Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Thui giúp đỡ nhau thì đừng nói xách mé nhau nữa kẻo cả hai cũng bị xách bởi các mod bây h...

2. virtualman

virtualman Trùm Design GVN

Ê nè ! Tui đang dẫn dắt Liverpool mà ko hiểu sao tui đưa giá cao quá trời ( hơn 110 triệu $) mà David Beckham , Oliver Kahn và một vài cầu thủ khác ko chịu sang vậy ? Vậy có cách nào để mua câu thủ một cách dễ dàng mà ko phải bỏ ra quá nhiều tiền so với giá trị cầu thủ đó không ?

3. chiendau

chiendau Youtube Master Race

thứ nhất:cứ hỏi đừng có mà Ê nè!
    thứ hai:có thể có nhiều lý do:
    -do bạn đưa giá khống
    -do cầu thủ đó ko thích CLB của bạn,hoặc do nó ko muốn chuyển đi

4. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Chơi cái này cũng , đâu phải có tiền là được ^^ . Leeds của tui 5 năm liên tiếp cup C1 , vô địch ngoại hạng . Mua một thằng đá ở Leverkusen , tra lương nó 220.000/w mà nó còn đêk thèm sang nữa nè , đang đau đầu với nó ...

5. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy ở sigames.com đang có lời kêu gọi làm tester cho FM2007 kìa , có bác nào tham gia không nhỉ .

6. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

:( Tôi cũng muốn làm tester cho FM2007 nhưng do điều kiện Internet ở đây ko cho phép. Hic, chán thật.
    Còn bạn gì hỏi là tại sao đưa giá cao mà cầu thủ ko về thì có khả năng là: Danh tiếng của CLB chưa đủ để hấp dẫn các cầu thủ lớn hoặc cầu thủ đó dislike câu lạc bộ của bạn. :D

7. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Test là sao nhẩy..nó gửi bản demo cho mình chơi thử xopng rùi report lại cho bọn nó ah`...

8. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Uh , đọc thấy nó bảo , nó sẽ gưi bản code (giống như demo) mình chơi trong vòng 1 tháng , sau đó gửi báo cáo lại cho nó những điều cần sửa , những lỗi cần sửa . Đầu tháng 9 la hết hạn đang ký tester đó .

9. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

các bác ở đây cho em hỏi cái

Em hôm nọ cài phát Vietnamese Media vào, huhu, xong rồi từ đấy đồng tiền mặc định là Thái Bạt, save mỗi ngày 1 lần, em vào sửa rồi nhưng ngày hôm sau lại mọi chuyện đâu vào đấy, cứ ấn continue 1 lần lại như cú, hixhix, cú lắm roài, làm thế nào hả các bác ơi

10. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

cho mình hỏi vài điều đc ko?
    1/ cái 2006 này chuối wa' cầu thủ chấn thương 1 tháng mà chỉ số giảm 2 hoặc 3 điểm. Luyện tập 1 tháng lấy lại đc chỉ số nếu nó chấn thương tip thì còn giảm thê thảm hơn. nếu chấn thương 3 tháng thì thoai giảm kinh zin có cánh nào khắc phuc ko?
    2/ tui để tập luyện ở chế độ Hight mà sao chỉ số của nó lên chậm thế??? làm thế nào để nó tăng chỉ số nhanh đây? VD Streng = 8 tôi muốn tập cho nó lên 14 chả hạn nhưng nửa mùa trôi wa rùi mà nó chỉ lên 9 hoặc vẫn 8. HLV streng là 5 sao
    3/ tui chơi giải Ý làm sao để mua 1 thằng từ VN về CLB để đá cho nó máu???

11. latanh09

latanh09 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi cái first-option là thế nào?

12. latanh09

latanh09 Youtube Master Race

Có ai biết thể thức thi đấu vòng bảng UEFA cuo ko? Đang chơi ở đó mà ko biết đá bao nhiêu trận luôn.

13. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

First option hình như là tạm thời vác nó về, tiền để sau hẵng hay, hixhix, chưa bao giờ mua được cầu thủ theo kiểu này.

Vòng bảng cúp Uefa có 5 đội, đấu 4 trận chọn 3 đội cao nhất

14. SilentSteps

SilentSteps T.E.T.Я.I.S

Vào phần download, tải mấy file sửa lỗi về, copy đè vào trong FM như hướng dẫn (vào đó khắc thấy).
    1. Chỉnh chế độ luyện tập thích hợp để giảm chấn thương và tăng chỉ số lẹ hơn. Không nên để chế độ là Hight vì cầu thủ sẽ hay bị chấn thương và mệt, ko đủ sức khỏe để thi đấu. Vào trong topic training và tactics để tham khảo thêm.
    2. Tương tự câu trả lời như trên, nhưng để từ 8 lên 14 có vẻ sẽ ... rất lâu đấy, nửa mùa ăn thua gì. :D Nếu xài cheat training mà để từ 8 lên 14 cũng còn tùy cầu thủ, phụ thuộc nhiều thứ khác nhưng ít nhất cũng phải ... 1,5 mùa.
    3. Mua như bình thường, nhưng để ý là giải Ý chỉ cho mua 1 cầu thủ non-EU/mùa thôi. Nếu mua cầu thủ VN thì trong mùa đó ko được mua cầu thủ non-EU nào khác.
    Thể thức loại trực tiếp. 2 đội gặp nhau sẽ thi đấu sân khách và sân nhà, sau đó đội giành chiến thắng được quyền lọt vào vòng sau. Còn bao nhiêu trận thì còn tùy xem bạn thi đấu ở giải nào nữa.

15. tranluan1

tranluan1 Youtube Master Race

Cho mình hỏi để cài bản 6.0.3 có cần cài bản 6.0.2 trước không? Còn bản update để làm gì vậy?

16. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

Em ko tìm thấy bản sửa lỗi nảo của Vietnamese Media, tính sao đây các pác ui, hix, em cài đè cái media tiêng Anh lên mà lỗi vẫn ko sửa, có lẽ do phần việt hóa cài vào các phần khác nữa roài, huhu

Em phát hiện thêm lỗi nữa của bản Việt hóa, hixhix, thằng thủ môn và thằng Target man phát khùng, đổi chỗ cho nhau liên tục, huhu, hixhix, làm thế nào bây giờ

17. hienzen

hienzen Youtube Master Race

Không cần. Bạn có thể cài ban update 6.03 trực tiếp từ 6.0. Update để fix lỗi và cập nhật tyhij trường chuyển nhượng

18. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Việt hóa đâu có động chạm gì đến Tactics hay Trainning mà bạn bảo là làm nó chuyển vị trí được...Nó đổi vị trí cho nhau là do cái phần bạn thiết lập Hoán đổi vị trí bị "nhầm nhọt" thôi (trong phần Tactics) ^^
    Chưa hiểu nguyên nhân lỗi thì đừng phát biểu linh tính chứ T___T

Việt hóa ngoài cái Thư mục Media còn có các thư mục sau:
    panels, screens, menus, và file: Sections.xml
    Bạn cop các cái trên của bản tiếng Anh đè lại nữa là ổn ^^

19. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

em chót ko giữ lại mấy file đóa roài, bác up hộ em với

Với lại chuyện đồng Bath với save every day thì tính sao bác ui

20. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Mình cũng không lưu mấy File gốc tiếng Anh, đang chơi bản Việt hóa ^^

Muốn chữa lỗi đồng bạt Thái Lan và Save Every day thì bạn down cái Crack trong Điểm hẹn download về. Cop đè lên fm.exe. Sau đó nhớ Create new game ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.