người :
    1. Tôi vào FM editor để tạo 1 CLB mới từ A-> Z, mọi việc diễn ra rất suôn sẻ, cho đến khi tôi vào game chơi, nhưng phần màu áo của đội tuyển thì ko sao hiển thị dc. Quá trình tôi làm như sau: sau khi tạo 1 CLB, lúc đầu tính để giải hạng nhất lên, nhưng vì ko đủ thời gian để chơi nên tôi add luôn vào giải ngoại hạng và thay vị trí của đội West Brom, sau đó tôi chọn ra vài kiểu áo đẹp mắt, copy vào thư mục
    ......data/graphic/pictures/kits/club/eng/premiership....và thay tên áo của đội WBA thành tên của đội tôi lần lượt là baker.home, baker.away và baker.third..., sau đó vào file config (trong thư mục premiership luôn) chuyển sang file text rồi edit lại, thay dòng wba thành tên đội bóng của tôi, rồi chuyển lại thành file config chép đè lên cái cũ. Nhưng kết quả ko dc, quần áo vẫn chỉ là màu mặc định của game, mở lại file config thì ko hiện ra gì, mặc dù tôi ko xóa gì hết, chỉ sửa wba thành baker. Nhưng tôi để ý thấy sau chữ wba, còn có các con số gì đó, nếu tôi đoán ko lầm thì đó là số của đội bóng, và có cách nào để biết đội bóng của tôi mang số bao nhiêu ko?

2. Trong quá trình tạo CLB, tôi chỉ tạo đội hình chính thôi, còn đội First team và U18 ko tạo cầu thủ, vào game thì 2 đội First và U18 toàn cầu thủ ảo, vậy xin hỏi mọi người nếu cứ để như vậy thì liệu máy có tạo ra cầu thủ thật cho mình ko?, giống như các CLB khác, mỗi năm đều có thêm các thành viên ở đội U18, để các cầu thủ sau nối tiếp thế hệ đi trước, nếu ko có chắc chỉ sau vài năm đội hình tôi toàn cầu thủ ảo mất thôi :)

Xin cám ơn mọi người chỉ giáo.

3. chiendau

chiendau Youtube Master Race

thì bạn phải yêu cầu ban lãnh đạo xây dựng lò đào tạo cầu thủ trẻ chứ,nhưng chắc là phải sau ít nhất 1 mùa mới được cơ bạn ạ

4. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Chính ra chơi cầu thủ trẻ phải có lòng kiên nhẫn không phải thằng nào cũng khủng ngay..mà đá cũng tốt ngay được..rất real

5. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

1/ Thua!
    2/ Không phải lo đâu, dần dà mỗi năm sẽ có thêm 1 ít cầu thủ thật!#>:)

6. Tommy Angelo

1) theo tui nghĩ số của đội bóng có thể là cái ID j` đó, nếu muốn hiện ra thì có thể vào Preference mà chỉnh
    2) sau 1 năm đá thì nó sẽ tuyển cho bạn mấy thằng thật lứa tuổi U18.#>:)

7. binbunbo

binbunbo Youtube Master Race

Em đã thử hết roài nhưng ko được .Còn cách cóp thì em cóp vào
    D:\FM2006\data\graphics\pitch\icons\kit\large (dài wá)
    Nó bảo chèn lên kit0 và kit90 thế là quen tay bấm "yes" luôn
    Có cách nào sửa ko chả nhẽ phải cop lại àh:cry: :cry: :cry:
    Làm ơn giúp với^:)^ ^:)^ ^:)^

8. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi có cách nào chuyển thư mục lưu của FM sang ổ khác ko , thay vì mặc định là ổ C , tại vì máy mình cài Deep Freeze , Freeze cái ổ C nên mỗi lần chơi có hơi bất tiện 1 chút

9. Tommy Angelo

Cài 1 game mặc dủ là để ổ D đi chăng nữa thì cũng sẽ có 1 phần dung lượng đc cài mặc định vào ổ C (ổ chứa HDH) vì thế mà nếu bạn xài DeepFree theo mình nghĩ vẫn đc nhưng sau này muốn xóa, ta phải xóa bằng thủ công- xóa bằng cách delete đó, chứ ko còn trong add/remove nữa.

10. axl

axl Mario & Luigi

Athetic Bilbao o cho phep mua bat cứ cầu thủ nào o có quốc tịch là Basque.Vì vậy nên chỉ quanh quẩn trong mấy chú đội trẻ với mấy thằng ất ơ giải dưới thôi, tài chính thì eo hẹp, tài năng thì bị theo đuổi liên tục.Đừng nghĩ là nó cho mua cầu thủ nước ngoài, o được ai ngoài xứ Basque cả thế mới ức, chứ mua được nước ngoài thì nói làm gì.Thế tui mới hỏi mọi người cách chơi+phát triển, vẫn đang cố gắng nhưng tình hình o được khả quan vì càng đá lực lượng càng yếu đi, o được bổ xung, rất khó lên cao.Đúng là 1 club khó nhất mà tui từng nắm, còn khó hơn cả nhưng club nghèo túng giải dưới

11. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

Nói mới nhớ, Bilbao là đội nổi tiếng về việc chỉ sử dụng cầu thủ xứ Basque nên cứ lao đao lận đận chẳng khá được.
    Thế mà nó cũng áp dụng cả trong FM à, dã man thật.

12. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

:D
    1. Bạn muốn tạo một đội bóng mới thì khi tạo ra nên để ý số ID của đội bóng do bạn tạo ra.
    Nếu bạn thay vị trí của WestBrom bằng vị trí của câu lạc bộ do bạn creat thì chỉ cần chỉnh cho WestBrom thi đấu ở giải dưới chứ đừng chuyển chữ wba thành tên đội bóng của bạn trong file config. Do bạn tạo mới nên việc của bạn cần làm ko phải là sửa wba mà copy thêm một đoạn code giống như của wba (vào ngay dưới dòng wba chẳng hạn, đó chỉ là vd) rồi sửa thành tên đội bóng của bạn .... nhớ chỉnh cả số ID (cái số mà bạn nhắc tới đó).
    Có một điều cần chú ý là nếu đây là lần đầu bạn creat thì nên xem các đội bóng khác có những thứ gì thì mình nên cho nó tương tự thì sẽ dễ dàng nhất.
    Do tôi đang bận, ko thể hướng dẫn cụ thể hơn được, hi vọng là bạn hiểu được những gì tôi nói. :D
    2. Vấn đề này nhiều người giải đáp rồi nhưng tôi xin mạn phép nói thế này. Để câu lạc bộ của bạn đào tạo được tốt và xuất hiện các cầu thủ trẻ giỏi thì trong lúc creat team bạn nên chỉnh cái training gì đó ( quên ko nhớ) lên cao cao một chút là được. Cái đó hình như là điều kiện để tập luyện hay sao đó, tôi ko biết tiếng Anh nên ko biết phải dịch thế nào cho đúng cả. Sau 1 mùa là cầu thủ trẻ sẽ xuất hiện, bạn đừng lo, hoặc nếu ko bạn có thể kí hợp đồng với cầu thủ ảo cũng được. :D
    Chúc bạn vui vẻ.

13. FEB

FEB Mr & Ms Pac-Man

Hiểu rồi, cám ơn bạn rất nhiều. Lúc tạo team tôi cũng mang 1 CLB khác ra làm mẫu để tạo cho đúng, từ tên đội bóng, tài chính, sân vận động... tất cả đều mới tinh, chơi thật đã.
    -----------
    Cám ơn mọi người đã vào trả lời . :)

14. Angelshade

Angelshade Guest

cho hỏi sau khi tạo xong 1 thằng cầu thủ trong editor thì làm sao để đưa nó vào game (vào đc Club mình đang chơi càng tốt)

15. Tommy Angelo

Bạn tạo 1 cầu thủ xong rùi, ko thể đưa vào club bạn đang chơi đc, bạn chỉ có thể đưa vào 1 club nào đó rùi phải chơi mới từ đầu thì cầu thủ đó mới xuất hiện thui. còn muốn đưa cầu thủ đó vào club của bạn thì bạn vào phần cuối cùng trong phần chỉnh cầu thủ, chọn add-->tranfer, rùi chon club nào bạn muốn, vậy là xong.

16. quocboy1991

quocboy1991 Mr & Ms Pac-Man

Anh ơi
    có mấy thằng cầu thủ của em nó hiện lên RST , nó đòi rest thì em send on holiday nhưng khi nó về lại thì đá như đặc sản :( chán ghê
    còn thằng thủ môn thì Unh (Unhappy) chả hiểu sao ??

17. FEB

FEB Mr & Ms Pac-Man

Chú nhóc này ăn nói cho đang hoàng nhé, mới 15 tuổi mà nói chuyện hỗn vậy. (Sorry Mod, chỉnh lại thằng bé này chút)

18. GnG)Hugo

GnG)Hugo Youtube Master Race

mấy anh ơi sao em extract background ko đc nó cứ nói là ko co file để extract hix hix cái nèo cũng thía :((:((

19. Angelshade

Angelshade Guest

không hiểu sao khi tui tạo cầu thủ thì chỉ số khác mà khi vô chơi thì chỉ số khác nhỉ :((
    Thêm 1 vài thắc mắc nữa làm ơn giải đáp dùm ^^"
    -Máy tui cảd 64,ram 512 không hiểu sao khi save game thì chậm quá .
    -Có cách nào để disable luôn cái auto save không,tui chọn auto save rùi nhưng sau đó tui save thì nó lại trở về như cũ

20. Tommy Angelo

Load game chậm tùy thuộc vào tốc độ máy tính của bạn nữa, bạn cũng có thể dùng chương trình FM save game cleaner để xóa bớt các history của cầu thủ, điều này sẽ load game nhanh hơn 1 chút đấy.
    Còn để disable cái autosave thì dễ thui, vào preference tới phần autosave lựa chọn là disable là xong thui

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.