Giải đáp thắc mắc về Giả Lập và Rom

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi romrumrira, 19/9/10.

1. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

mình mới down bản IoH và Sunshine Islands, dùng giả lập $gba bản 2.6a, mỗi khi start game thì chạy được đến lúc hiện dòng New game, khi click vào thì không chơi được nữa, màn hình báo "Unable to access data. Please turn power OFF and reinsert Game Card."
    đây là lỗi gì vậy, mong mng giúp m nhé ^^,
    thanks!

2. devil6002

devil6002 Mr & Ms Pac-Man

Có thể là do giả lập của bạn chưa config. Làm theo cách sau:
    1) Tại cửa sổ chương trình, bấm Options => Emulation Setup
    2) Mục NDS-Catridge Backup Media => chọn Auto => OK, trở ra ngoài
    3) Tại cửa sổ chương trình, bấm Options => chọn Save Options
    4) Tắt giả lập đi và mở lại

3. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

cảm ơn bạn, nhưng nó không có option là auto nên mình chọn flash 256kb ...chơi ổn rồi nhưng lại không hiện phần yes, no hoặc là giới tính nam, nữ lúc mở đầu game ...

4. devil_hell

devil_hell Youtube Master Race

Làm ơn cho mình hỏi bản Dolphin nào là tốt nhất để chạy Harvest moon: Animal Parade và cách config để có speed tốt được không ? Máy mình xài win 7 Intel Core i3 - 2.27 Ghz - RAM 4Gb. Mình mày mò hoài cũng chỉ đạt được spd trung bình 25% Thank nhiều !

5. devil6002

devil6002 Mr & Ms Pac-Man

Bạn lên mạng kiếm link down No$zoomer đi, kiếm luôn trang nào có hướng dẫn cách xài đấy^^. Bản SI này nếu 0 chơi bằng No$zoomer thì sẽ bị lỗi như vậy đấy.

6. mr_013

mr_013 Youtube Master Race

có bác nào chơi bản này mà đc tầm 80% speed khi ra bên ngoài nhà ko???giúp bọn em với,em luon update dolphin phiên bản mới

máy em đây:

---------- Post added at 19:54 ---------- Previous post was at 19:50 ----------

quên mất ko nói là đã seach tum lum trên google,thử cả cách của romrumrira nhưng vẫn ko được luôn luôn full speed khi trong nhà nhưng cứ ra ngoài là chỉ còn tầm 55%,mà thế thì giật lắm

7. maximusel

maximusel Legend of Zelda

Ai cho mình hỏi chút. Mình xài WIN 7. lúc sử dụng giả lập no$gba. Vào phần setting để chỉnh sửa lại hình ảnh. Ở cái ô "3D Renderer" mình chọn "opengl" thì nó bị lỗi don't send giả lập. Cái này là lỗi do đâu vậy? Mình chơi RF3 nhìn hình nhân vật răng cưa quá... Với ai cho mình xin cái link giả lập NDS mới nhất hiện nay. Thanks :)

8. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

Lỗi "don't send" là cái lỗi cực kỳ khó xác định (kiểu như nó báo máy bạn bị lỗi rồi, nhưng không cho biết đó là lỗi gì). Nói chung rất là mơ hồ, trừ phi bạn là lập trình viên và có kiến thức về lập trình để kiểm tra lỗi. Bạn thử cài lại Directx 9.0c, nâng cấp openGL beta 3.0, không được nữa thì có lẽ do Card đồ họa của bạn, hoặc cũng có thể do lỗi Win...
    -=Thân=-​

Chỉnh sửa cuối: 12/9/11
  9. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

máy bạn thực chất vẫn chưa mạnh lắm, nhất là đối với một game nặng như vầy, bạn ít nhất phải ram 4gb, và chip 2.53ghz trở lên và một cái card rời tầm cao. Mà quên nữa bạn cũng nên cập nhật dolphin lên phiên bản mới nhất nhé :D
    bạn làm gì mà phải chỉnh opengl? nếu tự nhiên bạn chỉnh thì có thể bị lỗi là đúng
    còn nếu bạn theo một hd nào đó chỉ dẫn bạn làm như vậy, mà bạn tự nhiên gặp lỗi thì khả năng cao nhất là trong windows bạn đã bị lỗi (thường là do virus phá win hoặc windows registry bị gì đó) và cách khắc phục gọi là nhanh gọn nhất là ghost hoặc cài lại win

10. namjon

namjon Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mình hiện tại đang chơi bản Tree of Tranquility ở trong nhà FPS (27-29) Speed ~91%, ra ngoài FPS 15-19, speed ~61%
    Cấu hình máy mình như sau: E2180 RAM 2GB VGA ATI Radeon HD 5400 Series 512MB main support > 1024MB hơi yếu nhưng chạy được game nặng vậy với tốc độ như vậy thì tạm chấp nhận được.
    P/s: Mặc định khóa FPS 30 - 100%

