Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hiepkhachx8

hiepkhachx8 Youtube Master Race

em chỉ xin nốt lần này thôi
    ai co' cheat trainning của bản 6.0.3 thì làm ơn up lên cho em

2. 1nt3r1st@

1nt3r1st@ Youtube Master Race

Em thì em thấy training cứ mua mỗi mảng huấn luyện một hai thằng HLV 5 sao ở mảng đó về, rồi chỉnh chế độ huấn luyện cao lên tí, đừng nhẹ quá, là cầu thủ cứ gọi là lên vùn vụt. Đấy là ý kiến của em, ko biết các bác thế nào.

3. hetallica

hetallica Mario & Luigi

chỉnh cái j cao cơ...cái workload ah`...
    ---------------------------------------
    Nhắc nhở lần đầu: bài viết như Chát T____T //Hungmom

4. quocboy1991

quocboy1991 Mr & Ms Pac-Man

Chỉnh cao quá nó chấn thương thì mệt :( thấp quá thì chỉ số bèo quá trông chán lắm .

5. kind289

kind289 Mario & Luigi

cái cheat training này dùng như nào hả bác ? em là mem mới và cũng mới chơi FM nên em ko biết ! bác chỉ dạy cho em với.

6. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Như lần trước tui đã nói là mua những thằng Coach xịn về huấn luyện đấy, sau khi mua về vào phần training-->Coach sau đó nhấn vào Auto... để cho nó tự động bố trí huấn luyện viên vào đúng sở trường của mỗi người, nếu như đội của bạn toàn huấn luyện viên xịn và có nhiều HLV thì chắc chắn mỗi buổi tập của bạn chỉ diễn ra nhẹ nhàng hoặc trung bình mà thui (Light và Average), mà làm như thế chỉ số cầu thủ lại tăng đáng kể. Đây cũng là 1 cách hay nhỉ.

7. kind289

kind289 Mario & Luigi

à ! bây giờ thì tui đã hiểu ròy ! cám ơn bạn nhiều nha ! ke ke ke

8. kind289

kind289 Mario & Luigi

à ! mà nhân đây bạn cho mình tên vài thằng coach xịn xin tí đi để tiện thể mình mua về luôn cho máu ! ke ke ke !

Đang máu chơi FM lắm nè,heeeee

9. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Nhắc bạn Kind289 nhé:
    -Khi viết bài nếu muốn bổ sung nội dung thì dùng chức năng "Sửa" ở dưới mỗi bài viết của mình. Không được Spam hai ba bài liên tiếp nhau nhé.
    -Các bạn mới vào chúng tôi chỉ nhắc nhở, còn tái phạm những lần sau sẽ được nhận cảnh cáo (Warn) đấy nhá ^^.

Quay lại với chuyên môn: Mấy ông Coach xịn xịn thì bạn nên đi tìm ở các CLB ở SerieA hay TBN (theo kinh nghiệm của tôi ^^), cũng đừng qua mê những cầu thủ mới về hưu làm Coach, họ chưa có mấy kinh nghiệm huấn luyện đâu. Hãy tìm những cái tên "quen thuộc" đã lớn tuổi ^^

10. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

nè,mình đang huấn luyện tuyển VN,vừa edit mấy thằng VN rất công phu,lại còn đang mùa WC nên rất "máu" cho VN nhà ta ẵm cái WC về cho bọn nước kia lác mắt.Nhưng khổ nỗi là xem cái lịch thi đấu của tuyển VN sao mà chán đời thế.Như thế này nhé,trong 1 năm,chỉ có 3 ngày liên tiếp để sắp xếp đá giao hữu(mùng 2,3,4 tháng 9 thì phải) và 2 trận giao hữu đc sắp xếp từ trước.Như vậy thì bao giờ khá cho đc.Vậy cho mình hỏi tý,về sau mình có thể can thiệp giúp làm tăng thời gian đá giao hữu hơn đc ko?Với lại,hôm trước mới vào chỉnh editor,thấy đúng giải dunhill mà ko thấy tiger hay seagame đâu cả,mình có sửa đc mấy vụ đấy trong editor ko?

11. axl

axl Mario & Luigi

dùng chức năng search mà tìm theo chỉ số HLV. Trong đó điển hình vẫn là Ventrome+ Pincolini. Cứ vào những câu lạc bộ lớn như Roma, Juve, AC, Barca xem chỉ số HLV đỏ chóe nhìn phát sướng. Kinh nghiệm của tui là tìm theo chỉ số. Chọn mỗi HLV huấn luyện 1 lĩnh vực đạt 5 sao, còn lại những thằng chỉ số thấp, ( HL chỉ đạt 3, 4 sao) thì cho nó train all, thì work load vẫn là Light mà các mục huấn luyện vẫn đạt 5 sao, mà o tốn quá nhiều tiền trả lương cho số HLV dùng thừa

12. hungmom

Về lý thuyết thì được, nhưng thực tế thì rất mất thời gian, mà phải nói là cực mất thời gian mới đúng. Vì ở nước ngoài người ta tập hợp cả một lực lượng mấy chục người cùng nhau làm mà cũng phải vài tháng mới hoàn thành 1 giải đấu (như trường hợp của thành viên Frank gì gì đó bên Hồng Kông, hồi trước có liên lạc với FM box mình đấy ^^).

