Giải đáp thắc mắc về Tru Tiên

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi Soujirou Seta, 22/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

cho mình xin và sao bạn ko nghĩ nếu như đứng đầu và hoành tráng thì tại sao phải ra Vl miễn phí,tại sao chinh đồ không thu phí....đồng ý với bạn 200-300k ko phải là con số lớn nhưng gamer Vn không chỉ chơi game ở nhà....nếu đóng tiền thì ngoài tiền game hàng tháng còn phải chi thêm tiền thuê máy chơi nữa đấy.....mình chỉ xét trên mặt bằng chung thôi mình không xét trên 1 số lượng nhỏ....nói là 1 ngày 3k là đủ thế co nghĩa mua 1 con heo đất để giành mỗi ngày 3k ah:D...ma 3k 1 tháng mới 90k....
    câu mà bạn tô đậm hoàn toàn không hề vô nghĩa đâu ^:)^ đối với game thu phí h chơi khi bạn đăng kí tài khoản điều yêu cầu bạn đăng ký tài khoản pay hoặc visa cả đấy chứ không hoàn toàn dựa vào việc mua thẻ nạp vào để tăng giờ chơi đâu
    bạn nghĩa giới hạn tuổi ở Vn có ý nghĩa lớn không;)) khi mà game chinh đồ đấy lúc đăng nhập cũng có cái khoản tuổi tác nhưng lấy gì để chứng minh bạn đúng tuổi;;)

2. iamthedeath92

iamthedeath92 Donkey Kong

ra VL miễn phí là do VL hết thời rồi
    Game như Tru Tiên thì chơi ở nhà là đúng rồi, khó ai mà chơi game 3d 1acc mà ra tiệm cày bền cả
    ờ thì tui tính sai,10k/ngày
    giới hạn tuổi là do người việt mình thôi, chỉ có trẻ em mới ko nạp tiền chơi game vì nó là con nít thì làm j có tiền nên ko nói đc là giới hạn tuổi ko có ý nghĩa là sai

3. anhnhobe

anhnhobe T.E.T.Я.I.S

Game thu phí có nhiều cách thì mổi cách có cái hay riêng, cái dở riêng. Áp dụng cái nào thì còn tuỳ vào tình hình thị trường.

Riêng ở vn thì mời bạn iamthedeath92 điểm danh dùm mình số lượng các game tính phí giờ chơi và game bán vật phẩm, cái nào dc áp dụng nhiều hơn ?

Mời bạn rrả lời câu hỏi đó đi chứ đừng có cái gì cũng lôi vinagame với vl truyền cành ra làm đầu tiêu. Nó thành công không có nghĩa là các game đi sau cứ phải hửi đít nó.

Vậy nha bạn !

4. iamthedeath92

iamthedeath92 Donkey Kong

Vậy mình xin hỏi bạn có vấn đề về đọc hiểu à ??? xin lỗi chứ mình chưa từng lôi vinagame hay vltcành ra làm đầu tiêu, xem lại các post trên, và mình chấp nhận là game bán vật phẩm đc áp dụng nhiều hơn... Thì sao, mình đang mong muốn Tru Tiên ra đời sẽ công bằng hơn, NHP chỉ việc thu tiền, mình chỉ việc hưởng thụ một game công = mà trong đó tiền bạc ko có giá trị khi mà đồ vật đều do mình cày ra. Và nói thẳng, nạp tiền mua vật phẩm còn tốn hơn thu phí h chơi gấp nhiều lần

5. JimmyDuong

JimmyDuong T.E.T.Я.I.S

Đồng ý với suy nghĩ của cậu này , vẫn thích P2P hơn , mà chắc NHP của TT không có ý định làm vậy đâu , bán NL trong cash shop , bán thời trang , bán x2,bán pet bán mount ,lời hơn rất nhiều so với P2P

6. playboy16

playboy16 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ai lam` bản HD về kỹ năng sống đi

7. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

amen...chừng nào thì gamer Vn mới có chuyện 10 gamer có 8 gamer chơi ở nhà....nếu thế thì ăn mừng to;)) còn con nít ah;)) câu nghĩ thời đại nào thế;)) tớ cá với cậu có,khối tên nhóc trong khoảng 8-15t thuộc 1 gia đình khá giả bây giờ 1 ngày số tiến bố mẹ nó cho nó còn nhiều hơn số tiền 1 sv đi làm thêm có đấy;))
    tớ nói rồi, tớ chỉ xét trên số đông tớ không xét trên số ít=)) cậu nên xem số lượng gamer chơi tiệm với số gamer chơi nhà của VN cái nào nhiều hơn....có thể cậu dang là sv=hs,có thể cậu gia đình khá giả có tiền ăn học tiền làm thêm cũng chỉ để mình tự xài....còn người khác chưa chắc;))
    xét về công bằng hình thức nạp giờ chơi đã không bằng với 1 số lượng lớn gamer VN rồi;)) có chơi đâu mà công với bằng;)) còn về nạp tiền mua đố mới có công bằng...thì xin thưa với bạn chơi Trutien phi mình không nạp 1 xu,nhưng cũng cưỡi ngựa, cũng mặc đồ +7 cũng thuộc trong số hàng lv top lúc đó, công bằng hay không là ở mình thôi;))
    NPH kiếm tiến mới mua gamer phát hành không phải để mua về làm cảnh;)) NPH tự có cách để có thể phát hành game hay thu hút số lượng khách tham gia:)) xí tớ không tin tưởng VTC lắm:'> hy vọng VTCzone sẽ khác:'>
    kỹ năng sống mà bạn nói là kỉ năng gì......không hiểu cho lắm bạn nói rõ hơn xem

8. thebigone

thebigone Mario & Luigi

Em có 1 số khúc mắc như sau :
    - Mỗi class up lv thì tăng HP và MP như thế nào ( bao gồm cả thiếu hiệp )
    - Liệu có thể để thiếu hiệp lên lv cao mới vào class nào đó k ( vì có thể thiếu hiệp up lv thì tăng nhìu máu hơn chẳng hạn :-/ ) ...

( Kỹ năng sống là bảng skill 5 tầng mà .... )

9. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

hehe lâu lâu có mấy bác có nhiều câu hỏi hay..
    +game TT không cần tự tăng điểm khi úp lv,chỉ tăng point kill, về khoản tăng máu lúc lên cấp thì xếp hạng như sau QVT> HHP>TVM>TAT...QD tớ mù:D
    +Không thể để thiếu hiệp lên lv cao được vì không mặc được quần áo các cấp,(mà không mặc được quần áo lv thì làm sao di train:d) từ lv 15 trờ lên cứ 30 cấp phải làm Q tu chân môn phái 1 lần mới được mặc đồ cấp típ,
    VD lv 15 phải làm Q tu chân là vào môn phái mới mặc được đồ 15, tớ 45 thi làm Q tu chân tầng 2 mới mặc được đồ 45.....
    mỗi phái có 1 Q tu chân khác nhau mà khỗ nhất là QVT toàn đánh mop (lv 45 đánh 500 con nhện).... sướng nhất là HHP....

10. thebigone

thebigone Mario & Luigi

@Dark87 : Chơi thiếu hiệp up lv cao là chuyện bt trong các game ( 1 số game có nhìu lợi thế khi để thế vì 1 số class up lv máu tăng rất ít - như thế sẽ đợi lợi hp rất nhìu )
    Mình chơi 2 acc chẳng hạn :"> 1 acc là con thiếu hiệp ;;)

11. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

chơi 2 acc 1 acc lv cao kéo thì khác chứ,
    nếu để thiếu hiệp chỉ để tăng HP nhiều nhưng lại phải tốn 1 acc khác kéo thì có khác gì với việc cho nó làm tu chân up mặc đồ đâu...mà trong TT TVM với TAT la hai phái ot mau nhất nhưng TAT thì buff máu tốt TVM train cũng không tối, để thiếu hiệp trong game TT không phải là lựa chọn tốt :-j

12. thebigone

thebigone Mario & Luigi

Up lv tăng hp chưa chắc đã là + thêm 1 số mặc định nào đó, có thể up theo %hp thì sao ... như thế lợi đc nhìu lắm :D
    Hum trước thấy 1 pác thiếu hiệp 36, k bít thế nào đây ... ::(

13. Tidus_XH

Tidus_XH T.E.T.Я.I.S

Mấy bạn cho hỏi làm thế nào để bắt đầu pk ,pvp ???

