Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sundeptrai

sundeptrai Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm thế nào để đòi hỏi tăng sức chứa của Club , tìm mãi mà chẳng thấy . Cả kí hợp đồng mới với club như thế nào ?

2. hungbate

hungbate Youtube Master Race

tại sao khi e cài việt hóa Fm thì chuyển sang skin khác thì o hiện lên tiếng việt nữa chỉ có mỗi skin metallic hiện lên tiếng việt còn cá skin khác thì ko hiện lên mặc dù e đã cài unikey mà vẫn ko được hãy giúp e với

3. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Trời ạ...Những thắc mắc thế này tôi đã giải thích từ đời nào rùi mà ::(
    Thế này nhé: Việt hóa của chúng ta là sửa các File xml trong các thư mục: panels, screen, menus, file Sections.xml.
    Một số Skin (VD như Turnstyle06 chẳng hạn) nó lập các thư mục y chang để thay thế. Vì vậy khi load bằng Skin đó lên thì vẫn hiển thị là tiếng Anh.
    Muốn vừa dùng Skin lại vừa có tiếng Việt thì các bạn có 2 cách:

1. Copy các thư mục đã Việt hóa nêu trên đè lên các thư mục trong Data của Skin đó.
    Ưu điểm: Không tốn thời gian, nhanh gọn và dễ thực hiện.
    Nhược điểm: Các thiết lập mới của Skin đó không còn hiệu lực, và tất cả các thiết lập bị chuyển về Default của Metallic (Vì mình cop đè hết những cái cũ lên cái mới mà :D ). VD nếu dùng cách này bạn sẽ không còn dùng được ảnh cầu thủ cỡ 140x180 nữa mà phải dùng lại face cầu thủ cỡ nhỏ 95x95.

2. Mở các thư mục panels, screens, menus, và File Sections.xml trong Skin đó và tiến hành dịch sang tiếng Việt tại những chỗ "từ khóa".
    Ưu điểm: cách này thì toàn bộ các thiết lập của Skin vẫn giữ nguyên, các bạn có thể vừa có tiếng Việt theo ý của riêng mình, vừa xem được các ảnh cỡ lớn 140x180.
    Nhược điểm: Nếu bạn chưa am hiểu về công tác "Việt hóa" thì sẽ là rất khó khăn trong việc dịch thuật. Thứ hai nữa là bạn phải mất công ngồi để dịch lại từng chữ từng câu với khả năng sẽ bị lỗi File không phải là nhỏ :whew:

Tóm lại, để vừa dùng một Skin đẹp vừa có tiếng Việt bạn phải chọn 1 trong 2 phương án trên...Dùng cách nào là phụ thuộc vào khả năng của các bạn...

Chúc các bạn thành công và chơi FM vui vẻ :hug:

PS: Chú ý lần sau post bài cho đúng chủ đề nha các bạn ^^...Đây là về vấn đề Việt hóa mà ^^

4. branchtell 2.1

branchtell 2.1 Youtube Master Race

hix , xin tăng sức chứa của sân vận động thì đc chớ tăng sức chứa của đội là seo ? Tức là mỗi đội đăng ký 25 thằng giờ muốn xin ban tổ chức cho đăng ký thêm hả =)) . Đăng ký bớt wa đội B đi cha #>:)

5. hetallica

hetallica Mario & Luigi

đăng kí cầu thủ thì thoải mái mà..chỉ có đăng kí tham dự cúp C1 thi đâu có điều kiện mà....

6. sundeptrai

sundeptrai Youtube Master Race

Nhầm muốn xin tăng sức chứa của sân vận động với cả đòi thêm tiền để mua cầu thủ

7. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Manager Option hoặc Left/Right Menu / Confident/ Make Board Request
    Expand the Stadium = Nâng cấp SVĐ
    Extra Tranfer Funs = Thêm tiền chuyển nhượng
    Extra Wage = Thêm Quỹ Lương
    :D Good Luck

8. chiendau

chiendau Youtube Master Race

nhưng nói trước với bro là phải có thành tích đấy nhé,nếu ko thì nó sẽ ghét lắm đấy

9. axl

axl Mario & Luigi

thành tích tốt là cái quan trọng nhất, nhưng thêm vào đó, bạn phải xem tài chính của câu lạc bộ, số lượng của cổ động viên như thế nào. Thường là thi đấu thành công, tài chính dư dả 2,3 năm thì tự động ban lãnh đạo sẽ nâng sân vận động, khỏi phải kiến nghị. thường là giải Anh, số lượng cổ động viên lớn, sân các đội đa phần là bé---> dễ được xây sân mới hoặc tăng chỗ. Giải TBN có vẻ khó hơn 1 chút, và phải đợi khá lâu ( thành công tầm 3, 4 năm liên tiếp thì mới được vì số lượng khán giả trong 1 trận đấu hiếm khi đầy sân, trừ trận đỉnh). Giải ý, rất nhiều Clb sở hữu những sân vận động chung nhau hoặc o thể thay đổi như Juve, AC, inter, ROma, Lazio nên đừng mong làm gì với những CLB này.Những câu lạc bộ nhỏ hơn thì có hy vọng nhưng lượng khán giả đến sân ít hơn nhiều 2 giải kia, nên nâng sân cũng khó hơn chút đỉnh