13. axl

axl Mario & Luigi

thôi nói đơn giản thế này nhé. Tui quyết tâm tạo 1 đội bóng của riêng mình, đinh cho nó chơi từ giải hạng bét đi lên. Máy Ram 512, pen 4 2.66, Main D101 p4. Mất gần 10' để load data.1 buổi sáng để creat ra mấy thằng, vài ngày như thế nữa để chỉnh sửa và sau 1 tuần thì quá nản, bỏ luôn.Tạo thêm 1 giải V leage như Romeo hồi trước đã là cả 1 sự cố gắng về thời gian rồi, nữa là. Ai có đủ thời gian thì làm thôi, hoan nghênh nhiệt tình, làm được nhớ post cho anh em nha ( lười lắm)

14. Tommy Angelo

Hix, ram 512 mà load cái này có nước đi chơi sướng hơn, ko khả thi rùi bạn ơi. máy của tui ram đây tới 1Gb nhá, mà nó load cũng thảm ghê gớm lắm. hix

15. quocboy1991

máy em ram có 256 :( chắc chơi hết hè này là máy đem bán ve chai được rùi :((

16. Tommy Angelo

hehe, nâng cấp thêm ram thui, chứ có j` phải bán ve chai, trừ khi máy chú em P3 hahaha.

17. hungmom

Hồi đó Romeo không phải tạo mới mà là sửa thông số từ giải đấu có sẵn. nếu tui hông có nhầm thì đó là giải cảu Phần Lan ^^.
    Đá giải Việt Nam và chơi được cả Champion League lẫn Euro ^^

Còn Create cả một giải đấu thì thực sự là quá khó (khó không phải về năng lực mà chúng ta không đủ...kiên nhẫn ^^).
    Trước đây có bạn (^.^) đã lập 1 CLB FM united cho mọi thành viên CM box nhưng sau cũng không thành công T___T, và có lẽ cũng vì bỏ ra quá nhiều công sức gây dựng mà thất bại nên him đã "bỏ" CM mà đi từ ngày đó. Thật đáng tiếc cho một người rất tâm huyết với FM :whew:

18. Tommy Angelo

Ý định tốt nhưng thực hiện ko tốt, ^^, nhưng cũng phải thừa nhận rằng chắc phải có bộ máy power lắm mới tạo nổi cả 1 đội bóng. hix

19. quocboy1991

Chơi 1 mình máy móc còn chưa xong lấy chuyện tính làm online :| chắc thuê server của tụi FPT cho ké chung với MU may ra cầm cự được :|

20. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

nhà tui có 2 máy,1 máy pen3,1ghz,256 ram,chạy FM đã chậm,huống hồ editor.nhưng tui vẫn cố níu kéo vào chỉnh mấy lần và kết quả là chờ nửa tiếng mới load đc cái database,mất thêm nửa tiếng nữa để load tất cả các cầu thủ VN(mà mình thấy lạ lém,có rất nhiều cầu thủ gốc Việt ở nước ngoài lém,thằng nào cũng trẻ,khoẻ,hơn đứt mấy cha Văn Quyến,Công Vinh nhà ta,mà sao mấy cha VFF lại ko bít nhẩy,em có đề nghị này,hay là anh Hùng móm làm quả văn bản ghi các cầu thủ đó ra gửi mấy cha ở VFF,ko khéo mấy cha đấy lôi đc cu nào về thì box FM nhà ta lại nổi tiếng toàn Vn đó),và mất thêm 1 tiếng để load toàn bộ các câu lạc bộ(do bấm nhầm) vậy là về sau em cạnh ko dám sờ mó cái editor ở máy Pen3,nhưng vì rất máu chơi tuyển Vn nên mình đã lên nhà nghịch máy pen4 của ông già(512ram, 2.x ghz) thì cái editor chạy ngon ơ,load cái database chưa đc 5 phút,vậy là chỉ ngồi chỉnh thoai,xong 1 buối tối là mình đã edit đc khoảng 40 chú.Sau đó,phòng xa,creat sẵn 1 cái new game,rồi lấy cái file save ra máy pen3 của mình,vậy là lại chơi nhoè,mình cũng copy sẵn flie sever_db.dat nhưng lúc chỉnh editor thì nó chỉ đúng 1 phần thoai(vì mình ko tìm thấy 2 thằng mình creat lúc chỉnh trên máy Pen4 dù trong file save vẫn có) .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.