Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Cupid_9x

Cupid_9x Youtube Master Race

Các bác ơi cho em hỏi về vụ "Work Permit"...phải làm ji` để có work permit cho cầu thủ???

2. axl

axl Mario & Luigi

Work Permit được hiểu là Giấy phép lao động, cấp cho 1 người có quốc tịch ngoài EU, đến định cư và làm việc ở Anh ( 1 đạo luật chống nhập cư ồ ạt lao động), với các điều khoản khá loằng ngoằng. Còn trong Game thì nó áp dụng cho các cầu thủ NonEU, đến thi đấu ở Anh. Tùy thằng và thành tích của thằng đó ở tuyển quốc gia ra sao mà nó có được cấp WP hay o. Khi mua bán bạn nên đọc kĩ, vì kể cả chưa xin được WP, nếu đủ các điều kiện, bạn vẫn có thể mua được cầu thủ đó ( nhưng o sử dụng được, có thể cho các club nước ngoài mượn tạm, chờ xin được WP thì thôi). FM 07 này chuyện WP khá khác so với các phiên bản trước, chú ý 1 tí thôi

3. toanvip

toanvip Youtube Master Race

hùng móm ơi bên fm-vn.com co ban down có 71 mb. bản đó có dùng dc ko vậy. Dùng dc thì quá, nhung bản đấy chắc dc cắt bớt đi rùi a. ko còn đầy đủ à

4. toanvip

ặc ặc. chán quá mới down dc có 28% là hẹo luôn. thế là thế nào hic hic
    tốn bao nhiêu thời gian

5. axl

axl Mario & Luigi

Cóp bên Fm-vn đó, bạn có thể Down tham khảo. Tui chưa thử nhưng chắc đã được anh em bên đó Test rồi mới giới thiệu. Chi tiết thêm bạn tham khảo tại Fm-vn.com nha

6. Cupid_9x

Cupid_9x Youtube Master Race

thế tức là work permit sẽ tự động dc. cấp hả các bác???...mình 0 phải nhúng tay vô ah`?

7. axl

axl Mario & Luigi

mình nhúng tay vào trong mỗi việc xin cấp nếu lần đầu nó xịt thôi, chứ hầu như cũng ít tác động ( chính xác thì o hiểu lắm, vì có lần chơi đội lớn o mua được, nhưng qua đội nhỏ thì lại xin lần 2 lại được cái WP ngay). Cái này cũng nhì nhoằng lắm, liên quan đến thành tích cá nhân cầu thủ ra sao, khoác áo tuyển quốc gia chưa... Few!!! ---> hên thì xin được ngay, còn xui thì có khi cho đi mượn 2,3 năm vẫn thấy chữ WP

8. PepsiCam

PepsiCam T.E.T.Я.I.S

không hiểu lắm về bản RIP FM07, tác dụng của nó là gì nhỉ, có ai giải đáp giúp không.

9. rongcon87

rongcon87 Youtube Master Race

bạn Eric cho mình hỏi sau khi mình chép thư mục vào rồi nhưng nó vẫn không hiện logo của câu lạc bộ trong game?

10. toanvip

tui copy bên đó mà có có được đâu. bạn nào gửi cho mình bản xịn di mình còn down. copy bên kia mới dc 28% là nó hẹo.

11. lampard08

lampard08 Guest

sặc bác giúp em với em chơi Fm 2006 mờ ! nhanh dc ko bác hungmom em đang rất cần chứ chởi mà ko nhìn thấy mặt cầu thủ thì chán lém

12. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Há ! Thế mà không nói ra sớm sớm chút... Trong FM2006 nếu bạn muốn dùng ảnh cỡ lớn (140x180) thì phải xài Skins: Turnstyle06, hoặc Turnstyle3 ...
    Lâu rồi không nhớ link down hai skin này, bạn vào tìm trong Topic: Điểm hẹn download xem nhé !
    Thân !!!

13. thekidvn

thekidvn Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi em Down một số lịc training trên mạng nhưng ko bít là paste vào đâu để có thể dùng ạ, bác nào chỉ dẫn giúp với, trước kia chỉ đá thôi chứ chẳng bao giờ để ý đến training cả, bjo muốn thử xem thía nào.
    thank anyway

14. axl

axl Mario & Luigi

nếu bạn cài mặc định FM, Mydocument của bạn nằm ở ổ C, thì bạn cóp lịch tập vào C:\Documents and Settings\( User Name) \My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2007\schedules\
    Hoặc nếu o thì cóp vào đâu mà chả được. Lúc Import lịch tập bạn chỉ cần tìm đến đúng thư mục đó là xong. Nếu cop vào thư mục mặc định như trên thì đỡ phải tìm thôi, nó hiện luôn

Còn lấy lịch tập thế nào chắc bạn đã biết, nếu chưa thì có thể xem ở các trang trước nhé

15. blackcat1990

blackcat1990 Youtube Master Race

quá hay trình cua anh đã tăng len khá nhiều

16. Eric King

Eric King Youtube Master Race

Bình thường game mặc định Logo được lưu trong (data\graphics\picture\logo). Trong logo co huge, normal, small RONGCON87 copy Logo bỏ vào normal. Normal sẽ hiển thị tại titlebar phía bên phải, hai cái huge với small không có cũng được. Chú ý trong config đi kèm theo ấy (huge là logo\huge), normal chỉ \logo thôi, small là \icon

17. duongqua12

duongqua12 Youtube Master Race

Sao em mua đĩa fm2k7 ở ngoài hàng về cứ setup là nó hiện ra thế này

Sau khi ấn ok thì nó không chạy nữa.Mà mang sang nhà thằng bạn lại cài được.

18. thekidvn

thekidvn Mr & Ms Pac-Man

tôi chẳng thấy thư mục schedule nào cả, search cả thư mục sport interactive mà cũng ko thấy.

19. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

vào my document , nói chung là chỗ lưu ấy , ko có thì create 1 cái hoặc vào game create 1 cái schedule là nó tự động create thôi :|

20. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi,các bác có bít soft nào giúp quay lại destop ko?tôi đang chơi FM,vì đang dẫn dắt THỂ CÔNG nên có rất nhiều bản thắng thuộc dạng "PRO" muốn share cho anh em cùng chiêm ngưỡng,bình loạn nhưng khổ nỗi mình ko thể tìm đc cái soft nào quay màn hình gọn nhẹ một chút.đợt trước,nên YOUTUBE thấy có mấy cu nước ngoài,có mấy bàn thắng "AMATEUR" mà cũng đem lên khoe làm mình thấy ngứa mắt lắm.Mà cũng nên lập 1 topic share những bàn thắng kinh điển chứ nhẩy,mình thấy đấy là thiếu xót trong box FM của ta từ lâu lắm rồi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.