10. devilmay209

devilmay209 Youtube Master Race

em muon chup anh trong FM thi lam the nao
    nho các bác chi dum
    ================================
    Lần sau phải gõ tiếng Việt đủ dấu nhé ^^
    //hungmom

11. devilmay209

devilmay209 Youtube Master Race

ban phải vao biểu tuợng của FM,nhấn chuot phải, vào proptise.. gi day
    vào comman... roi vào phần run color, chon window NT 4 service...
    colen

12. angel_vs_devil

angel_vs_devil Mario & Luigi

Bác Hướng dẫn cụ thể đc ko.em làm hoài mà ko đc......::(

13. devilsparda

devilsparda Mr & Ms Pac-Man

Bác nào có lòng hảo tâm thì post lên cho em cái hướng dẫn hoàn chỉnh về FM cũng như CM đi!Chứ đọc mấy cái bài hướng dẫn ở phần lưu trữ chối quá ,mấy bố ý cứ chat hay hỏi linh tinh mà chả post hướng dẫn hoàn chỉnh gì cả!
    Đang cần chơi mà ko hiểu rõ cách chơi lắm

14. superGB

superGB Legend of Zelda

hix bạn à, FM đâu phải như trò dàn trận đi cảnh mà hướng dẫn cụ thể tĩ mỉ đc ::( , bạn cứ chơi , chỗ nào ko biết thì post lên hỏi mọi người , như thế sẽ dễ hơn, chứ ngồi viết hd cho FM , e là :-s

15. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Tui có thể hướng dẫn bạn cách chơi như thế này..nó hơi giống cái trò CM04,có vài điểm chung với FM05...và cũng có 1 vài cái hơi khác....

16. devilsparda

devilsparda Mr & Ms Pac-Man

Ặc !ai chả biết là nó giống nhau !Nhưng vấn đề ở đây là tớ chưa chơi bản nào cả !kể cả CM lẫn FM!À ko đã có lần chơi thử nhưng ở bản giả lập gameboy advande hehe!Song cũng ko hiểu về cái gì luôn!
    ================
    Chữ ký vượt quá quy định (Max = 500x200)

17. axl

axl Mario & Luigi

o biết đây là lần thứ bao nhiêu có mem hỏi câu này nữa rồi.bạn làm theo các bước sau
    1. Đang chơi Fm,muốn chụp hình nào thì ấn phím " Print Screen" cạnh nút F12 ( chắc là biết chứ)
    2. Ấn Atl+ Tab hoặc nút " windows" ngay giữa 2 phím Crtl và Alt để thoát ra ngoài màn hình Desktop của mình. Vào Start\Programs\Accessories\Paint ( chương trình vẽ cảu Windows đó, chắc là biết), Ấn Ctrl+V, hoặc Paste để " dán" tấm hình vừa chụp vào. Sau đó Save ảnh vừa chụp lại. ( lưu ý nến save ảnh dưới định dạng JPG cho nó nhẹ, dễ up lên mạng)
    3. Nhà có net thì up luôn lên mạng. Nhà o có thì kiếm cái Usb, đem ra hàng. vào trang Photobucket.com hoặc các trang có cùng công dụng, đăng kí 1 tài khoản mà up ảnh lên. Sau đó vào diễn đàn, dùng chức năng chèn ảnh để up ảnh lên

18. axl

axl Mario & Luigi

FM cơ bản có 2 phần: Thi đấu và mua bán. Thi đấu thì nó khác gì ngoài đời. 1 vài chỗ tiếng anh, bạn có thể tra từ điển. Mua bán thì dùng tiền, kí hợp đồng thì lương. Cơ bản chỉ có vậy. bạn chơi thử những câu lạc bộ lớn, đừng vội nản khi thua 1 vài trận. với am hiểu bóng đá của mình, chẳng lẽ bạn o thể chơi được, mà cảm thấy " khó quá". Chả hiểu là chả hiểu cái gì. Cách chơi, mua bán, kí hợp đồng hay media. Cái này còn dễ hơn chán vạn lần các trò onlien hay dàn trận phổ biến. o hiểu chỗ nào bạn có thể hỏi, chứ cứ nói " cha hiểu gì" thì anh em cũng " cha hiểu" bạn " cha hiểu" cái gì mà giải đáp nữa

19. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

FM chủ yếu là chịu khó đọc tiếng anh một chút , chơi FM thì để cái từ điển bên cạnh ấ y. Ban đầu dò tất cả các từ trên màn hình ( giống như xâu nhà trong mấy trò dan trận đó ) rồi vào từng menu dò tiếp xem các menu có những phần nào ( như là nân cấp ấy ) ,rùi mua cầu thủ ( xây quân) đi thi đấu ( đi đánh chiếm ) . Mà với bản Viet Hóa thì bạn hông cần mất thời gian tra từ điển nữa đâu ^^ . Tất cả các trò chơi cần thơi gian , va FM cũng vây .

20. akara222

akara222 Youtube Master Race

ai bít artmoney của foolbalmanager chỉ mình với

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.