Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi The Ring, 1/9/07.

1. julius21

julius21 Mr & Ms Pac-Man

sao ko co ai the này...........................................
    Tui chình 2 mức độ phòng ngự và phòng ngự sâu, ngoài ra còn chỉnh áp sát, kèm người rồi mà hàng hậu vệ nó cứ lỏng lẻo kinh khủng, đối thủ chuyền chọc khe rất dễ. Bởi vậy cực hiếm trận nào sạch lưới, mà có sạch lưới thì cũng do tiền đạo đối phương dứt điểm kém.

2. chickendances

chickendances Youtube Master Race

Mình bị lỗi chỗ vị trí của cầu thủ thì bị đổi thành các chữ số như 034566 , chả hiểu gì cả . Bác nào biết giúp em với.

3. oan_hon_đk

oan_hon_đk Legend of Zelda

cái này do bạn qui định trong phần phần chỉnh skin ấy bỏ cái tùy chọn không nhớ tên chỉ nhớ mỗi cái chữ ID nó nằm gần phần show background của cầu thủ ấy

4. chickendances

Bác nói rõ hơn xwm nào , em không tìm thấy đâu .

5. oan_hon_đk

vào phần bác thay đổi skin ấy nhìn xem có dòng nào là show unque Id thì phải thì bỏ dấu check đi rùi confirm là xong

6. chickendances

Không có bác à , em kiểm tra hết rùi TT .

7. chickendances

Em tìm thấy rồi , cảm ơn bác nhá .

8. julius21

julius21 Mr & Ms Pac-Man

Hix cho mình hỏi cái này với, chỉnh hàng thủ sao cho nó làm ăn được được tí có được ko?
    Tui chình 2 mức độ phòng ngự và phòng ngự sâu, ngoài ra còn chỉnh áp sát, kèm người rồi mà hàng hậu vệ nó cứ lỏng lẻo kinh khủng, đối thủ chuyền chọc khe rất dễ. Bởi vậy cực hiếm trận nào sạch lưới, mà có sạch lưới thì cũng do tiền đạo đối phương dứt điểm kém.
    Lúc coi nó đá so sánh hàng thủ của mình luôn lỏng lẻo với hàng thủ của nó lúc nào cũng đông người, ức chế wa.

9. ppnam1985

ppnam1985 Youtube Master Race

Hị hị Em đang muốn tìm hiểu FM đây nhờ các bác chỉ giáo giùm
    _ Máy em cấu hình chỉ có 1,7Gh, Ram 512M, cạc màn hình 64M thì có thể chơi FM08 ko?;;)
    _ FM có huấn luyện Tuyển QG từ bản năm nào? Em hỏi vì muốn sưu tập trò này mà:D
    _ Em muốn đôn cầu thủ trẻ từ đội dự bị lên đội 1 có được ko? Trong CM07 em ko thấy cái này nên chơi rất ức chếX(
    _Mỗi bản FM thường có mấy đĩa CD Em hỏi vì em ko biết cài 2 đĩa trở lên:whew:
    Các bác vào trả lời giúp em với ná Em xin cảm ơn:hug:

10. rong_con90

rong_con90 T.E.T.Я.I.S

Cái này còn tùy thuộc vào lối chơi chung của đội và đặc biệt là phải dựa vào khả năng của từng cầu thủ mà điều chỉnh cho hợp lý, ko phải cứ chỉnh áp sát, phòng ngự sâu là hàng phòng thủ sẽ chắc hơn, mà chủ yếu là phải biết lựa chọn cầu thủ thích hợp với lối chơi phòng thủ của đội, cái kèm người thì ko nên lạm dụng nó quá, làm thế hàng thủ của bạn có thể bị dãn ra. Ngoài ra, theo mình thì bạn nên chú ý tới khả năng phòng thủ từ xa của hàng tiền vệ, sẽ giúp ích rất nhiều cho các hậu vệ ở dưới.

11. oan_hon_đk

Tất nhiên là chơi được rùi
    Tất nhiên là được
    Một đĩa và chỉ một mà thôi

12. NgoHaHoangThanh

NgoHaHoangThanh Youtube Master Race

các anh cho em biết là cải đặt FM 07 hay 08 cấu hình máy bao nhiu vậy ạ. Máy em 3.4ghz ram 512 card màn hình onboard 128 chơi trò này có ngon không. Em chưa biết chơi nhưng nghe các anh khen hay nên cũng định tập chơi. Có gì chỉ giáo nha. Thanks!

13. sAFMU

sAFMU Youtube Master Race

vậy là được rồi, nếu như ram cao hơn 512 thì còn ngon nữa. Nhưng 512 cũng chả sao.

14. hongquan84

hongquan84 Youtube Master Race

cho e hỏi chút. Ở FM 07 hình như có mẹo bỏ được phần quảng cáo lúc ban đầu. FM08 có ko ah? nếu có cho e cách làm với, chứ quảng cáo mất thời gian lắm.
    Merci d'avance

15. HoBao1102

HoBao1102 Youtube Master Race

ai cho em xin cái link download FM07 cái.....máy nhà em không chơi được FM08 :((

16. magiciantung75

magiciantung75 Youtube Master Race

Bà con ơi ,máy của mình thuộc dạng cấu hình yếu với ram 256 ,card onbord có 16mb :( liệu có chơi được Cm07 2D không.Mong được giải đáp gấp
    :hug:

17. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

256 RAM cũng chơi được! Nhưng khi chơi nên mua thêm 1 quyển tiểu thuyết vừa chơi vừa đọc cho đỡ... buồn! Hehe...

18. duyslayer

duyslayer Youtube Master Race

Cho mình hỏi xíu:
    Cái nút chọn wa ngày nó chỉ cho chuyển có 1-2 ngày rồi bắt đọc mail, mình muốn mặc định 1 tuần được không?

19. NIZ

NIZ Blue Wind

Thế thì cập nhật thông tin sao.