11. superminh

superminh Mr & Ms Pac-Man

Dạo này rảnh nên mình đang chơi lại HM Back to Nature trên EPSXE 1.7 mà cái bản này thấy nó chậm hơn so với Friends of Mineral Town quá :(. Các bạn cho mình hỏi có plugin nào để tuỳ chỉnh tốc độ game theo ý muốn như trên VBA không, hay trình giả lập PS1 nào có thể làm được việc này thì chỉ mình với? VD như mình đang chơi với tốc độ mặc định nhưng lâu lâu muốn tăng tốc cho thời gian trong game qua nhanh chút thì làm cách nào nhỉ :)

12. namjon

namjon Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bạn thử giả lập PCSXeven 1.13 dùng google khỏi phải config gì cả, muốn tua nhanh dùng phím Backspace. Ok :)

13. baohoangiang

baohoangiang Youtube Master Race

cho mình hỏi, mình dùng no$GBA chơi HM SI mà khi mình tắt âm thanh bằng cách nhấp chuột phải, chọn sound thì bị dis ra, cái save cuối cùng cũng bị mất T.T

14. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Hình như tình trạng này lâu lâu mới xảy ra một lần đó bạn, có khi đang chơi game vậy đó tự nhiên nó đứng hình rồi out game => mất luôn save mà mình chơi nảy giờ ( nhưng cái save cũ trước khi bạn mở game lên chơi vẫn còn )
    Thỉnh thoảng Hân cũng bị như thế, kinh nghiệm tốt nhất là trong quá trình chơi game bạn nên thường xuyên save game rồi thoát giả lập rồi chạy giả lập lại ( làm như thế lỡ bạn có bị dis game thì chỉ mất save từ lúc bạn mở giả lập lên đến thời điểm bị dis game thôi)
    Chúc bạn chơi game vui vẻ!!!
    Thân.

15. skyofman

skyofman Youtube Master Race

mình đang dùng giả lập ps2 để chơi Harvest Moon : Save The Homeland. mà sao màn hình nó cứ run run liên tục đau mắt ko chịu nổi. ai biết lổi này ko chỉ mình với.
    Thanks trước
    À ko biết phải do mình dùng win7 64b ko :((
    mình thử cả bản down: http://www.mediafire.com/?zzj45j2et1j của romrumrira với bản Pcsx2-0.9.8-r4532 mà cũng bị như thế :((

Chỉnh sửa cuối: 25/8/11
  16. [-_-]0nly0ne

[-_-]0nly0ne Youtube Master Race

mình chơi hm trên laptop lúc đầu bình thường. Từ khi cài lại win đến giờ, mỗi khi mở hm lên chơi lúc đầu bt, sau đó nó càng lúc càng giật, sau đó đơ lun =.=. Kiểm tra thì đèn vẫn nháy bình thường, không có dấu hiệu máy bị giật. Con laptop của mình i3, card màn hình rời, chơi ts3 ngon lành, không hiểu sao lại bị vậy nữa, bác nào pro giúp mình với T_T

17. Aqua85

Aqua85 T.E.T.Я.I.S

Mình mới cài cái giả lập Wii dolphin r7718M về ,mà mò hoài k cách nào chỉnh được để chơi trên bàn phím (chỉ xài được lên xuống wa lại thoy à ). Ai làm ơn hướng dẫn mình chỉnh cấu hình giả lập dùm với >''< (chụp ảnh lại thì càng tốt ^^' )
    p/s: cấu hình vậy k bk chơi được rune factory frontier k nữa

Cám ơn trước nha

18. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

Máy bạn đủ chơi RFF, tuy nhiên nhanh thế nào thì mình ko rõ :). RFF là một game của Wii. Thế nên chỉnh Điều khiển thì bạn vui lòng để ý như sau

http://imageshack.us/f/7/81776716.gif/

...nếu bạn ko biết mở chỗ nào thì chỉ bạn luôn Options > Wiimote settings là sẽ mở đc các cửa sổ như trong hình trên

19. Aqua85

Aqua85 T.E.T.Я.I.S

Cám ơn bạn , cho mình hỏi thêm xí, có cách nào chỉnh cấu hình thấp nhất lun k ,hướng dẫn mình với, tại đi vô mấy chỗ nhìu đồ vật + ánh sáng (lửa ) thì speed còn có 60% à .
    Dốt + nghèo k có tiền sắm wii mà thích chơi giả lập k à (_ __'

20. Varrix

Varrix Guest

Có ai ở đây chỉ mình làm thế nào chơi được rune factory frontier không , mình cài dolphin rồi, open game , khúc thấy được cảnh (trong nhà thờ) còn lại đều tối thui mặc dù hình character và khung chat đều hiện lên .
    Ai biết mày mình bị lỗi gì không