14. thebigone

thebigone Mario & Luigi

pvp thì click chuột phải vào chọn quyết đấu, nó đếm ngược 3s để bắt đầu
    pk thì giữ Ctrl rùi đánh như đánh quái thui :'>

15. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

pk ngoài ần ctril nhấp chuột vào nhân vật bạn có thể thiết lập pk,thiết lập nhu trong hình,

không pk dòng nao thi giữ lại dòng đó;))khi thiết lập xong nhân vật nào nằm trong phạm vi nào mình không thiết lập thì chỉ chuột vào nhận vật là hốt xác nó được rồi:D cách này đảm bào không pk nhằm người cùng Clan;;)

16. anhnhobe

anhnhobe T.E.T.Я.I.S

Mình dựa vào câu này của bạn :
    Nếu ý bạn k0 phải là ... hỏi tại sao vltc thu phí giờ chơi mà vẫn thành công thì đó là gì ?

Cũng nói thêm : game bán vật phẩm nhiều hơn ... cái đấy bạn cũng đã chấp nhận rồi, vậy bạn cũng phải hiểu là thị trường vn nó thích hợp cái nào hơn. Mình óc trái nho không dám học đòi làm óc trái quít nên chẳng mơ tưởng gì !

Tuy nhiên mình lại có suy nghĩ như này : game miễn phí phù hợp với dân vn mình vốn ko dư giả gì, chưa kể lại hay bận chuyện. Nó miễn phí thì ai thích cũng chơi dc mà ko tốn xu nào.

Nếu là game thu phí, lấy đơn cử 1 tầng lớp xã hội là phụ hồ ! Cứ rảnh thì nạp $ chơi đến lúc có ng kêu đi làm thì những ngày chưa kịp chơi xem như bỏ, đến khi hết việc lai phải nạp $ chơi tiếp, cứ như vậy phí bao nhiêu là tiền ?

Cũng xin nói với bạn luôn là mình làm tiệm net, thẻ vinagame là thẻ mình bán chạy nhất, các game khác bán thẻ lèo tèo ...

Còn bạn nói đến công bằng, xin thưa với bạn là cả 2 loại hình trên chẳng có cái nào công bằng. Game nó vẫn là 1 xã hội thu nhỏ. Bây giờ tôi có tiền tôi vẫn cứ là vip. Không bán vật phẩm chứ gì, tôi đi mua của người chơi khác ! Đằng nào cũng thế, cứ có tiền là mạnh, vậy thì bạn mong công bằng kiểu gì ?

Người ta thường hay mong những gì mà theo đó [cá nhân bản thân họ] thấy họ dc lợi nhiều nhất hoặc ít bị lỗ nhất <~ câu này là nói phong long. Nói bậy bạ , nói chơi cho vui. Tuy vậy, đó cũng là suy nghĩ cá nhân của mình về xã hội ngày nay, chứ ko chỉ đích danh, hay ám chỉ, ngầm định bất kì 1 cá nhân nào.

@Dark87 : hix hôm bữa chạy lòng vòng chơi bị thằng ghetlagiet ở chanel 15 nó kill cho về làng tầm 3 , 4 lần mà ko biết đánh lại thế nào :D

17. HeoSuaXongDzoLua

HeoSuaXongDzoLua Legend of Zelda

Up lv cho pháp bảo có phải là giải đáp hữu hiệu cho việc tăng damge công kích ? :x

@anhnhobe : đừng cãi nhau về VNG , nói hoài nói mãi chả được gì , lại mất lòng nhau ::)

18. LongXuyenBoy

LongXuyenBoy (~ ̄³ ̄)~ Moderator Lão Làng GVN

up lv pháp bảo thấy dmg cũng ko tăng đc bao nhiêu, thấy có thời gian auto là tăng đc 1 chút :))

19. LongXuyenBoy

LongXuyenBoy (~ ̄³ ̄)~ Moderator Lão Làng GVN

up lv pháp bảo thấy dmg cũng ko tăng đc bao nhiêu, thấy có thời gian auto là tăng đc 1 chút :))

20. playboy16

playboy16 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

up lv cho pháp bảo lau wa' trời seo ko lấy phù dập vào vk đó

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.