Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. branchtell 2.0

branchtell 2.0 Youtube Master Race

Đã , nhưng vào game rồi thì ko thấy để mà load . Load là vào training rồi import phải ko ? Hay sao chớ tui làm y vậy rồi mà ko thấy cái mình đã giải nén đâu cả T___T Lục nát cái schedules rồi , up lên cũng ko thấy . Chính vì vậy mới vào đây hỏi nè hix hix

2. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Thử dùng bản củ 1.0 xem sao đi bạn , hôi trước tui cũng bị vậy khi dùng .NET 1.0b .

3. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Mẹ kiếp, vừa viết bài xong, nhấn nút Gửi trả lời thì Net bị đứt. Bực thật. Lại viết lại vậy.
    - 1 : Down về và giải nén.
    - 2 : Copy các file nhận được sau khi giải nén vào 1 thư mục nào đó. VD : D:\cheattraining\
    - 3 : Chạy FM vào phần training, chọn Import. Sau đó tới thư mục chứa các file vừa giải nén ( theo VD thì đường dẫn là D:\cheattraining\ ). Bạn gì đó viết copy vào thư mục schedules là để dễ tìm khi Import thôi.
    - 4 : Chỉnh cầu thủ sang tập chế độ tập luyện vừa import vào.
    - 5 : Xong !
    OK ?
    ========================================
    KIỀM CHẾ!

4. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi , trong FM hình như thứ hạng của CLB ở bảng xếp hạng thế giới cũng đóng góp 1 phần rất lớn cho sức mạnh CLB đúng không . Tôi thử nhiều lần rùi , cũng những cầu thủ đó , cũng chiến thuật đó , khi đội mình đứng hạng 2x.. trên thế giới thì đá vẫn rất yếu , gặp man hay ars hay chel đều thua bét nhè ,2 năm sau lên số 1 thế giới , lập tức CLB đá khác hẳn , mình cũng nhận ra chuyện thay đổi ấy . Đội bóng đá tự tin hẳn , không sợ bất kỳ thằng nào , để Holiday cả tháng mà bất bại ... từ đó trở đi thì vô địch như cơm hằng ngày . Mà hầu như lần nào chơi lên đến hạng 1 thế giới thì cũng nhàn tênh ..

5. kid_pvt

kid_pvt The Warrior of Light Lão Làng GVN

Có thể như vậy lắm , hôm nọ tui đang định chơi đến hè sang năm chờ WC thì gặp việc bận phải đi , để Holiday từ đầu mùa đến 1-6 vô địch cả ngoại hạng , C1 , Carling , có mỗi cái FA thì thua ở vòng bán kết , mà xem lại 1 số trận toàn thấy mấy thằng dự bị đá thôi :D

6. sundeptrai

sundeptrai Youtube Master Race

Không ai biết cách cài và sử dụng MCFm06 sao ?????

7. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Cài MCFm2006 vào máy ,cài cái .Net bản 1.0 của Microsoft . Sau đó vào game chơi , trong lúc đang chơi thì Alt+Tab ra ngoài , chay MCFm2006 , rồi ớ phía trên góc trái , có chữ loadgame , bấm vào đó , chờ vài phút thì cái ô trống phía dưới hiện ra , đánh tên cầu thủ họac tên clb mà mình muốn sửa vào , bấm enter thế là song . Tiếp theo bạn làm gì thì tùy , nhưng khuyên không nên dùng ...

8. sundeptrai

Tại sao lại không nên dùng nó có cái hại nào ? Mong bạn nói rõ hơn

9. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

1 . Chỉnh cầu thủ lên cao quá -> thắng dễ-> dễ vô địch -> chơi dễ nản .
    2 . Chỉnh thằng nào rồi mả lỡ bán nó ra ngoài thì ....gậy ông đập lưng ông .
    3 . Xuất hiện những thằng từ sao hỏa rơi xuống , shot 65m vẫn vào ...( có 1 lần , chỉnh thằng hậu vệ longshot =127 , nó shot một quả từ sân nhà bay thẳng vào gôn bên kia )
    4 . Bị phụ thuộc vào nó , chơi không thấy cái hay của FM nữa .

10. sundeptrai

Ừ . Cảm ơn nhưng mà còn điều nữa là sao mình tìm mãi mà chẳng thấy .NET Framework 1.0 gì cả mà toàn là .NET Framework 2.0 ngoài ra thì có Performance Console (PerfConsole) 1.0 ---> đâu có phải là .NET Framework 1.0 mà bạn nói không để mình down. Nếu kô phải bạn có thể tìm giúp mình được không ? Thanks victim4 nhiều

11. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Net Frame 2.0 thì càng tốt chứ sao...bản sau bao h chả tốt hơn bản trước..

12. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Thì cú down .NET 2.0 đi ^^. Tai tui thấy có người nói là dùng 2.0 báo lỗi gì gì đó nên tui bảo bạn xài 1.0 . Nhưng chắc không sao đâu . Thử đi bạn ^^!

13. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Chương trình MCM đc viết trên nền NetFrame nên cần có NF để chạy nó, vì thế bạn dùng bản nào cũng đc, chẳng sao chẳng ảnh hưởng gì hết.

14. branchtell

branchtell Legend of Zelda

cha này tưởng tui gà hay sao ấy mà :lol: Trả lời nè :
    -Đã , nhưng vẫn ko thấy , ok ?

15. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

kỳ vậy ? ai cũng thấy mà , sao ông hổng thấy . Xem lại chính xác coi nào

16. branchtell

Bởi hổng thấy tui mới lên hỏi , mệt wóa >.< !

17. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Xin nói với branchtell thế này:
    - Ở đây, tôi coi mọi người như nhau, ko có ai là gà hết, vì có những cái tôi biết rõ hơn bạn, nhưng có những thứ bạn biết rõ hơn tôi.
    - Tôi chỉ muốn giúp bạn, nhưng với thái độ của bạn như vậy, liệu tôi có còn muốn hợp tác với bạn nữa hay ko?
    - Bạn hãy xem lại xem các file được bạn unzip ra có phải là *.tsh ko? Hoặc xem lại version mà bạn đang chơi (hình như cheat training ko sử dụng được với version 6.0.1).

18. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Sự thi đấu+thành tích của bạn sẽ làm tăng/giảm điểm Reputation (khiến đội bạn dể/khó mua cầu thủ hơn), ngoài ra nó cũng làm tăng/giảm các điểm như attacking, pressing...(Cái này nếu bạn đã từng vào trong Editor của FM sẽ thấy rất rõ các chỉ số của CLB). Các chỉ số đó được làm ra tuy chỉ có tính chất tương đối, nhưng khi bạn On holiday ( nghĩa là máy quản lý ) thì nó mới phản ánh rõ nét, còn khi bạn trực tiếp điều khiển thì còn phụ thuộc nhiều yếu tố khác nữa (chiến thuật, con người,....).

19. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Ờ đúng thế thật , chưa bao giờ vào cái Edit nên hổng biết. Nhưng mà nói khi tôi trực tiếp quản lý thì nó thể hiện không rõ nét thì cũng không đúng , tôi xắp xếp bừa cầu thủ , rồi chiến thuật cũng linh tinh nhìn cho kỳ qoái , thế mà vẫn thắng đều đều ...

20. branchtell

Xem lại đi cha , thái độ của tui như thế nào mà nói vậy #>:) . Ông "ok ?" thì tui cũng "ok ?" , chớ có gì đâu mà ....Cha này chắc bình thường gặp toàn người khó tánh mặt nghiêm mày nghị nên suy xét bị mất chính xác ;;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.